[Funland] Gogo cứ ăn vạ và VinFast vẫn bán xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Doanh số xe bán ra tháng 4 năm 2021. Fadil vẫn đứng top 3
Chúc mừng VinFast, chúc mừng người Việt Nam đã chọn tương lai thay vì chọn Youtuber ăn vạ
Vin là vin, ứ phải tương lai của cả đất nước cụ nhé!

Canphaidinh01

Xe tăng
Đề xuất ko đc chấp nhận sếp nhé, phải có giới hạn để mọi người có trách nhiệm với mỗi ly vod mình rót chứ. Với lại thả ra 100 phát chẳng hạn, thế lạm phát lắm :D
Các chã cứ nghiên cứu thêm. Lâu lâu ta lại đổi xiền, lo gì lạm phát. :))

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra VIN nhiều khi muốn ỉm mấy vụ này đi, cho quên đi. Nhưng mấy ông DLV kém hiểu biết lại cứ lôi lên như pic này. Tưởng hay, nhưng lại phản tác dụng.
Phản hay ko phản có quan trọng lắm ko?
Ofer cay cú cứ cay thôi. Xe vẫn bán ầm ầm.
Lúc bán xe trên giấy nhiều ông cũng to mồm lắm. Giờ doanh số tốp 3 rồi lại xoay sang kiểu khác.

Muốn hài lòng ofer thì chủ phải mắt xanh mũi lõ cơ. Chứ tóc đen da vàng giống hệt mình mà giàu hơn mình là éo ổn rồi.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Vin là vin, ứ phải tương lai của cả đất nước cụ nhé!
Sao lại ko tương lai.
Bao năm là nước nông nghiệp, lạc hậu giờ có hãng ô tô thương hiệu VN đã.
Cay thua hậm hực tiếp đê. Càng cay càng giàu.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Thì ghét Vin pháp luật VN cũng đâu có cấm, nhưng chỉ bị CA mời lên uống nước chè thôi :))
Sống có pháp luật bảo vệ.
Mời lên thì hỏi luôn tôi tội j, điều nào khoản nào quy định.
Cứ đúng luật chả việc j phải sợ ai?
Chỉ sợ mấy ông xuyên tạc sự thật thôi.

k4mjkaze2

Xe buýt
Vin thì nó im im rồi, mấy nay ko thấy đả động gì đến
Nhưng chắc team đối thủ thích khuấy bể phốt cứ muốn ngoáy lên cho cả làng cùng ngửi.
Nên thỉnh thoảng mới có mấy bài chửi phe đối lập của Vin như này. Bên kia cũng được đà quăng còm ghét Vin.
Nhớ năm nào vụ kiện chai nước có ruồi, hãng lớn nào đó nước ngoài chi trăm tỏi cho truyền thông đập ké cho ông THP ngắc ngoải

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại ko tương lai.
Bao năm là nước nông nghiệp, lạc hậu giờ có hãng ô tô thương hiệu VN đã.
Cay thua hậm hực tiếp đê. Càng cay càng giàu.
Vin cũng chỉ là doanh nghiệp, nó cũng đóng thuế, Samsung, Canon... cũng đóng thuế, khác gì nhau? Lượng lao động tạo ra của Vin chắc gì hơn các doanh nghiệp khác?
Để đất nước phát triển thì cần nhiều sp made in Vietnam chứ không cần vài cty dựa vào quan hệ để xin đất/dự án - mua rẻ bán đắt. Đấy mới là những cty bòn rút tài nguyên đất nước.
Thương hiệu VN là gì? Chẳng là cái gì cả nếu nó không làm ra 1 thứ gì có ý nghĩa, vẫn theo đuôi các cty khác. Nói như mợ dân Thuỵ Điển chắc nó khóc hết nước mắt khi Khựa mua Volvo hay Anh bị thằng thuộc địa cũ Ấn độ nó mua cả Jaguar lẫn Land Rover! =))

coixay13

Xe tăng
Sản xuất ra không bán thì để trưng bày hả bác thớt. Là người tiêu dùng khách quan thì gọi là chúc mừng VF, còn chọn mua hay ko thì tùy nhận xét đánh giá của cá nhân. Người đã mua đâu phải đại diện cho Việt Nam và một hãng xe đâu phải đại diện cho tương lai Việt Nam mà bác còm to tát quá - ừ thôi đó chí là ya kiến cá nhân của bác. Con nhà em fan cuồng Kpop mà nó khóc cười vì mấy thằng ku người ko ra người, ngợm ko ra ngợm mà em cũng phải chịu :( kệ nó.
Còn tiêu đề bác lôi thằng gogo vào hằn học làm gì, chúc mừng VF là được rồi.
Em tưởng thớt có ttin thì chót click vào xem. Ko có gì hữu ích thì thôi em té :)
Chờ em té với, đang dịch dã.

Trần Đoành.

