Hà nội-Viêng chăn-Băng cốc bằng đường bộ và chuyện Tình một nữ BTV Truyền hình .

thietkeinan

Xe buýt
Câu chuyện các chuyến đi của bác đọc rất thú vị , mong cho bác có được nhiều nhà tài trợ để anh e được đọc nhiều bài về những nơi mà bác đến.

Thái Phượt

Xe tăng
Ô giáo sướng quá có học cũng có hơn.Ô giáo ơi!Ô ko phải ra chợ hú cho Tôi đâu,đang định cuối nămđẩy được Cậu Vàng kiếm ít tiền là Tôi phượt A pa Chải đấy Ô giáo có thích đi cùng cho vui thì phôn vào cái cầm chân 0912368353 cho Tôi nhé (thấy người sang quàng làm họ Lão Hạc rởm này quê ở Bình Minh dốc Thiết Mễ Sở đấy có được là đồng hương với Ô Giáo ko)

Mic71

Xe buýt

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com

MiTa

Xe lăn
Cám ơn cụ Giáo. nhìn Cụ đi mà ham.
Em cũng muốn 1 lần được cầm lái đi K và Lào, nhưng vẫn còn ngại đủ thứ, nào là thủ tục ở cửa khẩu( vì mang xe qua), nào là đường sá, xxx giao thông( không biết có ăn bẩn như bên mình không), rồi ngôn ngữ, rồi..... ôi thôi đủ thứ lo lắng nên chưa dám đi.

Laceti2010

Xe tăng
Cụ giáo có buổi đi thú vị quá ạ.

giaophuong

Xe điện
Vào phòng ,sau khi check in,thấy phòng ốc cũng sạch sẽ,giá 100 usd/đêm cũng được,ngang với các phòng rì sọt ở VN.

Trên bàn thì có sách báo thế này,mà hình như dân Thái có vẻ khoái Giải Bóng đá Ngoại hạng Anh,chắc tại có mấy Tỷ phú người Thái là Chủ tịch vài CLB.

Sau khi ngủ vài tiếng gọi là bù lại đi xe cả đêm qua không ngủ,GP lang thang ra bên ngoài,à ra tên của Rì sọt là thế này.

Vì nằm ngay bên bờ sông nên cảnh vật cũng khá giống với các Rì sọt ở VN.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện

Cũng giống như ở Mũi Né,Phan thiết,ở đây là liên hoàn các Rì sọt,nhưng khác ở VN là mỗi Ri sọt cách nhau một cái hàng rào thì ở đây,Du khách có thể đạp xe đạp đi từ Rì sọt này qua Rì sọt khác,thoải mái ngắm nhìn,và Biên giới hai Rì sọt khác nhau là Phiến đá này,giống như cột mốc Hữu Nghị Quan trước kia,hehe.

Laceti2010

Xe tăng
Cụ giáo ở cái rì sọt này ở đường nào thế ạ.

giaophuong

Xe điện
Đây là khu vực Mát xa ngoài trời,Du khách vừa được mát xa,vừa nghe róc rách nước chảy,ok,thư giãn tốt.

Giá cả Mát xa thì có đây,không sợ bị chặt chém.

Ăn búp phê sáng,cũng tàm tạm,không ngon lắm.

14 năm nữa ,Bé con này là HHVN(tử vi như vậy).

Biểu tượng Toa lét ở đây cũng ngồ ngộ,đây là bên Nữ?

Còn đây là bên Nam?

Bố Tây cũng chả luận được.

giaophuong

Xe điện
Cám ơn cụ Giáo. nhìn Cụ đi mà ham.
Em cũng muốn 1 lần được cầm lái đi K và Lào, nhưng vẫn còn ngại đủ thứ, nào là thủ tục ở cửa khẩu( vì mang xe qua), nào là đường sá, xxx giao thông( không biết có ăn bẩn như bên mình không), rồi ngôn ngữ, rồi..... ôi thôi đủ thứ lo lắng nên chưa dám đi.
Không ngại gì cả,làm thủ tục quá cảnh xe từ VN,sang đó thì thanh bình và thoải mái hơn đi ở VN nhiều,CsGT Lào thì nếu sai,20k kip(60k vnd) OK,cảm ơn luôn.

giaophuong

Xe điện
Xem ảnh hóa ra cụ Giáo Phương là trưởng nam của bác Liên à? Bác Liên là cựu cán bộ của cơ quan nhà cháu, bác có câu chuyện vui mà bây giờ mọi người vẫn nhắc mãi, đó là hồi đi sơ tán khi dọn dẹp đồ đạc và tủ sách ở cơ quan mọi ngừoi tìm thấy cuốn sách bác trai tặng bác gái lúc đang yêu với lời đề tặng rất tình cảm, là quyển gì mọi ngừoi có biết không :) đó là quyển "Đất nước đứng lên" của nhà văn Nguyên Ngọc. Thế mới biết thời chiến tranh tình yêu của các cụ thật trong sáng và rất cách mạng ạ.
KÍnh cụ một ly chúc cụ cùng song thân và gia đình có chuyến đi may mắn và thú vị
Dạ,chính là thằng em đây ạ,Cám ơn Cụ nhiều,em Già lắm rồi nhưng vẫn đú ạ.Chắc Cụ cũng kha khá tuổi giống em nhỉ.

giaophuong

Xe điện
Cô T.H gần nhà em đây mà, ngay đầu dẫy nhà.
Trước thấy em T.H rất xinh, đằm thắm (nhưng bây giờ thì hơi đậm 1 tý :D) lấy anh người Lào thì nhiều người tưởng anh này là đại gia, tiểu gia hay cước sắc gì đó chứ có ai nghĩ là em TH lấy anh bạn Lào này xuất phát từ tình yêu đích thực.
Đọc bài của bác mới biết em T.H dám vượt lên tất cả để có được tình yêu của mình (rất nhiều người bây giờ không dám đâu).
Dạ,chính xác Con gà Ác ạ.

giaophuong

Xe điện
Cái chuyện lùa dân Việt vào phòng check in bé tý này mới có thôi, đâu khoảng hơn năm gì đấy.
Những lần trước em đi thì vẫn làm thủ tục chung ở mấy cái bốt phía ngoài, không vấn đề gì cả.

Dân Việt mình ngày càng bị coi thường, từ thằng Malay, đến thằng Sin rồi thằng Thái.. Chắc giờ xung quanh chỉ còn bạn Lào là tôn trọng mình thôi.
Thế mới đau ạ,tinh thần tự hào Dân tộc bị tổn thương ghê gớm. Làm sao ra nông nỗi này?????

chuotlang

Xe lừa
Giờ em mới để ý sao con 3777 nó lại là 1 pô bên phải nhỉ?

Hay em quen nhìn 1 pô bên trái?

chuotlang

Xe lừa
Con 3777 của a Giáo là Lac đài đới cụ ạ...kekeX_X
Cụ ý phọt lâu quá em mệt rồi

Em đang còn 6-700 ảnh Hot chuyến VN vừa xong, ko lẽ phọt ngay

Vừa xuống sân bay đã nhậu 5 tiếng mệt quá ;-( Toàn Bikini và KTV hehe

Chuyện tình nhà BTV em vẫn chưa thấy ...?