[Funland] Góc xin tha : Trung Quốc nói không muốn căng thẳng thêm với Mỹ

Future_50

Xe điện
Em chỉ biết tiềng Việt và không đọc được cả tiếng Trung hay tiếng Mỹ như các cụ.
Nên không đọc được Hoàn Cầu hay Reuter để viện dẫn.
AstraZeneca (Anh) ký kết hợp đồng cung cấp vaccine cho công ty sản phẩm sinh hoc Kangtai Thẩm Quyến (Shenzhen Kangtai Biological Products) cung cấp tại Đại lục

Kangtai Thẩm quyến phải đảm bảo đủ năng lực sản xuất ít nhất 100 triệu liều thuốc thử nghiệm AZD1222, do AstraZeneca hợp tác phát triển với các nhà nghiên cứu tại Đại học Oxford, vào cuối năm nay,

Hai Toan

Xe container
Mấy nữa Trump nó đưa vấn đề Biển Đông ra so với luật biển 1982 thì Tập cặn bã mới run,giờ nó lo dần đi là vừa,đỡ trên toàn mặt trận luôn.

TONGIA

Xe lừa
AstraZeneca (Anh) ký kết hợp đồng cung cấp vaccine cho công ty sản phẩm sinh hoc Kangtai Thẩm Quyến (Shenzhen Kangtai Biological Products) cung cấp tại Đại lục

Kangtai Thẩm quyến phải đảm bảo đủ năng lực sản xuất ít nhất 100 triệu liều thuốc thử nghiệm AZD1222, do AstraZeneca hợp tác phát triển với các nhà nghiên cứu tại Đại học Oxford, vào cuối năm nay,
Vâng. !

TONGIA

Xe lừa
Bạn Nga suy yếu và nhận ra việc bị gán cho là con ngáo ộp cuối cùng chả được lợi gì. Nên bạn gấu Nga nép sang bên.
Bạn Tàu bấy lâu núp sau bỗng dưng chường ra là con gấu trúc khổng lồ.
Mấy Con mụ già có tên Phương Tây giật thót.
Xúm tụm vào nhau.
Để cùng chợt nhận ra ngáo ộp mới là một bạn tóc đen, da vàng.
Bọn nào dung dưỡng cho bạn ấy bắt nạt bạn hồi 79?
Vẫn mấy thằng kia!
Chả thằng nào tử tế hơn trong lớp.
Các bạn ghét nhau là bình thường.
Nhưng tớ có quan điểm “ không liên kết với bạn này để chống lại bạn kia “ nên bạn nào muốn làm tiền đồn của bên nào kệ!
Tớ lo chuyện cơm áo và ai tốt ( với tớ ) thì tớ chơi cùng, không kể bạn ở phe nào.

vihali

Xe container
Bạn Nga suy yếu và nhận ra việc bị gán cho là con ngáo ộp cuối cùng chả được lợi gì. Nên bạn gấu Nga nép sang bên.
Xúm tụm vào nhau.
Vẫn mấy thằng kia!
Nhưng tớ có quan điểm “ không liên kết với bạn này để chống lại bạn kia “ nên bạn nào muốn làm tiền đồn của bên nào kệ!
Tớ lo chuyện cơm áo và ai tốt ( với tớ ) thì tớ chơi cùng, không kể bạn ở phe nào.
Thế cụ nghĩ cụ muốn chơi với ai thì có quyền quyết ạ? Cụ chép bài thằng kia xong, lại quay ra mượn vở em thì đâu có dễ.

bikhoai

Xe buýt
Em đồng tình với việc phê phán, lên án thậm chí có thể chửi một quan điểm sai trái nào đó.
Tuy nhiên đầu tiên mình phải hiểu đã.
Thậm chí không hiểu họ viết gì mà mình phê phán hăng quá, hàm tiếu quá thì cảm giác hơi lỡ cỡ.
Cụ giờ ngồi Cf đâu đấy,quán cụ hay ngồi thành siêu thị rồi.

TONGIA

Xe lừa
Thế cụ nghĩ cụ muốn chơi với ai thì có quyền quyết ạ? Cụ chép bài thằng kia xong, lại quay ra mượn vở em thì đâu có dễ.
Giờ chơi
Chép của cả lớp rồi nhào nặn thành luận án riêng
Đấy gọi là chắt lọc tinh hoa nhân loại ạ

Chỉnh sửa cuối:

Future_50

Xe điện
Xúm tụm vào nhau.
Vẫn mấy thằng kia!
chơi khôn thế chắc không ai chơi chung đâu cụ nhỉ?:D chắc mỗi cụ khôn còn đám da trắng ngu hết mất rồi:D

stealth

Xe buýt
Giờ chơi
Chép của cả lớp rồi nhào nặn thành luận án riêng
Đấy gọi là chắt lọc tinh hoa nhân loại ạ
Chép được cả thì cụ có quyền quyết định cuộc chơi rồi. Còn theo lý thuyết xác xuất của em thì chả thằng éo nào cho cụ chép cả, có cho thì nó đưa bài đểu cho cụ thôi. Cách duy nhất là làm được đâu nộp đấy, chấp nhận thua những thằng làm được bài, và những thằng chép được bài nhưng chắc chắn hơn thằng chép phải bài đểu. Đại khá cô thương thì 5 điểm hoặc 4.75 làm tròn còn cô không thương thì 4.5 điểm toạch.

TONGIA

Xe lừa
Lý luận rẻ tiền.
Kiểu như ai cho tiền xài thì cho lên giường phịch chứ không kể đen, trắng, già trẻ gì sất.
Khôn thế thì TDH đứng đầy.
Lý luận đắt tiền là xung phong làm tiền đồn của bên này chống bên kia chăng?

“Việt Nam là bạn bè với tất cả các nước.”
“Việt Nam không liên kết với nước này nhằm chống lại nước kia.”
Là chủ trương ngoại giao đúng đắn suốt mấy mươi năm qua.
Nó được thể hiện ở việc vị thế VN ngày càng tăng, KT phát triển, đời sống nhân dân ngày càng được cải thiện nhanh chóng so với thế giới.
Ngày nay cả Trung Quốc, Ấn Độ, Nga, Nhật, Mỹ... ( những nước không hẳn là thân thiện của nhau ) là đối tác chiến lược của Việt Nam.

Có thể có một số (nhỏ) muốn đục nước béo cò xúi giục kích động hòng trục lợi từ sự loạn lạc họ tiêm nhiễm nên có thêm một số khác hăng hái thái quá.
Còn đứng ở lợi ích quốc gia dân tộc không một ai muốn bước vào 1 cuộc chiến nếu nó không phải là bảo vệ đất nước trước xâm lăng.

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Vài thằng ngáo nó tự sướng vs nhau thôi cụ =))
Một Chủ nghĩa dân tộc mất kiểm soát, bùng phát không đúng thời điểm chỉ có thể làm suy yếu gây rối loạn đất nước.
Nó là con dao hai lưỡi
Người làm lãnh đạo phải biết khi nào cần “ thổi bùng ngọn lửa yêu nước cháy bỏng “ khi nào càn kiềm chế CNDT cực đoan.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Nhảm: Tàu đóng góp gì mà lớn lao vậy ? Toàn đi ăn cắp trí tuệ, ức hiếp các nước nhỏ xung quanh mình. Nội cái tên” viễn giao, cận công” là đủ nói lên tất cả rồi.
máy anh anti tàu toàn xuất thân hèn kém có bg bước ra khỏi lao đồng 1 bước chân nào đâu mà hiểu cm của tôi:)). xuất thân hèn kém . học thức kém dễ tự ái ,dễ đoán nhưng cực kỳ thích phán xét người khác :))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Phán chay như cụ thì em cũng phán được tiền ăn 3 bữa một ngày của bố mẹ cụ không bằng bữa sáng con chó ghẻ nhà em nuôi ;))
khác chứ .. quý vị toàn ở chung cư tái định cư .. ngày 3 bữa lên mạng bới lông tìm vết thì ko bg là người đủ ăn chứ đừng nói giàu. vơi lại chó nhà quý vị chắc chỉ ăn cức. Chó nhà tôi bit tết vừa ăn vừa bỏ vì ngán :)) hôm nào tôi vui cho nó uống chivas 18 nuôn :))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Ôi xồi, đã là giống chuột, lại còn chuột khựa nữa thì chỉ có đúc từ vàng nổi thôi.
Lại còn khoe nữa :))
:)) vàng nổi của tầng lớp quý phái và nhiều dinh dưỡngvẫn hơn bữa cơm trưa của tầng lớp lào đó:))

toyota219

Xe điện
Thực phẩm, quần áo, bcs, cái tăm, cái đt... đến nhiều thứ lớn lao hơn các vị đang xài mỗi ngày cứ tưởng không Tàu mà đều made in Tàu.
Ngay trong cái mớ từ cụ gõ ra ở trên cũng có 1 hàm lượng từ ngữ Tàu trong đó
Có gì hay mà cười?

Nếu nó có vacxin e rằng thằng Mỹ cũng nhảy khỏi chiến tuyến mà sang bên nó.

Tay trái nó mà cầm vacxin rồi thì chả có thời gian nghĩ tay kia nó cầm cái gì đâu, khi mà con số chết cứ vùn vụt đến gần triệu. Còn mọi thứ tốt đẹp đều dừng lại.

Thế giới thay đổi rồi.
Không cần biết kẻ nào hay cái gì đầu độc, kẻ nào có thuốc giải là bá chủ võ lâm. ( Trừ khi các hiệp khách đồng lòng chứng minh được thuốc giải đã được bào chế trước khi võ lâm trúng độc - nhưng vẫn cần khoẻ đã mới nói chuyện đx)
Em nhớ tới Giáo chủ Thần Long Giáo cho thuốc dãi mờ thuộc hạ éo ai dám ún. Đợt dịch vừa rồi N95, ngay cả khẩu trang 3 4 lớp còn bị làm hàng mà mấy nc EU hok rút sợi dây kn thì sau này chít cũng đáng. Hội 5 mắc, ít nhất Mẽo với Anh cũng gần có vacxin roài.

AVANZA

Xe tăng
"Tôi nghĩ một cuộc Chiến tranh Lạnh mới sẽ không mang lại lợi ích cho bất cứ ai." = XIN THA.

Văn hóa nhét chữ vào mồm đỉnh cao là đây.
Nó khg nói hẳn là xin tha mà đồng nghĩa với nó là xuống nước, xuống thang vãn hồi quan hệ, xin cùng hợp tác...ngôn ngữ ngoại giao nó thế.

Captcha

Xe tải
Lý luận đắt tiền là xung phong làm tiền đồn của bên này chống bên kia chăng?

“Việt Nam là bạn bè với tất cả các nước.”
“Việt Nam không liên kết với nước này nhằm chống lại nước kia.”
Là chủ trương ngoại giao đúng đắn suốt mấy mươi năm qua.
Nó được thể hiện ở việc vị thế VN ngày càng tăng, KT phát triển, đời sống nhân dân ngày càng được cải thiện nhanh chóng so với thế giới.
Ngày nay cả Trung Quốc, Ấn Độ, Nga, Nhật, Mỹ... ( những nước không hẳn là thân thiện của nhau ) là đối tác chiến lược của Việt Nam.

Có thể có một số (nhỏ) muốn đục nước béo cò xúi giục kích động hòng trục lợi từ sự loạn lạc họ tiêm nhiễm nên có thêm một số khác hăng hái thái quá.
Còn đứng ở lợi ích quốc gia dân tộc không một ai muốn bước vào 1 cuộc chiến nếu nó không phải là bảo vệ đất nước trước xâm lăng.
Muốn phát triển phải có xung đột, muốn dẫn đầu phải có kỹ nghệ, muốn yên bình phải có chiến tranh. Tất cả đều phù hợp với mọi quốc gia trên thế giới, nó hợp hơn với Israel, Việt nam những quốc gia đoàn kết, sáng tạo trong xung đột. Chiến tranh không phải lựa chọn tồi khi nó phù hợp với đặc tính dân tộc. Còn không có lựa chọn nó tạo ra những kẻ xìu xìu ển ển, ngô chả ra ngô khoai chẳng ra khoai.

Chỉnh sửa cuối: