[Funland] Gửi tiền ngân hàng...có phải là 1 giải pháp tốt ?

Mandalord

Xe điện
Như em chỉ đi làm công ăn lương, vợ em giáo viên biên chế, thu nhập ổn định nhưng không nổi trội, cũng không có thời gian để kinh doanh gì cả.
Vợ chồng em đã cất đc 1 căn nhà nhỏ đủ để vợ chồng con cái ở ít nhất trong vòng 10 năm tới, mọi thứ đồ đạc tiện nghi cũng đầy đủ cả.
Hiện đang nhàn rỗi khoảng 6 - 700 triệu vẫn gửi bank 1 năm với lãi suất tầm 7%, sắp đến kỳ tất toán 1 năm.
Em cũng lặn ngụp đọc cmt của các cụ cũng nhiều, nhiều cụ cũng có quan điểm không bao giờ gửi tiền bank, chỉ đủ bù trượt giá.
Đất đai ở khu em cũng đang chững gần 2 năm nay rồi, chả có ai hỏi mua đất cát gì, giá đất 1 số lô còn giảm mạnh mà chả ai mua, nguyên nhân do nhiều doanh nghiệp của tỉnh làm ăn khó khăn, thua lỗ, các dự án đất lại mở liên tục dẫn đến cung thừa, cầu ít.
Em ko biết tiếp tục gửi bank có phải là ổn ko ?
Nếu như cụ không có cái gì tốt hơn thì đương nhiên là phải gửi bank rồi. Hay cụ định đem về chôn xuống vườn nhà?

Promoter

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.cayxanhhoalac.com.vn
Như em chỉ đi làm công ăn lương, vợ em giáo viên biên chế, thu nhập ổn định nhưng không nổi trội, cũng không có thời gian để kinh doanh gì cả.
Vợ chồng em đã cất đc 1 căn nhà nhỏ đủ để vợ chồng con cái ở ít nhất trong vòng 10 năm tới, mọi thứ đồ đạc tiện nghi cũng đầy đủ cả.
Hiện đang nhàn rỗi khoảng 6 - 700 triệu vẫn gửi bank 1 năm với lãi suất tầm 7%, sắp đến kỳ tất toán 1 năm.
Em cũng lặn ngụp đọc cmt của các cụ cũng nhiều, nhiều cụ cũng có quan điểm không bao giờ gửi tiền bank, chỉ đủ bù trượt giá.
Đất đai ở khu em cũng đang chững gần 2 năm nay rồi, chả có ai hỏi mua đất cát gì, giá đất 1 số lô còn giảm mạnh mà chả ai mua, nguyên nhân do nhiều doanh nghiệp của tỉnh làm ăn khó khăn, thua lỗ, các dự án đất lại mở liên tục dẫn đến cung thừa, cầu ít.
triêt lý của người do thái tiền để trong bank là tiền chết. mang đi đầu tư đi.

Taihoatu

Xe lăn
Tại thời điểm này, nên gửi tiếp Bank cụ ợ rồi kê cao gối mà ngủ. thời gian rảnh rỗi chơi với gia đình cho thoải mái đầu óc.
Nhà em cũng thế thôi.

puskinvina

Xe tải
Gửi bank tiếp đi cụ , với trường hợp của cụ thì gửi bank là tối ưu nhất ( chả mấy nước mà gửi bank ngon như vn cả ) đừng nghe người khác xúi dại mà đầu tư đất hay kd . Em kinh doanh đa ngành , các ngành đều ok mà em còn thấy rủi ro trong kd với cả bds cực lớn . Không dễ ăn đâu ạ

toimuondie

Xe container
Có tiền nên mua đất cụ ạ.
Em cứ dư đồng nào là a lô 1 cái, người ta lại chở đến cho em 1 vài xe.

Mợ chân dài

Xe buýt
E phải học tập cụ r! Tiền kiếm ra mà cứ đi đâu hết. Toàn thiếu vốn làm ăn mới buồn :(

Teen

Xe điện
2 vc cụ công chức mà tk đc 600-700tr là thành công lớn rồi cụ ah. Còn việc đầu tư được cái gì, có ra tiền hay không, nó không phụ thuộc vào cụ có bao nhiêu tiền đâu ah :)

LunaLX

Xe tải
Gửi bank tiếp đi cụ , với trường hợp của cụ thì gửi bank là tối ưu nhất ( chả mấy nước mà gửi bank ngon như vn cả ) đừng nghe người khác xúi dại mà đầu tư đất hay kd . Em kinh doanh đa ngành , các ngành đều ok mà em còn thấy rủi ro trong kd với cả bds cực lớn . Không dễ ăn đâu ạ
Sao lại chả mấy nước bank như VN là sao cụ, em không hiểu?

LunaLX

Xe tải
2 vc cụ công chức mà tk đc 600-700tr là thành công lớn rồi cụ ah. Còn việc đầu tư được cái gì, có ra tiền hay không, nó không phụ thuộc vào cụ có bao nhiêu tiền đâu ah :)
Em làm doanh nghiệp thôi cụ ạ, là khai cuốc công thần của dự án nên vị trí cũng ổn và có đồng ra đồng vào, còn vợ thì giáo viên vườn thôi ạ, dạy abc các thứ thì cũng đc 7-8 củ, sống ở tỉnh lẻ như em thì cũng có tích lũy cụ ạ.

LunaLX

Xe tải
Tại thời điểm này, nên gửi tiếp Bank cụ ợ rồi kê cao gối mà ngủ. thời gian rảnh rỗi chơi với gia đình cho thoải mái đầu óc.
Nhà em cũng thế thôi.
Cụ gửi bank nào thế cụ

Taihoatu

Xe lăn
Sao lại chả mấy nước bank như VN là sao cụ, em không hiểu?
Bank việt nam ổn định mà cụ. Nếu gửi thời hạn 1 năm thì cứ chọn bank nào có ls lớn nhất mà gửi thôi

TONGIA

Xe lừa
Chôn vào Đất, Vàng, và gửi tiết kiệm thì hơn chục năm gần đây gửi TK vẫn ngon nhất.

Q.T.A

Xe buýt
Em mỗi tháng kiếm ngót nghét một tỷ mà vẫn gửi Bank như thường. Cụ cứ chọn Bank tốt mà gửi rồi năm sau tính tiếp. Hê. Em chém gió tí.

Pvsc

Xe ba gác
Banh tiếp thôi cụ :P
Tiếc là lãi suất kỳ tới của cụ thấp quá

hoviethung

Xe lăn
Em chưa cụ ạ, tại cơ quan đi làm có xe đưa đón CBCNV, vợ em lại dạy gần nhà, con em thì mới 2 tuổi, bây giờ mà mua thì thực không có nhu cầu dùng đến.
Mình già rồi. Nếu mình có sẽ gửi một phần ở ngân hàng có lãi suất cao, hoặc mua trái phiếu ở Ngân hàng

kobold_alone

Xe hơi
1. Cụ gửi bank thì gửi bank nhỏ lẻ, tránh top4 vì ls nó rất thấp = quy định nhà nước, ở đó lãi suất sẽ cao hơn. Ở VN có NHNN bảo kê nên ko lo mất tiền.
2. Cụ nên mua mảnh đất thuận tiện đi lại, đường rộng rãi và có thể cho thuê được. Vì sau này có thêm con cái còn có cái cho nó. Cũng dễ thanh khoản khi cần tiền lo cho con cái hoặc việc cần gấp.