[Funland] Gửi tiền ngân hàng...có phải là 1 giải pháp tốt ?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Trên đời có gì rủi ro thấp mà tiềm năng lợi nhuận lớn không ? :))

- Chơi forex: tỷ suất lợi nhuận cực lớn và rủi ro cực cao. Số người thua 99%.
- Chơi chứng: tỷ suất lợi nhuận cao và rủi ro lớn, số người thua 95%.
- Đầu tư đất: Lợi nhuận khá cao, rủi ro lớn.
- Kinh doanh : Lợi nhuận cao, rủi ro lớn.
Tất cả các phương án trên đều rất đau đầu. Nhiều trường hợp có thể tan tác gia đình.

- Gửi tiết kiệm: lợi nhuận thấp, rủi ro gần = 0. Không đau đầu. Hơn nữa, trong nhiều giai đoạn thì lợi suất tiết kiệm có thể còn vượt cả các kênh đau đầu trên.

Trên đời có gì rủi ro thấp mà tiềm năng lợi nhuận lớn không ? :))

- Chơi forex: tỷ suất lợi nhuận cực lớn và rủi ro cực cao. Số người thua 99%.
- Chơi chứng: tỷ suất lợi nhuận cao và rủi ro lớn, số người thua 95%.
- Đầu tư đất: Lợi nhuận khá cao, rủi ro lớn.
- Kinh doanh : Lợi nhuận cao, rủi ro lớn.
Tất cả các phương án trên đều rất đau đầu. Nhiều trường hợp có thể tan tác gia đình.

- Gửi tiết kiệm: lợi nhuận thấp, rủi ro gần = 0. Không đau đầu. Hơn nữa, trong nhiều giai đoạn thì lợi suất tiết kiệm có thể còn vượt cả các kênh đau đầu trên.
Để tính thì nó vô cùng lắm. Ví dụ: 700tr của cụ hồi cụ gửi cách đây 1 năm xấp sỉ 2 chục cây vàng, bây giờ + lãi = ?.

yourdalink

Xe container
Cụ nghe gì mấy lão ấy. Mấy lão bảo k bao giờ gửi bank chứng tỏ k bao giờ có tiền. Nói thế cho vuông :)

Vũ Đức

Xe tăng
Cũng khó,nếu ủ vào đất trong vòng 2-3 năm nó lên thì ngon...còn bị ôm 10 năm thì gửi tiết kiệm ngon hơn.
Nên tụ tập mấy ông lại,chém gió các kiểu sẽ vỡ ra nhiều đấy ạ.Trên này còm khó đủ ý và có thể ko hiểu hết nội dung mà mấy cụ truyền tải.

Crusaderland

Xe điện
Chứng khoán đang có nhiều cơ hội lớn, bác có 700tr và dùng margin nữa là có khoảng 1,4 tỷ.
Đầu tư vào mã an toàn chỉ 3-6 tháng tăng được 20-25% giá là có lãi 50% rồi, bằng gửi bank 7 năm.

puskinvina

Xe tải
Sao lại chả mấy nước bank như VN là sao cụ, em không hiểu?
Nước khác ls chỉ 1 đến 2% 1 năm ( có nước 0% ) . Tq cũng chỉ tầm 3% ( khách hàng của em bên tq nó bầu thế ) . Mình 7 đến 8% lại được nhà nước bảo kê . Thế thì chả ngon hả cụ . Còn đừng nghe mấy cụ bảo đổi tiền , lạm phát siêu cao ... nhìn thực tế thì mấy năm nay kinh tế vĩ mô ok , lạm phát thấp còn đổi tiền thì ko thể nào vì bây h ko phải vài chục năm trc muốn làm gì thì làm .

cairong_2011

Xe container
Nếu ko biết kinh doanh đầu tư chỉ có cách gửi bank hoặc mua TP do các bank bảo lãnh (lãi cao hơn 1 chút)

huruby

Xe hơi
mua vàng đi cụ, cụ ko thấy là thế giới đang loạn à?

Trục

Xe ba gác
Ủng hộ gửi bank như cụ.Nhưng chờ cơ hội rõ ràng thì chắc khó cụ ạ :)
Vâng ạ, do khó nên em vẫn phải có một khoản dự phòng (coi như dự phòng rủi ro) đó, không dám kéo hết về để kinh doanh. :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thôi cụ ạ, ở tỉnh em, em làm ở Cty này cũng thuộc dạng top của tỉnh rồi cụ ạ, em cũng có tí vị trí rồi. Giờ lên đc nữa hay ko là do nhiều yếu tố, chứ trình độ công việc của em (nếu tính khối lượng cv của Công ty) thì gần như em đã bao quát hết rồi ạ.
học cả đời chả đủ mà :P
Y thằng em em, nhưng mà vãn chửi nó là ngu, ko chịu học, rủi ro lớn tuổi thêm tý thất nghiệp thì ăn cám :D
Vậy mà nó chả chịu nghe, hihi

Khả Ngân

Xe hơi
Nước khác ls chỉ 1 đến 2% 1 năm ( có nước 0% ) . Tq cũng chỉ tầm 3% ( khách hàng của em bên tq nó bầu thế ) . Mình 7 đến 8% lại được nhà nước bảo kê . Thế thì chả ngon hả cụ . Còn đừng nghe mấy cụ bảo đổi tiền , lạm phát siêu cao ... nhìn thực tế thì mấy năm nay kinh tế vĩ mô ok , lạm phát thấp còn đổi tiền thì ko thể nào vì bây h ko phải vài chục năm trc muốn làm gì thì làm .
Em thấy đội bank cho vay toàn 10%, huy động tiết kiệm 7% là ngồi ko hưởng 3% rồi

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Để tính thì nó vô cùng lắm. Ví dụ: 700tr của cụ hồi cụ gửi cách đây 1 năm xấp sỉ 2 chục cây vàng, bây giờ + lãi = ?.
Thế chơi chứng thì giờ còn 200 triệu chứ đừng nói 700.
Hay mua đất trung tâm thì giá đứng yên mà lại khó thanh khoản.
Vàng thì the best giai đoạn 1 năm lại đây. Nhưng so với cái the best thì lúc nào chả thua thiệt :))

Tích kiệm rủi ro gần = 0, lợi suất 7%/năm tuy ko cao nhưng không hẳn thấp, mà lại rảnh đầu. Mấy kênh kia đau đầu lắm, tổn thọ, hại sức khỏe.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy đội bank cho vay toàn 10%, huy động tiết kiệm 7% là ngồi ko hưởng 3% rồi
Cái 3% ăn chênh đó thì cũng phải trả giá cho nhiều khoản như là: phải trích một khoản tiền chết làm tỷ lệ dự trữ bắt buộc, nợ xấu, chi phí nuôi nhân viên, chi phí khác.....

aitymo

Xe điện
Như em chỉ đi làm công ăn lương, vợ em giáo viên biên chế, thu nhập ổn định nhưng không nổi trội, cũng không có thời gian để kinh doanh gì cả.
Vợ chồng em đã cất đc 1 căn nhà nhỏ đủ để vợ chồng con cái ở ít nhất trong vòng 10 năm tới, mọi thứ đồ đạc tiện nghi cũng đầy đủ cả.
Hiện đang nhàn rỗi khoảng 6 - 700 triệu vẫn gửi bank 1 năm với lãi suất tầm 7%, sắp đến kỳ tất toán 1 năm.
Em cũng lặn ngụp đọc cmt của các cụ cũng nhiều, nhiều cụ cũng có quan điểm không bao giờ gửi tiền bank, chỉ đủ bù trượt giá.
Đất đai ở khu em cũng đang chững gần 2 năm nay rồi, chả có ai hỏi mua đất cát gì, giá đất 1 số lô còn giảm mạnh mà chả ai mua, nguyên nhân do nhiều doanh nghiệp của tỉnh làm ăn khó khăn, thua lỗ, các dự án đất lại mở liên tục dẫn đến cung thừa, cầu ít.
Em ko biết tiếp tục gửi bank có phải là ổn ko ?
Đang thời kỳ cánh đồng mẫu lớn với lại đại dự án... đây là hình thức tư bản hóa và tịch thu lại tư liệu sx cụ không nhanh nhanh kiếm một miếng sau này khó đấy, chững là giai dfoanj khó khăn về dòng tiền thôi thời gian sau nó lại tăngbkhi chúng nó đã gom hết đất đai.

fanmu1234

Xe container
Em thôi cụ ạ, ở tỉnh em, em làm ở Cty này cũng thuộc dạng top của tỉnh rồi cụ ạ, em cũng có tí vị trí rồi. Giờ lên đc nữa hay ko là do nhiều yếu tố, chứ trình độ công việc của em (nếu tính khối lượng cv của Công ty) thì gần như em đã bao quát hết rồi ạ.
Thế thì lấy tiền mua quan bán chức để tiến thân thôi :)):)):)) nếu cụ làm công ty nhà nước

Lên chức là có tiền :)):)):))

Em biết có người chỉ là cấp trưởng phòng của sở, không bao giờ làm sai, chỉ cần làm đúng và nhanh, cũng kiếm ác

Tết thì tiền quà các DN biếu không dưới 500 củ