[Funland] Góc phản biện: Nhà mặt đất hơn đứt chung cư

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trời nóng thế này các cụ nhà đất không đi bơi mà vẫn trên này nói phét à? :))
Khổ, lần sau không cần đợi trôi bài rồi mới vào đâu. Chém gió em thích những người nghĩ gì nói nấy như cụ (cho dù sai nhiều hơn đúng :)) )

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Khổ, lần sau không cần đợi trôi bài rồi mới vào đâu. Chém gió em thích những người nghĩ gì nói nấy như cụ (cho dù sai nhiều hơn đúng :)) )
À em phải đi làm kiếm tiền trả góp chung cư chứ làm gì dám ganh với người nhiều tiền như cụ :))
Em mà có cái nhà như cụ, em cũng khinh bọn chung cư.
penthouse cũng không bằng cơ mà =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
À em phải đi làm kiếm tiền trả góp chung cư chứ làm gì dám ganh với người nhiều tiền như cụ :))
Em mà có cái nhà như cụ, em cũng khinh bọn chung cư.
penthouse cũng không bằng cơ mà =))
Lại nói sai nhưng không sao vì em nghe quen rồi. Em khinh chỗ nào vậy cụ? Thêm nữa em có nói cụ trả góp đâu mà thanh minh? Mà thanh minh làm gì nhỉ vì mấy đại gia nghìn tỏi vẫn nợ như chúa chổm kìa :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vẫn LẠ như thế ;))
cụ hỏi sao giờ tôi mới lên, thì tôi trả lời là phải đi làm kiếm tiền, bận không lên otofun dc. Mỗi thế mà cũng xù lông tự ái? =))

Thôi đi TỰ-DO-khoan-nhà đi, giờ này chỗ em không dc khoan, mất tự do lắm. Cụ chắc ngày nào cũng khoan nhỉ? ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ vẫn LẠ như thế ;))
cụ hỏi sao giờ tôi mới lên, thì tôi trả lời là phải đi làm kiếm tiền, bận không lên otofun dc. Mỗi thế mà cũng xù lông tự ái? =))

Thôi đi TỰ-DO-khoan-nhà đi, giờ này chỗ em không dc khoan, mất tự do lắm. Cụ chắc ngày nào cũng khoan nhỉ? ;))
Có xù gì đâu? em luôn nhẹ nhàng với cụ mà? Lại sai rồi :))

chanquayxoan

Xe buýt
Cụ nhầm rồi, riêng phần hoàn thiện vô cùng lắm. E xem 1 căn penthouse , 1 căn duplex ở dự án newskyline văn quán. Diện tích 300m2 xây thô giá bàn giao 5.9 tỷ(20tr/1m2) nhưng khi hoàn thiện giá nó lên đến 15- 18 tỷ. Tính ra 9-12 tỷ phần hoàn thiện . Hoặc ông anh em ở chung cư sungrand city lương yên. Mua căn 154m2 xây thô hoàn thiện cũng đã mất 8 tỏi.
Penhouse đầu tư tiền lớn vào thì phải ở những khu CC đồng bộ tiện ích, trang bị xịn sò. Cái newsky văn quán mà phang nôii thất gấp 3 lần vào thì tay chủ nhà này cũng lộ cộ, chơi bời kiểu lìu tìu.

Jonhy

Xe buýt
tại sao 9/10 bạn cụ vẫn chọn cc nhỉ
Cụ quote comment của em mà không chịu đọc cho kĩ rồi hãy hỏi vì em đã nói rồi đấy. Vì hầu hết là tài chính không cho phép (tầm loanh quanh 6 tỏi thì chỉ có mua CC mới thoải mái chứ nhà đất thì đuối. Nhà ngõ bé diện tích nhỏ thì ở không thoải mái bằng CC, xa quá thì lại bất tiện) hoặc có đứa nhiều tiền thì lại không quan trọng nhà cửa, nó chỉ thích thuê hoặc mua CC giá rẻ còn tiền thì mang hết đi ôm đất hoặc mua xe sang, đồ hiệu, đồng hồ, điện thoại xịn…Em thì ngược lại, con xe “đểu đểu” là e thấy đủ rồi nên em để tiền mua đất và tự xây theo đúng ý mình. Dù mảnh đất cũng be bé thôi (không được hơn 100m2 như CC của các cụ 🥲), ngõ cũng nhỏ chỉ vừa đủ 2 xe oto tránh nhau nhưng đổi lại em được sống tự do, rộng rãi, thoải mái chả phải chung chạ, xin phép bố con thằng nào, nhà thì mình tự thiết kế nên mọi thứ đều đúng ý mình 100% sướng hơn nhiều cụ nhé 😘

Chỉnh sửa cuối:

KeanuR

Xe tăng
Em có 1 mảnh ở khu Thanh Hà. Chỉ mỗi đất không, gà cũng không nuôi. Mua lâu lắm rồi.
Vừa rồi DA họ làm đường lấy mất độ trăm rưởi mét, nhưng lại gom luôn cái mảnh ấy vào trong khu đô thị. Phần bị thu thì người ờ đấy khuyên là không nhận tiền mà nhận đất!
Cụ nên nhận đất, đừng nhận tiền
Em cũng có mảnh đất ở tỉnh, mua 80tr năm 2002 20 năm trồng sưa vs lá dong
Rồi chốt đợt sốt đất rồi dc 4,5 tỷ; 2010 rao 1.5 chả ai ngó
Biết ơn các bác sale đẩy giá thế

doctor103

Xe điện

sopeace

Xe tải
Như dưới đấy cụ, chả phải châm biếm vì lúc trẻ em cũng xơ xác nhưng nó là sự thật :)) Cụ có vài trăm triệu có thể mua trả góp cc nho nhỏ, tiền tỏi thì mua trả góp được cc to to nhưng tiền tỏi đó không thể mua được 1 mảnh đất dù nhỏ nhất ở nội ô (vay thì rất khó vì đất ngõ diện tích nhỏ được định giá rất thấp).
cụ sai rồi ạ, cụ kia nói 9/10 bạn cụ ý mua CC bao gồm cả cao cấp và trung cấp ạ

sopeace

Xe tải
Cụ quote comment của em mà không chịu đọc cho kĩ rồi hãy hỏi vì em đã nói rồi đấy. Vì hầu hết là tài chính không cho phép (tầm loanh quanh 6 tỏi thì chỉ có mua CC mới thoải mái chứ nhà đất thì đuối. Nhà ngõ bé diện tích nhỏ thì ở không thoải mái bằng CC, xa quá thì lại bất tiện) hoặc có đứa nhiều tiền thì lại không quan trọng nhà cửa, nó chỉ thích thuê hoặc mua CC giá rẻ còn tiền thì mang hết đi ôm đất hoặc mua xe sang, đồ hiệu, đồng hồ, điện thoại xịn…Em thì ngược lại, con xe “đểu đểu” là e thấy đủ rồi nên em để tiền mua đất và tự xây theo đúng ý mình. Dù mảnh đất cũng be bé thôi (không được hơn 100m2 như CC của các cụ 🥲), ngõ cũng nhỏ chỉ vừa đủ 2 xe oto tránh nhau nhưng đổi lại em được sống tự do, rộng rãi, thoải mái chả phải chung chạ, xin phép bố con thằng nào, nhà thì mình tự thiết kế nên mọi thứ đều đúng ý mình 100% sướng hơn nhiều cụ nhé 😘
em đã đọc kỹ chứ không phải không đọc như cụ nói, mà ở chính còm này cụ cũng nói bạn cụ nhiều tiền vẫn mua CC mà

Jonhy

Xe buýt
em đã đọc kỹ chứ không phải không đọc như cụ nói, mà ở chính còm này cụ cũng nói bạn cụ nhiều tiền vẫn mua CC mà
Thì mua CC “cao cấp” đấy cụ. Cao cấp thì cũng đến 6-7 tỏi thôi. Từng đấy tiền cụ thử mua nhà đất xem mua được gì 😁

