[Funland] Golfer người Quảng Nam oánh caddie

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này muốn xử hình sự cũng không phải là không có khả năng, vấn đề là phía em gái có quyết liệt làm thế không. Chứ hành vi thế kia mà đâm đơn kiện, cộng với nằm lỳ ở viện hoặc xuất viện về nằm tại nhà nhưng kêu mệt, đau đầu chưa đi làm được, tinh thần hoảng loạn cộng thêm truyền thông vào cuộc tạo sức ép nữa thì cho thằng kia ra tòa không khó. Hành vi của nó đủ yếu tố cấu thành tội cố ý gây thương tích rồi. Viết ra để nhiều cụ hiểu ra là cứ không phải thương tích phải trên 11% mới khởi tố được nhé. Hành vi thằng này có tính chất côn đồ, đánh người vì lý do rất hèn hạ và nhỏ nhặt , sẵn sàng cầm hung khí nguy hiểm phang vào mặt con nhà người ta. Rất nhiều vụ khởi tố hình sự dù thương tích dưới 11% rồi chứ không phải không có đâu.

Ví dụ giờ em gái mà là con đại gia hoặc quan chức nào đấy thì sự việc nó sẽ khác đấy. Chẳng qua em này thân cô thế cô lại không muốn làm to chuyện vì muốn giữ công việc và không muốn bị thằng kia trả thù nên mới đành xuống nước làm hòa với nó. Tất cả những tình tiết từ lời khai em này và thằng kia mà báo chí viết chỉ là một phần của sự việc hoặc nói giảm nói tránh đi rồi, sự việc diễn ra thực tế như thế nào chỉ có người trong cuộc mới rõ.

Mời cụ kiến nghị khởi tố xem có đc không
Nói thật các cụ đừng tự ái, nhiều cụ ngây thơ quá. Mình cực ghét con 🐷 này nhưng hành vi này mà các cụ hô bỏ tù nó thì chịu suy nghĩ của các cụ.
Dù ko ưa nhưng em nghĩ cũng phải theo đúng luật.
Nếu Cô kia có đơn tố giác hành vi vi phạm pháp luật, cụ thể là Cố ý gây thương tích
Các bằng chứng, nhân chứng đủ căn cứ theo quy định
Thì hành vi dùng hung khí (gậy) đánh gây thương tích, dù chưa đủ 11% nhưng vẫn khởi tố bình thường Cụ nhé
Những cái cụ bôi đen rất cảm tính, rất khó cãi nhau trước tòa.
Mà tại sao mọi người cứ cố bắt cô Caddy này làm người hùng, đứng ra tố giác tội phạm thế nhỉ. Cô ta thân cô, thế cô, còn cả gia đình. Việc thỏa thuận nên được khuyến khích để tránh rắc rối cho cô caddy này, cũng như có khoản chi phí bồi thường phù hợp.
Còn việc xử tên côn đồ này hãy để người khác làm, kiểu như đối thủ chẳng hạn.
Ngoài ra, việc khởi tố vụ án không nhất thiết phải đến từ đơn tố giác của nạn nhân
View attachment 7560136

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Em thấy anh này cũng trung cấp chính trị đó cụ, đại biểu HĐND 2 khoá rồi, chắc không phải thuần là doanh nhân đâu.

Người đã tốt nghiệp ở các học viện, trường đại học, cao đẳng của các trường thuộc chuyên ngành Kinh tế – Quản trị, kinh doanh, Khoa học Xã hội và Nhân văn ở trong nước là được công nhận trình độ LLCT trung cấp, cậu này cử nhân kế toán thì LLCT bậc trung cấp là đương nhiên thôi, có gì to tát đâu cụ

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài ra, việc khởi tố vụ án không nhất thiết phải đến từ đơn tố giác của nạn nhân
Cụ xem lại nhé:

Điều 155 Bộ luật Tố tụng hình sự 2015 quy định: Chỉ được khởi tố vụ án hình sự về tội phạm quy định tại khoản 1 các điều 134, 135, 136, 138, 139, 141, 143, 155, 156 và 226 của Bộ luật hình sự 2015 (sửa đổi, bổ sung 2017) khi có yêu cầu của bị hại hoặc người đại diện của bị hại là người dưới 18 tuổi, người có nhược điểm về tâm thần hoặc thể chất hoặc đã chết, cụ thể:

Trường hợp 1: Tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác (Khoản 1 Điều 134).

Trường hợp 2: Tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác trong trạng thái tinh thần bị kích động mạnh (Khoản 1 Điều 135).

Trường hợp 3: Tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác do vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng hoặc do vượt quá mức cần thiết khi bắt giữ người phạm tội (Khoản 1 Điều 136).

Trường hợp 4: Tội vô ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác (Khoản 1 Điều 138).

Trường hợp 5: Tội vô ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác do vi phạm quy tắc nghề nghiệp hoặc quy tắc hành chính (Khoản 1 Điều 139).

Trường hợp 6: Tội hiếp dâm (Khoản 1 Điều 141).

Trường hợp 7: Tội cưỡng dâm (Khoản 1 Điều 143).

Trường hợp 8: Tội làm nhục người khác (Khoản 1 Điều 155).

Trường hợp 9: Tội vu khống (Khoản 1 Điều 156)

Trường hợp 10: Tội xâm phạm quyền Sở hữu công nghiệp (Khoản 1 Điều 226).

congchi

Xe điện
Cụ xem lại nhé:

Điều 155 Bộ luật Tố tụng hình sự 2015 quy định: Chỉ được khởi tố vụ án hình sự về tội phạm quy định tại khoản 1 các điều 134, 135, 136, 138, 139, 141, 143, 155, 156 và 226 của Bộ luật hình sự 2015 (sửa đổi, bổ sung 2017) khi có yêu cầu của bị hại hoặc người đại diện của bị hại là người dưới 18 tuổi, người có nhược điểm về tâm thần hoặc thể chất hoặc đã chết, cụ thể:

Trường hợp 1: Tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác (Khoản 1 Điều 134).

Trường hợp 2: Tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác trong trạng thái tinh thần bị kích động mạnh (Khoản 1 Điều 135).

Trường hợp 3: Tội cố ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác do vượt quá giới hạn phòng vệ chính đáng hoặc do vượt quá mức cần thiết khi bắt giữ người phạm tội (Khoản 1 Điều 136).

Trường hợp 4: Tội vô ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác (Khoản 1 Điều 138).

Trường hợp 5: Tội vô ý gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của người khác do vi phạm quy tắc nghề nghiệp hoặc quy tắc hành chính (Khoản 1 Điều 139).

Trường hợp 6: Tội hiếp dâm (Khoản 1 Điều 141).

Trường hợp 7: Tội cưỡng dâm (Khoản 1 Điều 143).

Trường hợp 8: Tội làm nhục người khác (Khoản 1 Điều 155).

Trường hợp 9: Tội vu khống (Khoản 1 Điều 156)

Trường hợp 10: Tội xâm phạm quyền Sở hữu công nghiệp (Khoản 1 Điều 226).
Nó chỉ áp dụng cho khoản 1 của các điều đó thôi cụ.
Nếu co caddy này giám định thương tật trên 11% thì có thể áp khoản 2, với khoản 1, mục m - Có tính chất côn đồ, thì có thể khởi tố mà không cần đơn tố cáo.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Nếu co caddy này giám định thương tật trên 11% thì có thể áp khoản 2, với khoản 1, mục m - Có tính chất côn đồ, thì có thể khởi tố mà không cần đơn tố cáo.
Trên 11% thì thằng kia xomg đời từ lâu rồi, làm gì các cụ phải cãi nhau ỏm tỏi như thế này :)))

Đang nói " dưới 11% và có tính chất côn đồ" cụ nhá !

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Vụ đánh caddie gãy gậy golf: Ông Nguyễn Viết Dũng không xứng đáng là đại biểu của dân - Tuổi Trẻ Online (tuoitre.vn)
Bạn đọc Chú Út Trương bức xúc, viết: Chuyện ông Dũng là giám đốc gì gì đó không quan trọng. Nhưng với tư cách là "đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh" - đại diện nói lên tiếng nói, phản ánh của người dân mà ông Dũng đi đánh người dân thì vấn đề không còn là sự cố nhỏ nữa.

Bởi theo bạn đọc Chú ÚT Trương: "Hơn bao giờ hết, hãy xử lý một cách nghiêm minh, nghiêm túc để bàn dân thiên hạ, những người dân bình thường sẽ cảm thấy sự an toàn bản thân được bảo vệ, thực hiện là có thật. Chứ không phải chuyện nhỏ, thôi cứ bỏ qua".

Cùng chung suy nghĩ, bạn đọc Nguyễn Ngọc Sinh cho rằng, những đại biểu thực sự của dân không cần có người kém đạo đức như ông Dũng này. Người dân không bao giờ muốn ông Dũng làm người đại diện cho mình đâu.
ông ấy đại biểu cho dân Quảng Nam, ổng đánh dân Đà Nẵng mà =))

HungThuy7699

Xe buýt
Vụ này muốn xử hình sự cũng không phải là không có khả năng, vấn đề là phía em gái có quyết liệt làm thế không. Chứ hành vi thế kia mà đâm đơn kiện, cộng với nằm lỳ ở viện hoặc xuất viện về nằm tại nhà nhưng kêu mệt, đau đầu chưa đi làm được, tinh thần hoảng loạn cộng thêm truyền thông vào cuộc tạo sức ép nữa thì cho thằng kia ra tòa không khó. Hành vi của nó đủ yếu tố cấu thành tội cố ý gây thương tích rồi. Viết ra để nhiều cụ hiểu ra là cứ không phải thương tích phải trên 11% mới khởi tố được nhé. Hành vi thằng này có tính chất côn đồ, đánh người vì lý do rất hèn hạ và nhỏ nhặt , sẵn sàng cầm hung khí nguy hiểm phang vào mặt con nhà người ta. Rất nhiều vụ khởi tố hình sự dù thương tích dưới 11% rồi chứ không phải không có đâu.

Ví dụ giờ em gái mà là con đại gia hoặc quan chức nào đấy thì sự việc nó sẽ khác đấy. Chẳng qua em này thân cô thế cô lại không muốn làm to chuyện vì muốn giữ công việc và không muốn bị thằng kia trả thù nên mới đành xuống nước làm hòa với nó. Tất cả những tình tiết từ lời khai em này và thằng kia mà báo chí viết chỉ là một phần của sự việc hoặc nói giảm nói tránh đi rồi, sự việc diễn ra thực tế như thế nào chỉ có người trong cuộc mới rõ.
Cụ cứ “nếu” thế thì đơn giản. “Nếu có thể tôi có thể cho tháp Eiffel vào túi”. Mình áp dụng cụ thể vào trường hợp này là chưa thể áp dụng tù được mặc dù ai cũng muốn. Trân trọng.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ “nếu” thế thì đơn giản. “Nếu có thể tôi có thể cho tháp Eiffel vào túi”. Mình áp dụng cụ thể vào trường hợp này là chưa thể áp dụng tù được mặc dù ai cũng muốn. Trân trọng.
Dùng " nếu " là vì caddie kia không đâm đơn kiện nên xxx không vào cuộc được, cụ hiểu chửa? Xxx họ thấy thương tích không nghiêm trọng nên không yêu cầu đi giám định, còn nếu họ thấy ko ổn cho đi giám định mà trên 11% thì khởi tố từ lâu rồi.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Khoản 1, trên 11% nhưng dưới 30% vẫn phải cần có đơn thì xxx mới khởi tố được nhé.

Khoản 2 trên 31% mới áp dụng khởi tố không cần đơn. Mời cụ đọc lại.

Chỉnh sửa cuối:

HungThuy7699

Xe buýt
Dùng " nếu " là vì caddie kia không đâm đơn kiện nên xxx không vào cuộc được, cụ hiểu chửa? Xxx họ thấy thương tích không nghiêm trọng nên không yêu cầu đi giám định, còn nếu họ thấy ko ổn cho đi giám định mà trên 11% thì khởi tố từ lâu rồi.
Vâng em dốt cám ơn cụ đã giảng dạy.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Phân tích của cụ kia có quá nhiều "nếu". Điều cốt yếu vẫn nằm ở em caddie kia. Giờ mới thấy "Tiền nhiều để làm gì" có giá trị thật.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
có chia sẽ tiền sân cho caddie á? Khó tin trừ khi là các em bên ngoài dẫn khách đến.
Được tiền fee chứ cụ , thường rơi vào khoảng 120k / fee. Ngoài ra tiền booking caddie cũng đc chi trả 30-50k nếu có khách book

congchi

Xe điện
Khoản 1, trên 11% nhưng dưới 30% vẫn phải cần có đơn thì xxx mới khởi tố được nhé.

Khoản 2 trên 31% mới áp dụng khởi tố không cần đơn. Mời cụ đọc lại.
Khoản 1 là từ 11%-30%, hoặc dưới 11% nhưng phạm các điểm a -> o
Khoản 2 là từ 11%-30%, và phạm các điểm a, b, d, đ, e, g, h, i, k, l, m, n và o khoản 1
Khoản 3 là từ 31%-60%
....
Như vậy, nếu thương tật 11%-30%, thêm nhận định tại điểm m - "Có tính chất côn đồ" thì khởi tố được.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Như vậy, nếu thương tật 11%-30%, thêm nhận định tại điểm m - "Có tính chất côn đồ" thì khởi tố được.
Khởi tố cần có đơn chỉ áp dụng cho khoản 1 điều 134 thôi, cụ cứ lôi khoản 2 ra nói làm gì nhỉ?

cairong_2011

Xe container
Cứ cho là cô gái kia do biết thân phận nên không làm đơn kiện. Vậy thằng Dê này sẽ được xử lý thế nào (ko nói chửi bới trên MXH nhé) ? Có bị mất chức đại biểu (từ chức hoặc cho thôi) ? Em thấy có mỗi việc cỏn con cần xác minh mà cả tuần vẫn lay hoay chưa kết luận được ?

NNS

Xe ngựa
nói chung hành xử của con nhợn này thì éo phải bàn thêm, chửi là đúng rồi, nhưng thực ra em thấy cũng khó khởi tố hình sự đc, vì thực sự nó cũng chỉ là sự ngu xuẩn và quen thói cục xúc của 1 thằng vô học, còn thương tật của nạn nhân cũng ko nặng, em nó cũng ko định đối đầu kiện tụng khiếu nại vvv thì cũng ko hình sự hóa đc. Tuy nhiên thằng này không xứng đáng là đại biểu của nhân dân xứ Quảng, ko thiên hạ lại tưởng cả xứ Quảng với món mì thần thành, với những địa danh anh hùng lại bẩn tính, hèn hạ như thằng "đại diện nhân dân" này, cần phải tước bỏ, chắc anh em nhân dân xứ Quảng anh hùng éo vừa lòng khi có thằng này làm đại diện đâu

Chỉnh sửa cuối:
Giờ ghế thì ít đít thì nhiều, thằng này quả này lại mất ghế rồi.
Cty tư nhân là của nó thì trời có sập ghế vẫn còn đó chứ mất thế đếch nào được hả cụ. Còn cái ghế hội đồng, nếu bị mất là để khuyết chỗ đó đến hết nhiệm kỳ luôn chứ có bổ sung được đâu

Chỉnh sửa cuối: