Hà Giang chuyến đi không định trước !

DuongTri1111

Xe buýt
Về cơ bản là cháu thấy cụ Vungocanh xờ dờ cứ chụp nếu thích và về cơ bản là cứ túc tắc nâng cao dần dần, ảnh cụ có cái được cái chưa được, ai cũng thế cả, nghĩ được lý do, vì sao mình chụp bức ảnh này, thế là tốt rồi, cháu tập mãi mà vẫn chỉ, giơ máy là choạch, còn cũng chả hiểu, tại sao lại choạch thế, thế nên các mợ ấy mới bẩu ảnh cháu làm bìa sau họa báo thì tốt hơ hơ hơ. Cháu vẫn vote cụ.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
.......thế nên các mợ ấy mới bẩu ảnh cháu làm bìa sau họa báo thì tốt hơ hơ hơ. Cháu vẫn vote cụ.
Khoe khéo thế! Vừa khoe có nhiều mợ xem ảnh mình vừa khoe ảnh mình chụp đẹp như tạp chí! Em cũng chỉ phấn đấu như thế rồi e nghỉ chơi đấy!

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ chuột nói đúng lẽ ra cháu phải bỏ cái chứ kia đi để khỏi làm tức mắt các cụ ấy cơ mà cháu chả bỏ được chỉ có mod mới bỏ được thôi. Cháu bỏ cái title bên trong rồi nhờ mod bỏ cái bên ngoài cho giống cái trong vậy. Nhưng cháu lại thấy cũng vì nó mà cháu lại học được nhiều điều hơn cái mà cháu sợ nhất là người ta lặng lẽ đi vào rồi lặng lẽ đi ra hay kiểu kiểu như là một câu chung chung ảnh đẹp hay ảnh xấu. Nên cháu luôn cảm ơn khi các cụ chém nhiệt tình, có chém như mổ bò mới rõ thực hư nó thế nào phỏng các cụ

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Thôi thì ảnh có nào em post vậy
Bọn em đến gần quản bạ thì trời đã về chiều nhanh nhanh vội vã cho kịp đến núi đôi trước khi trời tối nhưng em cũng tranh thủ chụp thêm vài tấm hình làm kỷ niệm cho chuyến đi

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Đến Quản Bạ thì trời đã gần tối một kỷ niệm khó quên trong chuyến đi đó là cả đoàn xe nào cũng đã gần hết xăng và dự tính đến QB sẽ đổ xăng nhưng đến nơi thì trời! mất điện 2 ngày chẳng có cây xăng nào bán cả thế là cả đoàn nháo nhác hết cả lên chẳng lẽ đêm nay phải ngủ lại đây, thôi còn một cách đó là xe nào còn đủ chăng chạy quay lại Yên Minh thì quay lại đó vác thêm cái can mua ngoài chợ may ra còn cơ hội đi về, cũng may là trót lọt rồi cũng về đến HG, thế nên kinh nghiệm các cụ đi đường trường đừng để nước đến chân mới nhảy mà luôn phải dự phòng ít nhất 10 lít xăng còn trong bình nhé.
Núi đôi thì chắc các cụ xem quá nhiều rồi và em cũng không còn cảm hứng để chụp nữa nhưng khi đến đây em lại thấy thích cái thị trấn yên bình này và thích những mảng màu được thiên nhiên tô vẽ nơi đây

linhthuydanhbo_

Xe tải
mấy ảnh nầy có chỉnh sửa gì ko vậy cụ mợ chủ nhà ơi?
Đến Quản Bạ thì trời đã gần tối một kỷ niệm khó quên trong chuyến đi đó là cả đoàn xe nào cũng đã gần hết xăng và dự tính đến QB sẽ đổ xăng nhưng đến nơi thì trời! mất điện 2 ngày chẳng có cây xăng nào bán cả thế là cả đoàn nháo nhác hết cả lên chẳng lẽ đêm nay phải ngủ lại đây, thôi còn một cách đó là xe nào còn đủ chăng chạy quay lại Yên Minh thì quay lại đó vác thêm cái can mua ngoài chợ may ra còn cơ hội đi về, cũng may là trót lọt rồi cũng về đến HG, thế nên kinh nghiệm các cụ đi đường trường đừng để nước đến chân mới nhảy mà luôn phải dự phòng ít nhất 10 lít xăng còn trong bình nhé.
Núi đôi thì chắc các cụ xem quá nhiều rồi và em cũng không còn cảm hứng để chụp nữa nhưng khi đến đây em lại thấy thích cái thị trấn yên bình này và thích những mảng màu được thiên nhiên tô vẽ nơi đây

chuotlang

Xe lừa
Lại đổi topic name rồi hả?

Phát hiện ra nhà VNA này thích dùng hay khám phá đo sáng Spot nhi?

Rất hiếm khi dùng nó trong phong cảnh

vungocanhxd

Xe tăng
Cụ linhthuydanhbo: mấy ảnh đó em không dùng thuốc tí nào đâu
Lại đổi topic name rồi hả?

Phát hiện ra nhà VNA này thích dùng hay khám phá đo sáng Spot nhi?

Rất hiếm khi dùng nó trong phong cảnh
Cụ cứ nhắc khéo hôm trước cụ nói em mới biết đấy nên mấy tấm này chụp cùng thời điểm mà cụ thấy nó khác nhau đúng không ạ

chuotlang

Xe lừa
Spot cực hiếm dùng cho phong cảnh, kể cả ngược sáng

Ngược sáng thì nên dùng M chụp, xoay tốc rồi review chuẩn hơn

Ngoài ra cụ xem lại cái Filter UV của cụ hình như có vấn đề, ít nhất cụ cũng phải dùng loại rẻ nhất là Kenko Pro1 mới ko ảnh hưởng đến quang học, nó rẻ lắm, có 30$ thôi

Trc em có nghịch ngợm Nikon D200 với Kit của đứa em 2 hôm trước khi mua DSLR, màu sắc nó cũng ko phải như thế này

Mà Nikon thì cụ nên dùng Nik Soft

Theo em cụ chơi HDR luôn đi, đơn giản mà hiệu quả hehe

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Ảnh đi lần này dở tệ mà cụ có cái nào ra hồn đâu, mà em nghe cụ nothinghd nên làm con 24-85mm nhưng con này em thấy có nhiều cái dở, mấy cái ảnh quản bạ em đến trời nó tối thui rồi nên em lôi tripod ra phơi sáng đấy. Nói lại chuyện con 24-85mm con này lấy nét rất chuối, chụp ngược sáng thì flare, chụp ở 24 thì méo hình còn ảnh cho ra cũng chẳng trong hơn kit là mấy. Em thì chẳng nhiều xèng để đuổi theo công nghệ như cụ nên thôi ảnh về cứ up lên CCCD thì chắc vẫn hơn PnS, nghiệp chơi thì còn công phu lắm tập tành kỹ xong chắc với mong muốn của em ít nhất cũng phải là 700+24-70+70-200 thì mới đủ dùng cụ ạ. Còn Nik Soft em cũng cài ra nhưng chưa quen dùng, HDR thì tùy hoàn cảnh thôi cụ à có cái được có cái cũng phảm cảm lắm

Ti tach

Xe buýt
theo quan điểm của em bài như này nên phọt bên Nhiếp ảnh thì đúng hơn.
vs lại đang nhìn ảnh bài này. sang bài khác chả buồn nhìn ảnh nữa.vì sao thì cụ cũng hỉu
E đồng ý với cụ. @ Đôi lời với cụ Chuột: Nói chung đây là "câu chuyện các chuyến đi" là chia sẻ về cảm nhận và kinh nghiệm các chuyến đi, chứ hoàn toàn không đi sâu vào lình vực nào cả ( kỹ thuật ảnh, khoáng sản, địa chất....)> Trong các bài Post của Cụ đi hơi sâu vào lĩnh vực chuyên môn kỹ thuật, đôi khi làm cho nhiều người cụt hứng chia sẻ tâm tư và hình ảnh(bình dân). mạn phép xin cụ đi vào thới riêng cho đa số mọi người tự nhiên chia sẻ được ko ạ.

Thái Phượt

Xe tăng
http://nf6.upanh.com/b4.s2.d3/cfd40fbd209770e6b13ceb5c83287682_37726026.

Ôi Núi Đôi này là ảnh chụp lâu rồi Cụ đem ra post lên đúng ko ? .E đi HG 2/11/2012 Núi Đôi của E có mặc Coọc Xê hàng hiệu ,in chữ đàng hoàng cơ
[IMG]http://i1068.photobucket.com/albums/u454/binhnguyen001/Lung%20Cu/SNV30251.jpg
về phần Cây Xăng E xin lưu ý thêm là ,từ HG vào Đồng Văn mỗi thị trấn Huyện chỉ có 1 cây xăng thôi .Thị trấn Tam Sơn trước có 2 bi chừ chỉ còn 1 mà ko có xăng A92 chỉ có A95 ,vào đến Yên Minh mới có A92 .Mỗi TT có nhõn 1 cây Xăng nên thái độ của nhân viên rất khó chịu nhưng qua sông phải lụy đò thôi

Thái Phượt

Xe tăng
ôi E Xo Ry cụ chủ thớt .Bài cụ post từ năm ngoái ,Cụ Tí Tách lôi lên E mắt " Cặp bà lời " nhìn ko kĩ lại Còm linh tinh , thành văn thực xin lỗi cụ Chủ thớt

benghe

Xe điện
Ảnh đi lần này dở tệ mà cụ có cái nào ra hồn đâu, mà em nghe cụ nothinghd nên làm con 24-85mm nhưng con này em thấy có nhiều cái dở, mấy cái ảnh quản bạ em đến trời nó tối thui rồi nên em lôi tripod ra phơi sáng đấy. Nói lại chuyện con 24-85mm con này lấy nét rất chuối, chụp ngược sáng thì flare, chụp ở 24 thì méo hình còn ảnh cho ra cũng chẳng trong hơn kit là mấy. Em thì chẳng nhiều xèng để đuổi theo công nghệ như cụ nên thôi ảnh về cứ up lên CCCD thì chắc vẫn hơn PnS, nghiệp chơi thì còn công phu lắm tập tành kỹ xong chắc với mong muốn của em ít nhất cũng phải là 700+24-70+70-200 thì mới đủ dùng cụ ạ. Còn Nik Soft em cũng cài ra nhưng chưa quen dùng, HDR thì tùy hoàn cảnh thôi cụ à có cái được có cái cũng phảm cảm lắm
Cụ mua 24-85 lắp vào máy crop thì dở rồi, kém hơn cả 16-85... em dùng 17-55 2.8 còn thấy kém nhiều so với fix đây này :(