Hà Giang chuyến đi không định trước !

Phỡn

Xe tăng
Về đi đèo thì Everest của nhà bác phải gọi xe cỏ nhà cháu bằng cụ mà cháu còn khép nép ngồi bậu cửa hóng hớt nãy giờ.

Tốc độ trung bình Đồng Văn, Mèo Vạc, Quản Bạ chỉ 30 cây duối/giờ thôi. Trừ khi cãi nhau với vợ cả muốn quyên sinh cùng vợ hai hehe.
Thế ợ, cháu muốn biết cái xe phải gọi bằng cụ nó dư lào quá ợ. Cháu có về đến Bắc Sum gặp chú 3,5 tấn hàng tung cửa đổ đèo toàn 60-70 đấy :))
Mà everest cũng chả phải của cháu ợ ;))

MyMac

Xe điện
Ngày đầu tiên chúng tôi đi từ HG-Bảo Lạc-Mèo Vạc-Đồng Văn
Trên đỉnh đèo

Cảm ơn kụ đã chia sẻ. Em chỉ nói một khía cạnh mà em thấy giật mình và có lẽ nên rung một tiếng chuông cảnh tỉnh kẻo muộn mất. Đó là so sánh hai bức ảnh trên. Các kụ nhà mình quá hoành tráng và phong độ. Trong khi các mợ nhà mình thực sự có vấn đề!!! Đó là việc chăm sóc cho ngoại hình của các mợ kém đến thảm hại. Em thấy bảo không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp. Các mợ chểnh mảng thế này cứ bảo làm sao hôm nọ có cái thống kê là đàn ông cánh mình tuyền có phòng nhì.

Vài lời góp ý chân thành gửi đến các mợ. Em vẫn biết đây là chuyến phượt, không cần phải phấn son giày cao gót. Nhưng nhìn các mợ như thế này, em thấy nản quá.

MRNO

Xe hơi
mình thích những con đường và ruộng bậc thang quá cơ.

vungocanhxd

Xe tăng
@cụ vungocanhxd: chưa nói tới bố cục bức hình mà em thấy khá nhiều ảnh của cụ bị đổ đường chân trời đấy ợ..
Cụ giải thích thêm đi ợ
All: em thấy các cụ bàn tán mà sốt ruột quá thôi em up ảnh vậy
Mợ Dím nói em mới vỡ lẽ cứ tưởng không phải chợ phiên
Buồn thê thảm

Trẻ con thì ngồi chơi trước nhà ngay cổng chợ

Tấm này nếu không có người mẹ mà chỉ mình em bé thôi có lẽ nó sẽ được nói đến nhiều hơn nhỉ

Tấm này em chụp rung tay tiếc quá cơ

Chỉnh sửa cuối:

hunganh700

Xe tải
Cụ ơi! Các mợ í làm vậy là có chủ đích đấy ạ. Đoàn đi nhiêu cụ, nhiều mợ thế này nên các mợ ấy giữ hòa khí cho các cụ nhà ta khỏi mất đoàn kết, có vậy chuyến đi mới thành công chứ cụ :D Mà em thấy các mợ vưỡn xinh tươi thế còn gì!
Cảm ơn kụ đã chia sẻ. Em chỉ nói một khía cạnh mà em thấy giật mình và có lẽ nên rung một tiếng chuông cảnh tỉnh kẻo muộn mất. Đó là so sánh hai bức ảnh trên. Các kụ nhà mình quá hoành tráng và phong độ. Trong khi các mợ nhà mình thực sự có vấn đề!!! Đó là việc chăm sóc cho ngoại hình của các mợ kém đến thảm hại. Em thấy bảo không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp. Các mợ chểnh mảng thế này cứ bảo làm sao hôm nọ có cái thống kê là đàn ông cánh mình tuyền có phòng nhì.

Vài lời góp ý chân thành gửi đến các mợ. Em vẫn biết đây là chuyến phượt, không cần phải phấn son giày cao gót. Nhưng nhìn các mợ như thế này, em thấy nản quá.

Phỡn

Xe tăng
Cụ giải thích thêm đi ợ
Buồn thê thảm
Chỗ này giờ chỉ để tổ chức sự kiên thôi cụ ạ ;))
Theo em hóng đc thì tất cả các đám cưới ở trấn ĐV đều phải ra đó cỗ bàn thì phải

Linh_piano

Xe điện
Cụ giải thích thêm đi ợ
Buồn thê thảm
Đây, tấm này của cụ bị đổ sang phải do khi bấm cụ để máy nghiêng về bên trái. Còn 1 số tấm khác cũng bị đổ tương tự, điển hình là tấm cụ chụp Cột cờ.
Cái này cụ nên để ý chứ không nhìn hình tức mắt lém ợ.
Đây không phải box hiếp ảnh nên em chém có vậy thui ợ.

Tấm này em chụp cũng bị đổ (trường Lũng Thầu)

Còn tấm này không đổ ah (hàng bánh cuốn chợ ĐV)

Chỉnh sửa cuối:

vungocanhxd

Xe tăng
Cái đó thì em bị hơi nhiều lúc về chỉn chu thường hay ngồi crop lại bây giờ đang bận bịu cũng chẳng kịp nhìn ngắm lại nó nữa, cám ơn cụ nhắc nhở

Chỉnh sửa cuối:

Forcus

Xe tải

Dễ hiểu thôi, các cụ ông thì ngủ lăn quay, khỏe
Các cụ bà thì phần thì lo bị ma nó............ phần vì hay tửing tưởng nên không có ngủ đc, thế là da xấu đi thoai!!!

vungocanhxd

Xe tăng
Dễ hiểu thôi, các cụ ông thì ngủ lăn quay, khỏe
Các cụ bà thì phần thì lo bị ma nó............ phần vì hay tửing tưởng nên không có ngủ đc, thế là da xấu đi thoai!!!
Cụ phó vô mà không chém ảnh cho nhà cháu tiến bộ mà lại chém mẫu ná, hai tấm đó hụp bị hỏng coi như không tính ạ

vungocanhxd

Xe tăng
Làm tí hoa nào

Làm tí hoa nữa cho xôm
http://ne5.upanh.com/b1.s4.d1/ae14f38cfeb9b65db252602e9c191a7b_37319865.dsc61641copy.jpg[img]

[img]http://ne8.upanh.com/b3.s1.d3/7c2ba1e9626806136fba3bcf5851326d_37319868.dsc61951copy.jpg

Sắc màu thế này liệu có trung thực không nhỉ

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Hình như cụ vẫn đang đi chụp đúng không ạ.
Hay là cụ đã về rồi.

Hình như cụ chẳng nghe mọi người góp ý.

Libor

Xe điện
Tấm này em chụp rung tay tiếc quá cơ
Tấm này không hẳn do bác rung tay đâu ạ, chính xác hơn là bác đã để nét lấy vào cái tủ phía sau và vãn bị thừa sáng hay còn gọi là bị cháy.

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Xem lại Len có khi bị focus sai k, lắp thử CPL vào chụp xem có ổn hơn ko?
Thấy cái Len này sao sao ý
Tốt nhất nên để exif cho anh em góp ý

Cụ chụp DSLR có khi còn lâu hơn em đấy, em mua cuối tháng 4/2011, đến h chụp đc 6000 tấm, bắn lung tung cho sướng tay ;)

Hình như đây là D90 + kit của cụ chụp?

Chỉnh sửa cuối:

xeghe112

Xe tải
ảnh chụp đẹp quá ,ủn cho bác 1 cái

chayrung

Xe hơi
Xem ảnh làm em lại nhớ đến Hà Giang thế không biết bao giờ mới có dịp quay lại 6 huyện cực bắc của Hà Giang

Libor

Xe điện
Xem lại Len có khi bị focus sai k, lắp thử CPL vào chụp xem có ổn hơn ko?
Thấy cái Len này sao sao ý
Tốt nhất nên để exif cho anh em góp ý

Nhìn ảnh trên thì không thể tại lens bị sai Focus vì em bé ngồi quá xa so với cửa, nếu lens bị lỗi này thì khoảng cách này rất ít, chỉ khi chụp chân rung mới phát hiện ra. Cái này em đoán mò là bác Ánh đặt chế độ của máy lấy nét vào 1 góc ảnh, hoặc lấy nét đa điểm nên nó cứ lấy được chỗ nào là nó canh nét chỗ đó :P

Okane

Xe container
E đố các cụ biết, chủ thớt là zai hay gái hay ở giữa ạ, e chẳng biết giới tính nên ứ dám chém càn :D

chuotlang

Xe lừa
Nhìn ảnh trên thì không thể tại lens bị sai Focus vì em bé ngồi quá xa so với cửa, nếu lens bị lỗi này thì khoảng cách này rất ít, chỉ khi chụp chân rung mới phát hiện ra. Cái này em đoán mò là bác Ánh đặt chế độ của máy lấy nét vào 1 góc ảnh, hoặc lấy nét đa điểm nên nó cứ lấy được chỗ nào là nó canh nét chỗ đó :P
Chắc là lấy nét multi points hehe, mà bác Lý chụp Nam Ninh có tý ảnh thôi à, phí con Pentax 645 quá ;)
Hình bác chụp cái xe là Lacrosse à?

Chỉnh sửa cuối: