[Funland] Goldmark city có biến ạ?

hoangdang2002

Xe tăng
TNR của anh T Chợ, mà đã là chợ thì theo luật rừng thôi!

Moriarty

Xe container
Hôm qua em đếm lại thì phải hơn 3 chục rồi, cái bệnh bần tiện nó lan nhanh quá, ngay cạnh xe là cái biển cấm đỗ xe trên vỉa hè của BQL mà chắc chúng nó mù chữ nên ko đọc được :))
Thế thì nên xem lại BQL, tổ dân phố ăn ở quan hệ với CA phường thế nào. Khu nhà thằng bạn e đây, su cóc lượn như ruồi hôm đấy e nghĩ thế nào phi xe xuống hầm gửi chứ ko là ăn biên bản vào mồm.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ, Vin, Sun, MIK làm cả. Cụ muốn biết thì kiếm 1 cái HĐ mua bán CHCC mà đọc.
Hầm là của CĐT, chức năng của hầm là để xe cho cư dân, ai dám đuổi.
Cụ lại chém rồi !
Luật đã quy định :
Tất cả các hệ thống cột kèo , trạm điện , bể nước, bể phốt , nhà rác ....đường giao thông trong hầm là của chung .Mỗi căn hộ có 03 lot đỗ xe 2 -3 bánh tương đương với 3x 2,5 m2. Chỉ có diện tích chỗ đỗ ô tô là của chủ đầu tư (hoặc của chung) thôi.

vkthang

Xe container
App thì chủ nhà cấp quyền được cụ ạ, vân tay thì đỡ phải mang thẻ theo.
E thì ghét cc, chỉ thích ở nhà đất trong khu đô thị. E chấp nhận xa tí cũng đc nhưng ko lên cc.
App thì em nghĩ là khó, còn vân tay thì bẩn lắm cụ ạ, dùng thẻ là sạch sẽ và tiện nhất. Em ở cc đây, đi đâu vác mỗi đt dán thẻ thang máy là xong, chả phải cầm tiền hay chìa khóa cửa. Từ ngày lên cc em thấy sướng cái thân và cả nhà em đều thích. Còn sau này xuống cấp thì e bán mua chỗ khác, lo kiếm tiền mà hưởng thụ từng ngày cụ ạ.

huyhung123

Xe điện
App thì em nghĩ là khó, còn vân tay thì bẩn lắm cụ ạ, dùng thẻ là sạch sẽ và tiện nhất. Em ở cc đây, đi đâu vác mỗi đt dán thẻ thang máy là xong, chả phải cầm tiền hay chìa khóa cửa. Từ ngày lên cc em thấy sướng cái thân và cả nhà em đều thích. Còn sau này xuống cấp thì e bán mua chỗ khác, lo kiếm tiền mà hưởng thụ từng ngày cụ ạ.
App dễ mà cụ, rất đơn giản và giờ các hãng cung cấp đầu đọc thẻ cơ bản đều có rồi, free. Dùng app cụ còn ko phải mua thẻ, ko sợ mất thẻ, đi đâu mà chả cầm theo điện thoại.
E thì khoái ở nhà đất, oto đút vào nhà là xong.

thongnv

Xe điện
Cụ lại chém rồi !
Luật đã quy định :
Tất cả các hệ thống cột kèo , trạm điện , bể nước, bể phốt , nhà rác ....đường giao thông trong hầm là của chung .Mỗi căn hộ có 03 lot đỗ xe 2 -3 bánh tương đương với 3x 2,5 m2. Chỉ có diện tích chỗ đỗ ô tô là của chủ đầu tư (hoặc của chung) thôi.
Luật nào cụ ơi

poiuy

Xe ba gác
Không biết đã giải quyết xong chưa cc?

Ga_son

Xe điện
Luật nhà ở 65/2014/QH13 điều 100,101, nghị định 99/2015 Hướng dẫn thi hành luật nhà ở. Thông tư 02/2016-TTBXD điều 5,6,7,8. Tham khảo điều 214 Bộ luật dân sự 2015 qui định về khái niệm sở hữu chung trong nhà chung cư. Tóm lại luật ra hiện có kẽ hở, luật qui định phần đỗ ô tô của tầng hầm hoặc là sở hữu chung (thì được tính vào giá bán) hoặc là sở hữu riêng của CĐT (không được tính vào giá bán căn hộ), nhưng hồ sơ tk kỹ thuật thi công của tòa nhà + dự toán cấu thành giá bán, CĐT không công khai nên khó mà giám sát được đã tính vào giá bán hay chưa. Nhưng có qui định rõ ràng là phần đỗ ô tô của tòa nhà trong tầng hầm là phải phục vụ cư dân của tòa nhà phần dư thừa mới được kinh doanh.

vkthang

Xe container
App dễ mà cụ, rất đơn giản và giờ các hãng cung cấp đầu đọc thẻ cơ bản đều có rồi, free. Dùng app cụ còn ko phải mua thẻ, ko sợ mất thẻ, đi đâu mà chả cầm theo điện thoại.
E thì khoái ở nhà đất, oto đút vào nhà là xong.
Cùng giá thì nhà đất ở sao sướng và tiện bằng cc cụ? App là một sản phẩm dễ hách vào nhiều lỗi nếu so với thẻ từ, nếu ngon thì đã áp dụng đại trà cụ ạ, cụ thấy được chỗ nào dùng app để đi thang máy?

Lipbup

Xe hơi
Cùng giá thì nhà đất ở sao sướng và tiện bằng cc cụ? App là một sản phẩm dễ hách vào nhiều lỗi nếu so với thẻ từ, nếu ngon thì đã áp dụng đại trà cụ ạ, cụ thấy được chỗ nào dùng app để đi thang máy?
CC ở cũng có cái sướng.
Nhưng nhà tầm 70m em thấy bí lắm, cứ cảm giác ngột ngạt, vướng mắt nhau. Em cứ phải đi suoibgs sảnh
Nhà lúc có con nhỏ thì còn ở được 70m/ 2 phong ngủ.
Lúc con lớn cấp 2,3 thì phải 120m/ 3-4 phòng ngủ

Halinh07

Xe tăng
Tòa nhà là do họ xây, họ bán phần nào là quyền của họ. quan trọng là trong hợp đồng mua bán nhà CĐT có bán bao gồm cả tầng hầm hay ko, chứ em nghĩ trong hợp đồng mua bán nhà ko nói gì đến tầng hầm thì nó vẫn là của CĐT cũng đúng đó cụ
Rất nhiều khu cc cũ nhập nhèm vấn đề này. Trước tôi ở N09b2 của Nhà Từ Liêm đấu tranh mãi và dọa mời kiểm toán vào xem tầng hầm đã hạch toán vào giá bán chưa thì họ mới trả đó. Có tầng hầm thì BQT quản lý sẽ có nguồn thu dẫn đến phí dịch vụ sẽ thấp. HĐMB thì không ghi gì cả

thongnv

Xe điện
Luật nhà ở 65/2014/QH13 điều 100,101, nghị định 99/2015 Hướng dẫn thi hành luật nhà ở. Thông tư 02/2016-TTBXD điều 5,6,7,8. Tham khảo điều 214 Bộ luật dân sự 2015 qui định về khái niệm sở hữu chung trong nhà chung cư. Tóm lại luật ra hiện có kẽ hở, luật qui định phần đỗ ô tô của tầng hầm hoặc là sở hữu chung (thì được tính vào giá bán) hoặc là sở hữu riêng của CĐT (không được tính vào giá bán căn hộ), nhưng hồ sơ tk kỹ thuật thi công của tòa nhà + dự toán cấu thành giá bán, CĐT không công khai nên khó mà giám sát được đã tính vào giá bán hay chưa. Nhưng có qui định rõ ràng là phần đỗ ô tô của tòa nhà trong tầng hầm là phải phục vụ cư dân của tòa nhà phần dư thừa mới được kinh doanh.
camr ơn cụ

FORWD

Xe tải
Cc đấy ở gần Metro Hà Đông, 3 tỉ. Tầm tiền này e đi dịch xuống tí mua nhà oto vào nhà ngon lành, chả tội gì phải khổ. Ở cc đấy ko gần chợ, ko khuôn viên, chỗ đỗ xe thì thiếu, thang máy phải có thẻ...
Cụ cho em địa chỉ chỗ "dịch xuống tí" oto vào ngon, biếu cụ 3 chục.

vkthang

Xe container
CC ở cũng có cái sướng.
Nhưng nhà tầm 70m em thấy bí lắm, cứ cảm giác ngột ngạt, vướng mắt nhau. Em cứ phải đi suoibgs sảnh
Nhà lúc có con nhỏ thì còn ở được 70m/ 2 phong ngủ.
Lúc con lớn cấp 2,3 thì phải 120m/ 3-4 phòng ngủ
Cái đấy tùy khả năng và nhu cầu mỗi người cụ ạ.