[Funland] Hà Nội lại có vụ xe điên.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Các cụ đổ tại đi dép lê lx! Vậy xin các cụ dẫn trứng và nêu những trường hợp đã gây tai nạn ạ?
Nhiều thành phần thấy người khác không làm giống mình thì dài mồm chê

Võ Hầu.

Xe hơi
Trên thì bảo do con người mắc sai lầm.
Trên nữa thì bảo giày dép ko quan trọng. Rồi thì thành thạo...
Dưới thì bảo là số. Tránh ko đc.
Trên nữa thì bảo lái đầu chụp mồm.

Ko biết cụ lái và chụp bằng gì mà mâu thuẫn thế nhỉ.
Em bị dị ứng với cư dân mạng đang khóc cho "bị cáo". Biến "thằng lái xe nhiều tuổi" này từ thủ phạm thành vai "nạn nhân".

Ngày em học lái, thầy dậy nguyên tắc đầu tiên và bất khả xâm phạm là "chỉ tin vào tay lái, không tin vào phanh" - ý là phải làm chủ được tình huống, làm chủ được tay lái.

Ngoại trừ việc lái tự động lỗi do hệ thống còn AT hay MT thì việc lái chiếc xe ra đường người lái xe phải làm chủ được tay lái để đảm bảo an toàn giao thông cho bản thân và những người khác. Các yếu tố khác như nhầm chân ga, chân phanh, dép lê hay thảm trải sàn, tâm lý... tuyệt đối không biện minh cho lý do người cầm lái gây tai nạn được.

hd-vt

Xe container
Trên thì bảo do con người mắc sai lầm.
Trên nữa thì bảo giày dép ko quan trọng. Rồi thì thành thạo...
Dưới thì bảo là số. Tránh ko đc.
Trên nữa thì bảo lái đầu chụp mồm.

Ko biết cụ lái và chụp bằng gì mà mâu thuẫn thế nhỉ.
Em xem clip thì thấy ông eto vẫn cố vọt khi đèn chuyển sang đỏ, các nạn nhân thì đèn chưa xanh đã nhô lên. Ông lái khi thấy đám đông thì hoảng, phanh lại thì đạp nhầm vào ga. Thành xe điên.
Rip!

hamcuare!

Xe container
Em xem clip thì thấy ông eto vẫn cố vọt khi đèn chuyển sang đỏ, các nạn nhân thì đèn chưa xanh đã nhô lên. Ông lái khi thấy đám đông thì hoảng, phanh lại thì đạp nhầm vào ga. Thành xe điên.
Rip!
Chung nhận định vs cụ sau khi xem clip!
Ông lx k oan mà nhiều nạn nhân cũng đen! Mọi hôm vẫn đi thế mà hnay nó lại k né mình!

vutuanlong

Xe điện
Em lên xe là vỏ giày, dép chỉ lái bằng chân đất. Khá bất tiện nhưng quen rồi, đi giầy mềm vẫn thấy ko thật chân.
E thấy đi chân trần ko tốt vì lòng bàn chân mềm và ko phẳng.
Dép mỏng, dễ cong sẽ dẫn đến trường hợp bị dắt dép vào lót sàn

sskkb

Xe tăng
cụ nào nhìn ra xe này là xe gì không ạ ?
Với cả quan trọng là bàn xem nếu bị t/h này thì xử lý thế nào
1. Đang kẹt chân ga nếu về N hay về P có được không ạ?
2. Kẹt chân phanh nữa thì kéo phanh tay lên, xe drift vài vòng nhưng ít ra không đi tiếp nữa, có khả thi ko ạ?
Về N được cụ nhé

Website
casamia.vn
Em xem rồi, kinh khủng luôn, đang có em bé 3 tuổi tiên lượng rất xấu. Cụ lái xe 63 tuổi. Nhìn cụ lái xe mà đi đôi dép lê bé xíu không vừa chân.

MacArthur1

Xe máy
Rip!
Em cũng đồng ý với ý kiến của cụ.
Em ngày nào cũng qua ngã tư này, đèn đỏ là xe máy cứ phi vào giữa ngã tư chờ, khi đèn hướng khác bắt đầu vàng là đi luôn, em đi rất ức chế với đội xe máy lao ra giữa ngã tư chờ này
Hàng ngày em đi ngã tư bốt Hàng Đậu cũng tình trạng toàn xe máy từ tuyến Hàng Đào Đồng Xuân phi vượt đèn đi sang Quán Thánh, sáng nay đi thấy hết hẳn, chắc là cảnh tỉnh từ vụ xe điên hôm qua.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Rip!
Đèn xanh còn 3s mà cố thì mình là người bám đuôi khổ sở, còn 3s mà dừng ta là kẻ dẫn đầu vĩ đại.
Nhiều người bất chấp sự an toàn của bản thân và mọi người mà cố tăng ga cho kịp đèn, thậm chí vượt đèn đỏ, đến lúc bị tóm hoặc không may có vấn đề xảy ra lại bao biện.

sskkb

Xe tăng
Rip!
Chung nhận định vs cụ sau khi xem clip!
Ông lx k oan mà nhiều nạn nhân cũng đen! Mọi hôm vẫn đi thế mà hnay nó lại k né mình!
Em thấy đám đông xe máy đã đi 1 lúc rồi, cái xe mới từ sau vọt lên, nên chắc chắn là lx đã thấy người đi xe máy từ xa, không dễ mà cuống được. Dựa vào tốc độ thì em đoán là lúc người đi xe máy bắt đầu tràn sang thì cái xe đó còn phải cách ngã tư ít nhất 2,3 cái thân xe. Nên chờ cơ quan chức năng kết luận về cái xe đã các cụ.

sakai_yo

Xe lăn
Em thấy đám đông xe máy đã đi 1 lúc rồi, cái xe mới từ sau vọt lên, nên chắc chắn là lx đã thấy người đi xe máy từ xa, không dễ mà cuống được. Dựa vào tốc độ thì em đoán là lúc người đi xe máy bắt đầu tràn sang thì cái xe đó còn phải cách ngã tư ít nhất 2,3 cái thân xe. Nên chờ cơ quan chức năng kết luận về cái xe đã các cụ.
Em xem đi xem lại cũng nghĩ là đèn đỏ 1 thời gian rồi chứ không phải rướn xanh.

Dani2019

Xe máy
Em học và thi bằng Full UK driving license năm 2006, việc đầu tiên mà cô Lorraine - giáo viên hướng dẫn dạy em lái trước đó là phải đi giày khi lái xe. Khi đi thi, chưa cần biết có lên xe hay không mà thí sinh đi sandal/ flip flop thì xác định trượt luôn khỏi cần nghĩ ngợi.
Em đồng ý lái xe phải mang giày, không đi flip flop. Còn sandal vẫn ôm vào chân, không lo trượt khi lái thì sao lại không cho mang nhỉ?

thichlexus

Xe điện
Con Kia Forte 1.6 mà đã thế này rồi, nếu là xe to thì thiệt hại còn kinh khủng nữa các cụ nhỉ.

namson229

Xe điện
Các cụ cứ nói do đi dép lê. Cá nhân em vẫn đi tông lên xe, nhưng khi lái em đi chân đất. Không rõ có cụ nào đã từng thấy và đã từng mắng em chưa!
chân trần thì thật rồi cụ nhỉ... he he, ae toàn thích chân trần thôi

thằng nhà quê

Xe điện
không hề có xe điên
chỉ có người (thằng) lái điên

sskkb

Xe tăng
Em xem đi xem lại cũng nghĩ là đèn đỏ 1 thời gian rồi chứ không phải rướn xanh.
Em thì nghĩ là nếu ko phải do lỗi xe, thì do bác tài mất tập trung , có thể do đang nghe vợ nói về bệnh tình nên trước mắt nhìn thấy xe máy mà trong đầu không xử lý hình ảnh đó. Nói chung thể nào các cụ cũng đôi lần gặp tình huống đó rồi, khi nghe 1 tin sốc là trong đầu không xử lý được việc khác, chỉ có điều lúc đó các cụ không lái xe thôi.

sakai_yo

Xe lăn
Gặp đèn đỏ tầm 60s trở lên em toàn về N và cài phanh tay, như vậy có đúng không cc?
Hôm nọ có vụ xe ô tô chờ tàu chạy qua, tự nhiên lao vọt lên đâm gẫy gác chắn và đâm vào tàu. Em thấy có nhiều còm bảo là chờ tàu rất lâu mà cứ để D rồi đạp phanh nên bị mất lái như vậy. Xin ý kiến các cụ.

Camontinhyeu

Xe điện
Vụ lái xe đâm chết người ở Mỹ Đình lúc rạng sáng , lái xe bỏ chạy không biết có khởi tố không cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Chân đất đạp gần như ko có độ miết, toàn phải đạp thẳng cẳng chân mà cụ lái được, e chịu :)
Có cô bạn vợ e chuyên lái xe bằng chân đất, mợ đó lái siêu và lái cũng nhiều địa hình đường xá, hiện đổi lên x3 rồi.
E thình thoảng vẫn đi dép các thể loại mà đạp ga thì không thích như đi giày đế cứng. Chỉ có phụ nữ thì không nên đi giày cao để lái
Còn tai nạn không phải do dép mà do kỹ thuật lái có vấn đề
Nhìn quả đâm kinh hoàng

BMW R60

Xe tăng
Rip!
Bác tài 63 tuổi, lại đi xe Forte đời cũ thì em nghĩ chắc bác cũng là tài già rồi nên khó có chuyện nhầm chân ga lắm. Còn nếu đúng nhầm chân ga thật thì khả năng bác này về hưu và mới lái và mua lại xe này.