[Funland] Hà Nội lại có vụ xe điên.

Bongbond0812

Xe buýt
Nhìn góc cam thấy ng đi xe máy lao ra giữa ngã tư đứng đợi. Đèn đỏ vẫn còn 2-3s đã lao qua như về nhìn mặt ng thân lần cuối. Nói hơi phũ thì bị tai nạn cũng do ý thức của bản thân như mứt cả thôi.
E đi đường rất khó chịu với các thể loại vượt đèn đỏ kiểu này. Nó là nguyên nhân chính gây tình trạng tắc đường kinh niên. Những người vượt đèn ai cũng nghĩ mình là số 1, thằng khác phải tự nhìn thấy mình mà nhường, haizz

baba77

Xe tăng
Vụ này kết luận mất phanh là sai, chả có tý logic nào cả. Nếu mất phanh xe đang ở ngã tư đèn đỏ mà sao lại phóng vọt được lên. Việc này chắc chắn NHẦM CHÂN GA lái xe hoảng quá càng dí mạnh nên nó vọt như vậy. Ngày trước em chứng kiến tận mắt có cụ tập xe máy thôi nhá, rồ ga lên hoảng quá càng vặn mạnh thế là phi vào tường mới dừng lại tại sân cung VHHN Việt Xô.

KATATechnology

Xe hơi
Website
katatech.net
Xem clip kinh hoàng thật sự luôn, cụ tài xế lớn tuổi, chắc mới có bằng được 1 thời gian nên xử lý kém rồi, may mắn là đến hiện tại chưa có trường hợp nào tử vong

luyenok

Xe điện
Dân mình chưa hết đèn đỏ đã ở giữa đường rồi.
Công nhận, nhiều chỗ đèn xanh đc có 15-20s, mình (đèn xanh) lên đc thì bên kia (vẫn đèn đỏ) đã lao lên giữa chặn đầu rồi. Mà ức chế là kiểu tâm lý bầy đàn, chỉ cần vài xe lên là các xe sau cũng lao lên theo vì đông nên không sợ nữa.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
cụ hỏi buồn cười quá, giờ cụ thấy một ông lái xe ô tô gây ra một vụ tai nạn làm từng đó người bị thương, hiện trường không khác gì một vụ đánh bom thì cụ có muốn ông lái xe đó cầm lái ra đường một lần nữa hay không ? Hoặc, nếu cụ ngồi bên ghế phụ của ông lái xe đó mà cụ biết là họ đã gây ra vụ việc trên thì cụ cảm giác sao ? Em cũng chưa nói đến mấy ông ngồi quán bia làm gì. chứ mấy ông ngồi quán bia thì càng nên không lái xe là chắc rồi (khi uống bia thôi nhé)
Sau đó thì dễ.
Câu hỏi của bác, tôi hiểu là hướng nhiều hơn đến "Trước đó", trước khi xảy chuyện ấy.

Còn anh Vĩnh ở #1, tạm giam rồi, 2 nạn nhân tiên lượng xấu rồi.
Khả năng cao là ngồi từ 6-12 tháng.

Doun

Xe điện
Đi dép lê kia thì dễ luýnh quýnh mắc dép lắm. Hơn chục năm trước học lái xe mấy ông thầy cứ nhìn thấy học viên đi dép lê hay tông là đuổi thẳng, không cho lên xe nên mình cũng nhận thức việc đi giầy, dép phù hợp là cực kỳ quan trọng khi lái xe.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Đi dép lê kia thì dễ luýnh quýnh mắc dép lắm. Hơn chục năm trước học lái xe mấy ông thầy cứ nhìn thấy học viên đi dép lê hay tông là đuổi thẳng, không cho lên xe nên mình cũng nhận thức việc đi giầy, dép phù hợp là cực kỳ quan trọng khi lái xe.
Sao lão này lại đi dép lê lái không biết, hết sức cẩu thả, nguyên nhân có thể do chi tiết này.

tratida2019

Xe tải
Ôi phúc tổ cho người đi bộ đang sang đường thât. Thấy sượt qua một cái rồi lùi lại được. Chứ tông thẳng vào đó thì chắc xong rooif
có quan sát thì sẽ giảm thiểu được thiệt hại. Như em có lần ở ngã tư mặc dù chỉ chuẩn bị xuất phát khi đèn xanh nhưng em thấy 1 ông xe máy có vẻ muốn cố đèn đỏ, 1 ông ô tô chạy sớm ở bên đối diện, trong đầu em như quay chậm hình ảnh va chạm và góc văng, mồm muốn hô hoán nhưng ko ra được quyết định gì, nên em chậm hẳn lại 1 chút. Y rằng 2 ông quệt nhau, xe văng ngay trước mũi xe em, người ông kia đập đầu cái cốp vào ô tô bên cạnh em đã thò ra nửa thân xe. Như slow motion vậy, em nhớ mãi.

Sent from Other Universe via OTOFUN

tratida2019

Xe tải
Sao lão này lại đi dép lê lái không biết, hết sức cẩu thả, nguyên nhân có thể do chi tiết này.
dép lê, lâu không lái, có việc trên xe mất tập trung, kẹt dép, kẹt thảm, hẫng... là toang.
Thêm quả nếu xe ko bảo dưỡng mà bị vấn đề ga mãi ko lên, lên rồi thì rồ mạnh thì toang (em bị một phát ở Quảng Ninh, hú hồn phải mang ra gara sửa ngay dù đang du lịch.

Pumzen

Xe ba gác
Hồi mới lái xe, 1 lần nhà cháu đưa gđ đi biển nghỉ mát. Đến bữa tối do quán ăn xa, nhà cháu đánh xe đưa cả nhà đi, tiện đang đi đôi sục crocs nhà cháu ra xe luôn. Mọi lần lx nhà cháu vẫn quen đi đôi giầy lười, kiểu giầy moka mọi đế bằng, gọn mềm dẻo rất dễ uốn cổ chân. Sau lần đó nhà cháu ko bao giờ đi dạng sục để điều khiển chân ga chân phanh nữa. Tương tự như vậy, 1 lần điều khiển bằng chân đất cũng không thể nào chấp nhận được.

tratida2019

Xe tải
Công nhận, nhiều chỗ đèn xanh đc có 15-20s, mình (đèn xanh) lên đc thì bên kia (vẫn đèn đỏ) đã lao lên giữa chặn đầu rồi. Mà ức chế là kiểu tâm lý bầy đàn, chỉ cần vài xe lên là các xe sau cũng lao lên theo vì đông nên không sợ nữa.
Ý kiến của em là nên bỏ cái đếm s này. Hoặc bắt đầu từ khoảng 20s là tắt đếm s

tratida2019

Xe tải
Hồi mới lái xe, 1 lần nhà cháu đưa gđ đi biển nghỉ mát. Đến bữa tối do quán ăn xa, nhà cháu đánh xe đưa cả nhà đi, tiện đang đi đôi sục crocs nhà cháu ra xe luôn. Mọi lần lx nhà cháu vẫn quen đi đôi giầy lười, kiểu giầy moka mọi đế bằng, gọn mềm dẻo rất dễ uốn cổ chân. Sau lần đó nhà cháu ko bao giờ đi dạng sục để điều khiển chân ga chân phanh nữa. Tương tự như vậy, 1 lần điều khiển bằng chân đất cũng không thể nào chấp nhận được.
cứ phải bỏ sẵn đôi cross có quai ở xe. Đi dép ko quai rất nguy hiểm

Khongdanhvong

Xe điện
Nhìn góc cam thấy ng đi xe máy lao ra giữa ngã tư đứng đợi. Đèn đỏ vẫn còn 2-3s đã lao qua như về nhìn mặt ng thân lần cuối. Nói hơi phũ thì bị tai nạn cũng do ý thức của bản thân như mứt cả thôi.
E đi đường rất khó chịu với các thể loại vượt đèn đỏ kiểu này. Nó là nguyên nhân chính gây tình trạng tắc đường kinh niên. Những người vượt đèn ai cũng nghĩ mình là số 1, thằng khác phải tự nhìn thấy mình mà nhường, haizz
Đâu phải xe nào chồi lên mới bị nạn đâu cụ, nó lao va dây chuyền thì các xe đứng sau cũng bị oan. Nhưng bên kia đèn vàng/đỏ rồi thì 90% lỗi của ông ô tô rồi. Cụ cũng bớt khẩu lại đi ạ vì tình huống này rất dễ bị chết oan.

thichlexus

Xe điện
Nếu xe có hệ thống Sensing như CRV thì khi phát hiện có nhiều chướng ngại vật như trường hợp này xe có tự phanh mặc dù đang đạp ga không các cụ.

tratida2019

Xe tải
Vụ nhầm chân ga với lái mới có khả năng nhé. Vợ em hồi mới mua xe lái con Kiamorning số tự động lái bằng 2 chân, đi cứ thấy giật giật, mấy lần suýt va quệt. Xong em thấy lạ mới hỏi té ra dùng 2 chân, hú hồn. Lúc cuống lên thì đạp cả 2 chân, chân thắng mà trượt ra thì còn mỗi chân ga thôi. Nhưng cũng may chỉ lần đầu tiên duy nhất đấy với vợ em chơi 2 chân, giờ lái nhiều lại thạo lắm rồi.

Bongbond0812

Xe buýt
Đâu phải xe nào chồi lên mới bị nạn đâu cụ, nó lao va dây chuyền thì các xe đứng sau cũng bị oan. Nhưng bên kia đèn vàng/đỏ rồi thì 90% lỗi của ông ô tô rồi. Cụ cũng bớt khẩu lại đi ạ vì tình huống này rất dễ bị chết oan.
Vâng e có nói là lỗi k phải do ông ê tô đâu. Cái đó k cần bàn nữa rồi. Nhưng nếu người đi xe máy mà có ý thức thì đã tự bảo vệ cho mình là đầu tiên, và k bị liên lụy nữa. Như clip thì có người cũng vượt đèn đỏ nhưng đi sau bị người đi trước ngã vào ấy. Nói chung đã có rất nhiều vụ tương tự với người vượt đèn đỏ nhưng dường những người vượt đèn đều nghĩ chắc chỉ thằng khác dính, mình k sao đâu

tratida2019

Xe tải
Theo cụ việc để ở D rồi giữ phanh lâu có gây ra mất lái không ạ? Như trường hợp chờ tàu gần đây.
có nhé, để D, làm việc khác, mất tập trung, xe lao đi, hoảng, đạp phanh nhầm thành ga. Đôi khi còn có hiện tượng ảo giác xe bị trôi lùi, cuống, phóng....

Khongdanhvong

Xe điện
Vâng e có nói là lỗi k phải do ông ê tô đâu. Cái đó k cần bàn nữa rồi. Nhưng nếu người đi xe máy mà có ý thức thì đã tự bảo vệ cho mình là đầu tiên, và k bị liên lụy nữa. Như clip thì có người cũng vượt đèn đỏ nhưng đi sau bị người đi trước ngã vào ấy. Nói chung đã có rất nhiều vụ tương tự với người vượt đèn đỏ nhưng dường những người vượt đèn đều nghĩ chắc chỉ thằng khác dính, mình k sao đâu
Nhưng cụ nói tai nạn là do lỗi bản thân là đang vơ đũa cả nắm đấy ah, trong đó có những nạn nhân rất nặng, chắc gì họ là những người chồm lên lúc còn đèn đỏ, còn vài giây đèn đỏ mà ông í lao thì sẽ có những người đi đúng bắt đầu đi lên bị đâm dính. Do đó cần nói chuyện cẩn trọng.