[Thảo luận] Hầm chui Đại Cồ Việt, Giải Phóng bao giờ xong?

AECKids

Xe đạp
Đúng 16/6 này là thông đấy ! hôm đó, có một số quan chức Hà nội sẽ đến...các chú phóng viên tạch ! tạch ! tạch ! còn mày bác VTV đến lia máy ....và phát đi tin tức là đã thông xe...còn để đi được và sạch sẽ thì phải đến mùng 9/10/2010 (trước hà nội 1000 năm 1 ngày) mới Ok các bác ạ !

Schumacher

Xe buýt
THÔNG RỒI !!!!!!!!!! THÔNG RỒI !!!!!!

Em vừa đi qua thấy có một chú kéo cái xe cải tiển chui từ dưới hầm chui đi lên mà ! :5:

bonbanhloiruong

Xe tăng
THÔNG RỒI !!!!!!!!!! THÔNG RỒI !!!!!!

Em vừa đi qua thấy có một chú kéo cái xe cải tiển chui từ dưới hầm chui đi lên mà ! :5:
Nó rải thảm bê tông nhựa dưới đường hầm cụ ơi.
Cái biển đề còn 4 ngày nữa, chắc lại thông xe kỹ thuật thôi.
Vụ này các cụ làm cầu đường lại gì.

thumotty

Xe buýt
Chắc cụ ít đi qua đây nên ko biết đó thôi, dạo cách đây hơn 2 tháng, công trình có treo biển 70 ngày hoàn thành. Sau đó cứ mỗi ngày lại giảm đi 1, rất chi là chuyên nghiệp. Bà con đi qua ai cũng nghĩ la Nhật nó có khác, tuy ai cung biết là công trình đã chậm tiến độ 1 năm nhưng cách làm như vậy thì cũng chưa có bác VN nào dám làm.
Ấy thế nhưng, sự đời nó lắm chuyện ** le lắm các cụ ạ. Số là vào ngày thứ 17 và 16 có trận mưa đầu mùa rất to (trận mưa được các báo đài đưa đó các bác), sau đó con số 16 nó bị kẹt luôn 2-3 ngày ko thấy chuyển. Sau khi số bị kẹt công trường chả biết làm thế nào nên đành lấy tấm vải trắng che tạm lên. Được đâu chục hôm tấm vải trắng mới được hạ xuống và số mới lại được đổi mỗi ngày. Vì vậy nếu đàng hoàng ra thi số hôm nay nó phải là số -5 rùi các cụ ạ. Mà đã không đàng hoàng 1 lần rùi thì em nghĩ nay mai số no vẫn có thể bị kẹt ở số 2 hoặc sổ thêm vài bữa là thường, có khi lúc con là số 1 hoặc 2 chữ ngày nó lại chuyển thành chữ tháng cũng nên. Em thấy công ty Nhật qua Việt nam họ cũng học được nhiều cái hay đới.
Bác này nói chuẩn. Em cũng đã để ý thấy hiện tượng này. Không hiểu tại sao hội Nhật lại có thể làm được như thế. Các công ty Nhật nói chung rất trọng chữ tín.

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
các kụ ợ, anh việt nam ta chơi chữ giỏi lắm nào là thông xe thì có thông xe kỹ thuật, thông xe toàn tuyến, thông xe thử nghiệm, giống như dịch tả gọi là tiêu chảy cấp nghĩa, biểu tình thì gọi là khiếu kiện đông người, dân kêu lên cấp trên thì bảo là bà con bức xúc khiếu nại vượt cấp, nghĩa là cùng một sự việc đó giải thích rất nhiều cách.

Về giao thông chắc các cụ còn nhớ vụ thông xe cầu thanh trì đó (khi cầu chưa có đường dẫn), đến nay sau khoảng 2 năm thì mới đi thẳng một lèo được và còn lại vô số hậu quả ở trên đường 5. Nên trong trường hợp này theo em hiểu thông xe có nghĩa là một xe ủi, xe xúc gì đó chạy từ đầu này đến đầu với tốc độ 5 km/h chẳng hạn kia là ổn rồi còn đại bộ phận bà con và offers :)):)):)):)):))hãy chờ nhé

khoavq

Xe điện
Đi qua đấy càng ngày càng thấy tệ nhỉ.
Mặt đường thì rỗ chằng rỗ chịt. Toàn ổ gà lúc nha lúc nhúc.
Lạy hồn :77::77::77:

truonganh2003

Xe buýt
5 ngày là thông hầm kỹ thuật Cụ ơi, còn cái Phụ kiện đi kèm kia hoàn thành trong 2 tháng :)):))

E vừa đọc tiến độ nó báo cáo về (l)
Ối, bác Tiến có báo cáo tiến độ cái vụ này à, em đang cần thông tin quá bác ạ .....
Liệu em có thể chia sẻ với bác được không?
Số dây thép nhà em là: 0903292092
Hoặc trao đổi qua YM cũng tiện ạ: vietnam_smile2001
Kính bác vài ly (b)(b)(b)

AQ.

