[Funland] [Hà Nội phố] Tìm các cụ sinh ra và lớn lên ở Hà nội cổ xưa!

ZynZyn

Xe lăn
Ông Song bảo với mẹ e rằng, e có thể thi đc cả MTCN và Yết Kiêu. Nhưng tính e ham chơi hơn ham học, nghe bảo có người thì Yết Kiêu 13 năm mới đỗ nên sợ ko thi, thi MTCN thôi.
E nhớ ông Song đẹp lão, dáng cao dong dỏng. Con trai ông ko đẹp bằng ông.

Bọn tôi học từ bé rồi sau này lại ôn thi Yết Kiêu nên cụ Song nghiêm lắm, đứa nào lười vẽ hoặc nhố nhăng nghịch hư là bị vụt và trỏ tranh luận tội. Tất nhiên là cũng vụt khẽ thôi.
Cụ Song là tiêu biểu cho lớp người sống và thần thái phong cách theo kiểu Pháp

TTViet

Xe tải
Ông Song bảo với mẹ e rằng, e có thể thi đc cả MTCN và Yết Kiêu. Nhưng tính e ham chơi hơn ham học, nghe bảo có người thì Yết Kiêu 13 năm mới đỗ nên sợ ko thi, thi MTCN thôi.
E nhớ ông Song đẹp lão, dáng cao dong dỏng. Con trai ông ko đẹp bằng ông.
Vợ cụ Song có cái đẹp cao quý của phụ nữ thời xưa. Phạm Viết Hồng Lam tuy ko được quý phái như bố nhưng cũng là một hoạ sỹ giỏi. Vợ PVHL là một hoạ sỹ đẹp đúng chất Hà Thành (con gái HS Tạ Thúc Bình)

Xe cỏ117bt

Xe hơi
Trước khi xây dựng Cung thiếu nhi (do Tiệp khắc tài trợ) ở đây có bể bơi, nhà cháu đôi lần bơi ở đây. Nhớ không lầm thì Cung thiếu nhi khánh thành năm 76 thì phải. Hồi mới khánh thành, dân ta cùng trẻ con háo hức đến xem đông như trẩy hội. Tuy nhiên hồi đó lạc hậu, trẻ con thì nghịch dại chỉ phá hoại là nhanh. Nhớ cái cửa sát thang máy được bọc bằng giả da, thế mà chả hiểu đứa nào dùng vật nhọn chọc cho thủng rồi moi cái bông thuỷ tinh bên trong ra rồi nhét vào cổ vào người đứa khác, nó gây ngứa, gãi nổi mẩn lên ngay lập tức.
Cụ có trí nhớ ok quá. Nhắc lại cháu mới nhớ cũng đc tắm ở đây.

barca6996

Xe container

ZynZyn

Xe lăn
E biết nó ko trong sáng rồi, cũng luận ngược luận xuôi nhưng vẫn ko ra đc đúng vần. Mới cả ko hiểu ý nghĩa sao cụ ý lại quote còm của e để viết 1 câu chả liên quan.

Thấy chữ Lộn là phải nảy số thật nhanh.

197716102003

Xe container
E biết nó ko trong sáng rồi, cũng luận ngược luận xuôi nhưng vẫn ko ra đc đúng vần. Mới cả ko hiểu ý nghĩa sao cụ ý lại quote còm của e để viết 1 câu chả liên quan.
Luận mãi mà nó chẳng thuận như mình nghĩ . :D

XPQ

Xe lăn
Còn có chuyên gia nhể ghẻ bằng kim.
Em đây.
Cứ hửng nắng sớm lên thì mấy ông anh con bác thường đi tập trung những dịp lễ tết về là phải qua tay em. Cứ lòng bàn tay mỗi bên chỉ quãng 5 đến 6 con cái ghẻ bị bắt tù binh là sạch tiệt. Mà em cứ làm mỗi đợt cũng được đủ tiền mua quyển truyện.

Dua do

Xe tải
Hồi e học C2 KL toàn trèo lên cái tháp nc KL, nguy hiểm thật, ngã trên đấy xuống thì đi luôn, còn lấy cái bông thuỷ tinh cách nhiệt để bôi vào cổ các bạn nữa, ngứa cực. Trường đấy gv ở trong trg nữa à? Về sau e ko biết, chứ hồi e học thì ko ah
Em với thằng bạn mang đuya ra ở trên quả cầu nước đi bán đổi bánh rán và thuốc lá ba số phì phèo. có lần công an phường còn đốt lốp cao su hai thằng mãi sau mới dám leo xuống, lỗ mũi với tay đen xì.

Bopbi_hsgs

Xe container
Em với thằng bạn mang đuya ra ở trên quả cầu nước đi bán đổi bánh rán và thuốc lá ba số phì phèo. có lần công an phường còn đốt lốp cao su hai thằng mãi sau mới dám leo xuống, lỗ mũi với tay đen xì.
Cụ trèo lên trên rồi tháo à? E nhớ trèo lên trên moi ít bông thủy tinh thì còn đc, chứ lấy cái lớp ngoài thì hơi khó. Trèo lên trên, ngồi trên đấy thì còn đỡ, đứng lên gió nó thổi run lém, chỗ đấy ko có lan can gì cả, e đứng chỉ đc tý đã hãi rồi

YarisVerso

Xe tải
Cụ nói em mới nhớ ra. Cùng khu em có ông anh nhớn hơn 2 tuổi là chuyên gia món vặt đuya ra ở cái tháp này. Bán đồng nát cũng được khơ khớ tiền cụ nhỉ. Có lần ông í lôi em theo nhưng em chỉ được giao nhiệm vụ đứng dưới chân tháp chờ rồi sau đó cửu vạn "chiến lợi phẩm" cùng đại ca về.

hiepchiken82

Xe tăng
Cụ nào ngày xưa đc truyền nghề ăn trộm điện ở đồng hồ ko?, e nhớ thời đấy sở điện lực đóng giả đủ kiểu để vào nhà bắt quả tang.