Hàn quốc du ký..

joyride

Xe điện
Cụ chủ thớt ở ngay COEX mà không sang thăm cái chùa đối diện (em không nhớ tên chính xác), tựa lưng vào núi. Đây là chùa cổ và lớn nhất Seoul.
Ngoài ra nếu cụ để ý, rất nhiều nhà thờ tại Seoul.

Minhnd

Xe điện
Hôm nay mới khai quật được cái thớt này của cụ chủ thớt. Cụ làm em nhớ HQ với món chân giò vừa trắng lại vừa dài quá ~~~

MinhNam_1805

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.kyvatkhangchien.com

Thấy kiểu quán cà phê đẹp cứ chụp. Biết đâu mai mốt mở quán cà phê theo phong cách này lại đông khách thì sao.

Không hiểu cái quán em chụp có giống quán của bác mai cồ chụp không nhỉ? Ảnh em chụp năm 10/2010, cũng ở phố cổ Seoul

Một cửa hàng mặt phố đi bộ

MinhNam_1805

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.kyvatkhangchien.com
Em thêm mấy cái ảnh nữa, cũng ở phố cổ Seoul

Đã đến phố đi bộ, mặt đường lát đá. Một người phụ nữ bán hàng mặc bộ đồ truyền thống (?) đang hò hét nhằm thu hút sự chú ý của người qua lại

Đã đến phố đi bộ, mặt đường lát đá. Một người phụ nữ bán hàng mặc bộ đồ truyền thống (?) đang hò hét nhằm thu hút sự chú ý của người qua lại

Đi ngoắt ngéo 1 hồi, cũng đến quán. Những món ăn bày ra bàn. Món cá rất ngon.

Phía bếp

Tường và trần không trát, treo thìa trang trí

Chỉnh sửa cuối:
Em thêm mấy cái ảnh nữa, cũng ở phố cổ Seoul
Đi ngoắt ngéo 1 hồi, cũng đến quán. Những món ăn bày ra bàn. Món cá rất ngon.
Quán này năm trong phố đi bộ hả cụ? ngon quá nhỉ?

Taxi 0000

Xe hơi
Cảm ơn cụ chủ thớt nhiều về phóng sự Korea của cụ, mỗi năm em cứ phải sang đó 1 lần nhưng thú thật chẳng chụp chọt gì được nhiều như cụ. Mà cụ có bị cảnh sát hỏi giấy tờ khi đi chơi tối không vây, em bị 2 lần rồi, chắc Người Việt mình sang đó lao động hay chốn ra hay sao ấy mà tụi police cứ gặp người Việt là hay hỏi Hộ chiếu tuy thái độ cũng lịch sự mà vẫn thấy tức tức.

Cảm ơn cụ chủ thớt nhiều về phóng sự Korea của cụ, mỗi năm em cứ phải sang đó 1 lần nhưng thú thật chẳng chụp chọt gì được nhiều như cụ. Mà cụ có bị cảnh sát hỏi giấy tờ khi đi chơi tối không vây, em bị 2 lần rồi, chắc Người Việt mình sang đó lao động hay chốn ra hay sao ấy mà tụi police cứ gặp người Việt là hay hỏi Hộ chiếu tuy thái độ cũng lịch sự mà vẫn thấy tức tức.
Em sang ngắn ngày nên không gặp cảnh đó cụ ah. Em có bị một lần ở Ma cau nhưng e thấy bình thường, cảnh sát họ hỏi tất chứ có chừa ai đâu cụ.

cuke

Xe đạp
bác chụp ít em HQ quá, nhà cửa thì ná ná như nhau thôi, chủ yếu là con người

Elecvit

Xe buýt
Bác chủ có để ý là trên đường từ Incheon về Seoul hai bên sông Hàn có chăng dây thép gai không? em nghe nói là để chống người nhái từ BTT, mà Incheon chỉ cách biên giới khoảng trên 20km tức là trong tầm đại bác đấy, nghe cũng hãi biết đâu lại...

webzy

Xe tải

Quay lưng vào dòng sông nhìn về thành phố bên sông thì có kết luận thế này: Dòng sông thì đẹp nhưng những toà nhà cao tầng bên cạnh dòng sông thì thực sự không để lại nhiều ấn tượng. Có những khu vực tương đối giống các chung cư bình dân tại Nam Ninh ( Trung Quốc ). Hy vọng trong tương lai gần khi đặt chân sang đất nước Hàn Quốc xinh đẹp này sẽ được thưởng thức nhiều công trình kỳ vĩ hơn nữa bên cạnh dòng sông thơ mộng này.
2 tòa tháp cao trong hình gọi là Twin Tower : Đại bản doanh của tập đoàn LG --> nhưng kiến trúc thì ko có gì đặc biệt các bác nhỉ.

Bác chủ có để ý là trên đường từ Incheon về Seoul hai bên sông Hàn có chăng dây thép gai không? em nghe nói là để chống người nhái từ BTT, mà Incheon chỉ cách biên giới khoảng trên 20km tức là trong tầm đại bác đấy, nghe cũng hãi biết đâu lại...
Em không để ý mấy vụ dây thép gai dưng mờ cái vụ gần biên giới thì đúng đấy, tuy nhiên giống như nhà dân ở cạnh đường tàu ý mà, ồn ào kiểu gì nhưng đêm nào chẳng ngủ ngon..

thank cụ đã cho em hiểu thêm về đất nước này
Cảm ơn cụ đọc và chia sẻ cảm xúc ..

2 tòa tháp cao trong hình gọi là Twin Tower : Đại bản doanh của tập đoàn LG --> nhưng kiến trúc thì ko có gì đặc biệt các bác nhỉ.
Cụ nói em mới biết đấy.. nếu biết sớm em cố đi bộ đến nơi làm kiểu ảnh rồi xin chữ ký .. :P

Reginald

Xe máy
bác đi HQ sướng thật nhỉ... e mà đi chắc ko đc lành mạnh như bác :">

Donquijote

Xe đạp
Haha.. cụ nhớ kỹ thật. Chuyện là thế này, tối hôm đó cậu bạn em cũng phát cuồng nên nhắn tin cho cô bé đó mời đi ăn luôn, ai dè no reply đến giờ lun.. ko hồi âm gì hết cụ ợ, chắc cô bé đó về nhà.. nghĩ lại roài... =))
Em cũng vừa tính hỏi. Miền Nam gọi là mời lơi đấy bác ạ.