[Funland] Hàn Quốc và Triều Tiên hậu chiến tranh

vihali

Xe container
Tour này có đáng đi ko cụ? Em cũng định đi tour 1 ngày tới khu DMZ mà có cái cầu treo nom đèm đẹp. Cụ đi rồi cho em xin ý kiến có nên đi hay ko?
Đáng đi quá chứ cụ. Chả mấy người được đến nơi nóng nhất quả đất như thế.

Hồi 2017, nhà thờ ở Jerusalem bị đánh bom, sau 2 tuần, em cũng mò đến xem thế nào nhưng bị 1 em gái Do Thái xinh đẹp cầm súng ở ngoài cổng không cho vào, đành phải lượn các chỗ khác trong thành cổ. Em đợi chiến tranh Ukraine-Nga xong thì cũng nhấp nhỏm đi.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Hôm 14/3/2019 – Toà trả tự do cho nữ nghi can Indonesia
Chỉ còn mình Hương đối mặt với tội giết người.
Lúc này thì Hương mới tỏ ra lo sợ và khóc

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Hôm 1/4/2019, Toà kết án Hương một số tháng tù. do được ân xá, nên Hương chỉ còn phải ngồi thêm một tháng đợi ngày được thả
Hương cười rạng rỡ

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Ngày 5/3/2019, Hương được trả tự do
Cảnh sát áp giải Hương đến chân thang máy bay

Máy bay vừa cất cánh thì Hương đã thay đổi diện mạo bên ngoài, dường như vừa tham dự Festival đâu đó về chứ không phải từ nhà tù

Hương xuống sân bay Nội Bài, dáng điệu khác hẳn

Từ đây em không có tin tức gì về Hương nữa
Cụ nào biết, update thêm

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Máy bay vừa cất cánh thì Hương đã thay đổi diện mạo bên ngoài, dường như vừa tham dự Festival đâu đó về chứ không phải từ nhà tù

Cụ nào biết, update thêm
Em cũng hóng đoạn sau của em gái này.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Trở về Việt Nam, em Hương vẫn thích ca hát và đóng phim
Chưa rõ đóng phim nào, hát ở đâu
Chỉ thấy như sau

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

muadem

Xe cút kít
Trở về Việt Nam, em Hương vẫn thích ca hát và đóng phim
Chưa rõ đóng phim nào, hát ở đâu
Chỉ thấy như sau
Em nghe đâu ảnh này trước khi "đóng phim" ở sân bay :-? :-??

Quelua

Xe máy
Một nhân viên ngoại giao Triều Tiên, con trai của một cưu Đại sứ Triều Tiên ở Việt Nam, người này thạo tiếng Việt, đã tìm thấy Đoàn Thị Hương, đang làm việc ở một bar. Biết sở thích của Hương thích đóng phim để có tên tuổi trong Showbitz nước nhà, người nhân viên ngoại giao kia giới thiệu Hương cho một nhóm làm phim Sitcom ở Hàn Quốc (thực chất là của tình báo Triều Tiên)
Sitcom em dịch là "tiểu phẩm hài" có được không các cụ
"Đoàn làm phim" này nói là sẽ đóng phim sitcom dài tập và huấn luyện Hương để đóng tập 1 trước đã (dĩ nhiên là không có tập 2, tập 3... đâu )
"Đoàn làm phim" cũng kiếm một diễn viên đóng cùng với Hương. Cô này là người Indonesia đang làm việc ở một quán thư giãn gì đó.
Tập 1 của phim sẽ quay ở sân bay Kuala-Lampur
Hai em diễn viên sẽ phải troll một người đàn ông ở sân bay này. Em Indonesia thì giữ tay người khách, còn em Hương thì bôi một chất lỏng lên tay, sau đó xoa vào mặt người khách đó. Họ dặn Hương đi rửa tay ngay sau khi tiểu phẩm được quay.
Hương là như lời dặn. Khi từ toilet ra "hiện trường" thì không thấy vị khách đâu, và cô bạn Indonesia cùng "đoàn làm phim" biến mất. Lẽ ra "đoàn quay phim" phải ở lại để trả cô 100 USD cho vài phút đóng phim chứ.
Hương đi taxi về chỗ trọ mà "đoàn làm phim" thuê cho cô
Hôm sau, cô lại tới hiện trường để tìm, nnhưng không thấy. Nhưng cô vẫn mặc chiếc áo phông có chữ LOL phía trước, chiếc áo mà cô mặc hôm trước
Kể ra thì "đoàn làm phim" này cũng còn nhân đạo khi hướng dẫn e Hương rửa tay. Chứ họ lại hướng dẫn e Hương xoa tiếp lên mặt mình thì khó mà truy tìm tung tích

sắt con

Xe điện
Trước em từng đx em cái ảnh thời kỳ khó khăn ko có xăng dầu, ông BTT cải lùi cái ô tô thành chạy bằng than, ống khói lên giời đen xì, nhìn tưởng đùa.
Những năm VN dẹp chế độ Polpot, anh Bắc Hàn này theo chân bọn bành trướng huấn luyện Pot và a dua lên án VN. những kẻ ko có quan điểm lập trường thì ko có ý chí thống nhất Tổ quốc là ó thật

