[Funland] Goldmark city có biến ạ?

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Cái này thì cụ nói đúng. Nhưng với số tiền 2 - 3 tỷ thì không có nhiều sự lựa chọn tốt hơn chung cư.

Ví dụ tầm tiền đó chỉ đủ mua nhà đất tại nội thành HN trong ngõ sâu hun hút, ô tô không vào được. Mọi thứ đều bất tiện.

Còn muốn có nhà ở khu có đường xá rộng rãi, ô tô đỗ tận cửa thì phải đi xa hơn, ra các huyện ngoại thành, xa trường học, bệnh viện, nơi làm việc.
2-3 tỉ chỉ mua đc CC ngoại thành thôi cụ ơi, ven của Hà Đông chứ trung tâm HĐ là hơi khó rồi.
Tầm tiền này đi xa thêm 3-5km là mua nhà oto ngủ trong nhà rồi!
Quan điểm của em là CC chỉ nên thuê, không nên mua!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Chuẩn phải là thuê ban quản lý chứ cụ, đâu có "bị quản lý", nó làm ko ưng là cắt hợp đồng
Thuê xong nó quản lý mình mà, hii. Trên BQL còn cái BQT, chả biết nó có chí công vô tư không.
Em thì toàn thấy cãi nhau với kiện cáo!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em cũng ở đây, phốt từ vụ trường học gần đó và giờ đến nơi ở. Số nhọ thôi phải chịu.

conco1978

Xe điện
Thuê xong nó quản lý mình mà, hii. Trên BQL còn cái BQT, chả biết nó có chí công vô tư không.
Em thì toàn thấy cãi nhau với kiện cáo!
BQT thì cũng chỉ là cư dân và được dân bầu lên thôi nên nếu đen mà bầu phải mấy thằng hay ăn bớt thì cũng mệt phết

lowschool

Xe tải
Nó chính xác là đi thuê mà cụ, tiền trả trước 1 cục hàng tỉ rồi hàng tháng vẫn bao nhiêu loại phí + bị thằng khác nó quản lý. Ở khoảng 50-70 năm thì lại chung nhau góp tiền đập đi để xây lại cái mới, và lại 1 vòng đóng phí + bị thằng khác quản!
- Dùng dịch vụ thì phải trả tiền cho người ta, xã hội không ai hầu ai không công cả.
- Ở sau 70 năm thì nhà mặt đất, chung cư hay nhà giời cũng phải bỏ tiền túi ra mà xây lại, nhẽ nhà nước bỏ tiền ra xây lại cho dân?

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Tuấn chợ MSB bank ( xuất thân chợ vòm bên Mát) cụ ơi, ko phải Tuấn mươt Gelex đâu. Còn anh Tuấn rởm đang trước vòng móng ngựa chuyén bay giải cứu :))
Cụ đó có 2 biệt danh, do đầu tóc lúc nào cũng bóng mượt, chải chuốt gọn gàng chứ xuất thân cụ ấy từ Nga thì ai cũng biết ạ. Phải nói cụ ấy quá xuất sắc, tay trắng làm nên sự nghiệp ở tuổi 29-30 nơi đất khách toàn Mafia.

huyhung123

Xe điện
- Dùng dịch vụ thì phải trả tiền cho người ta, xã hội không ai hầu ai không công cả.
- Ở sau 70 năm thì nhà mặt đất, chung cư hay nhà giời cũng phải bỏ tiền túi ra mà xây lại, nhẽ nhà nước bỏ tiền ra xây lại cho dân?
Nhưng nhà mình thì mình làm chủ, CC thì... còn lâu. Đến cái chỗ đỗ xe còn ko làm chủ được nữa là. Cụ xem mấy tập thể cũ đi, muốn xây lại lắm rồi nhưng nhà khác nó éo đồng ý.

xe đạp Japan

Xe tăng
nhà Tuấn chọ còn dính khu đô thị Đồng Văn khống cấp đc sổ đỏ, dân mua lên TNR Nguyễn CHí Thanh kiện tụng suốt, bê bối lắm
Vâng, khu chỗ Đồng Văn vẫn đồng không mông quạnh lắm. Chị Nguyệt Hường thì làm bđs công nghiệp lại thắng lớn hơn chục năm qua. Nhà đâu mà cả 2 vc đều làm kinh tế giỏi thế.

lowschool

Xe tải
Nhưng nhà mình thì mình làm chủ, CC thì... còn lâu. Đến cái chỗ đỗ xe còn ko làm chủ được nữa là. Cụ xem mấy tập thể cũ đi, muốn xây lại lắm rồi nhưng nhà khác nó éo đồng ý.
Đồng ý với cụ khoản này, theo em đây là lý do duy nhất chung cư thua nhà mặt đất nhưng nó là câu chuyện tương lai quá xa, sẽ không là vấn đề với xã hội tầng lớp trẻ hiện đại bây giờ và cá nhân em cũng thấy không quan trọng.
Được cái lọ mất cái chai, vì sao cùng một số tiền bỏ ra mua nhà như nhau(ví dụ: cùng giá 2,3,4,... tỷ) mà ở chung cư lại sướng hơn hẳn ở nhà mặt đất? chung cư lợi thế nổi bật nhất và theo em nó chính là quan trọng bậc nhất: RẺ!

huyhung123

Xe điện
Đồng ý với cụ khoản này, theo em đây là lý do duy nhất chung cư thua nhà mặt đất nhưng nó là câu chuyện tương lai quá xa, sẽ không là vấn đề với xã hội tầng lớp trẻ hiện đại bây giờ và cá nhân em cũng thấy không quan trọng.
Được cái lọ mất cái chai, vì sao cùng một số tiền bỏ ra mua nhà như nhau(ví dụ: cùng giá 2,3,4,... tỷ) mà ở chung cư lại sướng hơn hẳn ở nhà mặt đất? chung cư lợi thế nổi bật nhất và theo em nó chính là quan trọng bậc nhất: RẺ!
E ở cc rồi và e ko hợp, e thấy khổ. Éo gì lên xuống đợi thang máy, thẻ quẹt... Hầm xe thì đông... Đợt đi công tác đến ngủ nhà thằng e ở tầng 8, e toàn phải đi bộ, mấy hôm sau em ra thuê hotel.

stone_lamp

Xe điện

Chắc chỉ có một số ông cư dân Goldmark mới nghĩ hầm xe là của cư dân.
Thôi thì cứ nghĩ vậy đi, nhưng nên làm đơn gửi ra tòa mà kiện chứ lại chơi cái trò chặn xe cửa hầm thì ảnh hưởng bao nhiêu người khác.
Trong hđ còn lâu mới có, đúng là dân mình thể loại não ngan nhiều quá. Em ở chung cư nhiều mà chưa bao h ký đơn kiện cđt, miễn sạch sẽ dvu tốt là em vui, chả hơi đâu đi tranh mấy phòng sh chung với cả phòng đọc sách….

lowschool

Xe tải
E ở cc rồi và e ko hợp, e thấy khổ. Éo gì lên xuống đợi thang máy, thẻ quẹt... Hầm xe thì đông... Đợt đi công tác đến ngủ nhà thằng e ở tầng 8, e toàn phải đi bộ, mấy hôm sau em ra thuê hotel.
Vậy cụ ở nhà mặt đất nó quen rồi, cái cc kêu ở khổ của cụ em cứ cho là 2 tỷ, giờ đang ở cc bán đi cầm 2 tỷ đấy đi mua cái nhà ống trong ngách thì em dám cá 1000 ông đến 999 ông vái cả nón không dám dọn xuống ở.

QD092000

Xì hơi lốp
Vâng, khu chỗ Đồng Văn vẫn đồng không mông quạnh lắm. Chị Nguyệt Hường thì làm bđs công nghiệp lại thắng lớn hơn chục năm qua. Nhà đâu mà cả 2 vc đều làm kinh tế giỏi thế.
E đi thang máy cùng 2 vc nhà đó thấy lão T chém thạo cả tiếng Anh, Trung...còn Nga thì chắc rồi. Vậy là giỏi đấy. Còn mợ H từng học chuyên văn NĐ cũng giỏi mà

huyhung123

Xe điện
Vậy cụ ở nhà mặt đất nó quen rồi, cái cc kêu ở khổ của cụ em cứ cho là 2 tỷ, giờ đang ở cc bán đi cầm 2 tỷ đấy đi mua cái nhà ống trong ngách thì em dám cá 1000 ông đến 999 ông vái cả nón không dám dọn xuống ở.
Cc đấy ở gần Metro Hà Đông, 3 tỉ. Tầm tiền này e đi dịch xuống tí mua nhà oto vào nhà ngon lành, chả tội gì phải khổ. Ở cc đấy ko gần chợ, ko khuôn viên, chỗ đỗ xe thì thiếu, thang máy phải có thẻ...

chemvovan

Xe buýt
Trong hđ còn lâu mới có, đúng là dân mình thể loại não ngan nhiều quá. Em ở chung cư nhiều mà chưa bao h ký đơn kiện cđt, miễn sạch sẽ dvu tốt là em vui, chả hơi đâu đi tranh mấy phòng sh chung với cả phòng đọc sách….
Quan điểm của em thì cụ nào thấy khó ở với cđt thì cứ việc hành động, băng rôn, biểu tình cũng được. Nhưng miễn là đừng có ảnh hưởng nhiều đến sinh hoạt của những người khác trong khu.

lowschool

Xe tải
Cc đấy ở gần Metro Hà Đông, 3 tỉ. Tầm tiền này e đi dịch xuống tí mua nhà oto vào nhà ngon lành, chả tội gì phải khổ. Ở cc đấy ko gần chợ, ko khuôn viên, chỗ đỗ xe thì thiếu, thang máy phải có thẻ...
Thế là do cụ xuống tiền mua nhà mà không chịu xem kỹ, thang máy phải có thẻ từ là một hình thức tránh bọn trộm cắp đảo qua nhà mình ngó nghiêng như ở nhà mặt đất í.
Mà nhà Hà Đông 3 tỷ đút ô tô vào hẳn trong nhà thì hơi ảo cụ nhỉ?

huyhung123

Xe điện
Thế là do cụ xuống tiền mua nhà mà không chịu xem kỹ, thang máy phải có thẻ từ là một hình thức tránh bọn trộm cắp đảo qua nhà mình ngó nghiêng như ở nhà mặt đất í.
Mà nhà Hà Đông 3 tỷ đút ô tô vào hẳn trong nhà thì hơi ảo cụ nhỉ?
Xuống Đồng Mai hoặc Yên Nghĩa cụ, khối ra!
Thang máy nếu muốn kiểm soát thì dùng vân tay hoặc app điện thoại, dùng thẻ e thấy rất phiền toái. Giờ chỗ nào phải có thẻ là e méo vào, gọi đt bảo xuống dưới rồi đi uống bia.