Hà Nội - Phong Nha-Huế-Đà Nẵng hoàn thành trong 8 ngày

matizvan

Xe tải
Em nghĩ đoạn này là vừa qua đất Ninh Bình khoảng 2km, nó là đầu Bỉm Sơn chứ không phải Hà Trung đâu cụ chủ nhỉ? Thanks thớt của cụ.
Đúng đấy cụ ạ, đoạn này chưa đến Hà Trung, em nhớ không chính xác.

Bun Bon

Xe máy
Cám ơn cụ cho e biết NT đường 9 .Cụ lái khỏe lắm đấy .Chúc mừng gia đình có chuyến đi vui vẻ.E giống cụ cũng để quên ống nhòm lần đi xuyên việt vì gặp ái xinh quá .Nhưng ko tiếc đâu .he he .

fanputin

Xe hơi
Cụ chả tổng kết chuyến đi hết bao nhiêu xèng.....?

giangcoi79

Xe điện
Không phải cụ là dân nơi khác đến mà họ chu đáo đâu ah,phong cách của Trần nói chung và các dịch vụ khác tại Đà nẵng luôn chu đáo như vậy đấy ah :D. Em ghé quán mua về nhà ăn chỉ cần đứng ngoài đường là có nhân viên ra hỏi mua bao nhiêu? Rồi có bảo vệ mang nước trà đá ra mời mình uống trong lúc chờ đợi.
Ở ĐN sướng thật.Thế mới đúng khách hàng là thượng đế.Chẳng bù cho HN.Chẳng có quán nào như thế

matizvan

Xe tải
Cụ chả tổng kết chuyến đi hết bao nhiêu xèng.....?
Cái này thì tuỳ vào mỗi nhà thôi cụ ạ, em mang tiền cũng tương đối vì còn phải dự phòng rủi do xe cộ, còn chi phí thì rẻ hơn đi du lịch tour nhiều.

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Chiều tắm biển, tối lang thang ra quán bánh tráng Trần đưòng Hải Phòng Đà Nẵng ăn bánh tráng cuốn thịt heo và mì quảng. Quán 300 đường Hải Phòng đông quá, mà không còn chỗ đỗ xe nên em chọn quán 352 đường Hải Phòng- ăn cũng thế mà thái độ phục vụ thì theo như bọn trẻ đánh giá là tốt nhất từ lúc đi (chúng nó bảo đây là quán phục vụ tốt nhất vì nó thấy nhân viên ở đây lúc lúc lại ra hỏi có cần gì không?, rau ăn kèm thì mới hết 1/3 đã thay đĩa khác, thấy gấu nhà em ngó nghiêng phục vụ hỏi ngay là chị có cần bát nước chấm không cay không?…), chắc họ thấy mình dân Bắc nên chu đáo chăng?. Ngoài ra, quán bày biện khá bắt mắt với tông màu xanh, treo bóng với nhiều hình khác nhau, không chỉ gấu mà các F1 nhà em cũng rất thích.

em sẽ lưu lại địa chỉ này, 2.9 đi đà nẵng em sẽ ghé vào ăn.

lamvha

Xe máy
Morning chạy ác chiến thế cụ ơi

ngthenam

Xe buýt
Morning chở đủ tải mà cụ vẫn chiến đèo hải vân thì cụ thật dũng cảm :). Voka cụ.

matizvan

Xe tải
Morning chở đủ tải mà cụ vẫn chiến đèo hải vân thì cụ thật dũng cảm :). Voka cụ.
Em nghĩ xe chở hàng mà còn đi được thì xe con thừa sức các cụ ạ, người ta thiết kế đèo là để cho xe đi được, thực tế là leo đèo quá đơn giản, vì đường thoáng. Trước đây em đã đi UAZ thùng chở khoảng hơn tấn hàng mà còn leo đèo phe phé nữa là Kia morning. Chẳng qua là mọi người chưa đi nên lo ngại thôi.

matizvan

Xe tải
Morning chạy ác chiến thế cụ ơi
Không có gì cả cụ ơi, mỗi ngày đi 300km, khoảng 100-150km nghỉ ăn cơm uống nước thì cũng hơn một chút các cụ chạy từ Hà Nội về Hải Phòng và quay lại thôi mà.

nokia87

Xe hơi
cụ vào quảng bình nhớ ghé qua thăm messege Như Ý đường Nguyễn Hữu Cảnh nhé.

Ech_com

Xe hơi
Nhất định em sẽ noi gương cụ.

NGUYEN HUONG

Xe máy
Ăn xong cất xe về KS đi chơi ven bờ sông Hương và lang thang rồi gọi taxi ra ăn chè Hẻm 29 Hùng Vương Huế, đến gần 22 giờ mới về nghỉ. Mà quán chè lúc em vào khoảng 20h30 đông dã man, hết cả ghế ngồi, nhưng được cái phục vụ nhanh.
Em vào quán chè Hẻm này phục vụ lâu bỏ xừ ah. Lúc thanh toán tiền cũng lâu ah

thienluc76

Xe tải
Em vào quán chè Hẻm này phục vụ lâu bỏ xừ ah. Lúc thanh toán tiền cũng lâu ah
em thấy quán này cũng được đấy chứ, cơ quan em vào Huế cũng qua quán này. Đến muộn là hết chè, chỉ mỗi tội là chật quá, giá mà ở phía ngoài vỉa hè thì tốt, em thích vừa ăn chè vừa ngắm phố:x

NGUYEN HUONG

Xe máy
em thấy quán này cũng được đấy chứ, cơ quan em vào Huế cũng qua quán này. Đến muộn là hết chè, chỉ mỗi tội là chật quá, giá mà ở phía ngoài vỉa hè thì tốt, em thích vừa ăn chè vừa ngắm phố:x
Vậy chắc là số em đen đủi nên bị phục vụ lâu ạ? :(( . Lần nào em vào quán cũng đông nghịt ah

thienluc76

Xe tải
Sang năm nhà bác matizvan có dự định đi thêm 1/2 hay 1/3 vào miền nam ko, rủ nhà em cùng đi với nhé:D

matizvan

Xe tải
Sang năm nhà bác matizvan có dự định đi thêm 1/2 hay 1/3 vào miền nam ko, rủ nhà em cùng đi với nhé:D
Bẩm cụ (mợ), sang năm em dự định đi xuyên Viêt khoảng 14 ngày (tất nhiên là những điểm đi rồi từ Đà Nẵng trở ra chỉ dừng để nghỉ thôi, qua Đà Nẵng mới khám phá tiếp), đang phân vân không biết là chạy 2 chiều bằng otô, hay là chạy 1 chiều otô vào rồi ra thì đi máy bay, otô gửi tàu hoả. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp. Thủ tục gửi xe đi tầu hỏa như thế nào? Nếu vào miền trong đi những đâu? (Nha Trang, Đà Lạt, tháp chàm Tây Ninh, Đại Nam, TPHCM, Cần Thơ, Cà Mau, Vũng Tàu, Mũi Né ...) để em còn căn thời gian. Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

thienluc76

Xe tải
Bẩm cụ (mợ), sang năm em dự định đi xuyên Viêt khoảng 14 ngày (tất nhiên là những điểm đi rồi từ Đà Nẵng trở ra chỉ dừng để nghỉ thôi, qua Đà Nẵng mới khám phá tiếp), đang phân vân không biết là chạy 2 chiều bằng otô, hay là chạy 1 chiều otô vào rồi ra thì đi máy bay, otô gửi tàu hoả. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ bảo giúp. Thủ tục gửi xe đi tầu hỏa như thế nào? Nếu vào miền trong đi những đâu? (Nha Trang, Đà Lạt, tháp chàm Tây Ninh, Đại Nam, TPHCM, Cần Thơ, Cà Mau, Vũng Tàu, Mũi Né ...) để em còn căn thời gian. Cảm ơn các cụ.
Cứ nói đến đi du lịch là em sướng, mặc dù xu xèng không nhiều. Đi chuyến dư thế lày chắc phải chuẩn bị cực kỹ càng các cụ nhỉ. Mong các cụ, mợ đã có kinh nghiệm đi xa cho vài ý để em cùng hóng. Quan điểm của em là cứ đi hết Việt Nam để con cháu mình biết đã rùi đi tour Tây, Tàu sau. Từ trái tim xin một lời, tôi yêu Việt Nam(*)

thienluc76

Xe tải
bac matizvan dang o Quang Ngai, tinh hinh Dung Quat the nao a, bac co chup vai kieu khong day.