Yaris_2009

Xe tăng
Trước em từng đx em cái ảnh thời kỳ khó khăn ko có xăng dầu, ông BTT cải lùi cái ô tô thành chạy bằng than, ống khói lên giời đen xì, nhìn tưởng đùa.
Những năm VN dẹp chế độ Polpot, anh Bắc Hàn này theo chân bọn bành trướng huấn luyện Pot và a dua lên án VN. những kẻ ko có quan điểm lập trường thì ko có ý chí thống nhất Tổ quốc là ó thật
Thực ra nợ máu cả triệu quân chí nguyện của anh 2 thì việc tt nó đối nghịch vs mình cũng dễ hiểu. Chẳng thế mà mình bắt đc kha khá cố vấn tt mình cũng tha bổng nhẹ nhàng ko làm khó gì. Nhìn chung trong vấn đề tt hỗ trợ pol pot, nhà mình cũng nhân đạo với họ.

Xe nội lước

Xe container

Cụ nào biết, update thêm
Trông Hương thế này khi đc thả thì tin thế nào đc Hương, mà k biết cc có ai như em không. Hồi vụ Hương em xem báo mạng toàn ngắm CS gái áp giải Hương chứ chả nhìn Hương mấy 🤣

Isu_zu

Tháo bánh
...
Cũng như nhiều người chê bai đường Phạm Hùng lúc mới làm là lãng phí, vì lúc đó các cụ chưa hình dung được HN sẽ phát triển trong tương lai thế nào.
Không có con đường nào là lãng phí, chỉ là sắp xếp đường nào làm trước, đường nào làm sau cho hợp lý với nguồn vốn có hạn.
Lãng phí ở đây là: con đường ví dụ kinh phí cỡ 1000 tỷ là đủ, nhưng khi làm thực tế đội vốn lên đến 1500 tỷ vì nhiều...lí do, cụ hiểu chưa?

langtoilangtoi

Xe điện
Không có con đường nào là lãng phí, chỉ là sắp xếp đường nào làm trước, đường nào làm sau cho hợp lý với nguồn vốn có hạn.
Lãng phí ở đây là: con đường ví dụ kinh phí cỡ 1000 tỷ là đủ, nhưng khi làm thực tế đội vốn lên đến 1500 tỷ vì nhiều...lí do, cụ hiểu chưa?
Về chi phí xây dựng thì rất khó đề đưa ra ý kiến, lúc đó mọi người cho rằng khu vực đó còn thưa dân cư, đường làm to thì lãng phí. Như e lý giải, việc ý kiến như vậy cũng không có gì lạ cả.

thằng nhà quê

Xe điện
- Nỗ lực phi thường của HQ.
- $ Mẽo.
- Công nghệ JAV.
- Thị trường Mẽo.
- , . . . .
Phát triển thần kỳ như ngày hôm nay.

buicongchuc

Xe ba gác
Qua các tư liệu ảnh của cụ Ngao, cụ có thể thấy là PCH cho bắt giam, đánh đập và tàn sát hết những người ý kiến ý cò về đường lối của ông ta. Mục đích của ông ta là dẹp sạch bất cứ cản trở nào cho công cuộc thắt lưng buộc bụng, vực dậy kinh tế Hàn Quốc, những cản trở trong đó bao gồm cả tham nhũng, bất đồng 9 kiến. Thậm chí em có thể nói thẳng những kẻ bất đồng ý kiến ý cò với PCH trong chính trị và xã hội là vì quyền " tự do"( bản thân họ tự định nghĩa về cả kinh tế/ tinh thần ) bị kìm kẹp vỡ mặt, và trong đầu những người HQ đã chết đó họ chẳng có tý khái niệm nào về đất nước sẽ hùng cường khi người nhà mình chết cả.

Bởi vì chúng ta ko sống vào thời điểm thắt lưng buộc bụng đó, khác với họ, chúng ta nhìn thấy được kết quả của HQ ngày nay nhờ những hành động đó vì chúng ta đang xem xét lịch sử, và chúng ta ko phải những người đã chết hoặc có người thân đã chết trong thời điểm đó.
Chứ đứng dưới góc độ người HQ thời đó ko bao giờ có chuyện người ta chịu nổi tình trạng đó hay nhìn ra tương lai đất nước kiểu đó. Người ta quan tâm đến tiền bạc của bản thân, tương lai của gia đình trong 5-10 năm đổ lại. Và cái thù mất người thân vì lãnh đạo độc tài sắt máu người ta ko bỏ qua đâu, bất kể PCH là người máu lạnh nhưng trong sạch, ko tham ô.
Chuẩn cụ ạ! Người ta sinh ra để sống trong hiện tại chứ không đợi sống cho tương lai đâu.