Xe container
Vin cũng chỉ là doanh nghiệp, nó cũng đóng thuế, Samsung, Canon... cũng đóng thuế, khác gì nhau? Lượng lao động tạo ra của Vin chắc gì hơn các doanh nghiệp khác?
Để đất nước phát triển thì cần nhiều sp made in Vietnam chứ không cần vài cty dựa vào quan hệ để xin đất/dự án - mua rẻ bán đắt. Đấy mới là những cty bòn rút tài nguyên đất nước.
Thương hiệu VN là gì? Chẳng là cái gì cả nếu nó không làm ra 1 thứ gì có ý nghĩa, vẫn theo đuôi các cty khác. Nói như mợ dân Thuỵ Điển chắc nó khóc hết nước mắt khi Khựa mua Volvo hay Anh bị thằng thuộc địa cũ Ấn độ nó mua cả Jaguar lẫn Land Rover! =))
Cụ tìm clip phỏng vấn cụ Huyên, chủ tịch vinaxyki mang lên cho các cụ ấy nghe thì mới khai sáng đc. Chứ ko lại ăn câu :gió tầng nào mây tầng đó bây giờ :))

Chỉnh sửa cuối:

hatchback

Xe buýt
Thớt này hay cái là có tác dụng giải tỏa tắc đường bên thớt ngưng SX điện thoại.

Jamebonds

Xe container
các bẹn chia sẽ mãnh mẽ vào... :)), mịa bọn trẻ youtuper bây giờ nó ảo tưởng sức mạnh thật

Junying1607

Xe buýt
Éo ai chấp nhận việc đi sửa 5-7 lần.
Sửa 7 lần thì 2 quả bảo hành còn lại 5 lần. Trong 5 lần thì sửa 3 lần cùng một lỗi.
Anti thì chỉ cần đọc đến đoạn sửa 7 lần thôi. Người thông minh thì sẽ đọc và phân tích kỹ.

dzoro

Xe điện
Chã ơi, em có tí ý kiến.

Em tham gia Of từ 2009, từ hồi có mấy chục k thành viên. Hơn 10 năm rồi, giờ số thành viên gấp cả chục lần, diễn đàn phát triển ầm ầm mà sao cái quy định số lượng vod/vang nó vẫn cũ rích thế?

Như e dạo tầm 1h là đã hết cmn rượu rồi, nhiều lúc thấy cmt hợp ý mà bất lực, cảm thấy YSL vãi ra. :))

Em rón rén đề xuất tăng qouta lên 100/ngày, 50/quay vòng. Kính đơn. >:D<
Cụ tranh thủ tìm cách hoàn lương chứ gì? Em đọc vị rồi nhé :))

VoCan

Xe điện
Doanh số xe bán ra tháng 4 năm 2021. Fadil vẫn đứng top 3
Chúc mừng VinFast, chúc mừng người Việt Nam đã chọn tương lai thay vì chọn Youtuber ăn vạ
Cụ đưa mỗi thông tin ra cụ là fan vin nhưng khi cụ khuấy cả vũng nước đục gogo thì em nghĩ cụ anti vin chính hiệu . Anh ta an vạ hay không thì em chưa biết nhưng em đã biết chắc xe vin nhiều lỗi vặt rồi đó . cụ càng khuấy thì càng nhiều người biết và biết cả cách hành xử của vin. Tín nhiệm của người tiêu dùng với vin giảm là do những người như cụ mà ra.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Nói kiểu gì thì cái ô tô mà bán được ở VN đã là kỳ tích, đứng đầu các phân khúc thì là ... siêu kỳ tích :))

Vui nhưng đừng vui quá, ô tô (xăng dầu) có bán được ở VN thì ra TG cũng không đọ nổi đâu vì đối tượng khách hàng khác hẳn (Vinfast đang thành công vì đưa ra các SP phù hợp với tâm lý khách hàng VN :)) ).

Sân chơi lớn mà VN có thể tham gia được là ô tô điện vì chứa hàm lượng chất xám cao, nếu thành công thì đáng tự hào về trí tuệ lắm nên việc gì phải xoắn? :))

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Sửa 7 lần thì 2 quả bảo hành còn lại 5 lần. Trong 5 lần thì sửa 3 lần cùng một lỗi.
Anti thì chỉ cần đọc đến đoạn sửa 7 lần thôi. Người thông minh thì sẽ đọc và phân tích kỹ.
3 lần sửa cùng 1 lỗi thì bỏ đi chứ dùng méo gì nữa

Trần Đoành.

Xe container
Nói kiểu gì thì cái ô tô mà bán được ở VN đã là kỳ tích, đứng đầu các phân khúc thì là ... siêu kỳ tích :))

Vui nhưng đừng vui quá, ô tô (xăng dầu) có bán được ở VN thì ra TG cũng không đọ nổi đâu vì đối tượng khách hàng khác hẳn (Vinfast đang thành công vì đưa ra các SP phù hợp với tâm lý khách hàng VN :)) ).

Sân chơi lớn mà VN có thể tham gia được là ô tô điện vì chứa hàm lượng chất xám cao, nếu thành công thì đáng tự hào về trí tuệ lắm nên việc gì phải xoắn? :))
Sư ơi... Chăm kinh kệ, săn sóc vãi cho tốt, dành sức vật nhau với Đà điểu thôi, đừng sân si nữa =))

Trạng thái
Thớt đang đóng