[Funland] Góc xin tha : Trung Quốc nói không muốn căng thẳng thêm với Mỹ

stealth

Xe buýt
Cụ nhón tay cho em xin mấy cái link ạ! Cảm ơn cụ.
Hộ cụ

Bang chủ cái bang với tuyệt kỹ Đả cẩu lang
Sát thủ mang khuôn mặt trẻ thơ kiêm độc sĩ Giả Hủ
Giám đốc tập đoàn bắt bớ
Ông trùm công ty luật rừng

Trung tá mà ăn nhiệm kì nữa thì bát đại ác nhân (4 lão này cộng với Pen diều hâu, Navarro người sẵn sàng chết bởi China, và hai lão chuyên thủ dao đi bàn chuyện làm ăn Mnuchin, Robert L.) sẽ vần cho Khựa nước nôi toé loe, không ra không lấy xiền.

Chỉnh sửa cuối:

nhanh33

Xe buýt
Mỹ và Trung Quốc hạ nhiệt bắt tay làm lành thì đó là tin vui cho nhân loại. Đây là 2 cường quốc có những đóng góp lớn lao cho sự tiến bộ nhân loại .
Chúng làm lành thì lại bắt tay trên lưng ai đó hả cụ

Velociraptor

Xe tăng
Vaccin G7 là lựa chọn đầu tiên với 500usd, sau đó thì Hàn, Cuba, Sing, Thai...gì đó cũng đc, nhưng dứt khoát không phải của Tàu miễn phí, đấy là lựa chọn của cá nhân em và nhà e :)).
Đấy là em còn không dám dìm hàng Tàu quá đáng nên nói là "miễn phí hoặc không" cụ ạ :), Tàu nó cũng khôn chán, nó mà làm ra vaccine (cứ cho là ngừa được covid chuẩn đi) nó cũng bán cả ngàn USD kẻo lại mang mác "hàng Tàu giá rẻ" thì có mà bán cho ma.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
nhìn mặt Tập không khác gì con Hổ,thực sự Trung Quốc lớn mạnh chỉ gây bất ổn xã hội,thiết lập chế độ nước lớn kênh kiệu và vênh váo.
Em thấy giống linh cẩu hơn, chuyên cắn trộm =))

sivibi

Xe tăng
Khả năng cao là tập híp về chăn lợn. Đa cô sa tàu kiếm thằng nào yếu sinh lý làm lãnh đạo, sau đó tàu lại ẩn mình thêm vài chục năm nữa rồi xưng hùng xưng bá sau. Cứ để tập béo làm minh chủ thì mẽo nó hiếp chết dần chết mòn

Xe gia đình

Xe điện
Đây là bài 1 lùi 1 bước tiến 3 bước theo truyền thống của TQ rùi. Căng lên thì nó làm trùng đi 1 chút, rồi sau đó lại tiếp tục như cũ.
Lùi 3 bước tiến 1 bước nhé :)
Tiến 1 bước lùi 3 bước nhé :)

goldsunhn

Xe buýt
Hộ cụ

Bang chủ cái bang với tuyệt kỹ Đả cẩu lang
Sát thủ mang khuôn mặt trẻ thơ kiêm độc sĩ Giả Hủ
Giám đốc tập đoàn bắt bớ
Ông trùm công ty luật rừng

Trung tá mà ăn nhiệm kì nữa thì bát đại ác nhân (4 lão này cộng với Pen diều hâu, Navarro người sẵn sàng chết bởi China, và hai lão chuyên thủ dao đi bàn chuyện làm ăn Mnichin, Robert L.) sẽ vần cho Khựa nước nôi toé loe, không ra không lấy xiền.
Cụ chỉ chỗ e vote a Trum 1 phiếu chứ e là e căm thằng hàng xóm bố láo lắm rồi 😆

Future_50

Xe điện
Thực phẩm, quần áo, bcs, cái tăm, cái đt... đến nhiều thứ lớn lao hơn các vị đang xài mỗi ngày cứ tưởng không Tàu mà đều made in Tàu.
Ngay trong cái mớ từ cụ gõ ra ở trên cũng có 1 hàm lượng từ ngữ Tàu trong đó
Có gì hay mà cười?

Nếu nó có vacxin e rằng thằng Mỹ cũng nhảy khỏi chiến tuyến mà sang bên nó.

Tay trái nó mà cầm vacxin rồi thì chả có thời gian nghĩ tay kia nó cầm cái gì đâu, khi mà con số chết cứ vùn vụt đến gần triệu. Còn mọi thứ tốt đẹp đều dừng lại.

