[Funland] Goldmark city có biến ạ?

dpl

Xe lăn
Nghe giống homeland gia quất thế ạ :))

lowschool

Xe tải
Xuống Đồng Mai hoặc Yên Nghĩa cụ, khối ra!
Thang máy nếu muốn kiểm soát thì dùng vân tay hoặc app điện thoại, dùng thẻ e thấy rất phiền toái. Giờ chỗ nào phải có thẻ là e méo vào, gọi đt bảo xuống dưới rồi đi uống bia.
Dùng vân tay hay app điện thoại thì khách đến chơi như cụ ra vào vô tư được ạ?
Cụ hợp ở hoặc đến chơi nhà tái định cư, nhà ở XH hoặc nhà mặt đất, người lạ ra vào thoải mái.

huyhung123

Xe điện
Dùng vân tay hay app điện thoại thì khách đến chơi như cụ ra vào vô tư được ạ?
Cụ hợp ở hoặc đến chơi nhà tái định cư, nhà ở XH hoặc nhà mặt đất, người lạ ra vào thoải mái.
App thì chủ nhà cấp quyền được cụ ạ, vân tay thì đỡ phải mang thẻ theo.
E thì ghét cc, chỉ thích ở nhà đất trong khu đô thị. E chấp nhận xa tí cũng đc nhưng ko lên cc.

Trungpv

Xe tăng
2-3 tỉ chỉ mua đc CC ngoại thành thôi cụ ơi, ven của Hà Đông chứ trung tâm HĐ là hơi khó rồi.
Tầm tiền này đi xa thêm 3-5km là mua nhà oto ngủ trong nhà rồi!
Quan điểm của em là CC chỉ nên thuê, không nên mua!
me too. trước em cũng hay thuê cc ở, thuê cc ở hay phết, thuận tiện nhiều thứ. nhưng với cc em chỉ thuê ở thôi chứ ko có ý định mua vì em nghĩ nếu mua thì sẽ dính vào các lùm xùm của tòa nhà và khi cơ sở hạ tầng xuống cấp thì ko sướng nữa :D

tongphe

Xe tải
Cư dân đang đòi hầm gửi xe của cđt. Cđt ko trả nên một số người không đóng tiền, bị khóa xe họ chặn cửa hầm, xe khác không vào được nên tắc đường.

Nhiều ông cư dân cũng vô học thật. Tranh chấp gì thì lôi nhau ra tòa mà kiện, toàn làm trò mèo ảnh hưởng bao nhiêu người.
Sao nhiều chỗ tranh chấp kiểu này thế cụ? theo quy định chuẩn là hầm của ông nào?

Trungpv

Xe tăng
Ở chung cư cao cấp sướng bỏ mẹ ra. Em nhà mặt đất gara to đùng lái oto nhắm mắt cũng vào được mà còn ko muốn về lại. Goldmark cũng k phải loại cao cấp theo đánh giá của em.
Ít nhất thì chủ đầu tư cũng quá “chợ”. Mua CC thằng nào không có tên tuổi là tránh xa, hậu mãi chán lắm.
Hà Nội đang bắt đầu có dịch sốt XH. Ở CC thật sự không phải lo vấn đề này. Quanh em thấy nhiều ca dính sốt XH nhiều lắm rồi.
em tưởng cụ đang ở cccc thì làm gì có người bị sốt xh. mà em thấy ở cc ko có chuột chứ muỗi gián là vẫn có, tầng cao thì ít hơn thôi.

taton7983

Xe buýt
em tưởng cụ đang ở cccc thì làm gì có người bị sốt xh. mà em thấy ở cc ko có chuột chứ muỗi gián là vẫn có, tầng cao thì ít hơn thôi.
Sốt XH là người ở nhà mặt đất í. Chứ muỗi chỗ nhà em lấy đâu ra, khổ thế.

tomtomchát

Xe container
Chả bù cho khu nhà em 2 hầm rộng như sân bay thừa chỗ để mà phí gửi có 800k/ tháng vậy mà vẫn có đến hơn 2 chục thằng bần tiện không chịu mang xe xuống hầm gửi mà đỗ láo trên đường nội bộ (đỗ quay ngang nửa đuôi trên vỉa hè, nửa đầu xuống lòng đường)
Bần tiện bất năng di, 2 chục ông đấy vận dụng đúng lời tiền nhân còn gì =))

Quê bầm

Xe điện
me too. trước em cũng hay thuê cc ở, thuê cc ở hay phết, thuận tiện nhiều thứ. nhưng với cc em chỉ thuê ở thôi chứ ko có ý định mua vì em nghĩ nếu mua thì sẽ dính vào các lùm xùm của tòa nhà và khi cơ sở hạ tầng xuống cấp thì ko sướng nữa :D
Ở chung cư hay mà cụ, nếu chưa sẵn sàng mua thì thuê khá tiện khi chọn chỗ gần F1 học hành hay đi làm, ko cần huy động số tiền lớn ngay một lúc, tiền đó có thể tính các phương án khác

haiyen1012

Xe điện
Hôm qua em đếm lại thì phải hơn 3 chục rồi, cái bệnh bần tiện nó lan nhanh quá, ngay cạnh xe là cái biển cấm đỗ xe trên vỉa hè của BQL mà chắc chúng nó mù chữ nên ko đọc được :))

Dân miền núi TM

Xe điện
Tùy cụ! Có thể họ ko thích hoặc nghĩ xa hơn đội còn lại.=))
Chỗ em cũng thừa chỗ nhưng quản lý như %^@&*₫@, xe đỗ qua đêm bị quẹt hỏng đòi cam mới tòi ra lỗi rồi viện lý do này nọ. Tăng giá thì chả có cơ sở gì.
Diện tích sở hữu riêng thì lẳng lặng bán cho thằng khác rồi nhưng ỉm đi để xin mở tiện ích cho nó....

donlilama

Xe buýt
Em thì cứ nhà mặt đất, nó mới thực sự của mình, ko phải lúc nào cũng nơm nớp lo: tăng phí dịch vụ; hàng xóm vác dao đòi chém; tranh chấp chung - riêng;...