[Funland] Hãng xe bay Vietjet luôn delay, như vậy có phải là lừa dối khách hàng không ạ?

New car 2023

Xe container
Tại sao bây giờ sân bay nó không thông báo delay hay đổi cửa trên loa nữa cccm nhỉ?
Ông bà nội có tuổi, thỉnh thoảng hay bay ra bay vào với con cháu ( đi 2 cụ hoặc một mình ) không biết xem bảng thông tin nên rất lo lắng việc này.
Không biết thì phải chỉ các cụ ra chỗ chữ " i " mà hỏi thôi bác, làm sao giờ.
Hồi trước con tôi lần đầu tự bay, tôi cũng dặn như thế:
Ra chỗ Information hoặc đến mọi cửa có nhân viên lang thang ở đó.

vuanhanghi

Xe điện
Số là Nhà cháu vừa bay từ SG- HN mà trễ tận 4 giờ đồng hồ không được hãng thông báo, cửa lên máy bay từ cửa này đổi sang cửa kia cũng không thông báo bằng loa. Hành khách được đưa lên xe bus để ra chỗ đỗ của máy bay nhưng thực tế hành khách được hãng cho chạy lòng vòng và trả lại ở cửa làm thủ tục lên máy bay. Và sau 1h cãi vã vật lộn tìm lời giải thích thì lại làm thủ tục lên máy bay một lần nữa.

Nhà xe của chị Thảo câu giờ, không một lời giải thích. Nhà cháu tưởng đây là chuyến bay duy nhất bị vậy, nhưng sau khi google thì có chuyến kỷ lục còn tận 8 tiếng.
Các Bác trên thông xe bay, dưới tường xe bus cho nhà cháu hỏi: đây có phải là hành động lừa dối khách hàng, và có phải đền bù thiệt hại không ạ?

P/S: giá vé không phải là rẻ đâu thưa các Bác.
Khả năng là đêm hôm Chủ nhật 12/6 vừa rồi đúng ko cụ.
Bạn em cũng bị ăn hành của Vietjet ở TSN hôm đó delay chuyến 10 rưỡi tối đến 2h sáng mới đc lên máy bay.

vomom88

Xe hơi
Người tiêu dùng, khách hàng không được bảo vệ. Đợt này Đảng, Chính phủ, Bác Trọng lập lại kỷ cương luôn cho Dân tin yêu.

MinhIphone

Xe tải
Số là Nhà cháu vừa bay từ SG- HN mà trễ tận 4 giờ đồng hồ không được hãng thông báo, cửa lên máy bay từ cửa này đổi sang cửa kia cũng không thông báo bằng loa. Hành khách được đưa lên xe bus để ra chỗ đỗ của máy bay nhưng thực tế hành khách được hãng cho chạy lòng vòng và trả lại ở cửa làm thủ tục lên máy bay. Và sau 1h cãi vã vật lộn tìm lời giải thích thì lại làm thủ tục lên máy bay một lần nữa.

Nhà xe của chị Thảo câu giờ, không một lời giải thích. Nhà cháu tưởng đây là chuyến bay duy nhất bị vậy, nhưng sau khi google thì có chuyến kỷ lục còn tận 8 tiếng.
Các Bác trên thông xe bay, dưới tường xe bus cho nhà cháu hỏi: đây có phải là hành động lừa dối khách hàng, và có phải đền bù thiệt hại không ạ?

P/S: giá vé không phải là rẻ đâu thưa các Bác.
xin chia xẻ với chủ thớt, tôi cũng bị tình trạng gần như vậy tối 04/6: vấn đề ngạc nhiên là Tồn tại rõ chuyến bay của mình đã book online cách đó 5,7 ngày khi Xếp hàng tiến đến nhân viên soát vé soi Mã vé báo mình Thay đổi chuyến khác với cửa khác, hic bó tay với Hãng bị dồn 3,4 sự việc phiền toái cho khách: (1)delay chuyến đã book + (2)Hãng tự ý đổi chuyến + (3) delay tiếp
Và đương nhiên Vé bay mùa này không hề rẻ.
Hic, có lẽ cung cách làm việc của Hãng như Xe đò (loại xe cỏ) chuyến tỉnh lẻ.
Nhân đây khách quan mà nói Bamboo dáng hiền, mắt sáng vẫn ngon nhất trong cung cách phục vụ khách.

Tony_Le

Xe container
Cùng chuyến bay cùng hàng ghế giá vẫn khác nhau lệch tới vài triệu luôn do thời gian mua khác nhau . Chuyện bình thường mà?
Cụ không hiểu em và cụ kia viết gì à? Cụ vào trang VJ xem nó có mấy loại vé rồi viết cũng chưa muộn. Còn cái cụ viết cũng đúng nhưng chả ăn nhập gì đến cái đang nói cả.

Chỉnh sửa cuối:

MiTa

Xe lăn
Chị Thảo mở chuyến vô tội vạ, nhưng toàn chuyến ảo, sau khi lùa khách rồi thì dồn 2, 3 thành 1 nên bị chậm là đương nhiên, bẩn thế mới cạnh tranh được và là tỉ phú :)
Dồn chuyến là có thật ah cccm? E cũng có nghe nói mà e lại nghĩ chuyến bay phải đăng ký lọ chai đủ cả chứ ko như hãng xe đò. Mà xe đò bến bgio tới giờ mà a ko chạy bến nó cũng phạt cho. Cụ nào thông thạo chém tí cho e thông não.

hoviethung

Xe lăn
Cụ không hiểu em và cụ kia viết gì à? Cụ vào trang VJ xem nó có mấy loại vé rồi viết cũng chưa muộn. Còn cái cụ viết cũng đúng nhưng chả ăn nhập gì đến cái đang nói cả.
Mình nói việc thực, người thực chuyến bay thực luôn.

Sơn thật thà

Xe buýt
Đến nay cơ quan quản lý vẫn bất lực trước thực trạng này. Kỳ lạ ghê.

MiTa

Xe lăn
Từ cái đận 2015 đến giờ, nếu phải mua vé thì nhà em cạch bạn VJ. Giờ thì thi thoảng vẫn phải bay nhưng luôn dặn trước các bạn đặt vé: mua cho tớ gói hành lý 15kg (hình như 155k thì phải). Cái vali size 20 inch đã 3kg, máy tính, đồ đoàn linh tinh kiểu gì cũng lố 7kg xách ray.
Cái vali xách tay của e ko biết size bnhieu cũng 3,4kg mất rồi. Thêm ít đồ thì chắc chắn quá kg.

honglong1

Xe điện
Dồn chuyến, câu giờ bắt thêm khách là có thật. Hôm qua e đi từ nha trang về nội bài chậm mất 45 p so với lịch trình. Lý do nó bắt ngồi đợi trong máy bay để bắt thêm khách với lý do khai thác.

khanhtb

Xe điện
e nhớ a Thăng hồi còn làm Bt đã nói rõ bay bị huỷ chuyến chủ yếu do ghép khách lại

Mũi tên bạc

Xe container
Cái cho bus chạy lòng vòng và trở về cửa làm thủ tục là em bị năm 2018 rồi. Lần đó delay từ 20h đến 23:30. Lúc có bus đến ai cũng mừng rơn, bớt chửi rủa lại. Ai dè xe bus cho lượn 1 vòng rồi về lại chỗ cũ, lái xe và nhân viên biến đâu hết. Đến gần 1h sáng mới lên máy bay. Giờ đó đến Phú Quốc tìm không ra taxi. Thật là 1 chuyến bay bão táp.
May quá em chưa gặp tình trạng này, đợt vừa rồi em có bay khứ hồi hai chuyến Vietjet, xuân cho em là 3 chuyến đúng giờ, một chuyến trễ 1.5 giờ. Có thể bây giờ đang mùa du lịch bà con đi đông nên cũng đỡ.

7vienngocrong

Xe tăng
Làm ăn như này mà vẫn không ai xử lý:
E dính chuyến này hehe . Hình này chụp buổi tối chuyến 18h45 mà delay tới 23h30 mới lên máy bay. E về SG taxi về nhà 1h25 sáng. Chu bà con chửi hô to Thảo bịp haha ...có ô a mập khách hàng hét to lắm đòi mời luật sư kiện. Quậy an ninh sân bay phải đi theo dòm khách. May là trên đó vắng nên bà con có ghế nằm con e ngủ giấc haha.

mitdac1819

Xe điện
May quá em chưa gặp tình trạng này, đợt vừa rồi em có bay khứ hồi hai chuyến Vietjet, xuân cho em là 3 chuyến đúng giờ, một chuyến trễ 1.5 giờ. Có thể bây giờ đang mùa du lịch bà con đi đông nên cũng đỡ.
E đi vj 2 chuyến , ko bị delay. Nhưng nói chung, cảm nhận bay vietjet như kiểu đi tàu chợ ngày xưa, rẻ đc mấy đồng do cắt hành lý ký gửi, dịch vụ ăn uống, tiếp viên thì kiểu lấc cấc. Ko bần cùng bất đắc dĩ về thời gian thì cũng bye chị Thảo.

patuana76

Xe container
Chuẩn cụ. Mình đã đi hầu hết các hãng bay nội địa trong đó VJ mình đi cũng khá nhiều. Nhưng cũng ít bị delay và nếu bị thì cũng không mất thời gian nhiều. Kinh nghiệm của mình là nếu không gấp về thời gian thì mình hay chọn các chuyến bay giữa tuần tránh các ngày lễ, tết. Trong ngày chọn đi chuyến sớm nhất và về chuyến muộn nhất. Đặt vé trước khoảng 1 tuần đến 10 ngày. Vì mình biết VJ là bay giá rẻ, ít được ưu tiên khi xuất phát, hay bị delay. Cho nên cũng tiết kiệm được kha khá.
Tôi tưởng là đặt bay theo lịch trình sớm hẳn 1 ngày so với nhu cầu chứ (VD có lịch họp chiều 15/6 thì đặt hẩn lịch bay 8h tối hôm nay 14/6). Chấp hẳn 1 ngày delay cho nó đỡ cập rập.

tomo21311

Xe tăng
Đợt này thấy dồn chuyến hơi nhiều, chắc hãng nào cũng dính hết. VJ thì càng chuyến muộn càng dễ dính. Em chưa bay Bamboo nên ko rõ lắm. Từ tháng 2 đến giờ em đã đi chục chuyến rồi, Đà Nẵng, Chu Lai, Tuy Hòa, Cần Thơ.