[Thảo luận] gửi lái xe 30z 1010

gafquef

Xe tăng
Nếu đúng vụ này mà như chú CSGT này này nói thì ông đi Venza quá tầm thường. Có lỗi thì nhận, rồi nộp phạt. Còn cứ bảo XXX hư, bẩn, bựa ư, một phần không nhỏ tạo nên những cái đó lại chính do người tham gia giao thông đấy. Lúc học lái thì không chịu học luật, lúc lái rồi cũng không chịu học luật, khi bị lỗi mà XXX vẫy thì 10 ông có đến 8 ông bảo anh ơi làm luật cho em nhanh nhanh để em đi....Em thiết nghĩ để mình chẳng coi CSGT là gì thì chỉ có mỗi việc hiểu luật, tuân thủ luật thế thôi. Còn không may do vô tình mà phạm luật nếu được nhắc nhở thì cũng tốt mà không thì nộp phạt cũng rút ra dc 1 bài học.

kiemtrapc

Xe buýt
Nếu sự việc đúng như chủ thớt trình bày thì em là em phản đối cả 2.
Cái ông đi xe venza xin xỏ ,lấy trộm giấy tờ rồi bỏ chạy là không được
Mà bạn chủ thớt làm việc như vậy cũng chả ra sao!

A TỦN

Xe tải
Em nghĩ chắc không phải OFer chính hiệu đâu ạ. fake là chắc roài. Nghe như trộm ý :D

hieunghn

Xe máy
xì tin, nhức hết cả đầu, mìhh mình bạn bạn, vớ vẩn

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Đọc tin của cụ lần 3 em mới rõ - Chắc cụ đang nóng vội nên trình bày dài dòng hơn em chút :

1. Em ủng hộ là phạm luật thì : trao đổi tình cảm bỏ qua, hoặc chuyển lỗi nhẹ. Nếu không được thì thôi cứ áp đúng luật, đừng áp sai là được . Cụ 30Z1010 đúng là quá đáng thật. Có đến hàng vạn lý do cũng ko thể ngụy biện cho hành vi của cụ ấy được
2. Bạn cụ chưa rõ luật, chưa rõ quy trình làm luật, còn non lắm ;) nên việc này cũng là bài học để bạn chinh chiến thôi. Học cả đời, mà đời ai học chữ ngờ
3. Nếu bạn cay cú - thì đến thông báo tực tiếp tới Phường ông 30Z việc làm cho đứt đuôi con nòng nọc, sợ gì thằng sai cơ chứ ;) liệu bạn cụ có sai ko nhỉ?

Em tính " 1 điều nhịn - 9 điều lành "

bạn mình nhờ mình post lên đây nếu lái xe 30z 1010 vui lòng vào nhận
ngày 01/12/2013 bạn mình chốt tại ngã 4 khâm thiên-lê duẩn.
Trong thời gian từ 12h30-13h có 3 xe ô tô đi vào đường cấm trong đó có xe 30z1010 cả 3 xe này bạn mình đều lập biên bản trong đó xe 30z-1010 là xe cuối cùng! theo bạn mình nói và rất bức xuac lái xe 30z-1010 là 1 thành viên trong diễn đàn có logo ôtfun ở đuôi xe( là xe tôyta venza) đã lá xe vào đường cấm khi bạn mình ra bắt còn lái xe quay đầu bỏ chạy! khi bắt được bạn mình kiên quyết lậ biên bản trong đó ngoài 2 lỗi vào đường cấm và bỏ chạy còn có thêm lỗi xe trả góp ngân hàng nhưng giấy đã hết hạn và bạn mình gọi xe cẩu để tạm giữ! lúc đó bạn mình đã cầm giấy tờ và lập biên bản rồi chỉ chờ cẩu tuy nhien 1 tình huống đã xảy ra là 1 trong 3 xe ô tô mang biển 14p trong lúc bạn mình lập biên bản xe 30z 1010 đã lén cầm giấy tờ rồi bỏ chạy! bạn mình đã đuổi theo và trong quá trình bạn mình không có mặt tại chốt lái xe 30z-1010 đã lén cầm giấy tờ cùng biên bản và bỏ đi! điều đáng nói là bạn mình bức xúc trước hết vì lái xe 30z 1010 ngay từ đầu đã bỏ chạy và ngay khi vào chốt đã xin bạn mình bỏ qua đồng thời ngã giá trước mặt nhiều người-ngay cả khi bạn mình nói hãy giữ đúng tinh thần OFun dám làm dám chịu,chấp hành theo tiêu chí của OF lá xe đã lập tức chối là thành viên OF, T2 nữa là hành vi ko minh bạch tranh thủ cơ hội làm điều tiểu nhân
Thứ 3 bạn mình càng bức xúc hơn nữa là ngay sau khi bỏ chạy lái xe 30z-1010 đã gọi điện cho người thân vu khống bạn mình nhận 1 triệu của lái xe_ bạn mình đã trực tiếp nói chuyện với người này cũng là 1 xxx và nói rõ đầu đuôi câu chuyện xxx này đã xin lỗi đồng thời hứa sẽ yêu cầu lái xe 30z1010 là người nhà ra trả biên bản đồng thời xin lỗi bạn mình và đã cho bạn mình sdt của lái xe! bạn mình đã gọi điện cho lái xe và anh này cũng hứa 6h tối quay lại nhưng theo bạn mình buổi tối đã goi 3 lần nhưng lái xe đã không bắt máy và ko dám ra gặp ban mình
hiện tại lái xe mới chỉ dám nhờ e lái xe mang biên bản tạm giữ trả lại bạn mình còn biên bản VPHC vẫn đang giữ
gửi lái xe 30z 1010 tên phạm phuong khanh sdt 0969660xx1 dám làm dám chịu đừng tiểu nhân như thế là thành viên OF đừng làm xấu tôn chỉ cũng như những gì moị người đã gây dựng nên OF như bây h
thân ái

pocket

Xe buýt
Em tưởng tổ xử lý vi phạm thì phải có 2 người trở lên? Một người còn lại đâu mà để lái xe cướp biên bản thế? Với lại chạy bằng ô tô trong nội thành có mà chạy vào mắt.

vietsunboy

Xe tải
Toàn thấy mọi người cm xa rời mục đích của chủ thớt quá!

QuangDuong304

Xe buýt
Em chỉ có 1 thắc mắc là đồng chí xxx này sao đi làm việc 1 mình nhỉ???

puongpuong

Xe hơi
Như này có gọi là lỗi "không hợp tác" không ạ?

nambinh099

Xe máy
cứ thế mà tiến hành, chữ nghĩa đồng xếp cục ai đọc dc

gia doi

Xe điện
Không thấy chủ xe vào phản hồi ?

Lái xe quê

Xe buýt
chào bạn mình là xxx đó đây mình mượn nick của bạn mình vào và trả lời luôn
T! tại sao mình quy lỗi bỏ chạy cho lái xe mình trả lời tại thời điểm dừng xe 30z lái xe đã đi vào giữa đoạn đường đó và khi mình ra hiệu lệnh mình đã ở đứng trước đầu xe đó và phía sau xe 30z rất ít xe lưu thông qua lại nếu là bạn bạn có chắc chắn bạn ko nhìn thấy 1 ông áo vàng ngay giữa đầu xe mình không?
T2 lí do vì sao mình kiên quyết phạt mình xin trả lời trước khi bắt lái xe 30z mình đã lập BB lái xe 14p và họ không kí để xin và mình đang giải thích với họ tại thời điểm đó cả mình và lái xe 1p đề nhìn thấy xe 30z dừng lại trước biển báo cấm có vẻ nửa muốn đi vào nửa không sau đó lái xe đã đi vào sự việc này mình cam kết là đúng và xe 14p khi đó cũng chứng kiến với mình
T3 bạn quy kết CSGT hà nội xử lí cạn tàu ráo máng vậy bạn đã gặp được bao nhiêu trường hợp người nhà quê len đây đi tham thành phố vét hết túi ko đủ nộp phạt nhưng được xxx như chúng tôi nhắc nhở chưa
mình ko bình luận về bản thân mình chỉ muốn nói với ban xxx cũng chỉ là con người cũng có cha mẹ,ông bà,anh em cũng có tình thương,tình người! xử lí bạn ntn hay ai đó còn tùy thuộc con người xxx đó ntn và hoàn cảnh của những người bị xử lí ra sao để xxx chúng tôi ko xử phạt
thân!
Các Cụ thấy chưa? Bằng này chữ không có một dấu câu "Chấm"; "Phẩy". Đã không có thì cũng khỏi cần viết hoa luôn.
Em nói thẳng nhé! Chắc chắn có gì khuất tất ở đây nên xxx này, bạn xxx mới nhảy vào OF kêu gọi kiểu "....đã là thằng đàn ông....". Còn nếu đúng quy trình thì cứ làm thông báo xử lý theo pháp luật (Tên có, biển số có, có cả số đt...). Đơn giản thế chứ đâu phải phức tạp sự việc lên làm gì.

Lái xe quê

Xe buýt
những người xxx tốt thì ít lắm,bằng chứng quá rõ ràng là đại đa số lái xe đều ko thiện cảm với xxx,cái ý nghĩ ấy nó gần như ăn vào tư tưởng rồi,cụ có thể phấn đấu làm lãnh đạo để thay đổi cái tư tưởng ấy được không??
Cụ này cứ xui người ta lên "NÃNH ĐẠO" để thay đổi tư tưởng.

Mazda CX9

Xe điện
Đúng như cụ phản ánh thì đáng phê phán và xấu hổ thay.

ninhcd

Xe tăng
Văn cụ chủ Thô nhưng Thật, chẳng ai dỗi hơi viết 1 lèo lủng củng nhưng đầy đủ thông tin cũng như sự bức xúc như vậy cả, dù có logo OF hay ko thì quan điểm của e là đã lái phải lái cho đàng hoàng, dám làm dám chịu, nếu đúng như cụ chủ phản ánh thì lái xe vi phạm đó quá hèn

ThienHoang-EPS

[Tịch thu bằng lái]
Văn cụ chủ Thô nhưng Thật, chẳng ai dỗi hơi viết 1 lèo lủng củng nhưng đầy đủ thông tin cũng như sự bức xúc như vậy cả, dù có logo OF hay ko thì quan điểm của e là đã lái phải lái cho đàng hoàng, dám làm dám chịu, nếu đúng như cụ chủ phản ánh thì lái xe vi phạm đó quá hèn
Hê hê, chúng ta đôi lúc ai chẳng hèn cụ nhỉ. Hèn, lái ô tô, cho mấy xxx tức lộn ruột, không mất tiền mua sữa cho con ( tiền này mà mất chắc gì nhà nước đã được) . Em cũng hèn.

gafquef

Xe tăng
Em cũng thấy vậy, nếu đúng như chủ thớt nói thì Venza quá hèn, em đi Verna mà cũng chẳng bao giờ làm vậy hé hé. quá hèn quá quá hèn.