Xe tăng
Nói chung cái sự thông xe lấy ngày ở ta thì cũng phổ biến nhiều rồi, ít lấy làm lạ.
Em cũng hàng ngày đi qua đấy từ 2-4 lượt cũng chán lắm rồi, nhưng thỉnh thoảng vẫn có chút thắc mắc (về công nghệ-kỹ thuật thôi nhé). Cụ nào am hiểu giải đáp giúp thì quý hóa quá:
Số là Em nghĩ nếu là cầu vượt (nổi) thì thoát nước cho nó không có gì đáng bàn. Đây lại là hầm chui (độ sâu khá lớn) nên chắc phải có hệ thống bơm thoát nước "hàng khủng" để xử lý khi có mưa to. Phải bơm cưỡng bức vì hầm sâu không thể thoát nước (chảy) tự nhiên được. Vậy thì phải có bơm, phải có điện sẽ làm phát sinh nhiều vấn đề khác nữa. Chẳng hạn như chi phí vận hành--> dẫn đến thu phí qua hầm (như hầm Hải Vân chẳng hạn). Rồi chẳng may mưa lụt như đợt vừa qua mà bơm hỏng hay gì đó mà các phương tiện ngủm hết trong hầm thì xử lý thế nào, đền bù kiện cáo ra sao:21:.
Tầm hiểu biết ngắn em xin hỏi ngu thế các cụ giải đáp giùm
Chắc không đáng lo đâu cụ. Hồi HN ngập năm ngoái, hầm chui trước TT Hội nghị QG vưỡn khô cong trong khi xung quanh ngập mà

Estonque

Xe điện
Em thề vs bác là kiểu j đến ngày thử 2 họ cũng sẽ thêm 1 số j đó vào trc hoặc sau số 5 đới :)):)):))

thienphuc

Xe điện
Chắc không đáng lo đâu cụ. Hồi HN ngập năm ngoái, hầm chui trước TT Hội nghị QG vưỡn khô cong trong khi xung quanh ngập mà
hầm chui ở hộ nghị nó có hằng ngàn m2 chứa bơm thoải mái mấy lằng quanh đó có nhà nào bị ngập đâu chứ ở ngã 4 kia bơm đi đâu cổng công viên đường lê duẩn nó ngập tiêu đi đâu?Nếu tiêu đc ng ta chẳng cho cái máy bơm bơm sang hồ rồi

Quang.nhadat

Xe buýt
mưa ngập thì lại lên trên mà đi, xuống hầm làm gì

Pigwalk

Xe container
Chắc là chỉ thông chiều chui qua hầm thôi ạ (Đại Cồ Việt - Xã Đàn), em thấy trong hầm đã thảm bê tông nhựa ra sát hai đầu rồi.

Sau 5 ngày thì có thể là 10, 20 hay bao nhiêu tùy thích, nhà thầu này đầy kinh nghiệm đấy các cụ ợ. Vừa rồi lại có vụ cháy kho vật tư để thi công hầm nữa chứ - đầy lí do hợp lí để chậm tiến độ. Thông hầm chỉ là thông kỹ thuật thôi, còn sau đó lại đóng vào hoàn thiện đến khi nào xong thì thôi. Các cụ cứ chờ nhé và trong lúc chờ thì (c)(b):101::mad::102:

Lungo_123456

Xe buýt
5 tháng nữa ợ, em hiểu vậy(b)

namsix

Tháo bánh
Em đầu tư 10 bộ bình lặn rồi.năm nay mà làm trận lụt như năm ngoái là em ra đấy tổ chức giải lặn "DAICOVIET OPEN 2009":21::21::21:

Hùng Pirelli

Xe buýt
:77::77::77::77: nhà Em ở ngay đấy, khó chịu lắm các Bác ạ. Đến :77::77::77: cái kiểu xây dựng đường xá ở Việt Nam.:102::102::102::102:

Kia Evening

Xe tăng
Hô Hô có mà thông vào mắt. Mấy cái ông đó tính 5 ngày nữa là thông xe tải vào rải đá để làm đường. (b)

The Beatles

Xe buýt
Kể ra mà nói, nếu thông kỹ thuật thì hôm nay thông cũng được, thậm chí thông xong rồi cho xe đi luôn. EM vừa qua đấy thấy bê tông nhựa cùng lắm là hết hôm nay xong.

Vậy đợi thêm 3 ngày nữa để làm gì? đằng nào thì cũng chưa xong hết:6:

Shinta

Xe tăng
hôm nay vẫn chưa thấy ổn tẹo nào --> ko hy vọng...

lanth

Xe tải
Có mấy vấn đề liên quan đến cái ngã 4 này:
1. Không làm nó cũng không quá tắc (trước khi làm, giao thông ở đây tổ chức tương đối tốt)
2. Nhất trí là cấm luôn trong vòng 12 tháng, để tập trung thi công. Tạm thời tổ chức lại giao thông trong khu vwucj cho phù hợp, sau khi thi công xong (có 12 tháng thôi) thì mọi việc trở nên tươi đẹp biết bao. 2 năm qua, riêng lượng xăng đốt cho cái ngã 4 này cũng không biết bao nhiêu mà kể, chả qua là nó ở túi của người đi đường nên không ai tính thôi:102:
3. Rút kinh nghiệm, bây giờ cúa bất cứ dự án nào làm, bắt treo biển đếm lùi... 3000 ngày cũng treo... để mọi người cùng kiểm soát xem mấy ông trúng thầu thực hiện cái cam kết ra sao.
Chỉ còn khoảng gần 500 ngày nữa thì cái bảng điện tử đếm ngược ở chỗ Cảm tử sẽ ko cần dùng đến nữa, lúc đó mang đến chỗ cửa dự án của cụ mà đếm lùi nhá. Đừng có mà làm cái bảng đếm lùi mới mà tốn kém ra.