[Funland] Góc phản biện: Nhà mặt đất hơn đứt chung cư

thichduthu2011

Tầu Hỏa
? Cụ chụp cái nhà cụ lên xem thế nào mà khoe mãi thế? 6 tỏi à? 8->
Làm gương trước đi rồi hãy đòi hỏi, cái gì cũng có qua có lại vì là thông tin cá nhân chứ đâu phải dùng chung như cc mà chơi trò treo băng rôn :))

Jonhy

Xe buýt
Em biết và em cười cụ đây. Biết thì nói thử vài câu đừng chung chung xem nào, bất cứ vấn đề gì em cũng tiếp cụ trừ giả ngơ :))
Cụ thông thái như thế thì cụ giới thiệu xem có khu phân lô nào theo tiêu chí của em mà giá tầm đấy để em phi qua xem với ah 🤭

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ thông thái như thế thì cụ giới thiệu xem có khu phân lô nào theo tiêu chí của em mà giá tầm đấy để em phi qua xem với ah 🤭
Giá đó thì em thì bó tay rồi nhưng cụ kia chắc biết nên cụ đợi cụ ấy trả lời để xem biết thật hay chỉ chém cho sướng :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Làm gương trước đi rồi hãy đòi hỏi, cái gì cũng có qua có lại vì là thông tin cá nhân chứ đâu phải dùng chung như cc mà chơi trò treo băng rôn :))
Khoe nhà to đẹp thì mới cần trưng, tôi có khoe nhà bao giờ chưa mà bắt tôi trưng?
? Mà việc của cụ à? Vô duyên thực sự :))

Jonhy

Xe buýt
Khoe nhà to đẹp thì mới cần trưng, tôi có khoe nhà bao giờ chưa mà bắt tôi trưng?
? Mà việc của cụ à? Vô duyên thực sự :))
Tại các cụ không chịu tìm hiểu lại cứ nghĩ 6-7 tỏi nó to lắm. Em nói thật các cụ cứ vác xe mà tìm nhà xem từng đấy tiền mua được cái nhà như nào. 2022 rồi, giá nhà đất lên cung trăng hết rồi tiền giờ như lá mít thôi 😬

Chỉnh sửa cuối:

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Lại sai, cụ ấy khoe to chỗ nào? :))
Không biết thì đọc lại, có thấy khoe cầm 6 tỏi được hơn 100m2 gara đỗ cửa không? =))
Như tôi ở chung cư đơn giản là vì ...thích và hài lòng, tiền thừa vẫn đầu tư chỗ khác dc.
Sao có chục tỏi 2 chục tỏi cứ nhất quyết bắt tôi phải mua bằng dc nhà đất thế? :))

Tại các cụ không chịu tìm hiểu lại cứ nghĩ 6-7 tỏi nó to lắm. Em nói thật các cụ cứ vác xe mà tìm nhà xem từng đấy tiền mua được cái nhà như nào. 2022 rồi, giá nhà đất lên cung trăng hết rồi tiền giờ như lá mít thôi 😬
6 tỏi có mua cái nịt, "nội thành" Long Biên của cụ thì e không biết, còn Thanh Xuân 10-15 tỏi không mua dc nhà đất ưng ý, nên lên chung cư cho rồi. ;))
Tại cụ cố chấp nhất quyết bắt người khác chục tỏi, 20 tỏi mua nhà đất thôi ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không cần phải tế nhị là không chịu tìm hiểu, tìm hiểu chán rồi nhưng giả vờ không biết thôi :))

Website
phungbds.com
Tại sao phải phản biện trong khi quan điểm đã khác nhau ạ? Người thích chung cư vẫn sống chung cư, người ở nhà mặt đất vẫn sống nhà mặt đất. Chẳng khác gì câu em hay được nghe: "Ông nhìn ông X hàng xóm kia kìa, ông xem lại ông xem, chả được cái tích sự gì ~X("

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Không biết thì đọc lại, có thấy khoe cầm 6 tỏi được hơn 100m2 gara đỗ cửa không? =))
Như tôi ở chung cư đơn giản là vì ...thích và hài lòng, tiền thừa vẫn đầu tư chỗ khác dc.
Sao có chục tỏi 2 chục tỏi cứ nhất quyết bắt tôi phải mua bằng dc nhà đất thế? :))
Đừng đánh trống lảng, đi thẳng vào vấn đề to đẹp đi. 100m2 có to hơn 130m2 không? ở ngõ có đẹp bằng cc cao cấp không? :))

Jonhy

Xe buýt

6 tỏi có mua cái nịt, "nội thành" Long Biên của cụ thì e không biết, còn Thanh Xuân 10-15 tỏi không mua dc nhà đất ưng ý, nên lên chung cư cho rồi. ;))
Tại cụ cố chấp nhất quyết bắt người khác chục tỏi, 20 tỏi mua nhà đất thôi ;))
Cụ đọc thì không chịu đọc đến nơi đến chốn. Chỉ nhăm nhăm gõ phím là nhanh 🤭

Ryan848

Xe container
? Cụ chụp cái nhà cụ lên xem thế nào mà khoe mãi thế? 6 tỏi à? 8->
Cụ có vẻ thích đòi hỏi ảnh ọt nhỉ? Còm trc cụ quote em, em post lên xong chả thấy nói gì, chắc bận vật nhau vs mấy cụ khác 8->

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vẻ thích đòi hỏi ảnh ọt nhỉ? Còm trc cụ quote em, em post lên xong chả thấy nói gì, chắc bận vật nhau vs mấy cụ khác 8->
À nhìn cái ngõ chán quá nên em không ý kiến.
Gu nhà của e là nhà trong khu đô thị cơ, tuyệt nhiên KHÔNG phải nhà ngõ
8->

LePower

Xe buýt
Cụ nói có khi vậy thôi chứ nếu cụ đã ở nhà đất với diện tích vừa đủ để thông thường chỉ leo 1 tầng đến 2 tầng và phòng ngủ rộng rãi >30m2 có thể để xe trong nhà thì khi ở CC cụ sẽ thấy vô vàn bất tiện nên nếu không vì bất đắc dĩ, lợi ích kinh tế hoặc tự nhiên có quá nhiều tiền nên mua thêm CC bỏ đó lâu lâu đổi gió thì cụ sẽ không thay đổi đâu (quy trình thông thường sẽ là mua nhà đất to hơn, đắt hơn :)) )
CC ( cao cấp) có nhũng cái mà NĐ nếu đạt được thì phải rất lớn ( tương ứng quá nhiều tiền) như vị trí trung tâm, tiện mua sắm, an ninh nội khu, và đặc biệt trong gia đình sinh hoạt trên một mặt bằng liên thông với nhau, các Phòng đều thông thoáng do đó nhiều người vẫn chọn.
Ngược lại NĐ cũng vậy có những điểm mà CC không có.

Ví dụ : một căn BT ở ecopark, nếu nhận xét thì đẹp, nhiều tiền, an ninh tốt nhưng ở vài ngày thì quá lý tưởng chứ để ở hàng ngày thì có tiện sinh hoạt không ? không tiện đối với một số người do quá xa và nguy hiểm trên con đường từ khu ecopark vào trung tâm thành phố.

Cho nên việc so sánh chung chung CC và NĐ là không thể nếu không có tiêu chí cụ thể.

Các Cụ không nên so đo quá, vì quan điểm mỗi người sẽ thay đổi theo thực tế người đó sẽ trải qua như người nghe nhạc càng ngày càng khó tính khi thẩm âm. Có thể chủ thớt ( mới mua nhà, ...) thì phát biểu hơi cứng, 10-20 năm nữa thôi khi thớt có vài ba biệt thự ( BT diện tich tối thiểu 200m2 không lại nhầm 35m2) khu trung tâm thì suy nghĩ sẽ khác và lúc đấy biết đâu Thớt lại bỉ bôi cái nhà có là cái gì đâu mà suốt ngày bọn offer so với sánh.

Chỉnh sửa cuối:

Taihoatu

Xe lăn
Quan điểm cá nhân:
Em vẫn thích cái cái nhà đất trong ngõ của em, đơn giản vì quen với sự tiện lợi của nó (con cái đi học gần nhà, vài phút vào phố, đi làm gần nhà...).
Còn chung cư em để cho thuê thôi.