[Funland] Góc nợ xấu khó đòi và con nợ không/chưa có tiền trả mùa dịch bệnh.

Chembao

Xe container
Đòi nợ bây giờ phải cẩn thận nhìn trước ngó sau đảm bảo an toàn tính mạng :D

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Hãng cho em nợ nhưng mà em biết mình kém khoản đòi nợ nên cũng ứ thèm nợ và cũng k cho khách nợ :D coi như khoản tín dụng hãng cho mấy tỉ cứ để chơi vậy :D em mà cho nợ chắc sẽ nhiều khách hơn :( nhưng nghĩ đến chuyện nhỡ ra phải đi đòi ngại lắm luôn

DidiLe

Xe container
Một vòng luẩn quẩn các cụ ạ.
Mấy tuần nay đau đầu nhức óc vì nợ, nợ xấu, các thể loại.
Phần nhiều khách hàng vin vào giãn cách nên không trả tiền, có khách nợ rất xấu, có khách thì không thu được tiền nên họ cũng chẳng có để trả mình.
Còn mình thì chả nợ được ai đồng nào :(, chưa kể các loại nợ ngân hàng, đáo hạn, chui đầu vào nhóm nợ xấu nữa.
Rồi kéo nhau về đâu các cụ nhỉ?

Góc này để các cụ chia sẻ thông tin nợ, nợ xấu, cách thức đòi nợ mùa dịch bệnh này.

View attachment 6484782
Cụ nợ mấy xu lẻ. Than quá nhỉ, có đáng không!
Nợ đủ nhiều để mọi cái trong kiểm soát. Tầm thể hiện ở đây!

QMintech

Xe tăng
Đúng là hết tiền thì sự tử tế chẳng cong, mặc dù nó vẫn nhà cao, xe đẹp. Nhắn tin đek trả lời.

Slimz

Xe buýt
E có cái may mắn là ko bị NH đòi nợ hàng tháng nhưng bị nợ thì cũng nhiều và chả biết bao giờ đòi đc. Nợ ông bạn 200 từ đầu năm chưa trả đc chung qui cũng vì ko đòi đc các món nợ về.

dieuhoatrungtam

Xe buýt
Website
dieuhoadaikin.com.vn
E còn mất oan tiền cho xh thâm nữa cơ, vào nhà giám đốc tổng thầu chả còn cái gì. Có những khoản nợ của bên e nó tính theo 3 năm trở lên cơ, mà chưa kể là làm xong ngon lành nó ko ký nghiệm thu ko xuất hoá đơn lại bị thuế phạt vì tội trốn doanh thu, có trường hợp xong cả hoá đơn biên bản mọi thứ mà vẫn ko đòi đc gắt quá nó bảo cuối năm nhưng ko biết năm nào ức chế lắm

lx125_black

Xe container
Chữ Tín, chả ai muốn mất cả nhưng nếu do hoàn cảnh thì sao ah. Nợ đồng lần, dòng tiền xoay ko kịp. Vay được thì vay hết rồi.

Thật sự là rất khó đó bác, phải trong hoàn cảnh mới hiểu được. Kinh doanh phụ thuộc rất nhiều biến số.
Công nợ 30 ngày, gọi là khất, hứa đến 3 lần cái 30 ngày thì là như nào hả cụ? Nghĩ nó chán :(

lx125_black

Xe container
Cụ nợ mấy xu lẻ. Than quá nhỉ, có đáng không!
Nợ đủ nhiều để mọi cái trong kiểm soát. Tầm thể hiện ở đây!
Với em thì một xu cũng là tiền. Là xương máu và mồ hôi công sức của cả một tập thể, nên những khách hàng nợ rồi nhây thực sự ám ảnh với em từng ngày :(

caphedahp

Xe tải
Công nợ 30 ngày, gọi là khất, hứa đến 3 lần cái 30 ngày thì là như nào hả cụ? Nghĩ nó chán :(
Em có cái dự án ko tiện nêu tên ở Lê Văn Thiêm, chủ đầu tư là chú xxx, nợ 1 tỏi đồi từ 2017 đến giờ vẫn còn gần 2l, ko dám tính 1 đồng lãi nào, gọi điện đến vẫn phải vâng vâng dạ dạ.

Tiếp là 1 công nợ của 1 đơn vị nhà nước ở phố Cát Linh, cao tầng bị toi nên giờ em cũng chả biết đòi tiếp ntn :D.

Tiếp và gần nhất là sếp Tổng 1 đi dạo, dự án cầu hình cái ... ở Hải Phòng giờ cũng ko biết làm công nợ kiểu gì :)).

Tóm lại: làm ăn ở mình em thấy cái chữ Tín nó cũng khó quá, may mà em vẫn gặp may nên xoay vòng được, chứ ko chết toi rồi.

Khổ tâm nhất là: trông RỖNG nhưng ngoài vẫn phải ĐẸP, kể cả với vợ vs gia đình để yên ấm vs tạo niềm tin xoay vòng.

Ai cho tôi lương thiện.

lx125_black

Xe container
Em có cái dự án ko tiện nêu tên ở Lê Văn Thiêm, chủ đầu tư là chú xxx, nợ 1 tỏi đồi từ 2017 đến giờ vẫn còn gần 2l, ko dám tính 1 đồng lãi nào, gọi điện đến vẫn phải vâng vâng dạ dạ.

Tiếp là 1 công nợ của 1 đơn vị nhà nước ở phố Cát Linh, cao tầng bị toi nên giờ em cũng chả biết đòi tiếp ntn :D.

Tiếp và gần nhất là sếp Tổng 1 đi dạo, dự án cầu hình cái ... ở Hải Phòng giờ cũng ko biết làm công nợ kiểu gì :)).

Tóm lại: làm ăn ở mình em thấy cái chữ Tín nó cũng khó quá, may mà em vẫn gặp may nên xoay vòng được, chứ ko chết toi rồi.

Khổ tâm nhất là: trông RỖNG nhưng ngoài vẫn phải ĐẸP, kể cả với vợ vs gia đình để yên ấm vs tạo niềm tin xoay vòng.

Ai cho tôi lương thiện.
Em làm dịch vụ nên tiền công nợ cũng không quá nhiều, chỉ nghĩ đến mà buồn nên buôn than thôi.
Các cụ làm công trình thiết bị mới nhiều tiền, em nhiều lúc nhìn cũng đến thương.

Ví dụ, công trình của anh XYZ (mãnh liệt nhất VN), có nhà thầu bán thiết bị vào mà từ lúc giao xong cho đến khi ký được cái biên bản giao hàng phải đi vài chục lượt, hẹn mấy anh nhận hàng xin chữ ký như con xin bố ấy, đến khổ. Mà khó khăn quái gì cái ký nhận (hàng giao rồi) chứ, chỉ nhây để hành người khác và chậm thanh toán cho người ta, haizz

caphedahp

Xe tải
Em làm dịch vụ nên tiền công nợ cũng không quá nhiều, chỉ nghĩ đến mà buồn nên buôn than thôi.
Các cụ làm công trình thiết bị mới nhiều tiền, em nhiều lúc nhìn cũng đến thương.

Ví dụ, công trình của anh XYZ (mãnh liệt nhất VN), có nhà thầu bán thiết bị vào mà từ lúc giao xong cho đến khi ký được cái biên bản giao hàng phải đi vài chục lượt, hẹn mấy anh nhận hàng xin chữ ký như con xin bố ấy, đến khổ. Mà khó khăn quái gì cái ký nhận (hàng giao rồi) chứ, chỉ nhây để hành người khác và chậm thanh toán cho người ta, haizz
Có 1 cái rất đúng mà theo em phải kinh qua mới hiểu được là : thằng tồn tại lâu nhất là thằng giỏi.

Tit_mu_tap

Xì hơi lốp
E làm đáo hạn thẻ tín dụng thấy đợt này khách bỏ thẻ nhiều, nợ xấu tăng đáng kể.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
e thấy buôn bán giờ không sòng phẳng, chán quá. Cách đây 10 năm, khách muốn hàng thì phải ký hợp đồng, cọc trước, chuyển hàng đến đâu thanh toán, giờ nhiều thương gia mới gia nhập làm đủ trò, cuối cùng là làm hỏng hết khách, Giờ mà có khách nào tự giác chuyển khoản y như rằng là đang cần hàng, chuyển 1 tiền thì muốn 2 hàng.
Cụ chuẩn, không cho nợ thì không bán được hàng. Mà bán rồi trước dịch đòi cũng khó nữa là dịch như giờ. :(

dpl

Xe lăn
Một vòng luẩn quẩn các cụ ạ.
Mấy tuần nay đau đầu nhức óc vì nợ, nợ xấu, các thể loại.
Phần nhiều khách hàng vin vào giãn cách nên không trả tiền, có khách nợ rất xấu, có khách thì không thu được tiền nên họ cũng chẳng có để trả mình.
Còn mình thì chả nợ được ai đồng nào :(, chưa kể các loại nợ ngân hàng, đáo hạn, chui đầu vào nhóm nợ xấu nữa.
Rồi kéo nhau về đâu các cụ nhỉ?

Góc này để các cụ chia sẻ thông tin nợ, nợ xấu, cách thức đòi nợ mùa dịch bệnh này.

View attachment 6484782
Từ trc dịch đã nhìu con nợ cò quay rồi
Giờ dịch nên càng khó đòi @@

Đại Ba

Xe điện
Em chết nặng, trắng tay hồi 2005 cũng chỉ vì nợ và cho nợ. Từ đó trở đi, chỉ nghành nghề nào tiền trao cháo múc em mới làm. Làm ít nhưng quả nào chắc quả ấy. Biết là ko liều thì khó giầu, nhưng mà thôi.

f1_hn

Xe container

Ai cho tôi lương thiện.
Golden West số 2 hay Stellar số 25 vậy cụ :)

FUN PLUS

Xe buýt
Tại ai ra nông nỗi này? Vượt quá sức của dân rồi.

GothicStyle

Xe hơi
Vẫn là câu chuyện kẹt giữa nợ và cho nợ... Uy tín là điều ai cũng muốn giữ cụ à nhưng nợ không đòi được tài sản chưa giải quyết để bán được thì cũng vẫn phải khất chứ làm gì. Cụ làm ăn hiểu ngày thường đi vay hay bán tài sản còn dễ để trả nợ chứ giờ đi ra khỏi cửa không được thì lo làm sao...