[Funland] Hà Nội: Học sinh không còn được đổi khu vực tuyển sinh vào lớp 10

BKG

Xe tăng
Thi xong rồi mới thấy bình thường chứ lúc thi thì cũng căng thẳng lắm ạ. Nhà em 2 thằng đều đã thi qua, các cháu cả 4 năm cấp 2 lúc nào cũng HS giỏi và đứng tốp 3-4 của lớp nhưng lúc thi cũng căng thẳng lắm ạ.
Bạn thư 2 nhà e năm sau thi, e nghĩ là bình thường, hoàn toàn khác thằng anh. Dư luận cứ làm quá lên đến mức buồn cười. Mấy bà đồng nghiệp con lớn hơn hồi con cáithi mà nghe nghiêm trọng quá nên e tưởng thật.

quangsot

Xe lăn
Bạn thư 2 nhà e năm sau thi, e nghĩ là bình thường, hoàn toàn khác thằng anh. Dư luận cứ làm quá lên đến mức buồn cười. Mấy bà đồng nghiệp con lớn hơn hồi con cáithi mà nghe nghiêm trọng quá nên e tưởng thật.
Thằng lớn nhà em trước đay thì cả quận có mỗi 2 trường công không đõ là chỉ có dân lập, ông thứ 2 thì vừa thi năm ngoái lại đúng vụ lần đầu tiên học online nên cũng lo phết đấy ạ. Ơn zời rồi nó cũng qua.

@xichlo@

Xe điện
con nhà em chọn chuyên toán, dể 6h30 nảy số đỡ bỡ ngõ :D
Theo kinh nghiệm 2 đứa đầu nhà em đã thi và học chuyên nó truyền cho em :)) thì: Những đứa top1 đến 5 tại các lò tại Hn mà thi chuyên anh, toán, lý, hoá. Chúng nó thi chuyên gì cũng đỗ, trường nào cũng đỗ! Ko bao giờ có chuyện thi phận với ăn may!

Đứa đỗ Anh1 Ams vẫn đỗ toán, lý... tự nhiên và sư phạm.

Để ko bị phụ thuộc bọn top1 thì F1 các cụ top>5 chon cmn chuyên địa lý cho lành!

Con cún choá nhà em năm nay chọn Lịch sử- địa lý. Bon chen Anh iếc dức đầu.

xebetong

Xe container
Con gì cũng vàng hết mợ nhỉ, em chưa thấy con đỏ, đen, xanh bao giờ :)
Lợn vàng là tương đối đông đấy mợ ạ, thấy có thớt Tiến sĩ có cụ bảo thằng học xuất sắc lương bằng thằng học khá khi ra trường thôi nên em cũng được an ủi phần nào :D

formen

Xe lăn
Để ko bị phụ thuộc bọn top1 thì F1 các cụ top>5 chon cmn chuyên địa lý cho lành!

Con cún choá nhà em năm nay chọn Lịch sử- địa lý. Bon chen Anh iếc dức đầu.
chuyên sư phạm lại không cóa lịch sử- địa lý thế mới đau em :D

Joker Tiger

Xe tăng
Có nhiều lớp chuyên mà cụ, lo rì :))

F1 em mà thi chuyên em chọn chuyên địa lý, sau làm chuyên gia phong thủy mí lị địa chính phường!

Chứ cứ bon chen top chuyên anh em thấy áp lực lắm!
Thật! Cụ cho cháu lập nick trên này còn tập chém gió luyện tay nghề sau này ắt thành công :))

BKG

Xe tăng
Thằng lớn nhà em trước đay thì cả quận có mỗi 2 trường công không đõ là chỉ có dân lập, ông thứ 2 thì vừa thi năm ngoái lại đúng vụ lần đầu tiên học online nên cũng lo phết đấy ạ. Ơn zời rồi nó cũng qua.
Thực sự các PH giờ làm khổ con cái quá,chỉ vì sĩ diện bản thân. E chứng kiến cuộc đua và tinh thần sôi sùng sục của PH thằng lớn mà cũng hãi. E ko thể làm được, rất kiên định khi ko ép con học hành đầu tắt mặt tối. Đến bạn thứ 2 cũng vậy, được đến đâu hay đến đó, quan trọng là ko tạo áp lực cũng như đảm bảo giờ giấc, sức khoẻ, vui chơi...

Chưa Có Dép

Xe điện
Quy định tuyển sinh theo hktt gây thiệt thòi cho các cháu học khá ko đc đăng ký vào các trường có chất lượng cao và ngược lại các cháu học ko đc giỏi cũng ít có cơ hội hơn khi chọn trường. Các cụ thử nghĩ có trong túi 10 tỷ mà ông chính quyền chỉ cho phép mình được mua kia morning thì các cụ nghĩ sao? Em thấy nó cứ ngu ngu thế méo nào!
Có ai cấm thi trường chuyên đâu cụ, đọc kỹ đi;
Cụ nghĩ sao khi con em cụ có hộ khẩu ở đấy vẫn phải chiến đấu với các cháu nơi khác chỉ vì trường ở chỗ cụ có cơ sở vật chất tốt hơn?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thực sự các PH giờ làm khổ con cái quá,chỉ vì sĩ diện bản thân. E chứng kiến cuộc đua và tinh thần sôi sùng sục của PH thằng lớn mà cũng hãi. E ko thể làm được, rất kiên định khi ko ép con học hành đầu tắt mặt tối. Đến bạn thứ 2 cũng vậy, được đến đâu hay đến đó, quan trọng là ko tạo áp lực cũng như đảm bảo giờ giấc, sức khoẻ, vui chơi...
E thấy những ai mà giàu là k áp con học nhiều, hay cho học tư và k quan tâm chuyên chọn, cac gia đình kha khá gọi là đủ ăn đủ tiêu, bố mẹ hay lam công nhân viên chưc thì hay kỳ vọng chuyên chọn và áp lực học hành cho con, k biết có đúng với nhà cụ k :D

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Quy định tuyển sinh theo hktt gây thiệt thòi cho các cháu học khá ko đc đăng ký vào các trường có chất lượng cao và ngược lại các cháu học ko đc giỏi cũng ít có cơ hội hơn khi chọn trường. Các cụ thử nghĩ có trong túi 10 tỷ mà ông chính quyền chỉ cho phép mình được mua kia morning thì các cụ nghĩ sao? Em thấy nó cứ ngu ngu thế méo nào!
Thì bác sa thải nốt cái thằng đó chứ sao.

Đợt vừa rồi, tôi đã chỉ đạo sa thải thằng Ngọng rồi đấy.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
E thấy những ai mà giàu là k áp con học nhiều, hay cho học tư và k quan tâm chuyên chọn, cac gia đình kha khá gọi là đủ ăn đủ tiêu, bố mẹ hay lam công nhân viên chưc thì hay kỳ vọng chuyên chọn và áp lực học hành cho con, k biết có đúng với nhà cụ k :D
Thảo nào chị chả ép con chị học gì cả.
Chúc mừng các cháu nó.
:P

Thế con em bỏ trống NV1,2 ghi NV3 Kim Liên nếu đủ điểm có được vào KL ko ạ?

Kurumasuki

Xe container
Anh Dục:
- cân đối học sinh giảm tải trường top
- ngăn ngừa học lệch
- cự ly di chuyển
- nâng tầm trường lởm
Thực tế:
- tăng thu nhập xxx hộ khẩu
- ú oà môn 4 để tăng thu nhập cho gv môn phụ
- tăng số học sinh cho dân lập lởm
Xét tổng thể, em thấy cách này ưu điểm nhiều hơn nhược điểm, khắc phục được một phần lòng tham của nhiệm kỳ trước.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thảo nào chị chả ép con chị học gì cả.
Chúc mừng các cháu nó.
:P
Đâu e vẫn động viên cháu nó cố gắng học hành, đỗ chuyên đấy chứ, nhưng mà k áp lực quá thôi cụ, nghĩa là với e thì học k phải nhiệm vụ sống còn, bằng mọi giá phải cày cuốc. Nhà e có 2 chị e đều học chuyên tỉnh xua là chuyên Nguyễn Huệ, một chuyên Anh và một chuyên Văn, đến giờ cũng làng nhàng k bằng bạn bè học thường thường, nên thực sự thì e thấy chuyên nó chả quan trọng lắm.

Vohongkong

Xe tải
Website
microled.vn
Nhà em gần giống nhà cụ, HK ở Đống Đa, nhà ở Nam Từ Liêm, F1 học Cầu Giấy và có nguyện vọng thi Yên Hoà, Cầu Giấy
Em ngược với cụ. HK Nam Từ Liêm, ở Đống Đa. Đang học Bế Văn Đàn, định hướng cho thi Lê Quý Đôn vì cách nhà 500m, bây giờ thì..... hay em với cụ đổi nhỉ =))

pokemon06

Xe tăng
Đang ngắm cho con thi Thăng Long hoặc Lê Quý Đôn mà quy định hộ khẩu thế này thì khó rồi. Nhà em ở Hoàng Mai :(