[Funland] Goldmark city có biến ạ?

cdcn

Xe điện
Hầm thì đương nhiên của CĐT rồi, cư dân có bao giờ sở hữu.
Có quy định hay thông tư gì không cụ? Em thì nghĩ phải căn cứ vào phê duyệt dự án và hợp đồng mua bán căn hộ chứ nhỉ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy khu chung cư nào được quản lý và vận hành tốt như Vin.
Thật đấy?
Bác liệt kê điểm tốt được không? Em muốn mua Time cụ thể là Pack10 mà đường đi lối lại hơi í ẹ. Chỗ để xe cũng lôm côm...tắc lòi,đường nội khu thì xe đỗ bất biết....

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ nhà mình chê GM nhiều quá.
Chê nhưng giá chung cư GM gần như đắt nhất trong mấy khu quanh quanh đấy.
Cháu quen nhiều người hàng xóm, bạn bè chuyển đến đấy ở, ai trông cũng tự hào, khen tấm tắc: sạch, đẹp,....
Nhẽ chê?
Dại rồi,mất xèng giờ chê....bán cho ai?
Tôi cũng đi tìm chung cư,thấy trên này có cụ bảo cắt lỗ.....may tôi k mua kịp chứ không giờ con nó mắng cho.

3077

Xe container

7usd

Xe điện
Thật đấy?
Bác liệt kê điểm tốt được không? Em muốn mua Time cụ thể là Pack10 mà đường đi lối lại hơi í ẹ. Chỗ để xe cũng lôm côm...tắc lòi,đường nội khu thì xe đỗ bất biết....
Mua timecity thì mua P8 đẹp nhất, sau đó p1. Số tầng thấp, mật độ căn trên sàn thấp nhất.

search

Xe điện
Trong 5-10 năm cái gì cũng tăng, mà phí dv với phí gửi xe lên giá thì biểu tình :D Điện, nước, giá cả mọi thứ tăng đấy sao ko biểu tình luôn thể :)

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Căng phết cụ nhỉ. Bà chị e 2 đầu gần 5củ. Lạy như tế sao mới có gửi dc chỗ làm. Còn cô e vk thì gần 4 củ. E bẩu bán mịe xe đi taxi đi làm cũng ko tốn thế. E free 2 đầu cụ ạ:D
Hê hê, vì tiếc tiền gửi xe, cả e máy nữa, nên em mua ở xa xa, nhét đượ 2 con oto vào nhà và sân, thêm ít xe máy xe đạp các con nữa. Nhưng đổi lại đi xa. Nên tiền xăng xe ở xa, bù vào tiền vé tháng ở gần, cũng là same same nhau. Đúng là giờ cuộc sống cứ mở mắt ra là tiền, hãi lắm, chẳng dám ốm, dám nghỉ làm ngày nào!

thongnv

Xe điện
Cụ trên nói đúng rồi, trong phê duyệt chi tiết 1/500 của dự án này, ban đầu cái tòa khu C là tòa thương mại 5 tầng thôi. Nhưng sau đó CĐT đã thực hiện các bước xin phép thay đổi số tầng này từ 5 -> 40, và đã được UBND TP Hà Nội ký phê duyệt cho phép rồi.

Nói chung về mặt thủ tục thì TNR có đủ các thủ tục pháp lý để xây 40 tầng cái khu C đó. Nhưng về mặt đạo đức kinh doanh thì hơi bựa thật.

Một số cư dân tòa R4, R3 ngày trước đang view thành phố rất là đẹp, tự dưng giờ thành view sang một khối bê tông khổng lồ. Nghĩ cũng cay chứ.

Anyway, cá nhân em không ủng hộ các hành động gây rối ANTT của một số cư dân khu này. Kiện tụng gì tốt nhất kiện ra tòa. Ví dụ:
- Kiện tranh chấp dân sự tầng hầm gửi xe giữa cư dân và CĐT
- Kiện tranh chấp dân sự về việc CĐT phải đóng phí dịch vụ, phí bảo trì cho các khu vực thuộc sở hữu riêng của CĐT
- Kiện quyết định phê duyệt thay đổi quy hoạch chi tiết 1/500 khu C do UBND TP Hà Nội ban hành.
R4 mới tai hoạ, haha

chemvovan

Xe buýt
Trong HĐ mua bán CHCC sẽ quy định phần nào sở hữu của CĐT, các vụ kiện tụng của cư dân đa phần là do CĐT tự ý tăng giá gửi xe hoặc thiếu chỗ đỗ.
Có quy định hay thông tư gì không cụ? Em thì nghĩ phải căn cứ vào phê duyệt dự án và hợp đồng mua bán căn hộ chứ nhỉ?
Cụ làm CĐT khu nào thế?
Nếu Hầm của CĐT, mai kia họ đuổi hết xe đi, họ làm Trung tâm thương mại, office thì cư dân đành chịu à.
HĐMB của Goldmark thì ghi là:
"Bên mua được đỗ ô tô tại bãi đỗ xe ô tô thuộc sở hữu riêng của bên bán, số lượng không quá 1 xe/căn hộ, và có trả phí đỗ xe."

Nếu diễn giải câu này ra thì có một số ý như sau
1. Bãi đỗ xe ô tô là thuộc sở hữu riêng của CĐT
2. CĐT phải ưu tiên 1 chiếc xe/căn hộ của cư dân. Cũng có nghĩa là CĐT chỉ được phép cho người không phải cư dân nếu còn thừa chỗ đỗ xe sau khi đã phân bổ chỗ đỗ cho cư dân (1 xe/căn hộ)
3. Cư dân đỗ xe phải trả phí

Cụ Tuấn Mượt mới 39 mà khủng nhỉ
Thời 2014 cụ đã nổi danh thương trường r. 30t nổi danh. Thật sự đẳng cấp khỏi bàn.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Cụ Tuấn Mượt mới 39 mà khủng nhỉ
Thời 2014 cụ đã nổi danh thương trường r. 30t nổi danh. Thật sự đẳng cấp khỏi bàn.
Tuấn chợ MSB bank ( xuất thân chợ vòm bên Mát) cụ ơi, ko phải Tuấn mươt Gelex đâu. Còn anh Tuấn rởm đang trước vòng móng ngựa chuyén bay giải cứu :))

con dơi 141

Xe tăng
ở chung cư thì hoặc sang hẳn, cả khu dân cư tương đối đồng quan điểm chấp nhận BQL.

Chứ nếu không thì như ăn xin, ở nhờ

Zizou-Zidane

Xe tải
Cụ làm CĐT khu nào thế?
Nếu Hầm của CĐT, mai kia họ đuổi hết xe đi, họ làm Trung tâm thương mại, office thì cư dân đành chịu à.
Nhiều cụ, Vin, Sun, MIK làm cả. Cụ muốn biết thì kiếm 1 cái HĐ mua bán CHCC mà đọc.
Hầm là của CĐT, chức năng của hầm là để xe cho cư dân, ai dám đuổi.

thongnv

Xe điện

hongbinh

Xe buýt
Giờ tôi chỉ mong bên BQT nó dùng cho tốt cái tiền quĩ bảo trì là tôi mừng. 40tỷ mà nó giữ như giữ mả tổ. Như khu T18 trong khu timecity rất hay. Tiêu sài sử dụng vì cư dân, họ làm sảnh đẹp như khách sạn.
em đến lạy cụ, quỹ bảo trì là để duy trì, sửa chữa or thay thế những cái tiện ích chung, còn làm cái sảnh đẹp thì chắc các cụ trong Bqt chung cư lại no cóc

7usd

Xe điện
em đến lạy cụ, quỹ bảo trì là để duy trì, sửa chữa or thay thế những cái tiện ích chung, còn làm cái sảnh đẹp thì chắc các cụ trong Bqt chung cư lại no cóc
Cái này em biết chứ cụ. Họ cũng thông báo rõ ràng mà cụ. Chỗ em 6 năm tường thạch cao sảnh hỏng hết thì họ thay bằng nhựa lởm, trong khi tòa khác họ thay bằng gạch, thiết bị đắt tiền. Còn hỏng hóc thì thay thế và sửa chữa là đương nhiên nhưng đừng có hà tiện quá.

hongbinh

Xe buýt
Nhiều cụ, Vin, Sun, MIK làm cả. Cụ muốn biết thì kiếm 1 cái HĐ mua bán CHCC mà đọc.
Hầm là của CĐT, chức năng của hầm là để xe cho cư dân, ai dám đuổi.
Hầm để xe theo e nghĩ là cái tiện ích chung thì sẽ phải thuộc sở hữu của cư dân chứ ko thể của cđt đc, cái này ko chỉ phụ thuộc vào Hđ mua bán mà phải xem trong quy hoạch + thuyết minh cơ, cái này thì người mua chắc ít người biết để đòi hỏi đc xem khi ký hđ mua.
Vd : ông cđt bán nhà còn đường đi ông ý bảo của tôi, ông cư dân nào muốn đi qua thì nộp phế vậy có đc ko? cái này trong Luật sẽ có quy định chẳng qua ít người đọc thui