[Funland] Gửi cụ 29C 851.12

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là chỗ ấy có được dừng không.
Chọn hoặc Có hoặc Không
Đừng lươn lẹo.
Hèn lắm !!!
Con người hơn con vật cái ý thức. Ăn trông nồi, ngồi trông hướng.
Tự hiểu và suy nghĩ

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]

mrductk111

Xe buýt
em cũng nghĩ giống cụ!
Chỗ này ko có vạch mắt võng thì xe sau phải chờ thôi. Kêu ca vớ vẩn
Theo luật thì thế, nhưng về ý thức tham gia giao thông thì dù không có vạch vẫn nên nhường đường cho ng rẽ phải. mắc cái đường nhỏ quá thì đành chịu thôi.
Thớt khả năng không rẽ được, lại thành chắn ngang làm mấy ông xe máy không rẽ được nên bị nói, giờ trách lại tại thằng trước chèn đường không đi được.

Linh Xa

[Tịch thu bằng lái]

Dobian

Xe buýt
Em nhìn có vẻ cái khe đủ rộng cho xe ô tô lách rẽ phải. Hay mắt em nhìn nhầm.

VCHDHN

Xe container
Theo luật thì thế, nhưng về ý thức tham gia giao thông thì dù không có vạch vẫn nên nhường đường cho ng rẽ phải. mắc cái đường nhỏ quá thì đành chịu thôi.
Thớt khả năng không rẽ được, lại thành chắn ngang làm mấy ông xe máy không rẽ được nên bị nói, giờ trách lại tại thằng trước chèn đường không đi được.
Buổi sáng gần chỗ em cũng có kiểu này. Gếch sát vỉa nhưng k đi được thế là chắn cmn luôn, hàng đoàn xe máy phía sau đứng im chờ. Nói phũ tý chứ ức...chỉ muốn đập kính ném cho chai xăng vào:D.

thanhhuan1509

Xe tải
Mấy cụ đưacó tấm hình, không có được full hd toàn cảnh, đường thế nào thì chửi nhau nhặng em cũng ạ
Nếu chửi thì em nói bọn làm đường trước, mở 1 lane rộng 3 met thì tha hồ mà quẹo mà lựa.

745Lii

Xe điện
Buổi sáng gần chỗ em cũng có kiểu này. Gếch sát vỉa nhưng k đi được thế là chắn cmn luôn, hàng đoàn xe máy phía sau đứng im chờ. Nói phũ tý chứ ức...chỉ muốn đập kính ném cho chai xăng vào:D.
Nếu hôm nào đó làm thật thì hú em trước nhé, nhà sẵn bật lửa, em gửi grab cầm cho cái đỡ phải mua diêm. =))=))

Matizcoi

Xe cút kít
Đèn xanh dồi, đợi tí là đi được thôi :D

toimuondie

Xe container
Tối nay đề về 12 thì có khi lại mở thớt cảm ơn ông bán tải.

Ms.Bui

Xe buýt
Đoạn này em đi suốt, làn dành riêng cho xe rẽ phải ở sát thành cầu cơ, bên cạnh vạch vôi trắng phía trước mặt xe cụ thớt, bán tải đỗ ko sai, em ko biết cụ cố ý chụp như vậy với mục đích gì nữa. Rõ ràng tấm ảnh rộng về góc bên trái, nếu chụp thẳng thì mọi ng sẽ nhìn thấy 1 làn nữa bên tay phải, và chủ thớt muốn đi về hướng viện 103 hay viện K thì phải đi vào làn đó mới đúng.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Lươn rõ
Để trả lời câu hỏi trên bằng chỉ 1 từ hoặc Có hoặc Không mà không dám phát biểu thì có 2 khả năng
1- Không giết tí gì
2- Hèn
Thôi, em xin cụ bớt nóng để cho thớt không bị xóa ạ. :)

Xanh Lè

Xe đạp
đường thì còn rộng, đỗ ở vị trí không cấm dừng đỗ, em thấy chả làm sao cả. em nghĩ chủ thớt nên đọc lại biển: Đèn đỏ "ĐƯỢC" rẽ phải hay là Đèn đỏ "PHẢI NHƯỜNG ĐƯỜNG HOẶC RẼ PHẢI" =))

ngage8

Xe tăng
Ngày nào trên fb rồi các gr cũng có bài về văn hoá lái xe của bán tải.

MiTa

Xe lăn
Cái ảnh này so với cái xe buýt với cái vạch liền thì e thấy bt, ko nghênh ngang. Thực tế e ko biết.
Chỉ nhìn hình thì e cũng thấy cụ ấy đã dừng gần 2 vạch liền bên trái như thế rồi còn dừng thế nào nữa ạ? Ngã 4 thực tế thì e ko biết vì e ko ở HN.

captain81

Xe tải
Bình thường thớt như này em sẽ không bình loạn gì đâu, nhưng nó làm e nhớ tới một câu chuyện:
Cách đây vài năm e ở Yangon, cty có thuê một đ/c lái xe người Myanma, nhớ lần đầu tiên đi cùng đ/c này, tình huống khi vừa tới ngã 4 ra đường chính, một xe đi trước đi thẳng, xe em rẽ phải, đèn đỏ, xe trước dừng lại, vô tình chặn lối rẽ phải (lối rẽ riêng được đi khi có đèn) của xe em, em nhìn lái xe - mà nếu phải mình khéo có lẽ đã còi hoặc có động thái xin tránh đường- nhưng không các cụ ạ, lái xe gần không điềm nhiên như không, không tỏ bất cứ thái độ nào, dường như lúc đó e phát hiện rằng thậm chí anh ta không có một chút khái niệm gì về việc này, việc của anh ta là cứ bình tĩnh đợi cho đến khi xe kia đi khỏi và sẽ tới lượt xe mình. Câu chuyện này gây ấn tượng với e mãi tới bây giờ, vấn đề này đối với họ đến rất tự nhiên, lái xe hãy kiên nhẫn một cách TỰ NHIÊN như họ, không nóng vội hay để cơn nóng giận bốc lên.
Sau một tgian ở đó, em thấy dân họ hầu hết thế, có lẽ một phần do đạo phật ở đây( Myanma theo đạo phật nguyên thuỷ).
(Ps.Đường ở Yangon nhỏ và chỉ cho oto chạy, nếu cứ chen lấn như mình thì chắc sẽ rất tệ hại.)

toimuondie

Xe container
Bình thường thớt như này em sẽ không bình loạn gì đâu, nhưng nó làm e nhớ tới một câu chuyện:
Cách đây vài năm e ở Yangon, cty có thuê một đ/c lái xe người Myanma, nhớ lần đầu tiên đi cùng đ/c này, tình huống khi vừa tới ngã 4 ra đường chính, một xe đi trước đi thẳng, xe em rẽ phải, đèn đỏ, xe trước dừng lại, vô tình chặn lối rẽ phải (lối rẽ riêng được đi khi có đèn) của xe em, em nhìn lái xe - mà nếu phải mình khéo có lẽ đã còi hoặc có động thái xin tránh đường- nhưng không các cụ ạ, lái xe gần không điềm nhiên như không, không tỏ bất cứ thái độ nào, dường như lúc đó e phát hiện rằng thậm chí anh ta không có một chút khái niệm gì về việc này, việc của anh ta là cứ bình tĩnh đợi cho đến khi xe kia đi khỏi và sẽ tới lượt xe mình. Câu chuyện này gây ấn tượng với e mãi tới bây giờ, vấn đề này đối với họ đến rất tự nhiên, lái xe hãy kiên nhẫn một cách TỰ NHIÊN như họ, không nóng vội hay để cơn nóng giận bốc lên.
Sau một tgian ở đó, em thấy dân họ hầu hết thế, có lẽ một phần do đạo phật ở đây( Myanma theo đạo phật nguyên thuỷ).
(Ps.Đường ở Yangon nhỏ và chỉ cho oto chạy, nếu cứ chen lấn như mình thì chắc sẽ rất tệ hại.)
Em hỏi cụ ở Myanma có Điện Biên Phủ, có ngày 30/4 không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng