[Funland] Gửi cụ 29C 851.12

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ nhìn hình thì e cũng thấy cụ ấy đã dừng gần 2 vạch liền bên trái như thế rồi còn dừng thế nào nữa ạ? Ngã 4 thực tế thì e ko biết vì e ko ở HN.
2 vạch này chính là con lươn cũ được phá đi ngăn cách giữa ô tô và xe máy trên cầu ngày xưa. Bán tải dừng thế thì xe sau không rẽ phải được

Azeglio

Xe điện
Em vừa sau cụ ở ngã tư Cầu trắng - Phùng Hưng - Hà Đông
Em rẽ phải mà cụ đứng kiểu chơi vơi. Chỉ đủ cho xe máy đi ạ. Chỗ đó đèn đỏ được rẽ ạ
Đây là em, cũng có tý việc hơi gấp , tuy nhiên ko cháy nhà chết người.
Trộm nghĩ: nếu là xe cấp cứu, bệnh nhân tính theo phút, giây thì sao ạ? Vì đây là lối về rất nhiều viện ạ
Em đọc và xem mãi vẫn chưa hiểu chủ thớt lèm bèm ông lái bán tải cái gì. Người ta đi, dừng, đỗ đúng luật mà.

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc và xem mãi vẫn chưa hiểu chủ thớt lèm bèm ông lái bán tải cái gì. Người ta đi, dừng, đỗ đúng luật mà.
Đúng theo Luật.
Nhưng lại Vô Ý thức
Có đứa Dở ở đây bẩu thế.
Chả hiểu cái Ý thức Mơ hồ của nó ở đây là Ý thức gì trong khi Luật là cái cụ thể để toàn dân chấp hành lại cố tình không hiểu :P
Vãi :)) :)) :))

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Nhà thớt muốn đèn đỏ vẫn rẽ phải đi tiếp song bị vướng nên méo rẽ được.
Nhà thớt chỉ nghĩ về quyền của nhà thớt.
Nhà thớt xem quyền của thiên hạ cùng Luật là Mứt.
Dễ hiểu mà cụ :D

MiTa

Xe lăn
2 vạch này chính là con lươn cũ được phá đi ngăn cách giữa ô tô và xe máy trên cầu ngày xưa. Bán tải dừng thế thì xe sau không rẽ phải được
À ra thế. Nghĩa là bên ngoài 2 vạch kia vẫn là cùng chiều cho xe 4b đi chứ ko phải ngược chiều. Tại cái hình cụ chụp cận quá và cụ nói ko rõ nên e & các cụ khác thắc mắc.

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
À ra thế. Nghĩa là bên ngoài 2 vạch kia vẫn là cùng chiều cho xe 4b đi chứ ko phải ngược chiều. Tại cái hình cụ chụp cận quá và cụ nói ko rõ nên e & các cụ khác thắc mắc.
Đúng rồi cụ. Mãi em mới hình dung ra vì thỉnh thoảng em có đi qua đây. Làn trái ngoài cùng rẽ trái và đi thẳng. Làn giữa đi thẳng còn làn chủ thớt đứng em không rõ vì chưa bao giờ em đi vào làn đó

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo cụ thì khi đi chuyển, xe có được phép vượt qua 2 vạch kia để nhường đường cho xe nhà thớt rẽ phải lúc gặp đèn đỏ ???

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mới đọc page 1 thấy 2 ông lập nick cùng ngày đang khịa nhau :))

meomun346

Xe container
Luật giao thông có cấm dừng ở vị trí của con bán tải rằn đang dừng đèn đỏ trước cụ không ???
Ko cấm dừng cụ ơi, nhưng nếu con bán tải đó đỗ dịch sang trái độ 50 cm, thì cụ thớt có thể rẽ phải; vừa nhanh, đúng luật mà ko bị bực mình - cũng là tốt cho XH mà.

Cảnh này quen lắm. Ngày nào cũng gặp
Những con lợn lái xe là có thật. Có tiền thì mua được ô tô, nhưng văn minh phải rèn luyện qua 1 quá trình (ko mua được).

meomun346

Xe container
Có thế cũng phải đưa lên of bàn luận.
Đi khắp HN ngày có cả nghìn vụ như thế.
Như cụ gọi là thỏa hiệp với sai phạm giao thông, nhờn luật đấy ạ. Rất không nên.
Mặc dù rất nhiều người vẫn đang dùng túi nilon để bao gói hàng, em vẫn xách theo cái làn khi đi chợ - nghĩ rằng mỗi lần có thể bớt được 1, 2 cái túi, góp phần nhỏ bé vào bảo vệ môi trường. :)):)):))

Azeglio

Xe điện
Ko cấm dừng cụ ơi, nhưng nếu con bán tải đó đỗ dịch sang trái độ 50 cm, thì cụ thớt có thể rẽ phải; vừa nhanh, đúng luật mà ko bị bực mình - cũng là tốt cho XH mà.

Những con lợn lái xe là có thật. Có tiền thì mua được ô tô, nhưng văn minh phải rèn luyện qua 1 quá trình (ko mua được).
Cụ bán tải chót lấy lái vào vị trí đấy rồi. Đúng luật. Chả nhẽ lùi lại tránh đường cho có Văn hóa giao thông

Joker Tiger

Xe tăng
Em vừa sau cụ ở ngã tư Cầu trắng - Phùng Hưng - Hà Đông
Em rẽ phải mà cụ đứng kiểu chơi vơi. Chỉ đủ cho xe máy đi ạ. Chỗ đó đèn đỏ được rẽ ạ
Đây là em, cũng có tý việc hơi gấp , tuy nhiên ko cháy nhà chết người.
Trộm nghĩ: nếu là xe cấp cứu, bệnh nhân tính theo phút, giây thì sao ạ? Vì đây là lối về rất nhiều viện ạ
Đỗ thế này thì xe máy rẽ phải kiểu gì nhỉ

Quy Lão

Xe tăng
Đã là bán tải thì phải lập lờ nửa này nửa kia nó mới đúng chuẩn cụ ạ.
Nửa xe tải nửa xe con
Nửa có bằng nửa không bằng
Nửa đứng nửa đi
Nửa trái nửa phải
Chứ cần gì phải nhìn ngó trước sau.
Bố mài đíu phạm luật gì cả nhá.

muommuomxanh

Xe hơi
phải cóa vi deo cụ xin rẽ phải từ xa đủ để xe trên có khoảng cách tránh chứ,

Ms.Bui

Xe buýt

Chắc cụ không đi đoạn đường này nên mới phát biểu như vậy, bên phải xe của chủ thớt còn 1 làn nữa cho xe rẽ phải cụ nhé, em thấy ông ý cố tình chụp ảnh thế kia để mọi ng ko nhìn thấy làn ý,để tất cả aloxo vào chửi bán tải.

Trạng thái
Thớt đang đóng