[Funland] Góc nợ xấu khó đòi và con nợ không/chưa có tiền trả mùa dịch bệnh.

meomun346

Xe container
Một vòng luẩn quẩn các cụ ạ.
Mấy tuần nay đau đầu nhức óc vì nợ, nợ xấu, các thể loại.
Phần nhiều khách hàng vin vào giãn cách nên không trả tiền, có khách nợ rất xấu, có khách thì không thu được tiền nên họ cũng chẳng có để trả mình.
Còn mình thì chả nợ được ai đồng nào :(, chưa kể các loại nợ ngân hàng, đáo hạn, chui đầu vào nhóm nợ xấu nữa.
Rồi kéo nhau về đâu các cụ nhỉ?

Góc này để các cụ chia sẻ thông tin nợ, nợ xấu, cách thức đòi nợ mùa dịch bệnh này.

View attachment 6484782
NHÀ EM KO KINH DOANH GÌ, CÓ ÍT TIỀN CHO NGƯỜI NHÀ VAY ĐỂ CƯỚI VỢ CHO CON MÀ NAY ĐỨA BÉ SẮP CHẠY NHANH RỒI HỌ MỚI TRẢ ĐƯỢC 1/20. NẢN QUÁ, LẠI DỊCH BỆNH NHƯ NÀY.

minhhoang05

Xe hơi
Hoàn cảnh "con nợ" của em thì em biết, do dịch họ nằm im chả mần ăn gì được, đào đâu ra tiền trả mình nên lại tặc lưỡi đợi và hy vọng, đòi đứa không có cũng thấy... Thôi, hát bài ca hy vọng.
Chả lẽ bắt nó đi vay các cụ trên này trả cho mình :)

DidiLe

Xe container
Với em thì một xu cũng là tiền. Là xương máu và mồ hôi công sức của cả một tập thể, nên những khách hàng nợ rồi nhây thực sự ám ảnh với em từng ngày :(
Em hỏi thật cụ nhé. Cụ đòi được khoản nợ nhiều nhất là bao nhiêu.
Nợ khó đòi. Lấy được là cả sự lao tâm.

DidiLe

Xe container
E làm đáo hạn thẻ tín dụng thấy đợt này khách bỏ thẻ nhiều, nợ xấu tăng đáng kể.
Có người họ cố tình không trả để biết là. NH cần ứng xử với khó khăn chung.

lx125_black

Xe container
Em hỏi thật cụ nhé. Cụ đòi được khoản nợ nhiều nhất là bao nhiêu.
Nợ khó đòi. Lấy được là cả sự lao tâm.
Với cụ, 1 hay 2 tỉ có thể là ít.
Với em 100tr - 200tr là rất nhiều.
Với Tỉ phú $ thì một vài trăm tỉ đồng như cái phẩy tay.
Cụ đang nhìn em bằng tài chính của cụ - không công bằng.

DidiLe

Xe container
Với cụ, 1 hay 2 tỉ có thể là ít.
Với em 100tr - 200tr là rất nhiều.
Với Tỉ phú $ thì một vài trăm tỉ đồng như cái phẩy tay.
Cụ đang nhìn em bằng tài chính của cụ - không công bằng.
Em hỏi để cùng nhìn nhận 1 vấn đề thôi. Nợ.
1. Đã nợ. Ít nhiều đều là Nợ.
2. Nợ được nhiều. Có 2 điều là uy tín và không có uy tín! Nếu uy tín thì rất hay vì tạo ra dòng tiền và giá trị.
3. Đòi nợ. Trả nợ là điều rất khó vì thực sự liên quan đến nhiều thứ!
Cụ khoanh nợ để vượt qua thời điểm này ạ.

Ducphuc

Xe điện
Website
www.phucvinh.tech
Một vòng luẩn quẩn các cụ ạ.
Mấy tuần nay đau đầu nhức óc vì nợ, nợ xấu, các thể loại.
Phần nhiều khách hàng vin vào giãn cách nên không trả tiền, có khách nợ rất xấu, có khách thì không thu được tiền nên họ cũng chẳng có để trả mình.
Còn mình thì chả nợ được ai đồng nào :(, chưa kể các loại nợ ngân hàng, đáo hạn, chui đầu vào nhóm nợ xấu nữa.
Rồi kéo nhau về đâu các cụ nhỉ?

Góc này để các cụ chia sẻ thông tin nợ, nợ xấu, cách thức đòi nợ mùa dịch bệnh này.

View attachment 6484782
Em khuyên cụ nên gom con nợ, càng xấu càng đưa vào nhóm ưu tiên và thực hiện đồng thời mấy giải pháp sau
- Tiêm vacxin cho con nợ
- Con nợ càng lớn, càng xấu thì tiêm cả những người sống cùng
- Chăm sóc sk, theo dõi động viên sinh hoạt, cung cấp nhu yếu phẩm kịp thời
- Động viên tinh thần con nợ thật bài bản,,,,,
.......

Lavender168

Xe buýt
Hẹn ngày 20/11 trả, chưa kịp nhắc đã thấy trên face hình ảnh bạn ý nằm truyền nước trong viện.

ctth

Xe hơi
Em thấy giờ hội vay nợ còn lập ra mấy group dạy nhau cách quỵt nợ và quỵt ngân hàng.
Bơ nợ, xù nợ như thế nào là cả 1 nghành khoa học. Nhiều ông tuyên bố 1 khi đã vào đường cùng thì danh dự chẳng là gì, mấy cái trò bán nợ của công ty tài chính cho công ty đòi nợ, rồi công ty đòi nợ ghép ảnh gửi khắp facebook, zalo, danh bạ người vay loạn cào cào cả lên. Mấy em xinh tươi thì bị ghép ảnh nóng...............Mà như con nợ đã tuyên bố đấy. Một khi đã vào đường cùng thì danh dự để trưng cho vui =)) =)) =)) =)) View attachment 6484823

Theo kinh nghiệm của cá nhân em có người nhà bị vỡ nợ giai đoạn 2008 do kinh doanh thất bại thì họ nợ tiền mình mà mình không đòi được trong khi mình nợ người khác, nợ ngân hàng, nợ xã hội đen, nợ gia đình, nợ bạn bè, nợ hàng xóm......Thì cách duy nhất là đòi ráo riết, bằng mọi cách lấy tiền về. Thậm chí cả thuê xã hội đen để đòi. Mình không đòi thì chắc chắn mất, mình ko lấy thì người khác cũng lấy, mình ko lấy thì tiền cũng mất giá sạch.

Bởi vì ta đang nằm trong khủng hoảng......ta thương người nhưng ai thương vợ con, ba mẹ ta.....
Nên giờ ko còn có thể suy nghĩ theo xã hội văn minh được đâu.......Chỉ có 2 chữ SỐNG CÒN

Chip2Beo

Xe tải
Nhưng tình hình là CDT vẫn ký duyệt hồ sơ nhưng ngân hàng siết room tín dụng thì tính sao cụ nhỉ. Tết đến nơi rồi: CDT nợ nhà thầu, nhà thầu nợ đơn vị cung cấp, tổ đội nhân công,...e là Tết năm nay căng

scorp8x

Xe container
Năm nay bị anh em bạn bè hỏi vay cũng kha khá, để xem cuối năm ai còn chữ tín với em haizzzz mình thì chưa vay nợ ai cho đỡ khó xử nhau

ctth

Xe hơi
E thấy ngoài vay kênh chính thống thì vay anh em bạn bè dịp này ai cũng khó

j23

Xe container
E thấy ngoài vay kênh chính thống thì vay anh em bạn bè dịp này ai cũng khó
100% các mối quan hệ của em (đặc biệt DN tư nhân kiểu như các OF KDCN trên cõi này) là đi xuống thậm chí lao vực, chưa bao giờ vay tiền người thân họ hàng quen biết khó khăn như hơn 1 năm trở lại đây, chính xác là em KHÔNG VAY được chút nào từ tháng 5/2022 :D :D :D vì không ai còn dư để cho vay nữa, tất cả đều đang Gồng!