[Funland] Golfer người Quảng Nam oánh caddie

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Giờ này chỉ có anh nào bơm mớ cho bé caddy làm cái đơn là con lợn này đi bằng đít luôn.
Phải có thể lực rất mạnh đứng ra bảo vệ cô gái và gia đình, trợ giúp mọi mặt an ninh, kinh tế và pháp lý thì may ra mới dám khởi kiện đúng tội.
Em rất cảm thông với người bị hại, vừa đau đớn vừa phải chịu uất hận nói theo kịch bản của bọn chúng. Dân đen làm sao chọi được với quân giết người có tiền quyền bảo kê.
Mục đích là để làm gì ạ? Để thỏa mãn các cụ à?

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Mục đích thì anh nào bơm anh ý cần. Chứ các cụ ở đây ăn giải gì mà cần thỏa mãn.
Các cụ chê nói dùng tiền để giải quyết trong khi chính các cụ lại cũng cổ vũ cho anh nò đó dùng tiền để giải quyết đấy.
Các cụ nghĩ các cụ tốt hơn nó à? Thối hơn cả nó

tunglam2806

Xe tăng
Mục đích là để làm gì ạ? Để thỏa mãn các cụ à?
Vâng cụ ạ. Bọn e dân đen yếu thế nên rất mong những vụ thế này đc xử lý nghiêm minh. Cảnh tỉnh những thằng nào con nào cậy tiền cậy quyền bắt nạt dân đen chúng e.
Có làm sao ko cụ??

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ ạ. Bọn e dân đen yếu thế nên rất mong những vụ thế này đc xử lý nghiêm minh. Cảnh tỉnh những thằng nào con nào cậy tiền cậy quyền bắt nạt dân đen chúng e.
Có làm sao ko cụ??
Xử lý nghiêm là dùng tiền súi cô bé kia đi kiện à?
Các cụ chê nói dùng tiền để giải quyết trong khi chính các cụ lại cũng cổ vũ cho anh nào đó bơm tiền để giải quyết đấy. Các cụ nghĩ các cụ tốt hơn nó à? Thối hơn cả nó

Chip2Beo

Xe tải
Caddy Loan, 32 tuổi, hướng dẫn nhóm ông Dũng chơi. Do bất đồng với cách tính số gậy trong một hố khi đánh golf, ông Dũng đã cự cãi, dùng gậy golf đập theo hướng từ trên xuống về phía chị Loan. Gậy bị gãy làm đôi, sau đó bật lại làm nữ caddy bị thương ở mặt.

"tôi đã đập cây gậy golf phát bóng sượt qua nón "

2 báo 2 kiểu là sao ta?
là đồng bạc đâm toạc tờ giấy cụ ạ

tunglam2806

Xe tăng
Xử lý nghiêm là dùng tiền súi cô bé kia đi kiện à?
Các cụ chê nói dùng tiền để giải quyết trong khi chính các cụ lại cũng cổ vũ cho anh nào đó bơm tiền để giải quyết đấy. Các cụ nghĩ các cụ tốt hơn nó à? Thối hơn cả nó
Có câu nào e xúi cop bé dùng tiền đi kiện đâu nhỉ? Cụ tự nghĩ ra à? Thế phận dân đen bị nó đánh phải im thin thít chấp nhận hả cụ?
Thực tế ai đang dùng tiền & quyền để ỉm đi vụ này nhể? Cô bé kia à?

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Có câu nào e xúi cop bé dùng tiền đi kiện đâu nhỉ? Cụ tự nghĩ ra à? Thế phận dân đen bị nó đánh phải im thin thít chấp nhận hả cụ?
Thực tế ai đang dùng tiền & quyền để ỉm đi vụ này nhể? Cô bé kia à?
Cụ xem lại bài của em được cụ trích dẫn là để em trả lời hai bàn hai cụ kia đã viết cái gì,
Cụ trích dẫn và trả lời câu hỏi của em là mục đích 2 cụ kia muốn gì mà

Hieumos

Xe container
Bố khỉ, công ty cổ phần Tập đoàn... Làm em tưởng Tập đoàn..
Bình thường mà cụ.

Đến doanh nghiệp to nhất VN tên gọi chính thức cũng là Công ty cổ phần tập đoàn Vingroup.

Theo luật doanh nghiệp thì không có mô hình "Tập đoàn".

tunglam2806

Xe tăng
Báo điện tử tàu nhanh (tờ báo nhiều ngừoi đọc nhất) lại ko hề đưa tin cập nhập j vụ này. Hay ghê.

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]

tunglam2806

Xe tăng

VietMinhTLH

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bên bâng ti cho thằng này à? Ko đọc rõ còm e là cập nhập tin tức à? Soi thì nên soi cho kỹ. Hay lớp 1 cô giáo đi lấy chồng ko biết đọc
Bài vừa đăng 17h hôm nay, cụ muốn báo cập nhật mấy bài một ngày? Thông tin tràn ngập báo chí chưa đủ à? Mục đích của cụ là gì?

tunglam2806

Xe tăng
Bài vừa đăng 17h hôm nay, cụ muốn báo cập nhật mấy bài một ngày? Thông tin tràn ngập báo chí chưa đủ à? Mục đích của cụ là gì?
Mục đích của e là muốn thằng này đi tù. Được chưa cụ? E nói luôn từ đầu cụ ko nghe rõ à? E nhắc lại lần nữa nhé: E muốn nó đi tù

trantien

Xe tăng
Có một vấn đề em thấy cũng buồn không kém: đó là em caddie (chắc do sức ép của sức mạnh nào đó) đã không kiện thằng đánh mình! Nếu em đó kiện, thì kết quả sẽ rất khác! Cái buồn nhẹ nữa là sân BRG cũng vì miếng cơm manh áo (có thể vì quan hệ của chị Nga nữa) nên cũng không cùng em caddie kiện thằng đánh em caddie.

Sự việc này nó thể hiện rõ sức mạnh của đồng tiền làm méo mó công lý - ở 1 chừng mực nào đó.

Các cụ thủ hình dung vụ này mà nó ngược lại như sau: em caddie vì bực anh golfer nên lấy gậy vụt vỡ mặt anh golfer! Lúc đó CĐM sẽ như thế nào nhỉ?
Có vụ tát 1 cái đi tù luôn cụ ko nhớ ạ. Nói chung cùng là con người nhưng có người hạng 1 và hạng 2...Ngay chương trình VTV kia đưa ra 1 số vụ cho là đã xử lí theo pháp luật thì cũng nhẹ hều. Toàn tội đánh người gây thương tích, gây rối ttxh, bắt người trái pháp luật... mà chỉ cách chức với giáng chức.