[Thảo luận] Gương chiếu hậu và kính bên khi troi mưa

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Ôi trời ơi CỤ Toorop có cái gì hiện đại nhưng phức tạp thế nhỉ. Có mấy khi trời mưa đâu mà vũ khí của Cụ ấy hơi bị Khủng. Có lẽ Cụ đấy đi đường trường nhiều.

Xe gỗ

Xe đạp
Thuốc đới càng lau càng nhòe vì ko thấm nước, thôi cứ đi cẩm thận cụ ạ, trước khi đi nhớ lau cái gương là ok mà
Ai bẩu cụ là chị em không có thuốc lào ? =))

fuxe

Xe container
Vấn đề là đi mưa 1 lúc nó lại ... nhạt nhòa :| nên em đề nghị cụp bớt gương xuống
Thuốc đới càng lau càng nhòe vì ko thấm nước, thôi cứ đi cẩm thận cụ ạ, trước khi đi nhớ lau cái gương là ok mà

Game Over

Xe điện
Ban ngày còn đỡ...chứ tối mà mưa nữa thì...đi phải cẩn thận tuyệt đối!

Rango

Đi bộ
Chỉ có cách này thôi cụ ợ, cụ thấy thế nào (em mượn của 1 bác bên otosaigon)
2 gương trên táp lô là gương dự phòng nếu bị "vặt" 2 gương ngoài 8-|

Số lượng gương khiến em toét mắt, lắp cảm biến quanh xe nữa là đủ bộ. Bác chủ xe này em dự phải là người cực kỳ kỹ tính và cẩn thận.

coolpix8700

Xe ngựa
Có mỗi cách là thật cẩn thận. Em cũng bôi đủ thứ vào kính rồi mà như hôm qua cả ngày trên đường, lúc rẽ em cứ rất từ từ, nhất là lúc chui từ cái đường đi tắt từ Đại Lải để vào QL2, chỗ phải chui qua cái khe của giải bê tông phân cách cứng, rất nhiều xe tải, xe công chạy, em hạ cả kính 2 bên xuống để nhìn được từ xa. Chỗ đó mà sơ ý thì chúng đủ khả năng cho cái xe em đi ngang vài chục mét. Đến tối đến đám cưới ở KS Thắng Lợi, trong bãi xe vì trời mưa, bảo vệ họ không ra xếp, xe đỗ dọc đỗ ngang. Lúc đi ra em phải lùi, cũng hạ 2 bên kính và nhìn đi, nhìn lại thế mà cũng hú vía, xít lùi vào cái xe đen xì (chắc SF) phía sau lùm cây!

chaybo

Xe điện
Em vote cho thuốc lào.
Em tuyền làm vậy. Trong veo!
Còn cách nữa là cụ chủ thớt đổi xấy cái xe xìn xịn ấy! Loại xe có xấy gương xấy kính gì đó. Ok ngay.

Game Over

Xe điện
Tóm lại cách tốt nhất là cẩn thận(bình thường đã cẩn thận òi thì mưa sẽ phải cẩn thận gấp 2),quan sát kỹ...

beefburger

Xe tăng
Em Mua của sonax một lọ dung dịch có tên gì chả nhớ, trước khi mưa e lau vào hai gương để 5p nó ngấm vào gương khi đi nước rơi vào rơi luôn như Kiẻu hiệu ứng lá sen ấy ạ sướng lắm

Newbie_SG®

Xe hơi
Cái lọ nước ấy là Clear View của ABRO thì phải, giá 48K đồng. Xoa lên 2 gương chiếu hậu rất tốt. Nước không bám mà rơi đi luôn.

Xịn nữa thì mua loại xe hịn có rửa và sấy gương ấy.

One_in_one

Xe hơi
Mấy hôm nay mưa quá, em đi xe 1 lúc là guong và kính bên bị nuoc mua nó bám vào
, khó nhìn quá. Có bác nào biết chút kinh nghiệm để khắc phục việc này ko? Em mới lái rất mong các bác dạy bảo. Em xin cảm ơn!
Nhà cháu thấy có cả mấy loại nước xịt đấy.

ford focus 2010

Xe điện
Em vote cho thuốc lào.
Em tuyền làm vậy. Trong veo!
Còn cách nữa là cụ chủ thớt đổi xấy cái xe xìn xịn ấy! Loại xe có xấy gương xấy kính gì đó. Ok ngay.
hôm nay e đi sau lexus lx450, thấy tài xế hạ kính, dùng rẻ lau gương 2 bên xe, chắc xe đó chưa xịn các cụ nhỉ. Muốn rẻ, các cụ ra hàng hòm, hỏi mua dung dịch chống thấm cho đá granit rồi về tự bôi lên gương, kình theo đúng quy trình. Nước mưa vào, lăn lông lốc xuống đất.

à, các cụ nghe chuyện "thuốc lào ướt mày cũng mang ra đây làm gì chưa nhỉ"? để em kể nhé, nhưng bậy bạ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

PhuongDong

Xe tăng
Em Mua của sonax một lọ dung dịch có tên gì chả nhớ, trước khi mưa e lau vào hai gương để 5p nó ngấm vào gương khi đi nước rơi vào rơi luôn như Kiẻu hiệu ứng lá sen ấy ạ sướng lắm
Em hỏi khí không phải có phải cụ làm bên Trung tâm dự báo thời tiết không ợ ?

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu tuyền lấy khăn lau thôi ạ! Mất thời gian tý nhưng cũng hiệu quả! Nhưng phải là khăn khô chứ ướt thì coi như là không lau đấy ợ!

tienhungtech

Đi bộ
Cụ ra hàng mua chai Clear View hoặc sản phẩm tuơng tự. Bôi lên kính theo hướng dẫn. Cái này nó là loại công nghệ nano, tạo hiệu ứng lá sen, nước trôi tuột vì vón thành cục chứ không bám vào kính. Tác dụng được khoảng 2 tuần.

xedapghe

Xe tải
Oh thế xe em là xe cỏ mà cũng được trang bị ngon thế nhỉ. Đầu tiên em ít dùng đến nút sưởi kính sau nên cũng chẳng để ý, em cũng nghĩ rằng nó chỉ sấy cái kính sau thôi, nơi mà có những đường ngang ấy, mấy hôm nay mưa em bật nút đó lên cứ thử xem có sấy được hai cái gương không vì mưa nhòe nhoẹt quá, đầu nghĩ rằng cứ bật lên cho vui biết đâu có sấy gương he he thế mà có sấy gương thật bác ạ. Bật một lúc giọt nước trên gương khô hết ngay và gương trong vắt như bình thường, thế mới khoái chứ, xe mình cũng có sấy gương mới ghê.he he. Em thấy hay quá nghĩ hay là trời mưa bé nó không dính mưa nữa nhưng không phải, em sờ tay thử lên mặt gương thấy ấm ấm nên em kết luận đích thị có sấy gương nữa. Em thấy các bác ở trên thuốc lào Tiên lãng bôi cái này cái kia tự nhiên em thấy xe mình sướng thế không phải bôi cái gì, bấm pooc một cái thế là khô cong. Như bác gì nói nhỉ , bây giờ mới thấy giá trị của xe xịn, he he ơ thế xe em cũng được gọi là xe xịn ạ.?

doping

Xe tải
cụ phủ nano sẽ ổn ngay, nó giống hiệu ứng lá sen ko bám nước đâu