Jonhy

Xe buýt
Tem tém gì cụ. Cụ vác 6 tỏi đi tìm cái nhà phân lô mà còn mới, rộng rãi, ngõ oto , gara oto ở loanh quanh mấy quận nội thành HN hộ em cái (Đấy mới chỉ là phân lô thôi nhé còn liền kề, biệt thự thì 🤭)
Mấy cái khu xa xa chả có tiện ích gì như Thạch Thất, Sóc Sơn, Đông Anh…thì thôi em về quê ở cho lành mà mấy khu đấy giờ cũng chả có rẻ. Với cụ tìm thì nếu nhà cũ, diện tích nhỏ dưới 60m2, mt bé hơn 4m thì cũng bỏ qua ko tính tiền giúp em. Với 6 tỏi đấy cụ mua được đất là còn may chứ đừng nói có cái nhà đàng hoàng. Cụ đừng bảo em chém vì em cũng từng lượn khắp HN tìm nhà hơn 1 năm trời nên giá cả thế nào em biết 🤭

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Tem tém gì cụ. Cụ vác 6 tỏi đi tìm cái nhà phân lô mà còn mới, rộng rãi, ngõ oto , gara oto ở loanh quanh mấy quận nội thành HN hộ em cái (Đấy mới chỉ là phân lô thôi nhé còn liền kề, biệt thự thì 🤭)
Mấy cái khu xa xa như Thạch Thất, Sóc Sơn, Đông Anh…thì thôi em về quê ở cho lành. Với cụ tìm thì nếu nhà cũ, diện tích nhỏ dưới 60m2, mt bé hơn 4m thì cũng bỏ qua ko tính tiền giúp em. Với 6 tỏi đấy cụ mua được đất là còn may chứ đừng nói có cái nhà đàng hoàng. Cụ đừng bảo em chém vì em cũng từng lượn khắp HN tìm nhà hơn 1 năm trời nên giá cả thế nào em biết 🤭
Cụ tem tém lại, em thật, kẻo những người biết người ta cười cho đấy ạ.

Jonhy

Xe buýt
Cụ tem tém lại, em thật, kẻo những người biết người ta cười cho đấy ạ.
Không biết cụ đã từng xách xe lượn khắp cái đất HN tìm nhà hơn 1 năm trời như em chưa hay chỉ lên đây chém gió nhưng cụ comment thế này là em đủ hiểu rồi cụ ah. Không biết là ai cười ai đâu cụ ơi 🤣

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái khu xa xa chả có tiện ích gì như Thạch Thất, Sóc Sơn, Đông Anh…thì thôi em về quê ở cho lành mà mấy khu đấy giờ cũng chả có rẻ. Với cụ tìm thì nếu nhà cũ, diện tích nhỏ dưới 60m2, mt bé hơn 4m thì cũng bỏ qua ko tính tiền giúp em. Với 6 tỏi đấy cụ mua được đất là còn may chứ đừng nói có cái nhà đàng hoàng. Cụ đừng bảo em chém vì em cũng từng lượn khắp HN tìm nhà hơn 1 năm trời nên giá cả thế nào em biết 🤭
? Cụ chụp cái nhà cụ lên xem thế nào mà khoe mãi thế? 6 tỏi à? 8->

Jonhy

Xe buýt
? Cụ chụp cái nhà cụ lên xem thế nào mà khoe mãi thế? 6 tỏi à? 8->
Nhà em giờ vẫn chỉ miếng đất không thôi cụ. Diện tích cũng bé tí chả được hơn 100m2 như CC của các cụ. Khổ tiền ít nên chỉ dám mua đất ko dám mua nhà cụ ah. Lại phải mất công tự xây theo ý mình. Em còn cái nhà cũ đang ở Ngã Tư Sở thì dt có 30m2 ngõ xe máy nên ko dám chụp lên sợ các cụ cười chê. Chả nhẽ lại chụp cái nhà của các cụ ở quê lên thì hơi bị buồn cười 🤭

Chỉnh sửa cuối: