Gỏi nhệch và lẩu mèo Nam Định ký sự!

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Nước chấm và các loại rau lá cũng quyết định phần lớn gỏi ngon các cụ ạ.

Cụ traingheo ở đâu đấy, e ở ngay TT Yên Định
E ở HN còn quê e ở Hải Hậu cụ ạ, ở Yên Định e có khá nhiều người quen, vừa rồi hội trường cấp III Hải Hậu A e đưa bố mẹ e về dự cũng chơi loanh quanh ở đấy.
Vui quá, ko ngờ Yên Định cũng có Ofer

haivanphe

Xe container
Em thấy ăn thịt chó, mèo cứ dã man thế nào ý. Các kụ đã xuống tận QL ăn thịt người rồi mà chả được cho con mèo.

vitara29y

Xe buýt
Em cũng ở Yên Định, hôm vừa rồi em cũng về hội trường mà không biết cụ cũng về, em học khóa 35 HHA, cụ traingheo có học HHA không vậy!

NewCyberCafe

Xe tải

Thêm cút rượu tây nữa thì quên trời đất.
Dưng em cứ thắc mắc lòng dầy như nầy thì chắc con mèo phải to lắm. Tiêu hóa biết bao nhiêu là chuột rồi... ?
Món nầy ngày xửa ngày xưa ở quê em làm dây cung nỏ tốt lắm!

bau67

Xe container
Mợ này công nhận hay, bài viết mang đậm tính nhân văn, từ việc đi từ thiện đến việc cả nhóm / hội quyết định cười tươi khi chụp hình với gia đình nạn nhân, đùng 1 cái chuyển ngay sang ăn thịt mèo, e ngưỡng mộ mợ quá cơ :-$
Vâng em thấy chụp ảnh với gia đình nạn nhân mà cười tươi quá.( chắc là cả hội biết sau khi đi từ thiện sẽ được đi Quất Lâm =)) )
Chả biết khoe Cười hay khoe Ăn nữa.

VUXUANPHU

Xe buýt
Em thấy ăn thịt chó, mèo cứ dã man thế nào ý. Các kụ đã xuống tận QL ăn thịt người rồi mà chả được cho con mèo.
Em mời cụ 1 ly để thay đổi chút suy nghĩ rằng ai cũng xuống Quất Lâm là phải ăn thịt người ạ.:D

FeRAM

Xe điện
Quả thật là nể cả lớp bác chủ thớt. Đông Tây y kết hợp nhuần nhuyễn. Đầu tiên là làm từ thiện, sau đi ăn gỏi nhệch và thịt mèo, rồi lại đưa nhau đi Quất Lâm nhưng ... ko ăn thịt người, :)).

Ăn thịt mèo, em cứ thấy tội tội thế nào ấy vì mèo là thiên địch của chuột. Ăn thịt mèo thì lấy đâu mèo bắt chuột nữa, :)). Thành ra, chỉ khi nào bị ép thì em mới xơi; vừa xơi, vừa khóc; nhưng nước mắt chảy xuôi, :D. Tóm lại, cái vụ ăn thịt mèo này ... thật khó quá.

muadem

Xe cút kít
THịt mèo nuôi công nghiệp thì cứ chén thoải con gà mái, chỉ có mèo tự mình nuôi thì không nỡ giết thịt thôi. Món gỏi nhệch mà nhậu thì tuyệt. Quất lâm nhiều đặc sản nhề:)>-

theph

Xe điện
Cụ XuanPhu có vẻ đi nhiều và ăn nhiều ghê $-). Hôm trước cụ đi Lệ Mật, hôm rày đã đi ăn nhệch ùi.

Về món gỏi nhệch thì đúng là ngon thật. Em có ông anh họ là dân lái xe chuyên nghiệp, cứ đi Diêm Điền về là ông ấy đùm cho 1 đùm gỏi nhệch, gỏi sứa. Phải nói là món này ngồi nhậu thì cực phê và ăn đến no mới thôi do nó không có mỡ và không ngấy như thịt, cá hay mấy món hải sản khác.

tại sao con người lại cứ phải ăn thịt các loại con khác thì mới thích nhỉ? theo em thì chỉ nên ăn sản phẩm thương mại thôi. đã ăn cả mèo lại còn mang đi khoe nữa, không biết các bác muốn khoe cái gì?

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Em cũng ở Yên Định, hôm vừa rồi em cũng về hội trường mà không biết cụ cũng về, em học khóa 35 HHA, cụ traingheo có học HHA không vậy!
Dạ ko ạ. Chỉ có các cụ nhà e học ở đấy thôi, học những năm 70, còn e thì ăn học ở HN hết cụ ạ. E hôm đấy phải làm lái xe và hiếp ảnh phục vụ các cụ nhà e thôi

Smee april

Xe điện
Cụ chủ thớt không cùng quê nhà em rồi. Giá cách đây gần 20 năm thì gọi là đồng hương, giờ là liên tỉnh ạ. Quê nhà cụ em nhiều kỷ niệm lắm. Đấy là một vùng quê mà cách đây 20 năm có thể nói là đẹp nhất đồng bằng Bắc bộ ạ. Bên quê nhà cụ có nhiều món làm em vẫn nhớ và thèm lắm: bánh chưng bà Thìn, gạo tám Hải Hậu, khoai sọ Ninh Cường. Giờ kể mấy món này thì ai cũng bảo thường thôi nhưng mà hai mươi năm trở về trước thì quý nhau lắm mới mời nhau. À có một món nữa chắc các cụ cười em mất: Mắm tôm, mắm tép ạ. Bố em dạy học, giáo sinh cũ của bố em quý bố mẹ em đến nỗi hàng năm tự mua tôm, tép về muối rồi mang sang biếu. Giờ các cô chú ấy cũng nghỉ hưu rồi, có điều kiện vẫn thăm hỏi nhau. Tình nghĩa lắm ạ. Hôm nào cụ chủ thớt về quê nhớ thử hai món là bánh chưng bà Thìn (giờ con cụ làm nhưng vẫn lấy tên cụ làm thương hiệu) và khoai sọ Ninh Cường nhé - món này hình như rộ vào mùa tháng 5 hay sao ấy.

