Hà Giang chuyến đi không định trước !

chuotlang

Xe lừa
Tóm lại có mua cho cháu nó Bơ gạo nào ko mà thi nhau chụp em bé kia thế ?? :)

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ đến sau em khoảng hơn tiếng khi nắng đã lên, em bé thì đã đổi cái quần khác, những bao gạo kia thì đã được đong đếm và đưa vào trong, em tiếc vì em định bắt cái thần của em bé lúc ngây ngô nhất để so sánh với cuộc đời được mang ra đong đếm

chuotlang

Xe lừa
Cụ đến sau em khoảng hơn tiếng khi nắng đã lên, em bé thì đã đổi cái quần khác, những bao gạo kia thì đã được đong đếm và đưa vào trong, em tiếc vì em định bắt cái thần của em bé lúc ngây ngô nhất để so sánh với cuộc đời được mang ra đong đếm
Mới tè dầm đây mà ;)

WHITE TIGER

Xe container
Dạ thưa mợ đó là hoa tam giác mạch ạ. Nói về hoa mợ hỏi mợ Dím, em cũng còn nhiều ảnh hoa này lắm nhưng thôi em bắt đầu phần phong cảnh để các cụ mợ ấy chém tiếp ạ
Có lẽ đây là ngày đẹp trời nhất trong những hôm em đi để có mấy bức ảnh gọi là ra hồn một tí trong mắt em thôi, các cụ cứ chém mái thoải mặt em nó trơ quen rồi cần thiết em sẽ chém lại:D
Nói vậy thôi em hiền lắm=((
Mấy tấm này em sẽ giữ nguyên exif ạ

Nói thực với cụ là em trình rất còi,chưa học qua lớp hiếp ảnh nào cũng như không dùng thạo PS nhưng em cũng không để màu ảnh nó bết như vậy rồi up lên.Thà cứ để mộc còn hơn sửa màu và đẩy nó lên quá đà như vậy

WHITE TIGER

Xe container

Ví dụ em đẩy thì chỉ đẩy màu green lên 1 chút cho nó không bị xỉn mà thôi.Cụ làm dụng ác quá nên anh bết màu quá

linhthuydanhbo_

Xe tải

vungocanhxd

Xe tăng
Hị hị mời cụ xem hai tấm ảnh gốc rồi cụ phán tiếp. Em thì em thấy cụ chuột có lẽ là người hiểu người hiểu đời hơn mặc dù em chưa gặp cụ ấy bao giờ, dân chơi thì chỉ fun là vui em cũng chẳng định up ảnh đâu cơ mà cũng tiếc tiếc thế nào ý. Hôm em đi mây mù mịt cố chụp về chỉnh sửa cho nó trong lại thì nó bết ra như thế

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Và đây là tấm hình đã xử lý để cho các cụ xem. Với hiệu ứng của ánh nắng em thề với các cụ là mắt em nhìn thực tế nó như thế này. Nên em đã nói các cụ hãy đi đi đã rồi hãy phán ná

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
thôi em nhường lời cho cụ hổ trắng em té=))

WHITE TIGER

Xe container
Cụ xem lại màu khi cân bằng trắng lại xem sao.Nikon em thấy bết quá.Em dùng canon bết nhưng không nặng như vậy.Cụ xem lại chế độ đi,khi chụp để chế độ nào

chuotlang

Xe lừa
Nói chung nên học về quản lý màu sắc rât kỹ rỗi hãy chơi K và đẩy màu linh tinh
Ko kể jpg chứ đến Raw quá tay cũng ra hiện tượng vỡ hạt, nhất là trên cảm biến Crop
Kể cả Export nữa

Cụ sang bài em nhìn Export bằng Picasa hay LR có khác nhau nhiều ko? Đó là do Software nữa

Em ko biết PS và cũng mới biết chụp 5 tháng nay nên ko dám phán bừa, mỗi người có 1 góc nhìn khác nhau thôi, ảnh của em có ra gì đâu, ko mang tính ART, nhưng em vẫn kết Export bằng LR hơn, dùng Picasa là do lười thôi, phần mềm chạy nhanh

Tóm lại em chỉ biết theo đuổi công nghệ thôi, máy nào Hot thì em mua, và em khuyên cụ nên sắm 1 cái Len tốt thì chả cần chỉnh sửa j đâu, add sharp là OK rồi, cứ AWB trên con D90 mà thực hành

Trời xấu quá thì ko chụp, đỡ tốn cửa chập hehe, 1 là trời đẹp, 2 là suơng mù khắp nơi, cứu 1 bức ảnh cho nó trong hơn cũng làm gì đâu. Muốn nó trong thì phải làm cho nó trong vắt mới đẹp
Tốt nhất là xem thời tiết trc khi đi du lịch

Set K là khoai nhất trong các loại chọn đo sáng, khi nào cụ nắm vững chụp = M hãy học nó sau

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ xem lại màu khi cân bằng trắng lại xem sao.Nikon em thấy bết quá.Em dùng canon bết nhưng không nặng như vậy.Cụ xem lại chế độ đi,khi chụp để chế độ nào
Cụ xem lại hộ em đi em up hai cái ảnh một cái chi tiết cái đó mà cụ kêu bết thì em bó tay chấm com còn với thời tiết kiểu đó về làm trong lại ảnh thì nó bết như thế. Để ảnh toàn thấy mây mù xem nó còn nhức mắt hơn

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Và đây là tấm hình đã xử lý để cho các cụ xem. Với hiệu ứng của ánh nắng em thề với các cụ là mắt em nhìn thực tế nó như thế này. Nên em đã nói các cụ hãy đi đi đã rồi hãy phán ná
Cụ ko cần xử lý.

Cái cụ nên tránh kỵ là chụp ảnh vào giữa trưa, nhất là trời ko xanh

Original Date/Time = 2011:10:23 12:00:20

Thế này thì ánh sang ko đẹp đc, tốt nhất né khoảng 10h30 đến 1h30 đi

Lúc đó cụ sẽ ko phân biệt đc thuận và ngược sáng bằng mắt thường, chứ đừng nói cái máy ảnh nó đo sáng ntn, LCD lúc đó chói với ánh mặt trời nên review ko chuẩn

Đôi khi là ánh sáng xiên, chụp rất khó chịu

Chỉnh sửa cuối:

WHITE TIGER

Xe container
Cụ xem lại hộ em đi em up hai cái ảnh một cái chi tiết cái đó mà cụ kêu bết thì em bó tay chấm com còn với thời tiết kiểu đó về làm trong lại ảnh thì đương nhiên nó bết trừ khi cụ vác nano đi cụ ná
Tôi dùng tamron 17-50 chứ cũng chả cần L hay N.Mà tôi nói cái này nè.Từ màu bó rơm,đất,cây ven bờ đất bị đẩy lên nhiều quá thành ra sai màu

Màu xanh cũng chuyển thành vàng là do đẩy màu quá đà

Còn lần sau mà bị thế này

Thì mua con filter UV ngon ngon 1 tí chứ 1 đến 200k không có ngon để lọc UV.Còn khi bị như thế này thì tăng tương phản lên

Hôm trước đi với Kiến Đỏ mới biết thêm là nếu cứ cầm lên chụp ngay là kiểu gì cũng bị đo sáng sai.Nhất khi chênh sáng từ bức ảnh trước và bức ảnh sau

Chỉnh sửa cuối:

son_rua_sanbay

Xe buýt
em thấy thớt hơi loãng các cụ bàn về kĩ thuật bên này làm gì.
em có nhiều chuyến đi,mỗi chuyến cũng gót nghìn ảnh nhưng toàn chụp bằng máy du lịch còm.các cụ cứ như này em phọt nên cũng thấy xấu hổ.em nghĩ nhiều cụ cùng chung suy nghĩ này với em