GS Ngô Bảo Châu nhận Bắc Đẩu Bội Tinh

kraz255b

Xe điện
Kg biết ông tài giỏi đến đâu mà khệnh thế ?
tôi chả tài giỏi gì hết, nhưng tôi quan tâm đến những đóng góp thật sự cho dân tộc Việt, cho người Việt
Tôi cũng rất khâm phục tài năng của Châu, nhưng nếu là người Việt, thì đừng chối bỏ quốc tịch Việt để nhận quốc tịch Pháp, thời buổi thế giới phẳng, nên đóng góp nhiều hơn cho Tổ quốc!

Việc Châu nhận Bắc đẩu bội tinh, là việc tốt, ghi nhận công lao đóng góp cho nhân loại, nhưng mỗi thời điểm lịch sử có 1 ý nghĩa khác nhau!

Vào thời điểm này, nên hướng về Việt nam nhiều hơn! đơn giản vậy thôi!

Boppi

Xe tải
trả lời với cụ nhé:Châu ngày xưa đi thi toán quốc tế, đoạt giải khuyến khích tại Cuba, bước tiền đề cho phát triển sau này là ai đưa đi, Trường Đại học của Việt nam đưa đi!
Tạo điều kiện để nghiên cứu bên Pháp là ai: Bộ giáo dục đào tạo
Ngô Bảo Châu giỏi thật, nhưng có được ngày hôm nay, không thể quên được những năm được bảo bọc bởi VIệt nam!
Bác này nguy hiểm thật! Bác cho em hỏi NBC đoạt giải khuyến khích tại Cuba năm bao nhiêu vậy? Khi đó NBC học lớp mấy hả bác?

NghiaRex

Xe điện
Bác này nguy hiểm thật! Bác cho em hỏi NBC đoạt giải khuyến khích tại Cuba năm bao nhiêu vậy? Khi đó NBC học lớp mấy hả bác?
- Đồng câu hỏi trên :)
- Cụ cho thêm dẫn chứng bác Châu bỏ quốc tịch VN được không ạ? ;))

kraz255b

Xe điện
Ngô Bảo Châu có quốc tịch Pháp đấy ạ!Tổng thống Pháp tặng bội tinh cho NBC là với tư cách một công dân Pháp.Việt Nam mình cứ vơ vào.Nếu sợ kém miếng khó chịu,tặng cho lúy cái "Sao Vàng" đê!Còn nếu gọi ai đó là chó săn cho tây,đấy là quan niệm của cái thời mông muội ngày xưa,nhắc lại làm giề hở cụ!
Ở đây, tôi chỉ muốn bàn đến cái tính chất của cái Bắc đẩu bội tinh thôi, nó không là cái gì để mà rùm beng. Bắc đẩu bội tinh tặng cho loại chó săn cũng được, mà tặng cho Ngô Bảo Châu cũng được, như vậy thì vinh dự gì mà rùm beng?
nếu có suy nghĩ, thì để ý đến khía cạnh này của cái huân chương nhé!

humxam75

Xe điện
Hình như NBC mang 2 quốc tịch, 1 Pháp và 1 VN

kraz255b

Xe điện
- Đồng câu hỏi trên :)
- Cụ cho thêm dẫn chứng bác Châu bỏ quốc tịch VN được không ạ? ;))
chính 1 cụ ở đây nói Ngô Bảo Châu có quốc tịch Pháp
Ngô Bảo Châu sinh năm 1973, năm 1990 thi toán quốc tế ở Cu ba, năm đó cùng thi với Châu là Đoàn Việt Chiến, được giải nhì

kraz255b

Xe điện
chính 1 cụ ở đây nói Ngô Bảo Châu có quốc tịch Pháp
Ngô Bảo Châu sinh năm 1973, năm 1990 đang học lớp 12 chuyên toán trường đại học tổng hợp, thi toán quốc tế ở Cu ba, năm đó cùng thi với Châu là Đoàn Việt Chiến, được giải nhì

NghiaRex

Xe điện

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Iem thấy NBC mang cái bổ đề về VN làm điếu có chú nào hỉu (có cạ em) thì giúp đỡ đất nước thế chóa nào được. Tốt nhất để NBC lại bên tây cho tây nó dùng. Đến khi có giải thưởng gì thì lại trống chiêng ầm ĩ lên là người nhà tao đấy nhá há há há :D

Đấy là cách PR tốt nhứt các cụ nhể?;))

Boppi

Xe tải

nhadatuytin

Xe container
các cụ cứ cãi nhau làm gì cho mất ĐK.
Em mà có điều kiện như GS Châu thì em cũng nhận quốc tịch pháp hoặc mỹ.
Ở VN thì chắc gì GS châu có đc như ngày hôm nay

kraz255b

Xe điện
Iem thấy NBC mang cái bổ đề về VN làm điếu có chú nào hỉu (có cạ em) thì giúp đỡ đất nước thế chóa nào được. Tốt nhất để NBC lại bên tây cho tây nó dùng. Đến khi có giải thưởng gì thì lại trống chiêng ầm ĩ lên là người nhà tao đấy nhá há há há :D

Cụ dạy chính xác đây ạ,em có suy nghĩ y như cụ!

wall

Xe tăng
tôi chả tài giỏi gì hết, nhưng tôi quan tâm đến những đóng góp thật sự cho dân tộc Việt, cho người Việt
Tôi cũng rất khâm phục tài năng của Châu, nhưng nếu là người Việt, thì đừng chối bỏ quốc tịch Việt để nhận quốc tịch Pháp, thời buổi thế giới phẳng, nên đóng góp nhiều hơn cho Tổ quốc!

Việc Châu nhận Bắc đẩu bội tinh, là việc tốt, ghi nhận công lao đóng góp cho nhân loại, nhưng mỗi thời điểm lịch sử có 1 ý nghĩa khác nhau!

Vào thời điểm này, nên hướng về Việt nam nhiều hơn! đơn giản vậy thôi!
Cụ thiêng vãi, em vừa đọc bài này xong

http://biz.cafef.vn/20120208054354214CA48/huynh-tri-chanh-nhan-vat-thay-doi-nuoc-nhat-van-quyet-giu-quoc-tich-viet-nam.chn

Em cũng ko ý kiến gì chê bai hay ủng hộ GS Châu cả, mỗi ngừoi mỗi việc :)

dativu

Xe điện

Đúng rồi. Muốn giúp nước nhà thì cũng phải có thằng éo nào trong nước hiểu cái bổ đề ấy thì mới triển khai tiếp được.
Em cũng nhớ ngày xưa có Lê bá Khánh Trình , cũng nhất toán quốc tế, được cử đi học toán ở Liên xô về VN. Giờ thành giáo sư toán ở đại học tổng hợp. Nếu Khánh Trình ở nước ngoài có lẽ công danh sự nghiệp cũng khác rồi.
Nói vậy để các cụ thấy sự trọng dụng nhân tài của ta nhá.

Boppi

Xe tải
Đúng rồi. Muốn giúp nước nhà thì cũng phải có thằng éo nào trong nước hiểu cái bổ đề ấy thì mới triển khai tiếp được.
Em cũng nhớ ngày xưa có Lê bá Khánh Trình , cũng nhất toán quốc tế, được cử đi học toán ở Liên xô về VN. Giờ thành giáo sư toán ở đại học tổng hợp. Nếu Khánh Trình ở nước ngoài có lẽ công danh sự nghiệp cũng khác rồi.
Thành thật xin lỗi Bác nếu em nhớ không nhầm thì chỗ này bác nhầm ạ!

XPQ

Xe cút kít
Ở đây, tôi chỉ muốn bàn đến cái tính chất của cái Bắc đẩu bội tinh thôi, nó không là cái gì để mà rùm beng. Bắc đẩu bội tinh tặng cho loại chó săn cũng được, mà tặng cho Ngô Bảo Châu cũng được, như vậy thì vinh dự gì mà rùm beng?
nếu có suy nghĩ, thì để ý đến khía cạnh này của cái huân chương nhé!
Nhà bác nặng lời thế làm gì!Chúng em đây ếch ngồi đáy giếng,trình độ khô hạn,chỉ muốn xả bớt mùi thuốc lào trong phổi thôi chứ có muốn tranh đoạt đúng sai biện chứng với ai đâu hì.Giỏi thì đã cãi đông cãi tây,chả chui vào chăn gõ phím phát bỉu chính kén.

Audioto

Xe tăng
Đi thi toán QT đoạt giải thì có nhiều người , nhưng đoạt được danh hiệu cao quí như NBC thì có mấy ai. Vậy, hạt giống là quan trọng, nhưng quan trọng hơn là môi trường gieo cấy và phát triển!