[Funland] [Góc tự sướng] Tự xử lý vòi nước hỏng

Rong Ruổi

Xe container
Thôi cụ để người khác kiếm 1 tí. Phân công lao động rồi. Cụ mà thế này thì để người khác đói à :))

cổ cồn xanh

Xe tăng
Cháu cũng lấy le với gấu bằng cách tự thay cả cụm mới ngon hơn cũ. Mua bằng xiền của gấu!

ngoc_phuong

Xe lăn
Món này e lười làm thật đấy.
Klq. Vòi rửa nhà cán bộ chả chịu vệ sinh gì cả.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Tiền công sửa hoặc thay mới cũng đắt nhỉ. Như em thì em chọn phương án tiện lợi hơn nhiều

Mua nhà mới.:)):)):))

dpl

Xe lăn
Các cụ sẽ làm gì khi một ngày đẹp giời ông vòi nước mới dùng có chục niên lăn ra hỏng, nước chảy ở cả những chỗ không được chảy? Ví dụ như cái này:

Có mấy phương án cho các cụ chọn đây....

1. Thay mới.
Đây là phương án nhiều cụ lựa chọn. PA này kinh phí cao, nhẹ cũng tầm 5 lít, tầm trung thì 1 củ, tháo lắp mất thời gian, phải lộn gầm chậu rửa. Cụ nào ko quen thì có khi hỏng thêm 1 số thứ ke ke.

2. Gọi thợ.
Phương án này là nhàn nhất, chỉ việc xùy xèng là xong. Tuy nhiên không phải lúc nào cũng gọi được thợ, mà gặp thợ có tâm còn đỡ, thợ lởm thì dính đồ đểu, lấy đắt, có khi thêm bực vào người.

3. Tự sướng.
Cụ nào hay vọc vạch như em ắt sẽ chọn PA này. Rẻ, nhanh lại lấy điểm với chị Gấu, tội gì không làm ke ke ke.
Đầu tiên là khóa nước lại, tháo kiểm tra xem hỏng cái gì, thường loại này hay hỏng cụm van chia nước, các bác thợ hay gọi là óc van. Rất dễ tháo, các cụ cậy cái núm tròn (1), lấy tô vít dẹt vặn con vít bên trong (2) ra là tháo được cái tay gạt (3). Tiện tay thì vặn nốt cái nắp (4).

Tiếp theo thì vác mỏ lết mở ốc hãm (5), nhớ vặn đúng chiều. Thường chỉ cần vặn khẽ 1 nhát là dùng tay tháo được rồi (6).
Thủ phạm gây ra việc nước chảy vô tổ chức đây rồi, ông óc van bị nứt (7). Thay thôi.
Các cụ mang cái óc nứt đi làm mẫu vì có nhiều cỡ khác nhau, món này bán đầy ở các cửa hàng bán đồ điện nước, riêng hàng bán cho thợ thì kiểu gì cũng có. Giá rất dễ chịu, 60~80K tùy cỡ. (8)

Nguyên bộ tháo ra đây, kèm ông óc mới.

Ném óc cũ đi, lắp óc mới vào thôi. Chú ý lắp đúng chiều, có chốt định vị nên sai là ko vào được (9).
Lắp xong ốc hãm thì mở nước kiểm tra xem ngon chưa (10). Ngon rồi thì lắp nắp, tay gạt vào là xong.(11, 12).

Kết quả đê. Lại yên tâm dùng tầm 5 niên nữa mới hỏng kkkk.

Chúc các cụ ngon tay.....

P/S: Các cụ nên sửa tại nhà, không khuyến khích vác đồ sang sửa cho hàng xóm Singlemom, cháy nhà em ko chịu trách nhiệm đâu nhá.
Phương án 4 của e là alo cho 1 thằng thợ nào đấy (e nuôi có 6 thợ điện nước thôi) về ngay sửa :))

Website
www.facebook.com
Nhà cháu có 1 chỗ làm từ 2004 cũng dùng ống kẽm. Lúc đầu áp lực nước khá ngon nhưng càng về sau càng yếu do lòng trong ống gỉ,bám cặn thu nhỏ lại. Hôm trước tết vừa rồi nhà cháu có dùng máy nén khí thổi vào bịt chặt các đầu thoát, hi vọng khí nén căng trong lòng ống, cặn bám bị bung ra. Nhưng hôm đó mỗi 1 mình làm, cứ chạy lên chạy xuống nên ko ăn thua do chưa thật triệt để, nước chỉ mạnh hơn 1 chút. Dự định hôm tới nhà cháu sẽ làm lại triệt để và đang nghiên cứu 1 loại dung dịch đánh tan cặn gỉ bám trong lòng ống kẽm. Nếu ok nhà cháu sẽ báo cho cụ cách xử lý, nhà cháu tin là thành công.
Ống kẽm nó mục, xì nước ra ngoài mới ngại cụ ợ.:(

Website
www.facebook.com
Đúng thế, lấy le với gấu là vòi chưa cũ , chưa hỏng đã thay cả cụm cho gãu xanh mắt mèo một phen
Cụ thử chưa khú khú.

“Ai cũng như ông thì chúng tôi chết đói àh”
Ke ke, không nhiều đâu. Cụ cứ yên tâm mà kiếm cắn thoai.:P

Bẩn vãi;)), chả chịu lau chùi gì thường xuyên, hỏng là phải:))
Khu vực đấy của chị Gấu với bọn F1 nhá.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Ống kẽm nó mục, xì nước ra ngoài mới ngại cụ ợ.:(
Đây hôm qua còn tháo ống vòi sen âm tường bị tan mất hết cbn ren bắt vào ( ống nhựa ren chìm ) đành phải lấy mẩu gỗ đóng vào để chờ cao kiến của các Cụ đây

Website
www.facebook.com
E cứ thay cả cụm, chỉ việc nằm ngửa dưới gầm thao tác ;))
Lộn gầm cụ nhề. :D

Em tưởng cái vòi ấy, vòi ấy mà 5 chục tuổi trở lên là hỏng luôn hết sửa >:)=))
Em e là sớm hơn ấy chứ, kkkk

Trg hợp của cụ em sẽ thay mới, vòi của cụ cũng ko phải loại ngon, còn cụ bảo ít cũng 5lít thì chưa đến giá đó đâu.
Em chả biết ngon hay không, dưng dùng cũng hơn chục niên roài.

Phương án 4 của e là alo cho 1 thằng thợ nào đấy (e nuôi có 6 thợ điện nước thôi) về ngay sửa :))
Ai được như cụ he he

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ sẽ làm gì khi một ngày đẹp giời ông vòi nước mới dùng có chục niên lăn ra hỏng, nước chảy ở cả những chỗ không được chảy? Ví dụ như cái này:

Có mấy phương án cho các cụ chọn đây....

1. Thay mới.
Đây là phương án nhiều cụ lựa chọn. PA này kinh phí cao, nhẹ cũng tầm 5 lít, tầm trung thì 1 củ, tháo lắp mất thời gian, phải lộn gầm chậu rửa. Cụ nào ko quen thì có khi hỏng thêm 1 số thứ ke ke.

2. Gọi thợ.
Phương án này là nhàn nhất, chỉ việc xùy xèng là xong. Tuy nhiên không phải lúc nào cũng gọi được thợ, mà gặp thợ có tâm còn đỡ, thợ lởm thì dính đồ đểu, lấy đắt, có khi thêm bực vào người.

3. Tự sướng.
Cụ nào hay vọc vạch như em ắt sẽ chọn PA này. Rẻ, nhanh lại lấy điểm với chị Gấu, tội gì không làm ke ke ke.
Đầu tiên là khóa nước lại, tháo kiểm tra xem hỏng cái gì, thường loại này hay hỏng cụm van chia nước, các bác thợ hay gọi là óc van. Rất dễ tháo, các cụ cậy cái núm tròn (1), lấy tô vít dẹt vặn con vít bên trong (2) ra là tháo được cái tay gạt (3). Tiện tay thì vặn nốt cái nắp (4).

Tiếp theo thì vác mỏ lết mở ốc hãm (5), nhớ vặn đúng chiều. Thường chỉ cần vặn khẽ 1 nhát là dùng tay tháo được rồi (6).
Thủ phạm gây ra việc nước chảy vô tổ chức đây rồi, ông óc van bị nứt (7). Thay thôi.
Các cụ mang cái óc nứt đi làm mẫu vì có nhiều cỡ khác nhau, món này bán đầy ở các cửa hàng bán đồ điện nước, riêng hàng bán cho thợ thì kiểu gì cũng có. Giá rất dễ chịu, 60~80K tùy cỡ. (8)

Nguyên bộ tháo ra đây, kèm ông óc mới.

Ném óc cũ đi, lắp óc mới vào thôi. Chú ý lắp đúng chiều, có chốt định vị nên sai là ko vào được (9).
Lắp xong ốc hãm thì mở nước kiểm tra xem ngon chưa (10). Ngon rồi thì lắp nắp, tay gạt vào là xong.(11, 12).

Kết quả đê. Lại yên tâm dùng tầm 5 niên nữa mới hỏng kkkk.

Chúc các cụ ngon tay.....

P/S: Các cụ nên sửa tại nhà, không khuyến khích vác đồ sang sửa cho hàng xóm Singlemom, cháy nhà em ko chịu trách nhiệm đâu nhá.
Hết 80k hở cụ ;))

Website
www.facebook.com
Đây hôm qua còn tháo ống vòi sen âm tường bị tan mất hết cbn ren bắt vào ( ống nhựa ren chìm ) đành phải lấy mẩu gỗ đóng vào để chờ cao kiến của các Cụ đây
Quả này thì phải đục ra làm lại dzồi... Chắc cụ dùng loại ren nhựa chứ ko phải ren đồng

gọi thợ đến tận nhà thì riêng tiền công 2 lít rồi, mua đồ tính 1l nữa thì ít nhất cũng phải 3l
Vầng,, nhẹ nhàng tì cũng tầm 3 loét ke ke.

Thôi cụ để người khác kiếm 1 tí. Phân công lao động rồi. Cụ mà thế này thì để người khác đói à :))
Còn đông người gọi thợ mà, cụ yên tâm đuê...:D

Món này e lười làm thật đấy.
Klq. Vòi rửa nhà cán bộ chả chịu vệ sinh gì cả.
Hơn 10 niên mà còn như thế là hơi chăm rồi đấy.:P

Tiền công sửa hoặc thay mới cũng đắt nhỉ. Như em thì em chọn phương án tiện lợi hơn nhiều

Mua nhà mới.:)):)):))
Cso thay luôn giàn lý mới ko cụ?=))=))

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]

kvboto

Xe container
Hóng các cụ sửa vòi nước tập 2

Website
www.facebook.com

butchikim

Xe ba gác
Tập thay có gì còn giúp hàng xóm ;))