[Funland] Góc nhìn khác vụ bé trai 4 tuổi bị buộc dây vào cửa sổ

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên đọc kỹ trước khi bật auto chửi, hãy là người chửi có văn hoá
Chỉ có mọi với bần nông mới thông cảm hànhvđộng ngược đãi nhue vậy . Người văn minh cách nhìn khác . Khác thì bật auto chuiẻ thôi :))

xuongmochanoi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
xuongmochanoi.com
các cụ nặng lời vớinhau quá, nói chung e thấy bị chứng này nếu nhà không có điều kiện thì mệt lắm.

theanh90

Xì hơi lốp
Chỉ có thú hoang bần lông chos mới thông cảm cho việc trói thằng nhóc kia thôi. Người văn minh tụi tôi cách nhìn ló khác . A ko hiểu được đâu:(
Xúc phạm người khác vid quan điểm khác mình là vô văn hoá nhé

goldenlightvn

Xe tải
Cháu em học trường quốc tế lớp 3 có bạn Việt Nam không hẳn là tự kỷ mà chỉ là tăng động hay đánh bạn, thậm chí vạch chim cho bạn xem.
Hội phụ huynh Hàn, Nhật tẩy chay dữ lắm đòi đuổi bằng được, phụ huynh Việt thì bảo con tẩy chay không chơi. Em toàn phải động viên nó đừng bỏ rơi bạn, chơi cùng bạn, bạn làm sai thì báo cô và nhắc bạn, chứ bạn bè thì không nên tẩy chay nhau.
Đấy chỉ là trường hợp tăng động, còn tự kỷ ntn đáng lẽ phải học trường riêng, các cháu không kiểm soát lao vào cắn xé đánh bạn hoặc tự làm đau bản thân như đập đầu vào tường thì không cô nào ở các lớp phổ thông được học để xử lý đâu, khó mà trách họ được lắm.

international

Xe buýt
Nói như c. Tóm lại cột thằng nhóc như khỉ vậy là dễ thông cảm :( . Toàn mọi rợ. Mong bác Tổng áp dụng lại chế độ hộ khẩu . Nhốt bầy thú hoang này tại địa phương cho tụi nó tự giết nhau.
Công nhận mọi rợ có cách thể hiện khó mà giống người bình thường được.

matizvan2009

Xe ba gác
Không bình luận 1 số còm nhưng các còm này làm em nhớ nhiều cụ Ofer bảo chuyện người Pháp văn minh giúp người An nam khai sáng nên chuyện nó hành hạ dân mình là bình thường....

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
các cụ nặng lời vớinhau quá, nói chung e thấy bị chứng này nếu nhà không có điều kiện thì mệt lắm.
Cụ nói vậy e chịu . Mình tuy chưa giàu có nhưng ngân sách dành cho thiếu niên nhi đồng hơi bị khủng . Đổ thừa vì dk mà ngược đãi trẻ nhỏ là ko được đâu.

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Tự kỷ thì không phải là điên nhưng tùy mức độ nặng nhẹ. Nếu bị nặng quá thì phải cho vào trường giáo dục đặc biệt trước khi hòa nhập.
Người điên thì vẫn có thể nhốt riêng, hoặc trói khi lên cơn... Thế thì có vấn đề gì không?
Để xẩy ra chuyện không hay với các cháu khác thì ai chịu trách nhiệm?

goldenlightvn

Xe tải
Cụ nói vậy e chịu . Mình tuy chưa giàu có nhưng ngân sách dành cho thiếu niên nhi đồng hơi bị khủng . Đổ thừa vì dk mà ngược đãi trẻ nhỏ là ko được đâu.
Em tin nếu cụ có con nhỏ học cùng lớp với những bé như vậy, cụ sẽ đòi bé đấy chuyển lớp ngay.
Nó không đơn giản và dễ như cụ nghĩ đâu.

Mr Alt

Xe tăng
Chắc do chủ trương giải tán các trường/trung tâm trẻ em khuyết tật của các tỉnh, đẩy hết các em về trường địa phương học chung với các em bình thường.
Em thấy gv tiểu học nhiều nơi kêu như vạc về mấy vụ này.

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ là cô giáo thì cụ làm gì?
E ko phải là cô giáo nên e ko trả lời được. Nhưng vin vào dk mà ngược đãi hành hạ trẻ là phạm pháp . Thông cảm với ngược đãi trẻ nhỏ là e bật auto thôi

thachnhung

Xe container
Kiểu gì cũng bị chởi, cụ gì VFF than chuẩn rồi ;)) Cô giáo buộc vào áo chứ vào cổ đâu mà các cụ nặng lời thế :D

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
Em tin nếu cụ có con nhỏ học cùng lớp với những bé như vậy, cụ sẽ đòi bé đấy chuyển lớp ngay.
Nó không đơn giản và dễ như cụ nghĩ đâu.
Ok . Cụ chuyển trường cho con cụ là quyền của cụ . Nhưng ngược đãi bé trai kia là bậy nhé. Người văn minh ko ai thông cảm kiểu mọi rợ vậy đâu.

kubi888

Xe tải
Cháu em học trường quốc tế lớp 3 có bạn Việt Nam không hẳn là tự kỷ mà chỉ là tăng động hay đánh bạn, thậm chí vạch chim cho bạn xem.
Hội phụ huynh Hàn, Nhật tẩy chay dữ lắm đòi đuổi bằng được, phụ huynh Việt thì bảo con tẩy chay không chơi. Em toàn phải động viên nó đừng bỏ rơi bạn, chơi cùng bạn, bạn làm sai thì báo cô và nhắc bạn, chứ bạn bè thì không nên tẩy chay nhau.
Đấy chỉ là trường hợp tăng động, còn tự kỷ ntn đáng lẽ phải học trường riêng, các cháu không kiểm soát lao vào cắn xé đánh bạn hoặc tự làm đau bản thân như đập đầu vào tường thì không cô nào ở các lớp phổ thông được học để xử lý đâu, khó mà trách họ được lắm.
Cụ am hiểu thực tế và rất nhân văn ạ. Chứ những kẻ mở mồm ra là giảng đạo đức với chửi lung tung thì có khác gì tự kỷ đâu!