[Funland] [Hà Nội phố] Tìm các cụ sinh ra và lớn lên ở Hà nội cổ xưa!

phuongmit

Xe cút kít
Hồi lớp 6, em rơi vào lớp toàn con gái. Bàn trên có con bé điệu chảy nước, lại đành hanh, toàn kẻ bàn, bắt nạt thằng cùng bàn. Em với thằng ngồi dưới chứng kiến mà còn bất bình thay, cứ nhấm nháy xúi thằng kia uýnh con bé đó, mà sao hắn cũng tốt nhịn, nhẫn nại chịu đựng. Sang năm sau, 3 đứa em nhảy sang lớp toàn con trai cho nó sảng khoái :D
thế mà đến giờ lại chưa có người iêu, vấn đề nằm ở đôu 8-}

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ có xuk than . . . à quên, xuk gạo đem đổi bánh cuốn, bún ...ăn bữa trưa hè khi bố mẹ đi làm ko?
Lội cả thớt tương đối. Thấy bác hỏi câu này....
Tôi thì ở 1 trong 4 quân nội thành cũ. Nhưng thêm dăm km nữa là xuống mẹ huyện Thanh trì. Vụ đổi này thì tôi chả trộm... Mà ông bà nhà tôi,cứ cuối tuần là bảo đem đổi bún,phở...
Còn vì giáp với Thanh Trì nhiều đầm,ao hồ....nên cá ăn nhòe. Đôi khi nhịn ăn sáng để dành tiền mua thuốc pháo,mua đạn súng hơi. ( súng thì khi đó khu nhà tôi nhà nhà có súng hơi) nhà có khẩu 12kg của tiệp. Vác đi câu,tiện bắn vịt bắn gà.....ha...ha...

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cái lớp con gái dức đầu lắm, cụ ạ. Nào phe nhà B, phe nhà C, lại phe ở bển về (Nga ngố ấy),... nói xấu, ganh nhau từng tí, được cái hội nào em cũng chơi được :D. Sang năm sau có thêm ốp sần là lớp toàn giai đấy, nên em lượn :D
thế mà đến giờ lại chưa có người iêu, vấn đề nằm ở đôu 8-}
Tềnh iêu như bát bún riêu
Để chua cả bún mà riêu chẳng còn :))

phuongmit

Xe cút kít

XPQ

Xe cút kít
Xưa mùa đông mặc nhiều áo quá, chẳng may đùa nhau mà ngã đứng lên khó phết cụ nhỉ? Có bao nhiêu áo mặc hết vào người. Hôm nao trời hơi ấm, cởi ra để tắm ngại ghê. Nói đến tắm, gớm kì cọ hàng tiếng đồng hồ mà càng kỳ càng ra ghét :))

Cái quả vạch phân chia lãnh địa xưa em nhớ kẻ từ mặt bàn xuống đến cái ghế băng, cãi nhau chí chóe ăn gian với ko ăn gian. Phân chia xong rồi mà vi phạm là thước kẻ gỗ vụt cật lực :D
Bọn em đầu Khâm Thiên thì hàng tuần sang tắm ké bên Đoạn đầu máy, thấy đồn là nước nóng do các đầu hơi nước đi về còn thừa họ xả ra. Đi tắm ké nên mấy ông anh ông chú hay nhờ kỳ lưng bằng cạnh đôi dép cao su, mỗi lần nạo một quệt phải ra một lạng ghét đen kịt. Nhưng được cái chỗ tắm nhờ suốt buổi dậy thì thành ra thơm thịt, sau sang tây mà mấy bà đầm còn khen là thịt Việt Nam nhưng không bị khét. 😆😆😆😆😆

XPQ

Xe cút kít
Hồi lớp 6, em rơi vào lớp toàn con gái. Bàn trên có con bé điệu chảy nước, lại đành hanh, toàn kẻ bàn, bắt nạt thằng cùng bàn. Em với thằng ngồi dưới chứng kiến mà còn bất bình thay, cứ nhấm nháy xúi thằng kia uýnh con bé đó, mà sao hắn cũng tốt nhịn, nhẫn nại chịu đựng. Sang năm sau, 3 đứa em nhảy sang lớp toàn con trai cho nó sảng khoái :D
Em cứ tưởng mợ là mợ đọc xong không biết có phải mợ là mợ không mà nghe văn vẫn rất chi mợ.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em cứ tưởng mợ là mợ đọc xong không biết có phải mợ là mợ không mà nghe văn vẫn rất chi mợ.
Hồi em còn tiểu học, các chị nhớn bên hàng xóm hay có các anh bạn đến chơi, các bả toàn chỉ em rồi đố các ảnh "nó là con trai hay con gái" 😂. Lên cấp 2, em đi thi mà có thằng còn cười "aha, thằng này con trai mà mặc áo con gái", chính là cái thằng tốt nhịn em nhắc còm trên ấy :D

coolpix8700

Xe ngựa
Nói về kem mà cũng chưa ai nói về kem que bán dạo.
Những năm trước đến đầu 70' là kem được làm nghiêm chỉnh từ các hiệu kem, người bán đeo cái phích, sau đó là kem tự làm người bán đeo hộp xốp.
Tụi trẻ con cũng có thời gian đi nhặt que kem bán lại!
Vừa xong ở chỗ nhà em lại được nghe cái tiếng kèn bám kem mút.
Không ra xem, chẳng biết có phải người bán kem hay không!

XPQ

Xe cút kít
Hồi em còn tiểu học, các chị nhớn bên hàng xóm hay có các anh bạn đến chơi, các bả toàn chỉ em rồi đố các ảnh "nó là con trai hay con gái" 😂. Lên cấp 2, em đi thi mà có thằng còn cười "aha, thằng này con trai mà mặc áo con gái", chính là cái thằng tốt nhịn em nhắc còm trên ấy :D
😆😆😆

Chuẩn thế!