[Funland] Golfer người Quảng Nam oánh caddie

HungThuy7699

Xe buýt
đội golf BK bênh cô gái cũng hơi đểu, đưa cái hình xinh 20 tuổi lên nhưng thực tế là 33t!
33 thì sao cụ, 20 không được đánh già 33 thì được đánh à. Đùa cũng tùy lúc thôi cụ nhé, đây là thớt nghiêm túc.

buidoimiennui

Xe điện
Trong clip quay bạn Caddie trả lời các cụ có thấy là tại sao phải quay vừa ngược sáng vừa thiếu sáng như vậy ko?

Nói chung hành vi nghiêm trọng, nhưng những người trong cuộc đều xem nhẹ. Thôi kịch hạ màn.

congchi

Xe điện
Nếu Cô kia có đơn tố giác hành vi vi phạm pháp luật, cụ thể là Cố ý gây thương tích
Các bằng chứng, nhân chứng đủ căn cứ theo quy định
Thì hành vi dùng hung khí (gậy) đánh gây thương tích, dù chưa đủ 11% nhưng vẫn khởi tố bình thường Cụ nhé
Những cái cụ bôi đen rất cảm tính, rất khó cãi nhau trước tòa.
Mà tại sao mọi người cứ cố bắt cô Caddy này làm người hùng, đứng ra tố giác tội phạm thế nhỉ. Cô ta thân cô, thế cô, còn cả gia đình. Việc thỏa thuận nên được khuyến khích để tránh rắc rối cho cô caddy này, cũng như có khoản chi phí bồi thường phù hợp.
Còn việc xử tên côn đồ này hãy để người khác làm, kiểu như đối thủ chẳng hạn.
Ngoài ra, việc khởi tố vụ án không nhất thiết phải đến từ đơn tố giác của nạn nhân

.Bo My

Xe lăn
Ngoài ra, việc khởi tố vụ án không nhất thiết phải đến từ đơn tố giác của nạn nhân
View attachment 7560136
Tội gây thương tích nhẹ thì cần đơn của nạn nhân mới được. Còn cô kia lựa chọn thế là đúng rồi, cụ nào giàu thì đem cục tiền đến để lật lại.

VuNgoanMuc

Xe điện
Tội gây thương tích nhẹ thì cần đơn của nạn nhân mới được. Còn cô kia lựa chọn thế là đúng rồi, cụ nào giàu thì đem cục tiền đến để lật lại.
Các cụ cứ bình tĩnh, cô gái giờ không là nhân tố chính nữa .. cái gì cũng cần phải có "quy trình" và "hiệp thương" :D ..

huutrinh6688

Xe điện
Không biết rồi có chìm xuồng hay ko. Xứ này đúng là mọi con vật đều bình đẳng, có vài con bình đẳng hơn.

Dân Tổ

Xe container
Mấy lọai này nên loại khỏi đi.
Đại diện cho dân nhưng giống kiểu dân biểu bắc kỳ thời Pháp quá. Kiểu đánh người bất cứ lúc nào tao muốn...
Sao em thấy trong phim về thời Pháp thuộc toàn thấy Nam Kỳ cưỡng hiếp, đánh người làm thuê :D

congchi

Xe điện
Không biết rồi có chìm xuồng hay ko. Xứ này đúng là mọi con vật đều bình đẳng, có vài con bình đẳng hơn.
Nói về dùng tiền để khuynh đảo pháp luật thì xứ này chưa có cửa với xứ Mẽo đâu cụ.

.Bo My

Xe lăn
Sao em thấy trong phim về thời Pháp thuộc toàn thấy Nam Kỳ cưỡng hiếp, đánh người làm thuê :D
thì cụ đọc truyện đi, Bắc Kỳ nhân dân đại biểu. Trung kỳ thì không có đại biểu nhân dân vì đất của vua (hình như cũng có). Bây giờ khác là phải đền bù đầy đủ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Dân Tổ

Xe container
Cụ nào chơi golf thì hiểu mà. Số đông lên sân độ chạc, vui vui được thua 50 củ là trung bình. Có nhóm nặng thì vài trăm, hoặc tiền tỷ. Đí là chuyện tiền túi golfers, kệ.
nhưng nhiều sân giờ nhận khách tạp nham, ngồi clubhouse xì gà nhả khói um lên, ăn nói hô hố, đ ịt mẹ cha l ồn b uồi các kiểu… chơi kém tý chửi cả họ nhà càddie lên,… khoe gặp cụ X Y Z … Mịa, em màbiết mấy cụ đí em gửi băng ghi âm cho các cụ biết, các cụ gửi lính đến cho cả nhà nó đi xa luôn!
Vì thế giờ em chỉ đi 1-2 sân xa 1 tý, nhiều Hàn Nhật 1 tý. Cơ bản bọn nó nghiêm túc, ít lộn xộn, mình hưởng cái thú golf nhàn nhã sau 1 tuần cày ải.
Vì thế nếu các sân không nghiêm, chuyện này sẽ còn tiếp diễn vì cái gọi là thằng cu đánh bé nhân viên kia sẽ còn nhiều lắm. Em bực vì nó làm méo mó hình ảnh anh em golfers nghiêm túc
Chuẩn cụ ạ, các cụ nhà em cũng một thời gian rồi không đi những sân hay tổ chức giải hội nhóm (doanh nhân, cùng giáp, hội này hội nọ...) mà đa phần tới những sân có đội nước ngoài đến chơi. Lên sân cần sự thư thái, yên tĩnh và quan trọng là giải trí chứ không phải để làm ăn :D

Dân Tổ

Xe container
thì cụ đọc truyện đi, Bắc Kỳ nhân dân đại biểu. Trung kỳ thì không có đại biểu nhân dân vì đất của vua (hình như cũng có). Bây giờ khác là phải đền bù đầy đủ rồi.
Em thì chả cần đọc truyện về Bắc Kỳ, Nam Kỳ hay Trung Kỳ :D Em thấy thời nào cũng có những kiểu quan trên vụt dân với thịt dân như trển. Mà giờ đang vụ này cụ kia kéo mấy cái Bắc Kỳ, Nam Kỳ vào nghe nó cũng kỳ kỳ :))

Dân Tổ

Xe container
Cụ đọc truyện số đỏ hay tắt đèn của Ngô Tất Tố... thì hiểu mấy ông dân biểu bắc kỳ thời Pháp là như nào.
Em đọc hết và em cũng xem hết những gì liên quan tới thời đó cụ ạ, em cũng như cụ chắc cũng ngoài 40 hết rồi. Nhưng đang trong thớt chả liên quan lắm đến những cụm từ như Bắc Kỳ, Nam Kỳ thì em nghĩ nên tránh vì nó tạo cho nhiều người đọc như em thấy khá là nhạy cảm :D (nhà em thì đủ cả Bắc Kỳ vs Nam Kỳ) nên không phải em xa đà vào việc anti cái phân biệt vùng miền này. Cụ viết rõ ràng thì có khi em lại hiểu ý đúng của cụ. :)

tranmanhha

Xe điện
Cụ đọc truyện số đỏ hay tắt đèn của Ngô Tất Tố... thì hiểu mấy ông dân biểu bắc kỳ thời Pháp là như nào.
Cụ hành tẩu trên này đã mấy năm. Vậy mà phát biểu như trẻ con ý.

sthd

Xe lăn
Vụ đánh caddie gãy gậy golf: Ông Nguyễn Viết Dũng không xứng đáng là đại biểu của dân - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)
Bạn đọc Chú Út Trương bức xúc, viết: Chuyện ông Dũng là giám đốc gì gì đó không quan trọng. Nhưng với tư cách là "đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh" - đại diện nói lên tiếng nói, phản ánh của người dân mà ông Dũng đi đánh người dân thì vấn đề không còn là sự cố nhỏ nữa.

Bởi theo bạn đọc Chú ÚT Trương: "Hơn bao giờ hết, hãy xử lý một cách nghiêm minh, nghiêm túc để bàn dân thiên hạ, những người dân bình thường sẽ cảm thấy sự an toàn bản thân được bảo vệ, thực hiện là có thật. Chứ không phải chuyện nhỏ, thôi cứ bỏ qua".

Cùng chung suy nghĩ, bạn đọc Nguyễn Ngọc Sinh cho rằng, những đại biểu thực sự của dân không cần có người kém đạo đức như ông Dũng này. Người dân không bao giờ muốn ông Dũng làm người đại diện cho mình đâu.

ah99x6

Xe điện
Cái này phải không cụ?
View attachment 7558286
Qh với cả chủ tịt thì kinh dồi! O mần được anh đâu.

vancy83

Xe tải
Con giun xéo mãi cũng phải quằn chứ cụ. Cứ thế mãi sao được. Lần này nó thế thì có lần khác. Em cũng rất thấp cổ bé họng nhưng cái gì cũng có giới hạn của nó, tiền không phải là tất cả. Mình mất ít nó phải mất nhiều hơn.
Ai cũng như bác chắc xã hội tốt hơn nhiều rồi ạ, nhưng đa phần là nhịn bỏ qua và sống tiếp, cả em cũng thế. Em sợ nhiều thứ, chắc bác hiểu ý em!

tuan_nguyen261188

Xe điện
Em đọc hết và em cũng xem hết những gì liên quan tới thời đó cụ ạ, em cũng như cụ chắc cũng ngoài 40 hết rồi. Nhưng đang trong thớt chả liên quan lắm đến những cụm từ như Bắc Kỳ, Nam Kỳ thì em nghĩ nên tránh vì nó tạo cho nhiều người đọc như em thấy khá là nhạy cảm :D (nhà em thì đủ cả Bắc Kỳ vs Nam Kỳ) nên không phải em xa đà vào việc anti cái phân biệt vùng miền này. Cụ viết rõ ràng thì có khi em lại hiểu ý đúng của cụ. :)
Cụ hành tẩu trên này đã mấy năm. Vậy mà phát biểu như trẻ con ý.
À ý các cụ nói phân biệt vùng miền chứ gì...em chả phân biệt gì cả.
Em nhìn nhận cái gì có trong lịch sử thì mình cứ nói ra có gì mà ngại...