Các cụ đừng có mà cười em là chết vì ăn đấy nhé. ;))

phongthan10

Xe tải
Các cụ cứ nói con Nhệch Em chả hiểu con dề...google thì nó ra con này

nhìn giống con lươn nhỉ

calibrationwater

Xe điện
Nhạt quá ! ..... nhạt hơn vụ bác đại diện Vịt ngan đi giao lưu thanh niên với Khựa !

FeRAM

Xe điện
Cụ chủ thớt không cùng quê nhà em rồi. Giá cách đây gần 20 năm thì gọi là đồng hương, giờ là liên tỉnh ạ. Quê nhà cụ em nhiều kỷ niệm lắm. Đấy là một vùng quê mà cách đây 20 năm có thể nói là đẹp nhất đồng bằng Bắc bộ ạ. Bên quê nhà cụ có nhiều món làm em vẫn nhớ và thèm lắm: bánh chưng bà Thìn, gạo tám Hải Hậu, khoai sọ Ninh Cường. Giờ kể mấy món này thì ai cũng bảo thường thôi nhưng mà hai mươi năm trở về trước thì quý nhau lắm mới mời nhau. À có một món nữa chắc các cụ cười em mất: Mắm tôm, mắm tép ạ. Bố em dạy học, giáo sinh cũ của bố em quý bố mẹ em đến nỗi hàng năm tự mua tôm, tép về muối rồi mang sang biếu. Giờ các cô chú ấy cũng nghỉ hưu rồi, có điều kiện vẫn thăm hỏi nhau. Tình nghĩa lắm ạ. Hôm nào cụ chủ thớt về quê nhớ thử hai món là bánh chưng bà Thìn (giờ con cụ làm nhưng vẫn lấy tên cụ làm thương hiệu) và khoai sọ Ninh Cường nhé - món này hình như rộ vào mùa tháng 5 hay sao ấy.

Các cụ đừng có mà cười em là chết vì ăn đấy nhé. ;))
Thế bác này chắc ở bên thịt dê à?

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Mời các bác cho ý kiến. Rượu em đã rót sẵn :D
Ngon quá đi mất nhưng em phản đối uống rượu pha mật, dễ viêm gan lắm nhé

- Thưa ông, vì sao axit CDC lại gây viêm gan?

- Khi người bệnh uống mật gấu chó, vi khuẩn trong đường ruột sẽ ăn CDC và sản sinh ra axit lithocholic - tác nhân gây viêm gan. Tôi cũng lưu ý, CDC không chỉ có trong mật gấu chó mà còn có ở mật vịt, ngan, ngỗng.

Rất nhiều người chỉ biết uống mật vịt để chữa sỏi thận, sỏi gan mà không biết rằng nó còn gây viêm gan. Tôi đã gặp nhiều người sau khi uống mật vịt khỏi sỏi gan, nhưng lại chết vì viêm gan.

Mặc dù chúng ta chưa có nghiên cứu về việc uống mật gấu chó sẽ bị viêm gan nhưng vấn đề này đã được các nhà khoa học thuộc Viện Hàn lâm Hoàng gia Anh nghiên cứu và khẳng định là đúng.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
tại sao con người lại cứ phải ăn thịt các loại con khác thì mới thích nhỉ? theo em thì chỉ nên ăn sản phẩm thương mại thôi. đã ăn cả mèo lại còn mang đi khoe nữa, không biết các bác muốn khoe cái gì?
Bác có giải thích thoả đáng vì sao không nên ăn con mèo và ăn con mèo thì sẽ kém đạo đức hơn ăn con lợn không ạ ? con mèo chưa thành sản phẩm thương mại vì chưa nhiều người ăn, phải có nhiều người ăn thì dần dần người ta mới chăn nuôi mèo, con lợn thời xưa cũng thế thôi mà

VUXUANPHU

Xe buýt
Bác có giải thích thoả đáng vì sao không nên ăn con mèo và ăn con mèo thì sẽ kém đạo đức hơn ăn con lợn không ạ ? con mèo chưa thành sản phẩm thương mại vì chưa nhiều người ăn, phải có nhiều người ăn thì dần dần người ta mới chăn nuôi mèo, con lợn thời xưa cũng thế thôi mà
Nhiều bác cũng ngại ăn chắc vì chưa quen và nghĩ rằng đó là vật nuôi không phải để ăn. Trước em cũng thấy thế nhưng thỉnh thoảng mới chén thử cũng thấy khác. Thanks bác đã hiếu ý em.:D

Smee april

Xe điện
Thế bác này chắc ở bên thịt dê à?
Cụ Sắt đã tôi đoán chuẩn đấy. Đương nhiên em chả thuộc về hội cầu tõm rồi. Thế quê nhà cụ ở đâu ta......

Hôm nào các cụ off về NB em dẫn đường và dẫn mồi nhé. Em không chuyên du lịch nhưng mừ đảm bảo là có bản sắc riêng ạ.