[Funland] Góc nhìn khác: Chiến lược F0 có kế hoạch

kites1

Xe điện
Khi em đọc về “vạch mờ” test nhanh thì em cân nhắc và suy luận về “tải lượng virus” và tại sao có PCR 30 là ngưỡng.

Em nói sơ sơ vậy thôi, chúng ta tôn trong sự khác biệt trong suy nghĩ của nhau. Em p/s từ cuối bài #1 là em không vật nhau đâu!
Em chưa bao giờ làm cái test Covid , nên chẳng thế bàn luận về vấn đề nầy được. Có điều em từng sống trong tâm dịch, nhìn nghe, và thấy cái chết mỗi ngày lên đến con số quá khủng khiếp, nên em ngán con Covid-19 nầy lắm lắm .

Nhờ phúc đức tổ tiên, mấy đợt bùng phát rồi, mà gia đình em vẫn bình an. Có lẻ, nhờ 1 phần lớn là gia đình em ít đi ra ngoài, đóng cửa nhà và chờ cho cơn dịch đi qua.

Mr.Alo

Xe lăn
Nhà e mà chỉ 1 bị thì e sẽ chủ động lây luôn. F0 hết như tiêm thêm 1 mũi chứ có j đâu.
Nếu không có người già bệnh nền thì chủ động cũng tốt cụ , tầm này tiêm đủ hết rồi và chính sách của nn như hiện tại thì sớm muộn ai cũng sẽ phải bị , thế lên chuẩn bị thực phẩm thuốc thang rồi đóng cửa 10 ngày cả gia đình vui chơi cho xong :))

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]

hiện tại em đang theo đơn thuốc này.
các cụ tham khảo.
còn đâu cũng phải tùy từng thể trạng và hiện trạng của từng người để có sự điều chỉnh đơn thuốc phù hợp.
tổng tiền của đơn này chắc tầm 1 triệu cho 1 đợt điều trị 7 ngày. vậy em nghĩ ko có khả năng làm giá làm tiền gì đâu.
Bác sĩ này chữ đẹp quá em thấy sai sai. Phải như này em mới tin phần nào :D

Fd79

Xe tải
Chiến lược toàn dân nhiễm để ko ai còn bị nhiễm là đúng bài để kết thúc dịch
Dẫn chứng ở đâu mà cụ kết luận toàn dân nhiễm thì không ai còn bị nhiễm???
Trên thế giới đã có trường hợp nhiễm 3lần và có người 2 năm lúc nào test vẫn (+) nhé.

xgamox

Xe tải
Mình sinh sống ở SG. Có lẽ SG thời điểm từ tháng 6/20021 là địa phương có nhiều BV dã chiến nhất trên cả nước. Mới đầu, các KTX, trường học...đc trưng dụng rất nhiều, nhưng vẫn ko đủ vì số lượng F0 bùng lên quá nhanh, các khu cách ly lớn ở Củ Chi, Cần Giờ...ko kham nổi. Vì thế, mình nghĩ NN ko có điều kiện để áp dụng mô hình thử nghiệm như cụ đề xuất.
Nếu cụ search ~ clip về các khu cách ly Covid ở MN sẽ thấy nó kinh khủng ntn? Điều kiện sống của bệnh nhân vs mật độ dày đặc vậy thì ko lây chéo mới là chuyện lạ!
Với môi trường đó không lây nhiễm mới lạ. Mình đây cả tuần chỉ đến mỗi cơ quan rồi về. Cơ quan chưa phát hiện F0 trong thời gian này mà mình còn bị nhiễm, huống hồ là những người bị tập trung lại môi trường nguy cơ quá cao.

biển xanh06

Xe điện
Đã có ai bị F0 hai lần chưa nhỉ ? hàng ngày vẫn phải tiếp xúc nhiều người F0 có mặt khắp nơi, nếu sau nhiễm cơ thể thích nghi dc thì đỡ lo.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Dẫn chứng ở đâu mà cụ kết luận toàn dân nhiễm thì không ai còn bị nhiễm???
Trên thế giới đã có trường hợp nhiễm 3lần và có người 2 năm lúc nào test vẫn (+) nhé.

Đó là một số trường hợp cá biệt. Cụ cứ chờ xem, với cs hiện nay rồi toàn dân sẽ nhiễm thôi, sớm hay muộn rồi sẽ đến lượt cụ là f0

Matizcoi

Xe cút kít
Nhìn chung cũng chỉ là cúm mùa hở các cụ ;))

xedieu

Xe cút kít
Đã có ai bị F0 hai lần chưa nhỉ ? hàng ngày vẫn phải tiếp xúc nhiều người F0 có mặt khắp nơi, nếu sau nhiễm cơ thể thích nghi dc thì đỡ lo.
Em cũng mới nghe nói và đọc thấy bên nước ngoài. Đang hóng người quen cụ thể xem có ca nào tái nhiễm không.

Utopia79

Xe buýt
Cái này xem rất kỹ thì sẽ thấy là không sai nhưng có xu hướng câu view. Ví dụ cái mis-C kia tỷ lệ là 3/10.000 ca mắc ở trẻ em (ca F0 chứ không phải số trẻ em). Như vậy cảnh báo không sai nhưng không nên gây ra sự sợ hãi. Điều đó (mis-C) hoàn toàn giảm thiểu được nếu như phụ huynh không chủ quan.
Những người thích & ủng hộ Zero Covid đặc biệt thích những bài báo doạ ma kiểu này cụ ạ :D

Utopia79

Xe buýt
Em hơi bị thất vọng khi nhiều bạn bè em - dù có trình độ hẳn hoi - vẫn share những thông tin kiểu BIẾN CHỨNG HẬU COVID. Toàn thông tin ko có căn cứ.
Ahihi! Em cũng đang bị bà ngoại dỗi vì chọc đểu cái bài báo bà lấy trên mạng đưa cho nhà em xem khi nghe tin nhà em là F0 đây.

longkaca

Xe tải
Có bị F0 thì kháng thể cũng chỉ tầm 6 tháng thôi, qua 6 tháng vẫn bị lại hà rầm nhất là có biến chủng mới càng dễ bị. Qua tết em ho,sổ mũi, khàn tiếng em tự test nhanh thì âm tính. Em nghỉ làm ở nhà chỉ đeo khẩu trang và vẫn lang thang trong nhà, test chỉ 1 lần đó và ko test lại nữa mấy hôm sau em đỡ chỉ còn khàn tiếng thôi. Em ko rõ em có bị covid hay chỉ bị cảm thông thường, tại e vẫn ở trong nhà mà chỉ có con bé em nó sổ mũi hơi nóng đầu 1,2 hôm và nó vẫn đi học bt

LÃO CANH NÔNG

Xe điện

antidau

Xe container
Em chưa bao giờ làm cái test Covid , nên chẳng thế bàn luận về vấn đề nầy được. Có điều em từng sống trong tâm dịch, nhìn nghe, và thấy cái chết mỗi ngày lên đến con số quá khủng khiếp, nên em ngán con Covid-19 nầy lắm lắm .

Nhờ phúc đức tổ tiên, mấy đợt bùng phát rồi, mà gia đình em vẫn bình an. Có lẻ, nhờ 1 phần lớn là gia đình em ít đi ra ngoài, đóng cửa nhà và chờ cho cơn dịch đi qua.
Không bao giờ hết dịch nhé cụ trừ phi có thuốc chữa đặc trị như Tamiflu với cúm A.
Vì 3 tháng sau khi nhiễm là có nguy cơ bị nhiễm lại rồi nhé cụ. Vận động viên thể thao chuyên nghiệp trẻ khỏe như thủ môn Dũng này vaccine 3 mũi đầy đủ mới chưa tròn 3 tháng đã dính lại luôn này cụ. Cho nên người thường cũng sẽ dính lại, số F0 cũng sẽ nhiều nhan nhản mãi mãi

Cả ba cầu thủ đều được cách ly tại nhà, tự theo dõi sức khỏe do không có biểu hiện nặng. Cả Dũng, Hải, Chinh đều đã tiêm 3 mũi vắc xin phòng COVID-19.
Với Dũng, đây là lần thứ hai anh nhiễm bệnh. Lần đầu tiên là vào tháng 12-2021.

Chỉnh sửa cuối:

Utopia79

Xe buýt
Khi thằng thứ 2 lên F0 thì em có thầm thắc mắc: Nghe nói chống dịch mất cả chục tỷ đô Mỹ mà sao không tổ chức thử nghiệm: “bế” vài chục gia đình có F0 vào một khu cách ly, mô phỏng các điều kiện sống của nhà ống, biệt thự, căn hộ… để từ đó xác định tỷ lệ này nọ. Hay là họ có làm nhưng mình không biết?
Thực ra diễn biến của Covid vượt tầm kiểm soát và khả năng của các chuyên gia Y tế. Còn các chuyên giá thì đang bận tìm cơ chế A Á, Ná nồ nên bận lắm không có thì giờ mô phỏng với nghiên cứu cụ ạ :D

Chekmate

Xe điện
em cũng nghĩ là hiện nay xuất hiện hàng loạt bài định hướng về hậu Covid để dọn đường cho việc tiêm cho các cháu 5-12 tuổi. truyền thông luôn luôn bị định hướng, và cái chúng ta thấy là cái họ muốn cho chúng ta thấy.

• Vodka
Reactions: one

xedieu

Xe cút kít
em cũng nghĩ là hiện nay xuất hiện hàng loạt bài định hướng về hậu Covid để dọn đường cho việc tiêm cho các cháu 5-12 tuổi. truyền thông luôn luôn bị định hướng, và cái chúng ta thấy là cái họ muốn cho chúng ta thấy.
Chính xác đấy! Khi vờ tờ cờ đưa tin thì em còn nghi ngờ, đến khi vờ tờ vờ đưa thì em khẳng định luôn!

WonJinEng

Xe tải
Cụ chủ thánh phết chứ đùa. Hay quá

Ni No Kuni 2

Xe điện
F0 3 lần vẫn có cụ nhé. Nhưng đã bị rồi yên tâm chắc chắn nó sẽ ko nguy hiểm tính mạng nữa, cái này giải quyết đc mặt tinh thần. Còn F0 xong vẫn F0 tiếp là bình thường, càng ngày sẽ càng nhiều người như thế khi mở cửa hoàn toàn.