Hà Nội - Tết Quê - Quảng Bình, hân hoan hành trình của niềm vui

bes

Xe lăn
Trăm hai thôi ạ, thế mà có người làm đánh roẹt cái cho nhà cháu hít khói luôn :21:
Chắc lúc đó xe nhà cháu bị kẹt chân ga nên nó vít hơn trăm bốn :P:P:P

Suốt chuyến đi nhà cháu cứ hai ngày lại không sao, không sao được một lần, pin đời 68 chóng cạn quá, hay khỉ nó không húng được như hổ nhở :))
Dời ạ, mỗi lền mợ lại kẹp dít 1 nhát thế kia thì ....phải chạy bằng điện máy nổ mới thấu, pin nào chịu nổi :)):)):))

Chị Mí trên đường Pháp Vân thẽ thọt con thích đi chơi với nhà chú KA. Tuần sau hải sản nhá, bù cho cả trip đi biển không có miếng hải sản nào :P
Okie, cuối tuần sau đè ngửa Thủy Triều Đỏ ra thịt nhá :41::41::41:

NNPK

Xe buýt
Hành trình chiều mùng 5 là Quảng Bình - Vinh, nghỉ đêm tại khách sạn Kim Liên.

Khoảng 2 giờ chiều bọn em ra đến đường Hồ Chí Minh. Chưa bao giờ đi đoạn đường này nên cả vợ chồng đều háo hức. Mọi thứ đẹp ngoài sức tưởng tượng. Đường ngon đến ngỡ ngàng. Cây cối xanh đến nhức mắt. Em thề là đường phố mà cứ thế này thì ai chê Xi vic nhà em là ồn là lởm em hôn cho lật mặt :P

Ôi rừng vàng biển bạc, ôi cuộc sống mến thương, nếu cứ lấn bấn con ốm mà không dứt áo ra đi thì biết ngày nào em được tận mắt ngắm nhìn cảnh đẹp dường này.

Ôi Việt Nam, em yêu Việt Nam (l)

Chỉnh sửa cuối:

NNPK

Xe buýt
Chạy tầm nửa tiếng thì đến Phong Nha - Kẻ Bàng. Đoàn có trẻ con nên bọn em cũng không định thăm động, chỉ ghé qua chút, chụp cái ảnh rồi đi

Hơn ba giờ em lên đến cửa khẩu Việt Lào. Trước vị trí này khoảng 3p chạy xe có đá lở

Khu vực biên giới đây

NNPK

Xe buýt
Đêm Vinh không có gì ngoài một cái ảnh chụp từ phòng k/sạn xuống đường

Sáng hôm sau, can tội ngủ dậy muộn xuống ăn sáng chả còn cái ek giề, món súp lươn hôm trước khen lấy khen để hôm nay bị húp chút nước cuối nồi mặn chát. Cơ mà rồi cũng xong bữa sáng, chúng em lại lên đường :69:

Trạm dừng chân ở Thanh Hóa là k/sạn Sao Mai. Phòng 450k phải được đến hơn ba chục mét, kê được 1 giường đôi 1 giường đơn vẫn còn chỗ thoải mái vật nhau.

Nhận phòng xong mắt trước mắt sau bọn em lại mò ra biển tắm khô nghịch cát

Đêm Thanh Hóa không dài, vì cả bọn mải ngắm nhau chơi đùa, ngắm phố phường, ngắm đèn hoa chăng khắp lối...

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Văn mợ hay thật! Em gặp nhà mợ NNPK tối mồng 2 và sáng mồng 3 ở phòng ăn KS SG Kim Liên mà không bít cùng dân Ofer, giờ nhìn ảnh mợ mới nhớ (nhà em cưỡi con Ếch có logo OF để ở sân sau KS)! Có thể thằng cu nhà em đã chạy sang bàn ăn nhà mợ hóng hớt rồi cũng nên :21: (nhà em đi có 3 người gồm em, Gấu mẹ và Gấu con). Em quê Hà Tĩnh, lớn lên ở Vinh, giờ ăn xin ở Hà Nội. Gấu mẹ quê Nam Đàn nhưng sinh ở Cây Đa Nhà Bò.
Em chạy vào Vinh chiều mồng 2 (2pm xuất hành từ ngã đường Giải Phóng) bằng đường Hồ Chí Minh với ý định tập lái xe đường dài cho Gấu mẹ mới có bằng lái nhưng lên đến chợ Bến trời bắt đầu mưa phùn và rất nhiều 2B suốt dọc đường đi với phong cách chạy xe đúng giữa tim đường mặc cho em còi đèn loạn xạ nên em đành phải chiến đấu một hơi 370km về đến Vinh lúc 8pm (em chạy theo tuyến Tân Kỳ -> Đô Lương -> Nam Đàn -> Vinh nên xa mất 70km) và cũng chẳng làm được pô ảnh nào góp vui ở đây.
Lúc đi Gấu mẹ cũng có ý định thăm quê xong thì vào Sun Spa QB chơi nhưng thấy Gấu con có vẻ mệt với lại bạn bè rủ rê nên chỉ loanh quanh ở Vinh, Hà Tĩnh rồi mồng 6 cả nhà em lại về với cái món tắc đường kinh niên của HN.

NNPK

Xe buýt
Văn mợ hay thật! Em gặp nhà mợ NNPK tối mồng 2 và sáng mồng 3 ở phòng ăn KS SG Kim Liên mà không bít cùng dân Ofer, giờ nhìn ảnh mợ mới nhớ (nhà em cưỡi con Ếch có logo OF để ở sân sau KS)! Có thể thằng cu nhà em đã chạy sang bàn ăn nhà mợ hóng hớt rồi cũng nên :21: (nhà em đi có 3 người gồm em, Gấu mẹ và Gấu con). Em quê Hà Tĩnh, lớn lên ở Vinh, giờ ăn xin ở Hà Nội. Gấu mẹ quê Nam Đàn nhưng sinh ở Cây Đa Nhà Bò.
Em chạy vào Vinh chiều mồng 2 (2pm xuất hành từ ngã đường Giải Phóng) bằng đường Hồ Chí Minh với ý định tập lái xe đường dài cho Gấu mẹ mới có bằng lái nhưng lên đến chợ Bến trời bắt đầu mưa phùn và rất nhiều 2B suốt dọc đường đi với phong cách chạy xe đúng giữa tim đường mặc cho em còi đèn loạn xạ nên em đành phải chiến đấu một hơi 370km về đến Vinh lúc 8pm (em chạy theo tuyến Tân Kỳ -> Đô Lương -> Nam Đàn -> Vinh nên xa mất 70km) và cũng chẳng làm được pô ảnh nào góp vui ở đây.
Lúc đi Gấu mẹ cũng có ý định thăm quê xong thì vào Sun Spa QB chơi nhưng thấy Gấu con có vẻ mệt với lại bạn bè rủ rê nên chỉ loanh quanh ở Vinh, Hà Tĩnh rồi mồng 6 cả nhà em lại về với cái món tắc đường kinh niên của HN.
Tiếc quá, biết là Ô Phở thì (c)

Em cũng sinh ở Cây Đa Nhà Bò giống mợ nhà, nhắc đến đâu cũng thấy kỷ niệm, mong manh dễ vỡ nó khổ thế đấy ạ :21:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tiếc quá, biết là Ô Phở thì (c)

Em cũng sinh ở Cây Đa Nhà Bò giống mợ nhà, nhắc đến đâu cũng thấy kỷ niệm, mong manh dễ vỡ nó khổ thế đấy ạ :21:
Quê hương là chùm khế ngọt mợ ạ! Em rất nhớ quê mặc dù thời tiết ngày Tết quê em như nào thì mợ đã biết rồi đấy!:'( Thế nhưng mỗi lần về gần đến quê nhà là em cứ xốn xang trong lòng mặc dù đã thuyết phục bố mẹ ra HN với em được hơn 8 năm trời rồi.:)

NNPK

Xe buýt
Rời khách sạn tầm 10h, bọn em tiếp tục cung đường cũ. Đường HCM đoạn từ Vinh vào đến Quảng Bình rất vắng, đoạn từ Thanh Hóa trở ra cứ đông dần, người xe đi lại nườm nượp

Có những đoạn qua ruộng mía, một xe máy chở hai bó mía là hết làn đường

Khoảng 11h trưa bọn em đến địa bàn Cẩm Thủy

Các cháu học sinh chắc không biết chú bes húng nên dàn hàng ngang đi hết cả đường. May cho các cháu hôm nay mát giời nhá, không có là xuống ruộng mà nói chuyện :P

Bà con đi xem suối cá thần xếp xe chật bãi

Vượt cầu qua sông vào xem cá

Phương tiện ở đầu câu bên kia dẹp ra hai bên đón đoàn

Cá đây

Hang đây

Cầu tre bắc qua suối để xem cá

Happy family (l)

NNPK

Xe buýt
Quê hương là chùm khế ngọt mợ ạ! Em rất nhớ quê mặc dù thời tiết ngày Tết quê em như nào thì mợ đã biết rồi đấy!:'( Thế nhưng mỗi lần về gần đến quê nhà là em cứ xốn xang trong lòng mặc dù đã thuyết phục bố mẹ ra HN với em được hơn 8 năm trời rồi.:)
Bà nội bọn trẻ nhà em thì thuyết phục thế nào cũng không đi đâu cả. Cụ có 5 con, ở rải rác Sài Gòn - Hà Nội - Nam Định mà nhất định chỉ ở Nam Định một mình :'(

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Chị Mí trên đường Pháp Vân thẽ thọt con thích đi chơi với nhà chú KA. Tuần sau hải sản nhá, bù cho cả trip đi biển không có miếng hải sản nào :P
Các cụ , mợ đi trước mà chả tìm tòi j cả ,hôm các cụ đi em bị 1 bữa trưa ở KS ăn vừa đắt mà chẳng ra j tức quá chiều đi tìm thấy 1 quán hải sản ăn cũng ngon. Em làm 1 con đẻn mật và tiết pha ra 1/2 chai Danka , còn đâu da thì rán , thịt làm chả ăn tuyệt luôn :41: . Vợ em mồm rộng làm 1 seri ghẹ , ốc hương :21: ở đấy còn tôm hùm nhỏ cái loại này tuy ko ngon bằng loại khủng kia nhưng vẫn rất tuyệt (l). Trưa hôm sau trước khi về quê nhà em lại làm thêm 1 trận nữa :21: . Lúc ăn vẫn tiếc là các cụ về rồi ko thì làm trận rượi tiết Đẻn thì vui lắm :41:.

NNPK

Xe buýt
Các cụ , mợ đi trước mà chả tìm tòi j cả ,hôm các cụ đi em bị 1 bữa trưa ở KS ăn vừa đắt mà chẳng ra j tức quá chiều đi tìm thấy 1 quán hải sản ăn cũng ngon. Em làm 1 con đẻn mật và tiết pha ra 1/2 chai Danka , còn đâu da thì rán , thịt làm chả ăn tuyệt luôn :41: . Vợ em mồm rộng làm 1 seri ghẹ , ốc hương :21: ở đấy còn tôm hùm nhỏ cái loại này tuy ko ngon bằng loại khủng kia nhưng vẫn rất tuyệt (l). Trưa hôm sau trước khi về quê nhà em lại làm thêm 1 trận nữa :21: . Lúc ăn vẫn tiếc là các cụ về rồi ko thì làm trận rượi tiết Đẻn thì vui lắm :41:.
Hi hi hôm cụ vào chắc hàng quán mở nhiều rồi. Trưa hôm đấy bọn em loăng quăng đi tìm quán ăn mà mãi mới tìm được, vào một hàng còn bị họ đuổi ra vì chưa có người làm, không tiếp nhiều khách :102:

P/S: Em không biết con đẻn là con giề, vừa phải hỏi anh gúc gờ :P

Alexandre Ciskob

Xe điện
Thớt này hay quá (l)

NNPK

Xe buýt
Rời suối cá thần, em lên đường đi Vườn Quốc Gia Cúc Phương

Dọc đường gặp các anh bộ đội dừng xe ngắm cảnh, tư thế đứng của các anh thật hùng dũng :))

Bà con làm đồng ngày Tết

Bò cày trên thửa ruộng cằn toàn đá (Em tí viết là trâu cày, thể nào cũng có kẻ đang cười em cành cạch :P)

NNPK

Xe buýt
Đi một đoạn anh GPS bắt đầu mất phương hướng, đành dừng mở laptop hỏi anh Vietbando

Có vẻ anh Việt không giúp gì được mình roài

Đành cầu viện đến anh GPS cơm vậy
- Ông ông cho con hỏi đường đi VQG Cúc Phương
- Chúng mày dùng cái này xem đường làm cái đếch giề. Nghe ông, cứ đi thẳng vào cái cổng kia, gặp 3 cây rẽ trái, gặp 5 con bò thì rẽ phải, lúc nào đến cái nhà có cái chuồng lợn bên đường thì quay lại đây ông chỉ tiếp cho :34:

Blah blah một hồi chả kiểu các cụ nghe tiếng Kinh thành ra tiếng gì mà sau khi băng qua cái cổng này....

...đi một đoạn, thì bỗng ở đâu lù lù hiện ra hai cái cột bê tông...

...chết bỏ mợ, đi hay quay lại đây, ặc ặc...:

Quyết định cuối cùng là đi, bes làm pathfinder :69:

Huy động tất cả các thể loại ép iếc gấu giếc ra chỉ đường

Cuối cùng thì cũng qua :6:

Gấu mím môi cười thung thướng

Pantheon xung trận :36:

Thẳng đê thẳng đê

Em bẩu cụ thẳng cơ mờ

Cuối cùng thì cũng qua (l)

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
P/S: Em không biết con đẻn là con giề, vừa phải hỏi anh gúc gờ :P
Con Đẻn biển là đặc sản nổi tiếng của Quảng Bình, em cũng đã để ý nhưng thực sự hàng quán chưa mở. Có thể cụ Hoàng Anh kiếm được hàng nào đó trong phố mà mình không mò ra. Cơ mà đi biển ăn đồ biển là không sành điệu rồi, phải ăn thịt lợn cơ :)):)):)), cũng giống như em hay vào Hải Xồm gọi cốc cafe ý mà :P:P:P

Rongluat

Xe tải
chúc mừng các Bác một chuyến Phượt an toàn:)(b)

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
He he , cái quán đấy nó mở từ mùng 2 tết em phỏng vấn thì chủ quán bẩu toàn khách từ SS sang ăn thôi , ăn cũng ổn nên em lấy cái số ĐT cho bác nào lần sau đến chén , Sơn Hạnh : 09133 23553
Hôm các mợ bẩu cụ Bes và cụ Pantheon đi tìm quán ăn nhưng các cụ lại đi tìm cái khác nên ko hòan thành nhiệm vụ đấy :P em biết nhưng em chẳng dám nói :))
Nhìn các cụ đi qua 2 cái cột mà sợ , xe em đến đấy chắc dừng lại mà khóc thôi :21: