[Funland] Gửi cụ 29C 851.12

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phichzin

Xe buýt
Có thể cụ ấy bị lỡ hoặc đang mải nghĩ gì đó mà. Tất nhiên thế là không đúng nhưng ai cũng có lúc này lúc kia, việc nhỏ chủ thớt ko cần thiết phải đăng kiểu này
Em đã giải thik là em ko quá vội. Nhưng nếu là xe cứu thương?
Em chỉ muốn mọi người tốt hơn từ những hành động nhỏ ạ

745Lii

Xe điện
Vạch mắt võng trên làn rẽ phải thì mới cấm dừng đỗ trên đó, tránh ùn tắc, cái đó là theo quy chuẩn.
Ko có vạch thì ko cấm, đến sau phải chờ, tuy nhiên ở làn đc rẽ phải khi đèn đỏ kể cả ko có vạch mắt võng thì cũng ko nên đỗ vào đó để người khác có lối mà rẽ. Cái đó nó là ý thức, văn hoá khi tham gia GT, nhìn nhau mà đi.

j23

Xe container
Còn gì nữa không cụ thớt, cho Clip từ cam lên chứ cái ảnh này chưa thể nói lên toàn bộ vấn đề hay sự việc

Tengiduocnhi

Xe tải
Có thế cũng phải đưa lên of bàn luận.
Đi khắp HN ngày có cả nghìn vụ như thế.

accord1992

Xe tăng
Em vừa sau cụ ở ngã tư Cầu trắng - Phùng Hưng - Hà Đông
Em rẽ phải mà cụ đứng kiểu chơi vơi. Chỉ đủ cho xe máy đi ạ. Chỗ đó đèn đỏ được rẽ ạ
Đây là em, cũng có tý việc hơi gấp , tuy nhiên ko cháy nhà chết người.
Trộm nghĩ: nếu là xe cấp cứu, bệnh nhân tính theo phút, giây thì sao ạ? Vì đây là lối về rất nhiều viện ạ
Cụ trên thực địa thì con bán tải kia dừng cách con bus bao nhiêu mét

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo sự hiểu biết về luật giao thông đường bộ của cụ thì hành vi dừng của xe bán tải trên có phạm luật hay không ???
Cứu thương là cụ viết có chữ Nếu nha :D

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thớt có được cái gplx kể cũng tài đấy :))

vharc

Xe tăng
Ai cũng như cụ VN hoá rồng lâu rồi
Vạch mắt võng trên làn rẽ phải thì mới cấm dừng đỗ trên đó, tránh ùn tắc, cái đó là theo quy chuẩn.
Ko có vạch thì ko cấm, đến sau phải chờ, tuy nhiên ở làn đc rẽ phải khi đèn đỏ kể cả ko có vạch mắt võng thì cũng ko nên đỗ vào đó để người khác có lối mà rẽ. Cái đó nó là ý thức, văn hoá khi tham gia GT, nhìn nhau mà đi.

ACDELCO434

Xe điện
Đọc bài của Cụ chủ em cũng thấy buồn cười. Nếu xe máy mà dừng ở chỗ cho rẽ phải khi đèn đỏ (chỉ có vạch trắng chỉ đi thẳng và rẽ) thì mấy bác đi ô tô tới sau bấm còi inh ỏi. Nhưng ô tô đỗ thì tuyệt chả ai bấm còi cả.

mrductk111

Xe buýt
Em hỏi tí không phải, vạch kẻ đường ngay bên trái xe bán tải đấy là vạch như thế nào ạ?
Nếu là vạch liền thì e nghĩ đâu đến nỗi thiếu ý thức như thớt nói nhỉ, bán tải đi khá sát cái vạch đó rồi mà(em chỉ nhìn ảnh căn theo con xe buýt phía trước thôi),
chỉ tại phần đường dành cho người rẽ phải hơi nhỏ, cụ đến sau ước lượng không rẽ phải được thì nên vào hàng chịu khó chờ tí, để dành lối bên phải cho xe nhỏ hơn họ rẽ phải. chen như thế cuối cùng chẳng ai được rẽ phải cả.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi tí không phải, vạch kẻ đường ngay bên trái xe bán tải đấy là vạch như thế nào ạ?
Nếu là vạch liền thì e nghĩ đâu đến nỗi thiếu ý thức như thớt nói nhỉ, bán tải đi khá sát cái vạch đó rồi mà(em chỉ nhìn ảnh căn theo con xe buýt phía trước thôi),
chỉ tại phần đường dành cho người rẽ phải hơi nhỏ, cụ đến sau ước lượng không rẽ phải được thì nên vào hàng chịu khó chờ tí, để dành lối bên phải cho xe nhỏ hơn họ rẽ phải. chen như thế cuối cùng chẳng ai được rẽ phải cả.
em cũng nghĩ giống cụ!
Chỗ này ko có vạch mắt võng thì xe sau phải chờ thôi. Kêu ca vớ vẩn

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Qua cái thớt này ta thấy cái tính loi chơi, lanh chanh của dân chạy xe ra đường ở ta tới đâu.
ÍCH KỶ vô cùng !!!

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]

VCHDHN

Xe container
Chủ thớt quan sát nếu thấy không rẽ được thì nên đứng có ý tí cho 2 bánh nó muốn rẽ có đường đi chứ:)):)):))

• Vodka
Reactions: Aug

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Dở ah mà văng bậy vậy ???
Hay do trời nóng ???
Học các cụ dưới về tự suy nghĩ đi không giống như con 4 chân đấy. Hơn nhau ý thức

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Học các cụ dưới về tự suy nghĩ đi không giống như con 4 chân đấy. Hơn nhau ý thức
Tóm lại là chỗ ấy có được dừng không.
Chọn hoặc Có hoặc Không
Đừng lươn lẹo.
Hèn lắm !!!

745Lii

Xe điện
Ai cũng như cụ VN hoá rồng lâu rồi
Em bị phát như thế, tí oánh nhau chỗ cầu Dậu hay cầu gì mà đi từ Linh Đàm về KDT thì rẽ phải vào Kim Giang ấy. Mình cũng rẽ phải, chui vào làn đó đến sát lối rẽ thì một dàn xe máy đi thẳng đứng đó rồi. Đành dừng lại chờ, 2 vợ chồng đi SH sau còi um lên xong gõ xe em chửi. Thằng em rể ngồi cạnh định xuống đánh nhau rồi em ngăn lại, hạ kính xuống bảo tao cũng rẽ phải chứ tao ko đứng đây chơi, vướng xe máy thì phải dừng lại chờ chứ ko nhẫm lên người ta đc.

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt quan sát nếu thấy không rẽ được thì nên đứng có ý tí cho 2 bánh nó muốn rẽ có đường đi chứ:)):)):))
“Ta mà không rẽ được thì chẳng đứa nào rẽ được hết”
Sẽ có ối kẻ ở đây nghĩ vậy :))

Trạng thái
Thớt đang đóng