[Thảo luận] gửi lái xe 30z 1010

Big bus

Xe tải
Xã hội mà ,em chả bênh ai cả mỗi người 1 nghề , ofer ko phải là thánh đâu , xin hay cãi đc thì lên khoe còn ko đc thì chơi trò 50/50 r về hô hào anh em ko tiếp tay tệ nạn /:) bây h còn có trò này nữa , sao cụ ko báo sếp cụ đi ợ
Cụ nói chuẩn! xxx hay zzz cũng là một phần cần có trong xã hội của chúng ta. Em chỉ gạch đá những hành vi xấu thôi, không phân biệt là ai ;).

b0y_v0tjnh88

Xe đạp
Về tình tiết sự việc xảy ra, em ko luận, nếu sự việc đúng như cụ kể (qua lời xxx bạn cụ) thì cậu lái xe lấy biên bản bỏ chạy ki ko những đã sai mà còn vi phạm pháp luật nghiêm trọng vì đã lấy trộm tài liệu của cơ quan công an đang làm nhiệm vụ. Biển số đã rõ ràng thì chả cần cụ phải đưa lên OF, cậu bạn cậu cứ làm đề xuất, anh Thành đội trưởng đội 4 ký và thông báo lên rộng khắp, chú lái xe ko nhanh chóng mang trả biên bản, viết tường trình thì ...hơi phí đấy.
Việc thứ 2, xxx bạn cụ mà lại đưa cụ Biên bản và post lên thế này là sai đấy, tài liệu của cơ quan công an chứ đâu phải mấy cái vớ vẩn mà cụ đưa lên, cụ xem xét lại ngay đi, ko có thì ảnh hưởng đến xxx bạn cụ lắm đấy. Em cũng biết mấy đồng chí xxx đội 4 này, từ hồi chưa tách thành 2 đội 4 và 11, có đồng chí thì 2015 cũng đủ tuổi nhận sổ hưu rồi, ko hẳn xxx (đội 4 hay 11) là ng xấu, nhiều khi do nghiệp vụ, kinh nghiệm còn non nên xử lý ko đúng quy trình.
cám ơn bác BB ko phải mình lấy để chụp mà bạn mình chụp lại rồi gửi qua mail cho mình
T2 nữa là bạn mình ko muốn vì chuyện này mà nếu truy cứu trách nhiệm sẽ là cả 1 cuộc đời con người sẽ hứong sang lối khác
quan diểm của bạn mình là cái zi` bo? qua được thì bỏ qua đ/c ấy chỉ muốn lấy lại biên bản và lái xe 30z nhận thức được hành vi của mình còn sự việc cũng đã được bạn mình báo cáo lại đội trưởng còn xử lí ntn thì mình cũng chưa hỏi

b0y_v0tjnh88

Xe đạp
Cụ chủ nói chưa chính xác, xe vẫn còn giấy ngân hàng 2 ngày nữa. Lúc đầu bạn cụ bảo 70/30 sau đó lại đòi lập biên bản, còn ông 14 kia chạy là do bạn cụ bảo đi ra kia đi nên ông ý mới đi.
bạn đọc rõ chưa xe đấy đã hết hạn ngan hàng rồi! còn bạn e nói thẳng luôn xe 14p và 30z cùng nhau bàn bạc rồi mỗi người xin nộp 2 củ nhưng bạn e ko nhận mà lập biên bản! sự việc đó xe 14p cũng tham gia! giờ xe 14p bị tạm giữ nên sự việc như thế nào đã có nhân chứng rồi mà

HuyArt

Xe lăn
Vào hang hùm bắt lợn:))

Lilzay

Xe hơi
bạn mình nhờ mình post lên đây nếu lái xe 30z 1010 vui lòng vào nhận
ngày 01/12/2013 bạn mình chốt tại ngã 4 khâm thiên-lê duẩn.
Trong thời gian từ 12h30-13h có 3 xe ô tô đi vào đường cấm trong đó có xe 30z1010 cả 3 xe này bạn mình đều lập biên bản trong đó xe 30z-1010 là xe cuối cùng! theo bạn mình nói và rất bức xuac lái xe 30z-1010 là 1 thành viên trong diễn đàn có logo ôtfun ở đuôi xe( là xe tôyta venza) đã lá xe vào đường cấm khi bạn mình ra bắt còn lái xe quay đầu bỏ chạy! khi bắt được bạn mình kiên quyết lậ biên bản trong đó ngoài 2 lỗi vào đường cấm và bỏ chạy còn có thêm lỗi xe trả góp ngân hàng nhưng giấy đã hết hạn và bạn mình gọi xe cẩu để tạm giữ! lúc đó bạn mình đã cầm giấy tờ và lập biên bản rồi chỉ chờ cẩu tuy nhien 1 tình huống đã xảy ra là 1 trong 3 xe ô tô mang biển 14p trong lúc bạn mình lập biên bản xe 30z 1010 đã lén cầm giấy tờ rồi bỏ chạy! bạn mình đã đuổi theo và trong quá trình bạn mình không có mặt tại chốt lái xe 30z-1010 đã lén cầm giấy tờ cùng biên bản và bỏ đi! điều đáng nói là bạn mình bức xúc trước hết vì lái xe 30z 1010 ngay từ đầu đã bỏ chạy và ngay khi vào chốt đã xin bạn mình bỏ qua đồng thời ngã giá trước mặt nhiều người-ngay cả khi bạn mình nói hãy giữ đúng tinh thần OFun dám làm dám chịu,chấp hành theo tiêu chí của OF lá xe đã lập tức chối là thành viên OF, T2 nữa là hành vi ko minh bạch tranh thủ cơ hội làm điều tiểu nhân
Thứ 3 bạn mình càng bức xúc hơn nữa là ngay sau khi bỏ chạy lái xe 30z-1010 đã gọi điện cho người thân vu khống bạn mình nhận 1 triệu của lái xe_ bạn mình đã trực tiếp nói chuyện với người này cũng là 1 xxx và nói rõ đầu đuôi câu chuyện xxx này đã xin lỗi đồng thời hứa sẽ yêu cầu lái xe 30z1010 là người nhà ra trả biên bản đồng thời xin lỗi bạn mình và đã cho bạn mình sdt của lái xe! bạn mình đã gọi điện cho lái xe và anh này cũng hứa 6h tối quay lại nhưng theo bạn mình buổi tối đã goi 3 lần nhưng lái xe đã không bắt máy và ko dám ra gặp ban mình
hiện tại lái xe mới chỉ dám nhờ e lái xe mang biên bản tạm giữ trả lại bạn mình còn biên bản VPHC vẫn đang giữ
gửi lái xe 30z 1010 tên phạm phuong khanh sdt 0969660xx1 dám làm dám chịu đừng tiểu nhân như thế là thành viên OF đừng làm xấu tôn chỉ cũng như những gì moị người đã gây dựng nên OF như bây h
thân ái
Bạn chụp bằng chứng lên không lại mắc tội vu cáo
đ/c CSGT là bạn của bạn làm việc ở chốt nào, số hiệu bao nhiêu, xử lý vi phạm như thế nào, bằng chứng đâu chứ không phải lên đây nói nhảm, là người thi hành công vụ khi phản ánh cũng như để người vi phạm công nhận phải đưa ra được đủ tang chứng và vật chứng

P/S: tôi không quen biết người vi phạm nhưng cái loại đi khóc thuê, câu vote thế này nhạt lắm!

b0y_v0tjnh88

Xe đạp
Nhà cháu ko ghét CSGT...Và nhà cháu cũng ko ưa gì kẻ coi thường pháp luật...Nhưng theo nhà cháu: Kẻ cắp gặp bà già
Đoạn đường Lê Duẩn Từ Ngã 3 Nguyễn Quyền đến Ngã 4 Khâm thiên có cắm biển Cấm Ô Tô...Đoạn đường cấm này chỉ chừng 20m.
- Có thể là 30Z khi lỡ qua biển cấm mới phát hiện ra nên quay đầu Và bị xxx qui tội bỏ chạy... Khi đi trên đường HN thì cùng 1 lúc phải quan sát, xử lý hàng bao nhiêu tình huống chứ có phải đơn thuần chỉ quan sát biển báo đâu ??? Và cũng có lúc sao nhãn...(Nhà cháu ở cách ngã 4 này 1000m mà cũng đã bị mất tiền lỗi này rồi đấy các cụ ạ.). Tại sao ở Đà Nẵng xe các tỉnh lỡ đi vào vi phạm lỗi này thì CSGT Đà nẵng chỉ nhắc nhở và còn chỉ dẫn chu đáo ???
- 99,99 % xxx gặp các trường hợp trên thì đều xử lý kiểu "Cạn tàu ráo máng...Tát cạn bắt hết...Hay còn gọi là khai thác kiểu huỷ diệt..." Đã có bao nhiêu trường hợp xxx xủ lý bằng hình thức nhắc nhở, cảnh cáo ??? (Lối cố tình thì đồng ý phải xủ lý nghiêm...nhưng lỗi vô tình thì cũng nên châm chước).
- Ngày chủ nhật...Đi làm mà có 1 mình thì có đủ tư cách được gọi là tổ TTKS hay chưa? (Tổ chỉ có 1 người ???)
- Chủ xe đang trả góp qua ngân hàng mà bị giữ xe thì khi có "điều kiện" để chạy mà ko chạy thì có hoạ...
Xin Sory các cụ: Chỉ có 1/1000 OFer mới có đủ "Tư tưởng HCM" thôi...Còn lại thì cũng chỉ là những thèng người (Dân gian-Quan tham)...Việc "cầm gươm đứng trước quạt" thì ai cũng làm dc.
Nhà cháu rất tôn trọng CSGT Nghề của họ là đem lại bình yên cho mỗi tuyến đường cơ mà...Nhưng nhà cháu vô cùng căm ghét lũ XXX...
chào bạn mình là xxx đó đây mình mượn nick của bạn mình vào và trả lời luôn
T! tại sao mình quy lỗi bỏ chạy cho lái xe mình trả lời tại thời điểm dừng xe 30z lái xe đã đi vào giữa đoạn đường đó và khi mình ra hiệu lệnh mình đã ở đứng trước đầu xe đó và phía sau xe 30z rất ít xe lưu thông qua lại nếu là bạn bạn có chắc chắn bạn ko nhìn thấy 1 ông áo vàng ngay giữa đầu xe mình không?
T2 lí do vì sao mình kiên quyết phạt mình xin trả lời trước khi bắt lái xe 30z mình đã lập BB lái xe 14p và họ không kí để xin và mình đang giải thích với họ tại thời điểm đó cả mình và lái xe 1p đề nhìn thấy xe 30z dừng lại trước biển báo cấm có vẻ nửa muốn đi vào nửa không sau đó lái xe đã đi vào sự việc này mình cam kết là đúng và xe 14p khi đó cũng chứng kiến với mình
T3 bạn quy kết CSGT hà nội xử lí cạn tàu ráo máng vậy bạn đã gặp được bao nhiêu trường hợp người nhà quê len đây đi tham thành phố vét hết túi ko đủ nộp phạt nhưng được xxx như chúng tôi nhắc nhở chưa
mình ko bình luận về bản thân mình chỉ muốn nói với ban xxx cũng chỉ là con người cũng có cha mẹ,ông bà,anh em cũng có tình thương,tình người! xử lí bạn ntn hay ai đó còn tùy thuộc con người xxx đó ntn và hoàn cảnh của những người bị xử lí ra sao để xxx chúng tôi ko xử phạt
thân!

b0y_v0tjnh88

Xe đạp
Bạn chụp bằng chứng lên không lại mắc tội vu cáo
đ/c CSGT là bạn của bạn làm việc ở chốt nào, số hiệu bao nhiêu, xử lý vi phạm như thế nào, bằng chứng đâu chứ không phải lên đây nói nhảm, là người thi hành công vụ khi phản ánh cũng như để người vi phạm công nhận phải đưa ra được đủ tang chứng và vật chứng

