[Funland] Grab biểu tình

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com

Charmsalot

Xe tăng
Sai thì đè ra mà xử phạt... sao lại cứ vòng vo làm gì ;))
Nếu Grab nói sai thì ra thông cáo nói rõ nó sai ở chỗ nào.
Cùng bình đẳng trước pháp luật mà ông thì có quyền yêu cầu nó cẩn trọng phát ngôn, còn nó thì lại không có quyền yêu cầu tương tự với ông hay sao?
Cái kiểu quản lý làm cha mẹ dân thế này thì làm sao mà khá được.

Tăng là đúng mà, luật chơi chung và tài xế tự nguyện, thấy quyền lợi không ok có thể tìm việc làm khác

thằng chủ thì bao giờ nó chẳng tính lợi nhuận cho nó trc

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tăng là đúng mà, luật chơi chung và tài xế tự nguyện, thấy quyền lợi không ok có thể tìm việc làm khác
Cùng với xăng tăng giá, chắc chắn 1 loạt tx sẽ rời cuộc chơi lần này.
Dù gr có tăng giá hay lập luận cỡ nào thì phần thu của tx đã ít sẽ ít hơn nữa. Việc nhân giá, phụ thu cao điểm sẽ bị gr hạn chế nhằm giữ giá câu khách và tx nếu nhận cuốc sẽ ko có lợi ích.
Chạy test mấy nay thấy ko nên chạy chút nào :(.
Gr như hiện tại chỉ hợp mấy ng chạy chơi chứ để kiếm sống là quá khó.

Toilaai08

Xe tăng
Dù gr có tăng giá hay lập luận cỡ nào thì phần thu của tx đã ít sẽ ít hơn nữa. Việc nhân giá, phụ thu cao điểm sẽ bị gr hạn chế nhằm giữ giá câu khách và tx nếu nhận cuốc sẽ ko có lợi ích.
Chắc sắp bán xe ôm cục lỗ nhiều, các cụ máu sắm xe 600 700 đến 1 tỷ không hiểu chạy kiểu j bù cho nổi.

Ảo mộng sở hữu xe hơi làm nhiều cụ ôm nợ vì Grab. :D

Chỉnh sửa cuối:
Ở nước ngoài họ đã thế từ lâu rồi :)) Bản chất của Grab car tận dụng xe để kiếm thêm ngoài giờ làm chính, từ đó giờ em cũng chưa hình dung ra các bác mua xe chỉ để chạy Grab thì lãi thế nào

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ở nước ngoài họ đã thế từ lâu rồi :)) Bản chất của Grab car tận dụng xe để kiếm thêm ngoài giờ làm chính, từ đó giờ em cũng chưa hình dung ra các bác mua xe chỉ để chạy Grab thì lãi thế nào
Nc ngoài là nc nào thế? Cụ chỉ giúp!

OtoGo

Xe hơi
Grab mà gọi ngày mưa và giờ cao điểm thì nó chém cho bằng chết. Gà mờ ăn chưởng ngay.
Đơn cử 7h30 tối đi tầu về Ga Hà nội, đặt cuốc grab về Phố Bạch Mai, Lần 1 cước 86k, lần 2 93k lần 3 96k nhìn quãng đường đi là 3.4km tính nhẩm sơ sơ là 30k/1km thế là mình áp luôn giá ông taxi bình quân 10k/km và quyết ra gọi taxi. kết quả về nhà hết 33k bo thêm 2k cho bác taxi.
Chốt lại là Đừng tưởng grab rẻ nhé. lúc cần thì nó chém đẹp, giá đắt hơn taxi nhiều lần nếu không để ý.
Còn taxi giờ vụ gian lận cước của tài xế thì ko rõ lắm.

Giangkpi

Xe buýt
Tối qua e vùa bấm đt grab xem thử đi ra ga mất bao nhiêu xèng, nó báo 48k, e ra bắt Taxi chỉ có 28k ???
Lần này có lợi và thu láo là tc thuế. Nhưng thằng grab thay vù tăng 7% lại tăng hẳn 40%. Lều báo thì cứ viết thăng 11-12%. Em đi grab nhiều e biết nó tăng thực tế thế nào. Nhưng h nó ko còn độc quyền nữa mà chặt chém

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Grab mà gọi ngày mưa và giờ cao điểm thì nó chém cho bằng chết. Gà mờ ăn chưởng ngay.
Đơn cử 7h30 tối đi tầu về Ga Hà nội, đặt cuốc grab về Phố Bạch Mai, Lần 1 cước 86k, lần 2 93k lần 3 96k nhìn quãng đường đi là 3.4km tính nhẩm sơ sơ là 30k/1km thế là mình áp luôn giá ông taxi bình quân 10k/km và quyết ra gọi taxi. kết quả về nhà hết 33k bo thêm 2k cho bác taxi.
Chốt lại là Đừng tưởng grab rẻ nhé. lúc cần thì nó chém đẹp, giá đắt hơn taxi nhiều lần nếu không để ý.
Còn taxi giờ vụ gian lận cước của tài xế thì ko rõ lắm.
Khách có quyền lựa chọn thôi.
Giờ cao điểm hay mưa, tết mà vẫy đc tx cũng bở hơi tai đấy. Còn gr khớp là có.
Giờ cao điểm, mưa thì di chuyển khó khăn hơn bội lần. Ko tămg giá thì tx họ lấy j đổ xăng mà chạy.
Cc khôn cũng vừa thôi.

SanHoBien

Xe container
Lần này có lợi và thu láo là tc thuế. Nhưng thằng grab thay vù tăng 7% lại tăng hẳn 40%. Lều báo thì cứ viết thăng 11-12%. Em đi grab nhiều e biết nó tăng thực tế thế nào. Nhưng h nó ko còn độc quyền nữa mà chặt chém
Grab tăng giá vào giờ cao điểm, trời mưa phải lên tới gấp đôi :(

Giangkpi

Xe buýt
Khách có quyền lựa chọn thôi.
Giờ cao điểm hay mưa, tết mà vẫy đc tx cũng bở hơi tai đấy. Còn gr khớp là có.
Giờ cao điểm, mưa thì di chuyển khó khăn hơn bội lần. Ko tămg giá thì tx họ lấy j đổ xăng mà chạy.
Cc khôn cũng vừa thôi.
Nói như cụ. Thì ngày mưa gió đi làm khó khăn vất vả hơn tốn tiền xăng hơn hoặc tốn tiền taxi hơn lương tăng ko. Hàng quán mua thực phẩm các kiểu khó khăn tốn kém hơn giá tăng ko. Và vô số vấn đề phát sinh khi mưa gió (đầu tiên là tắc đường dẫn đến chi phí vận chuyển đi lại táng đã).

luutu21

Xe buýt
Có ai bảo không đúng đâu cụ. TCT nói thu 10% vat để công bằng với các DN kinh doanh vận tải khác, ông hiệp hội taxi cũng ngoạc mồm ra nói vậy? Nhưng Grab nó xin thông tư hướng dẫn, Liên minh Hợp tác xã Việt Nam xin hướng dẫn --> lý do gì TCT lờ đi không trả lời? Vậy công bằng ở đâu khi một bên được khấu trừ, một bên thì không? Cụ cứ hỏi anh em lái taxi xem mấy người phải nộp thuế thu nhập? Còn anh em tài xế Grab nộp trên từng chuyến xe luôn.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nói như cụ. Thì ngày mưa gió đi làm khó khăn vất vả hơn tốn tiền xăng hơn hoặc tốn tiền taxi hơn lương tăng ko. Hàng quán mua thực phẩm các kiểu khó khăn tốn kém hơn giá tăng ko. Và vô số vấn đề phát sinh khi mưa gió (đầu tiên là tắc đường dẫn đến chi phí vận chuyển đi lại táng đã).
Tăng lương hay ko là chuyện của cụ chứ đâu phải chuyện của gr.
Gr nó báo giá ko thic đi thì next, kêu j?

Giangkpi

Xe buýt
Tăng lương hay ko là chuyện của cụ chứ đâu phải chuyện của gr.
Gr nó báo giá ko thic đi thì next, kêu j?
Thấy bất hợp lý thì kêu thôi cụ. Người tiêu dùng có quyền lựa chọn và cũng có quyền phản hồi cụ nhé. Xăng tăng giá mạnh hay giá thịt tăng mạnh cụ kêu ko? Lại giải thích là đầu vào khan hiếm các kiểu. Giá tăng thì có muôn kiểu giải thích cụ nhé. Kêu là quyền của ngtieu dùng cụ nhé. Còn sử dụng hay mua hay ko là 1 chuyện khác

Nc ngoài là nc nào thế? Cụ chỉ giúp!
Thực ra em nói nước ngoài thì cũng hơi không đúng, nhưng em nhớ có câu này: "Uber and Grab were originally designed for people to take advantage of their vehicles in their free time." nghĩa là "Uber và Grab ban đầu được thiết kế để mọi người có thể tận dụng phương tiện của họ trong thời gian rảnh". Ý chính em muốn nhấn mạnh là nên xem chạy Grab là công việc tận dụng thời gian và phương tiện rảnh rỗi để kiếm thêm thu nhập ngoài giờ làm chính.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cụ, ko thích thì mình ko đi thui, sau này nó sẽ giảm giá :P
Ưu điểm của nó là minh bạch, thuận mua vừa bán và khớp nối cung cầu, thuận tiện cho cả tx và khách- cái mà txtt ko làm đc. Còn e bảo rồi: ngon bổ rẻ chỉ có bọn lừa đảo mới có thôi.

Charmsalot

Xe tăng
Ưu điểm của nó là minh bạch, thuận mua vừa bán và khớp nối cung cầu, thuận tiện cho cả tx và khách- cái mà txtt ko làm đc. Còn e bảo rồi: ngon bổ rẻ chỉ có bọn lừa đảo mới có thôi.
Miej, ngồi lên taxi thì thấp thỏm, chỉ sợ các ông ấy chạy đường vòng, chạy lấy được.
Trong khi Grab mọi thứ đều công khai rõ ràng, giá cả ngay từ đầu.
Mà anh Grab làm truyền thông kém quá. Mấy hôm nay để bọn thuế với taxi truyền thống chiếm lĩnh diễn đàn với lều báo, phát biểu linh tinh.