Hà nội-Viêng chăn-Băng cốc bằng đường bộ và chuyện Tình một nữ BTV Truyền hình .

Mic71

Xe buýt
Lỗi phải gì đâu, em sợ làm phiền cụ lên không giám thôi :)) cụ không tin hỏi cụ Libor thì biết :))
Lúc nào cũng cung nghinh cụ, lão Lý lại luyên thuyên gì đây. Cụ rảnh đi qua cứ ới em nhá nhá

tungpt13

Xe tăng
cám ơn cụ về bài viết

giaophuong

Xe điện
GP đi đến Trường quay của Thái,nơi đây,người ta làm Lâu đài,phố xá ,nhà cửa,sông ngòi,thuyền bè...để phục vụ cho việc làm Phim,chứ không phải để kinh doanh Du lịch như ở Sentosa (Sing),tuy nhiên người ta cũng bán vé vào cửa,nhưng cũng không đông khách như ở Bangkok hoặc Pathaya.Ở VN,bên Đông anh,người ta cũng làm "trường quay" nhưng nếu treo biển bên ngoài là "khu vực chăn trâu" thì hợp lý hơn...hehe

Người ta tổ chức xe ngựa ,xe điện cho Du khách đi một vòng "Cưỡi ngựa xem hoa",đến chỗ nào thích dừng lại chụp ảnh thì xuống chụp,giống như ở "Cứa sổ Thế giới" bên Thâm Quyến.

Dan De thanh than ngoai Lau dai.

Cả một khu phố Tầu.

Làm trò tí nào.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Được đi xe ngựa,lũ trẻ tỏ ra rất khoái chí,hy vọng trong đầu Chúng,qua những chuyến đi làm chúng hiểu biết hơn.

Họ làm cả các chiến thuyền như thời Trung đại,Cổ đại...loại Phim nào cũng có thể làm được ở đây.

giaophuong

Xe điện
Cứ gọi là Trường quay Sư tử cho dễ nhớ nhỉ.

Và khuôn mặt đặc trưng của người Thái.

Đây cũng là đạo cụ của việc làm phim,chẳng biết thỉnh thoảng có "em" nào bị đem ra làm "tái chanh" không?

Phương tiện,máy móc phục vụ làm Phim.

giaophuong

Xe điện
Đi đâu thì đi đến giờ ăn cũng phải ăn,trong hơn một ngày ở Thành phố Kan,Đoàn toàn ăn ở Nhà hàng này.

Nhà hàng nổi có vị trí rất đẹp,ngay dưới chân cầu,vừa ăn vừa tận hưởng gió từ sông mát rượi,lại ngắm toàn cảnh cây cầu lịch sử.

Chủ nhà hàng là ông S.là Tổng trưởng Du lịch tỉnh Kanchanabury,là bạn làm ăn của Khăm Phải,hôm thanh toán tiền K/S,được tính giá bằng nửa tiền giá với lời giải thích,"là bạn của Ngài S" ,Ô la,cảm ơn Ngài S.

Nhân viên phục vụ Nhà hàng có nhiều quốc tich :Thái,Myanma,lào...món ăn thì vô cùng phong phú vì ông chủ là người yêu mến VN nên có cả món ăn VN,giá cả thì không biết có đắt không vì Ông Chủ không lấy tiền của Đoàn,theo lời ông S thì giá rất bình dân,S/V vào ăn cũng được...Cái món Rau,Thịt lẫn lộn này có tên là món "Tình yêu"..Lạ nhỉ,Tình yêu gì mà lại có cả Mắm ở trong đó..

MiTa

Xe lăn
Không ngại gì cả,làm thủ tục quá cảnh xe từ VN,sang đó thì thanh bình và thoải mái hơn đi ở VN nhiều,CsGT Lào thì nếu sai,20k kip(60k vnd) OK,cảm ơn luôn.
Ôi, dễ dàng vậy hả Cụ Giáo? Thế thì khổ em rồi! Em sẽ nhớ cái đỏ đỏ Cụ dặn. Đi xa ngại mỗi khoản đấy.
Làm thủ tục thì ra LSQ hay ở đâu hả Cụ? Em ở SG.

Em cảm ơn Cụ rất nhiều!

giaophuong

Xe điện
Ôi, dễ dàng vậy hả Cụ Giáo? Thế thì khổ em rồi! Em sẽ nhớ cái đỏ đỏ Cụ dặn. Đi xa ngại mỗi khoản đấy.
Làm thủ tục thì ra LSQ hay ở đâu hả Cụ? Em ở SG.

Em cảm ơn Cụ rất nhiều!
Có gì đâu mà LSQ,ra Sở GTCC,họ phát cho 2 tờ khai, về lấy dấu Phường nếu xe Tư nhân,dấu CTy nếu xe Công Ty,rồi mang 4 thư giấy photo: Đăng kí xe,bằng lái ,bảo hiểm,hộ khẩu.(mang bản chính để đôi chiếu),5 phút là xong,hẹn 4 ngày đến lấy GP,50k lệ phí.Nhớ ghi: Qua tất cả các cửa khẩu,đừng ghi cụ thể cửa khẩu nào.Qua Cửa khẩu mất cho bạn Lào 200k VND nữa,người thì 10k kip/người.thế thôi.Bên Lào không có CSGT kiếm ăn dọc đường đâu.Thỉnh thoảng mới có ở ngoại ô Vieng chăn,chủ yếu xin các xe VN thôi,20k kíp,chắp tay cảm ơn lịch sự chứ không nhâng nháo như mấy thằng mất dạy ở...đâu.

Soncoi

Xe tải
* CSGT Thái cũng "mãi lộ" nhé, nhưng rất tử tế và lịch sự. Bác tài xe chở bọn em lấn làn nên bị thổi, xuống đưa tiền mãi lộ, các chú cũng chắp tay cảm ơn rối rít. Thấy cũng vui với CSGT như thế.
* Em T.H có còn làm V3 không bác GP nhỉ? Trước kia T.H còn là diễn viên nhỉ?

giaophuong

Xe điện
* CSGT Thái cũng "mãi lộ" nhé, nhưng rất tử tế và lịch sự. Bác tài xe chở bọn em lấn làn nên bị thổi, xuống đưa tiền mãi lộ, các chú cũng chắp tay cảm ơn rối rít. Thấy cũng vui với CSGT như thế.
* Em T.H có còn làm V3 không bác GP nhỉ? Trước kia T.H còn là diễn viên nhỉ?
Dạ,bây giờ là "mợ" rồi chứ không còn là "em" nữa ạ,giờ làm ở V4 ạ.

giaophuong

Xe điện
Từ TP KAN,theo sự hướng dẫn của Khăm Phải, GP ở K/S này, dành cho các Giáo sư,trong Không viên trường Đại học Băng cốc nên giá hợp lý (500k vnd) mà lại ngắm các cháu S/V nữ mỏi mắt.

Nhìn từ trên phòng xuống sân trường này.

Ông giáo sư già này,lúc còn Giảng dạy thì toàn ở VN,giờ thì Ông đi Âu,Mĩ..đủ cả.

Trong khuôn viên trường ĐH.

Tình thế này ,học "vào" phải biết.

Phía ngoài Cổng trường,cũng Hàng rong phục vụ S/V.

Đặc biệt có cả Siêu thị 7 eleven dành cho S/V.

giaophuong

Xe điện
Thôi thì lượn lờ Băng cốc tí nào,cả đoàn ai cũng đến đây lần thứ 3 rồi nên cũng chẳng lạ gì.

Thì ra Hoàng cung ngó chơi.

Vào đây,phải mặc Quần dài,áo che nách...nếu không phải thuê mấy cái Khăn áo đắt bằng mua Hàng hiệu ở VN luôn..

Cảnh vệ Hoàng gia,bảo vệ Hoàng cung.

Đói,nóng,tìm siêu thị vào "xơi" thôi, Ngoài đường nóng,nắng,mỏi chân quá.

giaophuong

Xe điện
Sau 2 ngày ở Băng cốc,Phụ nữ thì đi siêu thị,đàn ông thì đi theo làm cửu vạn,tối thì vào khu Bạt Bông xem(chỉ xem thôi) Sec Sâu,tối hôm sau,cả đoàn lại ra bến xe Bắc Băng cốc để về Viêng chăn,bến xe gì mà 2 tầng ,to hơn sân bay Nội Bài,máy lạnh xun..luôn.

Lại là nụ cười chào đón Khách,chứ không có chữ "hành".

Chào Băng cốc nhé,hẹn ngày trở lại.

%h sáng ,đến Thành phố biên giới Thái -Lào.

Làm cuốc xe Túc Túc ra cửa khẩu.

Phía sau là đất Lào.

Còn bây giờ,bỏ lại đất Thái phía sau lưng,Ô, Welcom to Lao, nhà Khăm Phải về quê hương rồi,đã qua 7 ngày kể từ hôm xuất phát từ HN.

giaophuong

Xe điện
Tứac quá viết mãi ,pót lên lại không được.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Tới đây sang Thái, cụ Giáo cho nhà cháu xin cái địa chỉ KS nằm trong Trường ĐH nhá! Nhà cháu quyết ở trong đó vài hôm để bổ túc mắt và lân la, biết đâu "cách mạng thành công", làm quen được 1 em SV Thái xinh xinh, đáng yêu thì... hay, cụ nhở?

berryfun

Xe điện
em phải vodka cụ giaophuong rồi. cụ đáng mến quá đi thôi.

Có đi mới thấy ngay cả so với laos thì tình hình chúng ta cũng rất đáng để ....lắng ạ.
Buồn lắm cơ, tại cái CK Nongkhai đó thấy cảnh dân (VN) nhà mềnh nhục. Me....k mấy thằng hải quan ở cửa khẩu đó nó chửi cho không ra gì cả. Năm ngoái em qua nó nhìn HC của em nó mỉm cười lịch sự. mà chỉ muốn đấm cho nó phát vào mặt nó vì trước đó nó đã chửi người việt mình.