P/S: tôi không quen biết người vi phạm nhưng cái loại đi khóc thuê, câu vote thế này nhạt lắm!
xin lỗi bạn với mình thế giới ảo ko phải là nơi mình cần chứng tỏ mình là ai với mình vote hay không mình ko cần quan tâm
mình bức xúc vì cách hành xử của 1 người ở 1 tư cách OF và ko ra gì còn những gì mình cần nói đều đã thể hiện ngay trong topic rồi bạn tin hay ko là quyền của bạn
còn bạn tin không OF cũng có rất nhiều người tôi tôn trọng nhưng cũng ko ít OF dựa trên danh nghĩa dựa trên những gì OF mang lạ cho họ mục đích để vi phạm mà ko bị phạt nhưng khi đưa ra được hình ảnh thì lại trở về bản chất xin xỏ bỏ qua
bản thân tôi ko ghét OF vì có nhờ OF bản thân tôi cũng hiểu hơn về luật còn bất kì điều gì về luật trong trường hợp này tôi hoàn toàn giải trình được với cấp trên
nhân chứng tôi có 2 xe vi phạm trước xe 30z! còn hình ảnh chắc tôi cam kết trên phòng tôi ghi lại được ngày giờ xe 30z 1010 bỏ chạy theo hướng nào
vậy nhé

Website
www.otofun.net
T! tại sao mình quy lỗi bỏ chạy cho lái xe mình trả lời tại thời điểm dừng xe 30z lái xe đã đi vào giữa đoạn đường đó và khi mình ra hiệu lệnh mình đã ở đứng trước đầu xe đó và phía sau xe 30z rất ít xe lưu thông qua lại nếu là bạn bạn có chắc chắn bạn ko nhìn thấy 1 ông áo vàng ngay giữa đầu xe mình không?
T2 lí do vì sao mình kiên quyết phạt mình xin trả lời trước khi bắt lái xe 30z mình đã lập BB lái xe 14p và họ không kí để xin và mình đang giải thích với họ tại thời điểm đó cả mình và lái xe 1p đề nhìn thấy xe 30z dừng lại trước biển báo cấm có vẻ nửa muốn đi vào nửa không sau đó lái xe đã đi vào sự việc này mình cam kết là đúng và xe 14p khi đó cũng chứng kiến với mình
T3 bạn quy kết CSGT hà nội xử lí cạn tàu ráo máng vậy bạn đã gặp được bao nhiêu trường hợp người nhà quê len đây đi tham thành phố vét hết túi ko đủ nộp phạt nhưng được xxx như chúng tôi nhắc nhở chưa
mình ko bình luận về bản thân mình chỉ muốn nói với ban xxx cũng chỉ là con người cũng có cha mẹ,ông bà,anh em cũng có tình thương,tình người! xử lí bạn ntn hay ai đó còn tùy thuộc con người xxx đó ntn và hoàn cảnh của những người bị xử lí ra sao để xxx chúng tôi ko xử phạt
thân!
Thứ 1. Em ủng hộ cụ làm cho ra ngô ra khoai vụ này. Cứ đúng luật là em ủng hộ.
Thứ 2. Cụ rút kinh nghiệm tuyệt đối không bao giờ được để giấy tờ của chủ xe hớ hênh sau khi đã được lái xe trình cho cụ. Nói dại nếu có thằng trộm nào nó lấy thì làm thế nào?
Thứ 3. Cụ cứ làm đúng luật, với trường hợp người các tỉnh lên lạ nước lạ cái với thiên la địa võng bẫy của mấy con xxx cùng ngành và khác ngành với các cụ (GTCC) thì cụ cố gắng phát huy vụ nhắc nhở và chỉ xử lý những trường hợp xác định là cố tình.

Cuối cùng, cụ cố gắng trau dồi tí chính tả, văn của cụ và cả bạn cụ chính tả be bét quá;)).

captivaltz

Xe điện
xin lỗi bạn với mình thế giới ảo ko phải là nơi mình cần chứng tỏ mình là ai với mình vote hay không mình ko cần quan tâm
mình bức xúc vì cách hành xử của 1 người ở 1 tư cách OF và ko ra gì còn những gì mình cần nói đều đã thể hiện ngay trong topic rồi bạn tin hay ko là quyền của bạn
còn bạn tin không OF cũng có rất nhiều người tôi tôn trọng nhưng cũng ko ít OF dựa trên danh nghĩa dựa trên những gì OF mang lạ cho họ mục đích để vi phạm mà ko bị phạt nhưng khi đưa ra được hình ảnh thì lại trở về bản chất xin xỏ bỏ qua
bản thân tôi ko ghét OF vì có nhờ OF bản thân tôi cũng hiểu hơn về luật còn bất kì điều gì về luật trong trường hợp này tôi hoàn toàn giải trình được với cấp trên
nhân chứng tôi có 2 xe vi phạm trước xe 30z! còn hình ảnh chắc tôi cam kết trên phòng tôi ghi lại được ngày giờ xe 30z 1010 bỏ chạy theo hướng nào
vậy nhé
Kụ này là ai mà búc xúc gớm nhỉ, em nói thật với kụ nhìn nick thì em dự kụ còn trẻ có phải là member hay không vì nick còn mới, văn hóa OF chắc cũng chưa hiểu:
Đằng sau cái nick ảo là một con người thật
Với những thành viên chỉ reg nick vào chăn gà hoặc chút giận chửi bới kiểu quân đầu đường xó chợ em không quan tâm, còn lại thì tham gia OF để kết bạn, nâng cao trình độ lái xe, học tập kiến hức đi đường, giao lưu với nhau coi nhau như chiến hữu, cái này mới thật là người.
Kụ không cần chứng tỏ với ai trên thế giới ảo thì em nói thật kụ thế giới ảo nhưng thật là forum OF này cũng coi kụ là 1 âm binh, sớm muộn kụ cũng có tên trong danh sách của kụ Quên mất nick khú khú khú

Chidiudiu

Xe điện
vụ việc đang đến hồi tranh luận giưa các bên....

batmancar

Xe điện
Nói chung xxx hay bất kì ngành gì đều có người này người nọ. Nhưng em thấy đa phần xxx là đểu khi đi làm nv. Chắc do khoán và bẩn có hệ thống nên họ phải chấp nhận theo guồng máy đã chạy rồi. Bạn cụ chủ ko nên cm trên này nữa vì mọi người cũng quá hiểu xxx như thế nào rồi. Em ko binh ghét ai hết, bạn bè người nhà cũng làm xxx nhiều nhưng họ cũng tặc lưỡi bảo nghề ngành nó phải như vậy. Có lẽ nên đóng cửa mà giải quyết thôi.

b0y_v0tjnh88

Xe đạp
Kụ này là ai mà búc xúc gớm nhỉ, em nói thật với kụ nhìn nick thì em dự kụ còn trẻ có phải là member hay không vì nick còn mới, văn hóa OF chắc cũng chưa hiểu:
Đằng sau cái nick ảo là một con người thật
Với những thành viên chỉ reg nick vào chăn gà hoặc chút giận chửi bới kiểu quân đầu đường xó chợ em không quan tâm, còn lại thì tham gia OF để kết bạn, nâng cao trình độ lái xe, học tập kiến hức đi đường, giao lưu với nhau coi nhau như chiến hữu, cái này mới thật là người.
Kụ không cần chứng tỏ với ai trên thế giới ảo thì em nói thật kụ thế giới ảo nhưng thật là forum OF này cũng coi kụ là 1 âm binh, sớm muộn kụ cũng có tên trong danh sách của kụ Quên mất nick khú khú khú
đằng sau cái nick là 1 con người thật nhưng con người thật ấy sau nick ấy trên mạng lại là ảo!
1 member đã nói ý rằng mình đang chứng tỏ điều gì đó trên mạng mình xin thưa lại với bạn đó mình ko lập thớt để câu vote! bạn hiểu chứ vì vote với mình trên này ko có ý nghĩa gì! còn mình xin thưa với bạn mình mặc bộ sắc phục trên người để thi hành luâtj! bất cứ ai vi phạm là vi phạm luật chứ ko phải vi phạm với mình vì thế mình ko có quyền chửi hay xúc phạm họ! mình búc xúc nhưng ko phai nhục mạ bất cứ ai
còn mình lên đây nói rõ sự việc ko phải thù hằn cá nhân mà là nhắc lái xe về hành vi sai trái của mình và các OF hiểu để ko vấp phải sự việc đó mà dẫn đến cái hậu quả lớn hơn! nếu giả sử ko phải mình xe 30z làm điieeuf đó mà nhiều OF làm thế vậy nếu truy cứu trách nhiệm tới cùng thì ai gánh hậu quả hơn chắc bạn hiểu
còn bất cứ ai coi mình là âm binh cũng được mình ko quan tâm mình lên OF ko phải chỉ để biết để hiểu mà còn để kết bạn với những OF thật sự ngoài đời
xxx cũng là 1 con người cũng phải chào đời cũng phải bú sữa ăn cơm cũng phải qua năm tháng tuổi trẻ mới thành người được mình cũng vậy lên Of cũng là cái điều giúp ích cho mình ko phải lên đây để chửi nhau để ghét OF đâu!

b0y_v0tjnh88

Xe đạp
Nói chung xxx hay bất kì ngành gì đều có người này người nọ. Nhưng em thấy đa phần xxx là đểu khi đi làm nv. Chắc do khoán và bẩn có hệ thống nên họ phải chấp nhận theo guồng máy đã chạy rồi. Bạn cụ chủ ko nên cm trên này nữa vì mọi người cũng quá hiểu xxx như thế nào rồi. Em ko binh ghét ai hết, bạn bè người nhà cũng làm xxx nhiều nhưng họ cũng tặc lưỡi bảo nghề ngành nó phải như vậy. Có lẽ nên đóng cửa mà giải quyết thôi.
cám ơn bạn mình ko lên đây để cãi nhau như chợ búa đâu mình muốn qua diễn đàn lái xe 30z-1010 đọc được thì gặp mình giải quyết chứ ko phải lên đây để trả thù cá nhân đâu
Thân

xe365vn

Xe container
chống người thi hành công vụ thì mệt đấy. hix

là em thì em cũng chạy.....

chienthang5678

Xe buýt
thân!
những người xxx tốt thì ít lắm,bằng chứng quá rõ ràng là đại đa số lái xe đều ko thiện cảm với xxx,cái ý nghĩ ấy nó gần như ăn vào tư tưởng rồi,cụ có thể phấn đấu làm lãnh đạo để thay đổi cái tư tưởng ấy được không??

QuietmanQ

Xe điện
Cụ CSGT này nói thế là chí tình rồi. Cụ đừng tự nhận là xxx, cụ không phải xxx.
Ông 30Z nên gặp để kết thúc sự vụ không thì phiền to.

Lộc Thành

Xe tải
Website
www.cnsvietnam.com
Em có chút ý kiến cá nhân:
- Thứ nhất: Nếu thực sự lái xe 1010 hôm đó là 1 OFer thì thật đáng lên án và chê trách, đi ngược lại tinh thần dám làm dám chịu đã được đặt ra.
- Thứ hai: XXX cũng chỉ là người thực hiện công việc chung của ngành và phục vụ nhân dân, thấy sai mới bắt, phạm luật mới phạt (Không tính các trường hợp biến chất). Trong trường hợp trên, rõ ràng lái xe 1010 đã sai và có hành động không thể chấp nhận được.
Các cụ cứ bình tiếp ạ, em đặt gạch hóng tiếp vậy.

locve

Xe tăng
Sao bác xxx lại cứ bị lén cầm giấy tờ bỏ đi thế kụ ơi, em tưởng mỗi lần vợt được em nào là các xxx bỏ ngay túi chứ...em bị mấy lần toàn thế
Đúng thế. E cũng thấy nghi ngờ.
Văn lủng củng có thể do bức xúc hộ bạn xxx - chứ ko fải là xxx học dốt hay trung cấp đâu các cụ ah.
Thú thật, chưa bao giờ em có tí thiện cảm nào với xxx.