[Funland] Hà Nội:Người đàn ông chém kẻ đột nhập lĩnh án tù về tội “Giết người"

Vuamat200KchoXX

Xe hơi

billyjone

Xe tăng
Tiếc vì cụ đã từng gặp chuyện không may, nhưng không thể vì thế mà quy chụp như vậy được. Các còm trước cũng có cụ chia sẻ bị trộm rồi chứ đâu và tất nhiên không phải ai cũng chia sẻ chuyện nhà mình bị trộm như nào cả.

Nên cụ và mấy cụ trên quy chụp thế là quá vội vàng đấy.

Đời chắc chắn không mầu hồng rồi ạ, nhưng cũng không có nghĩa ra đường gặp toàn lừa đảo trộm cắp.

Xưa nhà e ở một khu phố, mà khu đó sau này gần như không có trộm. Cả phố nhà em bắt trộm là chuyện thường, bắt được chẳng đánh, chẳng trói, các cụ xách cổ vào nhà văn hoá, gọi CA phường đến nộp, xin cũng không cho bởi trộm cũng khôn lắm, nó mà là tái phạm, tái phạm nguy hiểm thì sẽ đi rất lâu ạ.

Như cụ gì nói trên rất đúng, nếu trộm thì nên tri hô, thoát thân trước nếu ko đc thì phải đưa mình và gia đình vào vị trí an toàn trước là tốt nhất, nó sẽ hoảng sợ mà chạy. Nếu nó không chạy thì nó không còn là trộm nữa mà là cướp rồi cụ ạ.

Có những ranh giới mong manh lắm cụ ơi
bác vẫn chưa trả lời câu hỏi trực tiếp, bác đã bao giờ bất ngờ gặp trộm lẻn vào nhà ban đêm chưa? Em không cần nghe trình bày dài dòng, chỉ cần câu trả lời là có hay chưa. Và nếu có bác xử lý thế nào?

Cái này không cần nghe lý thuyết.

vuronaldo05

Xe tải
Tiếc vì cụ đã từng gặp chuyện không may, nhưng không thể vì thế mà quy chụp như vậy được. Các còm trước cũng có cụ chia sẻ bị trộm rồi chứ đâu và tất nhiên không phải ai cũng chia sẻ chuyện nhà mình bị trộm như nào cả.

Nên cụ và mấy cụ trên quy chụp thế là quá vội vàng đấy.

Đời chắc chắn không mầu hồng rồi ạ, nhưng cũng không có nghĩa ra đường gặp toàn lừa đảo trộm cắp.

Xưa nhà e ở một khu phố, mà khu đó sau này gần như không có trộm. Cả phố nhà em bắt trộm là chuyện thường, bắt được chẳng đánh, chẳng trói, các cụ xách cổ vào nhà văn hoá, gọi CA phường đến nộp, xin cũng không cho bởi trộm cũng khôn lắm, nó mà là tái phạm, tái phạm nguy hiểm thì sẽ đi rất lâu ạ.

Như cụ gì nói trên rất đúng, nếu trộm thì nên tri hô, thoát thân trước nếu ko đc thì phải đưa mình và gia đình vào vị trí an toàn trước là tốt nhất, nó sẽ hoảng sợ mà chạy. Nếu nó không chạy thì nó không còn là trộm nữa mà là cướp rồi cụ ạ.

Có những ranh giới mong manh lắm cụ ơi
Thứ nhất, cái nào cụ nói tôi "quy chụp", những điều đó đa phần đúng chứ quy chụp chỗ nào?
Thứ 2, cụ đọc thì nên dành vài phút để ngẫm cho hết ý: Luật pháp cần phải theo hướng trừng phạt và răn đe nhiều hơn với bọn trộm cướp và đồng hành hơn với những người chủ bị trộm cướp, có như thế thì bọn trộm cướp mới có thể chùn tay

"Những ai đã từng bị hay có người thân bị cướp giựt, trộm cắp mới thấu hiểu hết các cảm giác cô đơn, căm phẫn, bất lực và vô vọng

Cô đơn là khi mình bị gặp nạn thì đa số dân chúng xung quanh chỉ nhìn mình quan ngại với ánh mắt thờ ờ hay vô cảm vì đó là chuyện bình thường xảy ra như cơm bữa
Căm phẫn vì bao nhiêu mồ hôi công sức dành dụm đã bị cướp hết, trộm hết, tiếc đứt ruột đứt gan
Bất lực vì mình thân cô thế cô, không có phương tiện hữu hiệu gì để chống trả, chẳng làm được gì để bảo vệ tài sản và gia đình
Vô vọng với các thành phần CA ND, đóng tiền thuế nuôi lũ chúng nó còn tệ hơn nuôi chó khi gặp chuyện

Chả phải lũ tư bản ít "nhân đạo" hơn VN khi cho phép chủ nhà được nhiều quyền và lợi thế trong công cuộc gìn giữ và bảo vệ tài sản cá nhân và gia đình"

Chỉnh sửa cuối:

duongqua

Xe container
Thấy cụ còm chắc như đinh đóng cột tưởng cụ phải có căn cứ nó ghê ghớm dư nào chứ phỏng ạ ? Nói có sách mách có chứng chứ đúng không cụ, ai lại nói suông
có những cái phải tự tìm hiểu,phỏng?người ta nói 1 mình phải hiểu 10, không hiểu không biết thì thôi biết thế thôi nhỉ?

ConCaoVaChumNho

Xe tải
có những cái phải tự tìm hiểu,phỏng?người ta nói 1 mình phải hiểu 10, không hiểu không biết thì thôi biết thế thôi nhỉ?
Vậy thì các cụ lại có câu “biết thì thưa thớt, không biết thì dựa cột mà nghe”. Còm trên của cụ là e thấy đuối rồi, chắc lý lẽ chẳng còn bao nhiêu. Thôi cụ nhá

Xe Tháo Bánh

Xe container
Chốt lại là vẫn cung kính mấy ông trộm là hơn hả các cụ? Khéo nó vào nhà mình, minh đưatay tự trói cho nó xong, nó vẫn xiên mình 1 phát cho chắc chắn ấy chứ. Oánh nó thì phạm tôi riết người. Haizz za. Khổ thật.

peterhauser

Xe tải
Nếu thấy có trộm vào nhà nhưng cả nhà ở trong phòng ngủ an toàn thì khóa trái cửa, gọi công an, và hô hoán ầm ĩ, chờ công an đến. Không ra khỏi phòng kể cả khi thấy chúng nó rút rồi. Trộm thường chỉ quan tâm lấy được đồ rồi rút an toàn. Không có đồ gì quý hơn sinh mạng mình và gia đình, kệ cho nó lấy.

Nếu cảm thấy tính mạng người thân bị đe dọa (ví dụ nó đang cậy cửa vào phòng trẻ con đang ngủ) thì lúc bấy giờ không nghĩ gì đến luật liếc nữa, mình với nó là 2 con thú trong rừng một mất một còn. Nếu vẫn còn suy nghĩ lăn tăn là chết với nó.

Mazda082015

Xe tải
Đừng nghĩ ở Mẽo muốn bắn là bắn nhé! Nó có quy định đàng hoàng:
Trường hợp phát hiện nó sớm:
1. Nó tiến vào sân, chưa bước lên hiên nhà chỉ được chĩa súng ra và quát đuổi nó đi.
2. Nó vẫn tiến đến hiên nhà thì được phép bắn chỉ thiên hoặc bắn ra chỗ khác để uy hiếp.
3. Sau khi bắn cảnh cáo mà nó vẫn đặt tay lên mở cửa hoặc bước vào tiếp mới được bắn trực tiếp vào nó.
Trường hợp phát hiện nó đã ở trong nhà:
1. Hô đứng im và có thể bắn cảnh cáo trước, nếu nó có dấu hiệu bỏ đi thì thôi, báo CA.
2. Nó tiến về gần mình mới được bắn trực tiếp.

Không phải cứ thích là bòm được đâu, bòm sai quy tắc là tù tươi đấy!
Mà bắn là phải bắn phía trước cụ nhé, bắn phía sau coi như chộm nó cũng chạy rồi , ko có khả năng tấn công mình rồi là mình cũng đi theo nó luôn đấy cụ nhể

ConCaoVaChumNho

Xe tải
bác vẫn chưa trả lời câu hỏi trực tiếp, bác đã bao giờ bất ngờ gặp trộm lẻn vào nhà ban đêm chưa? Em không cần nghe trình bày dài dòng, chỉ cần câu trả lời là có hay chưa. Và nếu có bác xử lý thế nào?

Cái này không cần nghe lý thuyết.
Bác lại đọc không kỹ rồi, nhà e trả lời rồi nhá, trước còm này của bác.

Bonus thêm là e đã từng bị cướp chứ không chỉ là trộm, dưng nhờ em hèn, tẩu vi thượng sách, nên h em vẫn mạnh giỏi đủ để chém gió với các cụ trên đây.

Em hỏi cụ lần nữa nhé: Em giả nhời dư này đã đủ thoả mãn câu hỏi của cụ chưa

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
khổ thân thằng bé. đói, ăn trộm gói mì tôm mà bị chém hàng chục nhát, mất 95% sứa khỏe, chấn thương sọ não. không biết giờ sống thế nào
Sao bảo nhà mất nhiều lần rồi?
nửa đêm vào nhà người ta ăn mì tôm thì phải chịu tý rủi ro chứ.

Xe Tháo Bánh

Xe container
Với những cụ có quan niệm: "Trộm vào nhà, nhà thì tối, lại còn có thời gian tìm hiểu xem trộm nhiều hay ít tuổi, trộm to con hay nhỏ con, trộm hiền lành hay hung dữ, trôm có cầm vũ khí hay giắt vũ khí trong người hay ko hề mang 1 thứ vũ khí nào, sau đó lựa tình hình để nói chuyện phải quấy hay tấn công phủ đầu hay phòng vệ chính đáng...", thì em phán luôn các cụ đúng là thánh, chỉ có thánh mới làm được điều đó. Nguyên tắc là trong nhà có người già, phụ nữ, trẻ con thì người khỏe mạnh nhất nếu có thể phải tấn công phủ đầu kẻ trộm luôn, hạ gục và khống chế trói lại rồi báo công an, chứ đợi cho hợp tình hợp lý thì nó xử lý xong cả nhà mình luôn à.
Toàn các vị thánh mà cụ. Mie. Thấy đêm hôm nó mò vào nhà mình, mình ko xơi nó trước thì nó xơi cả nhà mình luôn. Bao nhiêu trường hợp nhue vậy rồi.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Có hai vấn đề:
- Một là có cho phép chủ nhà dùng vũ lực không, giới hạn của vũ lực đến đâu?
-Hai là thế nào là trộm? phải có định nghĩa công khai và cách xác định?

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Nếu thấy có trộm vào nhà nhưng cả nhà ở trong phòng ngủ an toàn thì khóa trái cửa, gọi công an, và hô hoán ầm ĩ, chờ công an đến. Không ra khỏi phòng kể cả khi thấy chúng nó rút rồi. Trộm thường chỉ quan tâm lấy được đồ rồi rút an toàn. Không có đồ gì quý hơn sinh mạng mình và gia đình, kệ cho nó lấy.

Nếu cảm thấy tính mạng người thân bị đe dọa (ví dụ nó đang cậy cửa vào phòng trẻ con đang ngủ) thì lúc bấy giờ không nghĩ gì đến luật liếc nữa, mình với nó là 2 con thú trong rừng một mất một còn. Nếu vẫn còn suy nghĩ lăn tăn là chết với nó.
Vâng, e cũng nghĩ như bác, an toàn là trên hết.

Ở khổ 2 bác viết đó được tính là phòng vệ rồi, không phải trường hợp đang chém tưng bừng ở đây.

Ronin2016

[Tịch thu bằng lái]
Em Luyện đấy bác. Giả sử chủ nhà chống lại em Luyện thì sao nhỉ. :)
Em Luyện hơn 17t, hơi già. Có em j ở Minh Khai, cái nhà rửa xe máy, cg xiên 3 mạng người lúc khoảng 16t :D

HuyArt

Xe lăn

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ
Những ai đã từng bị hay có người thân bị cướp giựt, trộm cắp mới thấu hiểu hết các cảm giác cô đơn, căm phẫn, bất lực và vô vọng

Cô đơn là khi mình bị gặp nạn thì đa số dân chusng xung quanh chỉ nhìn mình quan ngại với ánh mắt thờ ờ hay vô cảm
Căm phẫn vì bao nhiêu công sức đã bị cướp hết, tiếc đứt ruột đứt gan
Bất lực vì mình thân cô thế cô, không có phương tiện gì, chẳng làm được gì để bảo vệ tài sản và gia đình
Vô vọng với các thành phần CA ND, đóng tiền thuế nuôi lũ chúng nó còn tệ hơn nuôi chó khi gặp chuyện

Chả phải lũ tư bản ít "nhân đạo" hơn VN khi cho phép chủ nhà được nhiều quyền và lợi thế trong công cuộc gìn giữ và bảo vệ tài sản cá nhân và gia đình
Nhiều nc cụ để đồ sơ hở bị cs nó phạt bỏ mịa, vì tội kích thích bọn trộm

Canada để xe ngoài ko khóa, mai ăn thẻ phạt

ngoc_phuong

Xe lăn

HuyArt

Xe lăn
Lắm vị chả biết ngô khoai nếp tẻ éo gì cứ nhạc lên là chửi.
Miẹ, tự vệ là gì? Là bật lại tương xứng với sự nguy hiểm mà đối phương mang lại hay đe doạ mang lại
Thằng trộm nhép ko hề có ý định tấn công chủ nhà, thằng chủ nhà trông mặt éo phải loại vừa, chém nó liệt mẹ nó người thán tàn ma dại 95% thì chết mẹ nó còn đõ khổ.
Tội giết người là chuẩn cmnr, bị hại cũng là trộm nên mới 9 quyển, chửi gì nữa
Âm nhạc nổi lên phải có diễn xướng chứ lị?:D
Mỗi ngày có hàng trăm vụ đột nhập ăn trộm, khá nhiều vụ chủ nhà phát hiện ra, nhưng đúng là bị trộm xiên chết thì quá đen
Phường trộm cắp thì tướng mạo cũng dữ dằn, bắt được trong đêm mà dám xuống tay cũng cần tí bản lĩnh
Các vụ bắt được trộm rồi đánh chém đa phần có tý tra tấn kiểu đòn thù, ít khi vì bị trộm tấn công trước

Xe vài bánh

Xe điện
Có hai vấn đề:
- Một là có cho phép chủ nhà dùng vũ lực không, giới hạn của vũ lực đến đâu?
-Hai là thế nào là trộm? phải có định nghĩa công khai và cách xác định?
Không cần biết trộm hay không trộm, đột nhập trái phép vào nhà người khác thì chủ nhà có được xiên không, thế cho nhanh!