Hà Giang chuyến đi không định trước !

fahrschule

Xe đạp
Năm ngoái em lên đến Lũng cú lúc 6 giờ tối.Kinh#:-s

tau_vu_tru

Đi bộ
Đoàn mình vừa rồi đi toàn chạy 60km/h đấy chứ.

ITVN

Xe tải
Ảnh cụ chủ chụp làm ảnh minh họa thì hợp. Em hơi tiếc cho con D 90
Nhà em đồng ý với bác này , đọc tít của chủ thớt làm em thất vọng quá :-? nếu Hà Giang - kinh đô của nhiếp ảnh được thể hiện qua tay nghề của bác chủ thớt , thì em đi chết đây :D

nam2709

Xe máy
Ảnh cụ chủ chụp làm ảnh minh họa thì hợp. Em hơi tiếc cho con D 90
Nhà em đồng ý với bác này , đọc tít của chủ thớt làm em thất vọng quá :-? nếu Hà Giang - kinh đô của nhiếp ảnh được thể hiện qua tay nghề của bác chủ thớt , thì em đi chết đây :D
Em đã đọc 1, 2 thớt của cụ chủ thớt này, văn thì hị hị, ảnh thì chả biết chủ đề vào đâu, nghĩ cụ chủ chắc đã về hưu lên đây chơi cho đỡ buồn nên cũng chã muốn nói giề. Nhưng đến thớt này, với cái tít cụ ấy giựt, với phong cách xì tin của cụ í thì nhà em lại ngứa ngáy quá. :D Cụ í tự nhận là đang học n... hiếp ảnh mong muốn được học hỏi nhưng bao nhiêu còm men cụ í cũng cho bay hết. Lại còn khoe khoang đã chụp đến ba bốn ngàn shots gì đó (đại khái thế, em không tiện tìm lại chính xác), người ta góp ý với cụ í về bố cục thì cụ í nói chả cần biết bố cục với mẹ cục gì. Người ta nói cụ í xem lại màu bết quá, thuốc nhiều quá, ảo quá thì cụ í thề độc màu thực ló nà như thế... rồi lại nói chuyện cao siêu, toàn những cân bằng trắng với gì gỉ gì gì... :))... Ôi giời, có hai cái ảnh chụp cả đoàn giữa đường nhựa, giữa ban ngày mà màu cũng rạc cả ra như chụp bằng cái điện thoại cổ lỗ sỹ ...

Chân thành khuyên cụ í nên xem lại mình, một là có tự đánh giá mình cao quá, như là nười tư tưởng văn hóa triết học cao siêu nên không thèm chấp bọn dân đen văn hóa lùn, hai là có hơi lẩm cẩm? ba là mắt cụ có vấn đề? bốn là cụ bị đọc nhiều võ quá tẩu hỏa nhập ma roài! Phải đi khám chữa ngay !! He he, em không biết chup ảnh dưng mà nói thật thả, có nghịch nhĩ thì cũng chỉ hy vọng cụ í tỉnh ra mà không tỉnh thì chắc cũng chẳng làm sao, cụ í kiên định nắm mà! :D

vungocanhxd

Xe tăng
Em đã đọc 1, 2 thớt của cụ chủ thớt này, văn thì hị hị, ảnh thì chả biết chủ đề vào đâu, nghĩ cụ chủ chắc đã về hưu lên đây chơi cho đỡ buồn nên cũng chã muốn nói giề. Nhưng đến thớt này, với cái tít cụ ấy giựt, với phong cách xì tin của cụ í thì nhà em lại ngứa ngáy quá. :D Cụ í tự nhận là đang học n... hiếp ảnh mong muốn được học hỏi nhưng bao nhiêu còm men cụ í cũng cho bay hết. Lại còn khoe khoang đã chụp đến ba bốn ngàn shots gì đó (đại khái thế, em không tiện tìm lại chính xác), người ta góp ý với cụ í về bố cục thì cụ í nói chả cần biết bố cục với mẹ cục gì. Người ta nói cụ í xem lại màu bết quá, thuốc nhiều quá, ảo quá thì cụ í thề độc màu thực ló nà như thế... rồi lại nói chuyện cao siêu, toàn những cân bằng trắng với gì gỉ gì gì... :))... Ôi giời, có hai cái ảnh chụp cả đoàn giữa đường nhựa, giữa ban ngày mà màu cũng rạc cả ra như chụp bằng cái điện thoại cổ lỗ sỹ ...

Chân thành khuyên cụ í nên xem lại mình, một là có tự đánh giá mình cao quá, như là nười tư tưởng văn hóa triết học cao siêu nên không thèm chấp bọn dân đen văn hóa lùn, hai là có hơi lẩm cẩm? ba là mắt cụ có vấn đề? bốn là cụ bị đọc nhiều võ quá tẩu hỏa nhập ma roài! Phải đi khám chữa ngay !! He he, em không biết chup ảnh dưng mà nói thật thả, có nghịch nhĩ thì cũng chỉ hy vọng cụ í tỉnh ra mà không tỉnh thì chắc cũng chẳng làm sao, cụ í kiên định nắm mà! :D
Em đã định không tranh luận nữa nhưng các cụ nói thế thì em xin nói vậy.
Cụ nam2709: Cụ vừa mới vào diễn đàn không biết đã hiểu gì chưa nhỉ
Cái thứ nhất là cụ déo hiểu gì thì nên nghe thôi đừng nói em không tự nhận mình là đang học nhiếp ảnh cụ ná, chụp 3000 shoot có nghĩa là mới chỉ cầm máy như là lớp vỡ lòng thôi chứ chưa phải người chụp ảnh. Còn mới cầm máy đương nhiên chưa ai dạy cho cụ về bố cục cả cụ hiểu chưa nên em chưa biết gì về bố cục cả thì đương nhiên em phải hỏi cho biết. Ảnh thì đương nhiên em đã tự nhận là nó không ra gì thì em mới post vào đây vào câu chuyện chuyến đi để các cụ xem chứ không phải box nhiếp ảnh.
Còn tranh luận của em với các cụ ấy toàn là những người em đã tiếp xúc bên ngoài và các cụ ấy biết em rồi và toàn là người có kinh nghiệm và đang dạy em nên em thích tranh luận cho vui cụ chưa hiểu thì nên hỏi trước rồi hãy viết ná
Còn cái tít chỉ để nói lên câu chuyện mọi người đến đây có nhiều cái để chụp thôi chứ còn gì nữa
Cụ xengheo: Ảnh post lên đây thì nó là ảnh minh hoa cho chuyến đi chứ cụ nghĩ nó là ảnh gì

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Còn cụ nào mới lập nick vào spam câu bài nữa thì spam nốt đi em còn giả nhời

Hihuccardem

Xe đạp
Còn cụ nào mới lập nick vào spam câu bài nữa thì spam nốt đi em còn giả nhời
Có cháu đây, hehe. Thưa cô Ngọc Anh, nhà cháu cũng mới chụp ảnh, cũng rất yêu Tây Bắc và ruộng bậc thang. Cháu chụp cũng xấu, xấu đến nỗi muốn quăng máy đi vì bế tắc cho cái sự nghệ thuật đầy xôi thịt của mình.

Nhưng hôm nay được xem ảnh cô, cháu tự tin hẳn. Cháu sẽ tiếp tục con đường nghệ thuật tao nhã của mình.

Mà cô chụp bằng lens gì, các thông số ảnh như thế nào thì share lên đây để các chú ấy chém gió cho chứ ảnh cô đã nông choèn choẹt thì chớ, lại ám vàng, out nét bét nhè chè sen đấy ợ.

vungocanhxd

Xe tăng
Có cháu đây, hehe. Thưa cô Ngọc Anh, nhà cháu cũng mới chụp ảnh, cũng rất yêu Tây Bắc và ruộng bậc thang. Cháu chụp cũng xấu, xấu đến nỗi muốn quăng máy đi vì bế tắc cho cái sự nghệ thuật đầy xôi thịt của mình.

Nhưng hôm nay được xem ảnh cô, cháu tự tin hẳn. Cháu sẽ tiếp tục con đường nghệ thuật tao nhã của mình.

Mà cô chụp bằng lens gì, các thông số ảnh như thế nào thì share lên đây để các chú ấy chém gió cho chứ ảnh cô đã nông choèn choẹt thì chớ, lại ám vàng, out nét bét nhè chè sen đấy ợ.
Lại thêm một đứa ngu đọc *** đọc lại thích chơi trội

bellring

Xe buýt
Góp vui với bác chủ tấm ảnh dưới chân Lũng Cú

DIRTBIKE

Xe đạp
Cảnh Hà Giang là nhất rồi còn gì nữa Bác ...

vungocanhxd

Xe tăng
Góp vui với bác chủ tấm ảnh dưới chân Lũng Cú

Cụ chụp đẹp quá cụ up tiếp đi ạ
Cảnh Hà Giang là nhất rồi còn gì nữa Bác ...​
Vâng cảnh đẹp lắm cụ ạ tiếc một nỗi hôm em đi mù sương quá chụp nó cũng chẳng thể đẹp được các cụ phải xem ảnh xấu hơn so với thực tế.

bellring

Xe buýt
Đường lên cột cờ Lũng Cú

bellring

Xe buýt
Cụ chụp đẹp quá cụ up tiếp đi ạ
Dạ cảm ơn cụ. Hôm em đi cũng mây mù nhiều lắm. Như cái ảnh em mới up lên thì cụ thấy. Cái ảnh ngôi nhà đó là vừa có tý nắng thôi còn đâu em chỉnh sửa cụ à.

Hihuccardem

Xe đạp
Lại thêm một đứa ngu đọc *** đọc lại thích chơi trội
Cháu ngu thì đúng rồi, nhưng ngu như thế nào cô chỉ rõ chứ ai lại chung chung thế? Xin giới thiệu với cô, cháu là sư phụ của chú Dím nên hầu hết các topic ảnh có bài của cô cháu ko bỏ mấy khi đâu ạ. Đé.o đọc là nào!

MIT-ONE

Xe điện
Em cũng góp một cái chụp bằng điện thoại ( Chỉ góp cái tình chứ không phải cái đẹp ợ )

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cụ chắc đi HG lần đầu, ảnh đẹp và tình cảm lắm. Đây không phải box ảnh nên cháu không dám chém. Cơ bản ảnh tình sẽ át hết kỹ thuật, kỹ thuật học sau làm lại cũng được cụ ạ. Cụ chỉ cần thêm 1 chút về bố cục và ý tứ trong ảnh nữa là ảnh cụ không chê vào đâu được nữa. Cháu đang GATO với cụ vì mùa này cháu chưa đi được và chưa được đi HG.
Cháu quote lại cái bài này, vì chém như các cụ hóa ra em khen ảnh cụ vungocanh là em khen đểu à :(( (( (( (( . Với nhà em khi muốn đi mà được xách ba lô lên đường là nhất, ảnh ọt là cái đứng sau. Xem ảnh thấy được cái tình của người chụp trong ảnh là được rồi. Chụp xấu, chụp sai lần sau ta chụp lại....thế nên nhà cháu mới lên Hà Giang ngót nghét gần chục lần thôi ạ.

Mà cháu lạy các cụ, các cụ cứ chạy đường Láng hòa lạc rồi các cụ phán chạy đường đèo trên Đồng Văn như đường Láng nhà các cụ ý. Cháu lạy thật đấy, vì các cụ đổ đèo với chạy đèo trên đấy mà đòi 60 - 70 thì các cụ sớm gặp ông bà ông vải lắm.

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Cháu ngu thì đúng rồi, nhưng ngu như thế nào cô chỉ rõ chứ ai lại chung chung thế? Xin giới thiệu với cô, cháu là sư phụ của chú Dím nên hầu hết các topic ảnh có bài của cô cháu ko bỏ mấy khi đâu ạ. Đé.o đọc là nào!
Vâng thế thì cháu xin lỗi cụ ạ. Cụ làm ơn đọc lại hộ cháu đi rồi cụ hãy phán, nguyên cái chuyện cụ hỏi cháu chụp bằng lens gì đã chứng tỏ cụ có đọc đâu mà cụ đòi phán ảnh cháu chỉ là tay mơ chụp cũng chỉ là chụp chơi chẳng cần so đo hơn kém với ai. Hay vì cháu để cái tiêu đề làm tức mắt các cụ thì mod ơi xóa giùm em cái tiêu đề cái.
Diễn đàn bên này cũng là diễn đàn fun chớ đâu phải diễn đàn nhiếp ảnh có nên chăng nếu nói như cụ thì sang diễn đàn photo cụ chém chứ cụ đừng chém cháu bên này tội nghiệp cháu lắm cụ ạ.
Ảnh cháu chụp chẳng ra gì là đương nhiên thôi cháu mới học vỡ lòng thì bập bẹ mà cụ lại tức cháu thì nên chăng cụ là sư phụ rồi mà lại chấp một thằng con nít liệu có đáng không ạ
Còn ngay từ đầu cháu nói chuyện riêng với mợ Dím là ảnh cháu chụp hỏng nên cháu không up lên nhưng mợ động viên cháu up lên cho mợ ấy chém thì cháu up thôi chớ cháu thế nào thì vẫn là cháu cụ có không vừa lòng thì hỏi lại mợ ấy
Cụ đợi cháu tí cháu làm kiếm xiền rùi nói tiếp ạ

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Hết giờ làm rồi cháu xin nói tiếp
Cháu xin mạn phép nói về ảnh, mợ Dím nói ảnh của cháu tình cháu cám ơn mợ ấy nhưng đến bản thân cháu còn không biết ảnh của mình tình ở chỗ nào. Cháu đọc nhiều, xem nhiều để bổ béo cái thân thôi chứ khi chụp cháu chỉ muốn nói điều gì đó qua tấm ảnh mình chụp chẳng hạn tấm chụp đứa trẻ cháu đã phân tích ở trên, hay tấm chiếc đồng hồ là cháu muốn nói đến sự so sánh về thời gian của ngôi nhà của bức tường qua cái đồng hồ kia. Có điều đấy là dụng ý của người chụp thôi còn ảnh thì làm thế nào để nói điều mình muốn nói thì cháu như đứa trẻ nít tập tẹ nói chưa tròn câu.
Các cụ ấy góp ý nhiệt tình cháu xin ghi nhận nhưng các cụ cứ đọc kỹ từng từ đi đã nhé. Chuyện ảnh không nét cháu cũng đã nói, chuyện sai cân bằng trắng cháu cũng đã giải thích là cháu cố tình đẩy nó lên chứ không phải cháu sai nhưng các cụ chỉ tập trung vào chửi cháu mà không hề phân tích rằng nếu sai như thế thì nó dẫn đến điều gì màu không trung thực thì cháu cũng đã nói rằng dụng ý của cháu là để màu như thế để nó có cảm giác cổ điển còn nó có đạt hay không lại xin các cụ dạy bảo.
Thế thì bài học các cụ dạy đã hết đâu mà các cụ toàn phán lung tung không đúng chủ đề người nghe muốn nghe và khi người ta không nghe thì các cụ chửi
Còn về mặt xã hội mà nói cụ chửi cháu trên diễn đàn thì có nghĩa cụ đang chửi cháu ngoài chợ, vậy thì cháu sẽ chửi lại chứ không người ta bảo cháu ngu đứng nhìn người ta chửi mình mà không nói gì.
Các cụ thiện cảm thì cháu nghĩ nó cũng như ngoài xã hội các cụ nói chuyện riêng góp ý riêng với cháu chứ không phải đứng ngoài đường chửi bậy. Cháu vào thớt ngưởi khác mà có lỡ nói lời nào không hay thì ngay lập tức xin lỗi chớ không đứng đó chửi đổng chả có văn hóa tẹo nào cả.
(Sư phụ của cậu Dím tức ngang hàng với sư tổ mình đấy vậy mà...thất vọng quá)
Đấy cháu nói thế để cụ hiểu còn có gì không phải cháu xin lỗi các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối: