[Funland] Goldmark city có biến ạ?

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Trong sg có khu vin nó trả lại quyền quản lý cho cư dân, cư dân lại khóc như mưa vì quản lý của dân ko đc như ý + nhà mất giá ko biết có đúng ko.
đúng rồi, trả cho bql thì đám bql cũng là đám dân gian mà :)))). Nói chung là đám đầy tớ nó phải có luật. Nhưng ko, nó kệ cho chó cắn chó, ở giữa kiếm lợi thôi.

Mytv

Xe điện
Nhà thằng bạn tôi ở Vinhomes Times City, thấy nó kể tăng giá từ 1,25tr/tháng lên 1,5 tr/tháng. Nhưng dân cư cũng đấu tranh ghê lắm.... phải nhì nhằng mấy tháng BQL mới thống nhất được với Ban QT nhà CC và bắt đầu thu giá mới từ tháng 7/2023.
Họp hành đấu tranh ghê lắm. Cuối cùng vẫn phải nộp xèng cho a Vin:))

7usd

Xe điện
đúng rồi, trả cho bql thì đám bql cũng là đám dân gian mà :)))). Nói chung là đám đầy tớ nó phải có luật. Nhưng ko, nó kệ cho chó cắn chó, ở giữa kiếm lợi thôi.
Giờ tôi chỉ mong bên BQT nó dùng cho tốt cái tiền quĩ bảo trì là tôi mừng. 40tỷ mà nó giữ như giữ mả tổ. Như khu T18 trong khu timecity rất hay. Tiêu sài sử dụng vì cư dân, họ làm sảnh đẹp như khách sạn.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Các cụ mợ nhà mình chê GM nhiều quá.
Chê nhưng giá chung cư GM gần như đắt nhất trong mấy khu quanh quanh đấy.
Cháu quen nhiều người hàng xóm, bạn bè chuyển đến đấy ở, ai trông cũng tự hào, khen tấm tắc: sạch, đẹp,....
em thấy ở GM đc mà đầy đủ tiện ích TDTT, gym , có sân bóng đá, bóng rổ, bóng chuyền, tenit free. Có mỗi bể bơi thì mất phí thôi :D

Zizou-Zidane

Xe tải
A hi hi, câu này của mợ mới chuẩn nè. Cơ quan quản lý nhà nước một thời gian dài chẳng quản lý mẹ gì, để chủ đầu tư thích làm gì thì làm, nên chung cư chỗ nào cũng tranh chấp. Chỗ Goldmark đấy là đang không phân định rõ được hầm xe thuộc sở hữu của cđt hay là của cư dân, nên mùa quýt mới giải quyết được. Thôi thì nhà cháu đề xuất phương án chia sẻ 50/50.
Hầm thì đương nhiên của CĐT rồi, cư dân có bao giờ sở hữu.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Vợ cụ Tuấn mượt phòng thân như quân tử, bị lộ tước, thu hồi chức danh vậy là còn nhẹ. Nhưng kể cả có xích vợ thì cụ Tuấn mượt với quan hệ khủng, đạn nhiều sẽ không để vợ bị xích dễ dàng như vậy đâu.
nhà Tuấn chọ còn dính khu đô thị Đồng Văn khống cấp đc sổ đỏ, dân mua lên TNR Nguyễn CHí Thanh kiện tụng suốt, bê bối lắm

KeanuR

Xe tăng
Hầm thì đương nhiên của CĐT rồi, cư dân có bao giờ sở hữu.
thế mà e thấy dân 1 số kdt lớn đang đòi hầm đó cụ
thằng bạn e chuyên xd bảo, 1m2 hầm bằng giá 4m2 nhà, mà diện tích hầm thường rất lớn bao hết đất nên phí xd đắt

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
thằng bạn e chuyên xd bảo, 1m2 hầm bằng giá 4m2 nhà, mà diện tích hầm thường rất lớn bao hết đất nên phí xd đắt
Căn cứ vào hợp đồng mua bán để xác định phần chung, phần riêng.
Việc mua nhà trên cơ sở giá thỏa thuận với các điều kiện kèm theo. Không thể dựa trên việc phân bổ chi phí xây dựng hầm hay móng ai chịu mà quy định ai sở hữu cái gì được.

Zizou-Zidane

Xe tải
Trong HĐ mua bán CHCC sẽ quy định phần nào sở hữu của CĐT, các vụ kiện tụng của cư dân đa phần là do CĐT tự ý tăng giá gửi xe hoặc thiếu chỗ đỗ.

Dân miền núi TM

Xe điện
Luật hóa rồi mà cụ, chỗ em cđt họ tự bỏ tiền vận hành và quản lý đất của họ

View attachment 7986491
Cái này mới dở cụ.
Giờ CĐT sẽ cho thuê ngoài vì dư mặt bằng trống, bán hoặc chuyển quyền khai thác thì mọi chuyện thành phức tạp.
Chưa kể chồng lấn hệ thống kỹ thuật tòa nhà, chồng lấn cả tiện ích, chi phí vận hành. :D

Hunz

Xe buýt
Trong bối cảnh luật pháp và thực hành đang chưa hoàn thiện, ở chung cư va chạm giữa các hộ gia đình và CĐT, các nhóm lợi ích khác ở chung cư có nhiều nhược điểm không kém nhà đất.

AcidS

Xe điện
Gần hơn Vin SMC mà lại có chỗ để xe ngon, giá cả khu đó 25-32 triệu. Hơi thiếu tiện ích thôi nhưng mà có cái siêu thị Aeon to đùng gần + công viên thiên văn học đúng không cụ nhỉ?

Lipbup

Xe hơi
Giờ tôi chỉ mong bên BQT nó dùng cho tốt cái tiền quĩ bảo trì là tôi mừng. 40tỷ mà nó giữ như giữ mả tổ. Như khu T18 trong khu timecity rất hay. Tiêu sài sử dụng vì cư dân, họ làm sảnh đẹp như khách sạn.
Nhiều nơi, BQT mang tiền đi gửi ngân hàng, ăn phế cũng được món.
Tìm người có tâm trong BQT còn yên tâm.
Khoing thì chính cư dân lại phải đi kiện BQT do mình bầu ra

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
nhà Tuấn chọ còn dính khu đô thị Đồng Văn khống cấp đc sổ đỏ, dân mua lên TNR Nguyễn CHí Thanh kiện tụng suốt, bê bối lắm
Cụ Tuấn mượt làm ngân hàng thì ổn nhưng sang xây chung cư cái là lại biến tướng ngay. Vợ cụ này thì xây khu công nghiệp cho thuê đẻ như gà khắp miền Bắc.