Thế giới thay đổi rồi.
Không cần biết kẻ nào hay cái gì đầu độc, kẻ nào có thuốc giải là bá chủ võ lâm. ( Trừ khi các hiệp khách đồng lòng chứng minh được thuốc giải đã được bào chế trước khi võ lâm trúng độc - nhưng vẫn cần khoẻ đã mới nói chuyện đx)
cho cụ thông tin mới nhất về vaccine tại Chinam để cụ bớt thẩm du - bài viết của Reuter

farmer80

[Tịch thu bằng lái]
Đừng bao giờ tin thằng lưu manh, tráo trở! Lúc yếu nó quỳ trước mặt mình để rình thời cơ đâm sau lưng đấy

blackbox

Xe tăng
Nước Mỹ mà mềm mỏng hoặc trì hoãn xử lý bọn tàu trệt là tự sát!

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
cho cụ thông tin mới nhất về vaccine tại Chinam để cụ bớt thẩm du - bài viết của Reuter
Xin cụ giải nghĩa từ “thẩm du.”
Để em biết mình đang nói chuyện với 1 người ăn nói tử tế

hai.tranhr

Xe container
Cụ chỉ chỗ e vote a Trum 1 phiếu chứ e là e căm thằng hàng xóm bố láo lắm rồi 😆
hehehe ủng hộ anh Trăm tiếp tục nện vào mõm cẩu khựa cho thừa thói to mồm và trộm cắp :))

trancannam

Xe điện
Nếu Tàu tìm ra vaccine sẽ cho 90 triệu dân VN tiêm miễn phí. Anh em mà.

TONGIA

Xe lừa

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Nếu Tàu tìm ra vaccine sẽ cho 90 triệu dân VN tiêm miễn phí. Anh em mà.
Cụ đang nằm mơ à?
Đến dân nó còn chẳng được miễn phí nữa là VN.
Nó miễn phí cho VN nhưng trong vacxin đó giả sử nó kèm thêm tác dụng phụ liệt dương thì liệu cụ có tiêm không?
Chưa kể chả biết nó có cho thêm cái gì khác vào không.

TONGIA

Xe lừa
Ai thần tượng Tàu thì cứ tự nhiên, nhưng ko phải ai cũng vậy. Chưa bao giờ tin ở Tàu và tương lai cũng thế. Kẻ nào vì liều vaccin mà nhảy sang bên kia chiến tuyến thì rồi sẽ nhảy, nhưng cũng rất nhiều người sẽ không vì liều vaccin mà nhảy!
Và vẫn cười thôi :))
(Cứ phải viết toẹt ra cụ mới ưng )
Những lãnh đạo thế giới tôn trọng năng lực của TQ i bằng việc tạo ra những liên kết ngăn chặn ( dù hơi muộn )
Là một công dân ở ở quốc gia láng giềng TQ Đừng xem thường họ khi mà những lãnh đạo hàng đầu thế giới bắt đầu e ngại họ.

Khi em nói “ tayTrái cầm vắc xin “ mà ko nói tay phải, hai tay hay chỉ nói cầm vắc xin không là vì
Có nhiều thuyết âm mưu về việc:
Sao Mỹ lại bị bệnh dịch hoành hành dữ dội hơn, liệu vắc xin đã có chưa? Liệu có vắc xin trước khi có dịch không?...

Đừng quá hăng hái khi cuốn mình vào vành đai con đường hay tứ giác kim cương này nọ. Giữ mình trung lập đủ xa và có lợi trước thế trận mà cả TQ và Mỹ đang giăng ra với nhau.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
cụ muốn biết thế nào là thẩm du thì đọc bài từ reuter đi rồi nói tiếp:D,
Em đồng tình với việc phê phán, lên án thậm chí có thể chửi một quan điểm sai trái nào đó.
Tuy nhiên đầu tiên mình phải hiểu đã.
Thậm chí không hiểu họ viết gì mà mình phê phán hăng quá, hàm tiếu quá thì cảm giác hơi lỡ cỡ.

Future_50

Xe điện
Em đồng tình với việc phê phán, lên án thậm chí có thể chửi một quan điểm sai trái nào đó.
Tuy nhiên đầu tiên mình phải hiểu đã.
Thậm chí không hiểu họ viết gì mà mình phê phán hăng quá, hàm tiếu quá thì cảm giác hơi lỡ cỡ.
và cuối cùng cụ chỉ nói . nói. và nói mà chẳng biết Reuter viết cái gì.;;)