[Funland] Gỗ công nghiệp loại nào đáng nhất ?

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
Các cụ cho em hỏi ngoài An Cường thì nên dùng loại nào bền và giá tốt hơn An Cường ạ,
An Cường giá hơi cao nên vượt qua kinh phí của em. Em cảm ơn
Cái giường ngủ bọc nỉ Hàn Quốc thì chẳng rõ, còn da Ý, xoá được bút bi thì chắc da nhà Ngà Chinh ở Thạch Thất phân phối, giá 245k/m dài ( khổ 1,4m) mặt sau ghi Italiano thì phải nhưng chắc chắn nó đếch phải da Ý ạ.

buicongchuc

Xe ba gác
Bác có thể dùng gỗ MDF xanh chống ẩm của Panel Plus (Thái Lan). Đây là hàng rõ nguồn gốc và chất lượng cao trên thị trường
Tuy không bằng An Cường nhưng Panel Plus cũng sêm sêm Minh Long.

buicongchuc

Xe ba gác
Giá đó không cao đâu, cụ đổi loại gỗ khác cũng chẳng giảm được mấy đồng. Chỉ có vấn đề là chưa chắc họ đã dùng AC sản xuất đồ cho cụ mà dùng thương hiệu khác.
Pha trộn nữa ợ.

buicongchuc

Xe ba gác
Nhà em làm cái tủ quần áo gỗ An Cường, cánh to quá giờ nó vênh không cả mở ra được. Sau tết chắc phải sửa làm sang cánh nhôm kính.

Cụ làm tủ chú ý nhé.
Em làm gỗ CN An Cường MDF cốt xang phủ Melamine, cánh tủ áo cao 2m4 mà chưa khi nào cong vênh cụ nha.

Goyave

Xe buýt
Thấy ông anh KTS chia sẻ kinh nghiệm là cứ ra showroom An Cường chọn mã vân gỗ sau đấy đặt bên thi công đúng mã đấy. Cốt thì có thể giả được chứ lớp phủ melamine rất khó làm giả giống với ván AC.

son.nguyen.1979

Xe tăng
Làm sao phân biệt được loại nào với loại nào các cụ nhỉ? Báo giá một đằng nhưng thi công một nẻo thì chủ nhà kiểm tra làm sao được? Nhất là mấy cái cốt gỗ rất khó nhận biết nếu không trong nghề.

Giá đó không cao đâu, cụ đổi loại gỗ khác cũng chẳng giảm được mấy đồng. Chỉ có vấn đề là chưa chắc họ đã dùng AC sản xuất đồ cho cụ mà dùng thương hiệu khác.
Thường xưởng mát dạy sẽ trộn hàng cốt thái chứ ko dám giá AC mà chơi Quàng Trị, do chênh nhau kinh khủng khiếp
Hjx e vừa sửa 1 khách nt ạ.
Mặt cánh nó dùng an cường còn thùng trong thì tạm nham các loại gỗ linh tinh :)) bạn e mua về bóc ra làm lại hết
Kiểu nhà phân lô nên tham rẻ. Tiền nào cũng đấy
Thấy ông anh KTS chia sẻ kinh nghiệm là cứ ra showroom An Cường chọn mã vân gỗ sau đấy đặt bên thi công đúng mã đấy. Cốt thì có thể giả được chứ lớp phủ melamine rất khó làm giả giống với ván AC.

Goyave

Xe buýt
Làm sao phân biệt được loại nào với loại nào các cụ nhỉ? Báo giá một đằng nhưng thi công một nẻo thì chủ nhà kiểm tra làm sao được? Nhất là mấy cái cốt gỗ rất khó nhận biết nếu không trong nghề.
Nếu chọn An cường thì cụ yêu cầu bên thi công kí cam kết ván AC, nếu sau này thẩm định lại không phải AC thì đền xxx lần, cẩn thận nữa thì yêu cầu hóa đơn xuất ván của Ái Linh (trước thì độc quyền cung cấp AC, giờ không biết có thêm đơn vị nào khác nữa không).

Marance

Xe điện
Em được anh em thợ tư vấn dùng ván xanh Vanachai - Thái Lan. Em hỏi các cụ có ổn không ah?

• Vodka
Reactions: dpl

Mimeo

Xe điện
Em ké thớt hỏi các cụ thạo mảng này ạ. Ra tết nhà em cũng thi công bếp dưới tầng 1, bên thiết kế hướng em chất liệu gỗ MDF lõi xanh AC. Em có tìm hiểu tính chuyển phương án tủ bếp dưới và đảo bếp sử dụng chất liệu nhựa cánh phủ melamine thì có ổn ko ạ? Sợ nhất là mối mọt với tầng 1 nên những hôm trời nồm như mấy hôm trước thì rất kinh dị.

Hoặc có phương án chất liệu nào khác, các cụ mách giúp em ạ. Em cảm ơn các cụ.

quanggialai

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi ngoài An Cường thì nên dùng loại nào bền và giá tốt hơn An Cường ạ,
Ván An Cường giá cũng tương đương các loại ván của các nhà cung cấp khác thôi ạ. Họ mắc hơn là do cái vật liệu phủ bên ngoài ván ấy. Chứ cùng cốt cùng vật liệu phủ thông thường thì AC đôi lúc còn rẻ hơn. AC được cái là đa dạng vật liệu phủ mà hiếm có nhà cung cấp nào có thể sánh bằng

ducmanh_gha

Xe máy
Giá kia ngon rồi. Nhà em làm full đồ gỗ An Cường, tủ quần áo gỗ công nghiệp MDF phủ Melamine An Cường, hậu cũng là MDF An cường 6mm, giá 3,04 triệu/1m2, bản lề, ray kéo Inmundex tính riêng. Em làm ở hệ thống OneTop An Cường, có hóa đơn, chứng chỉ từng lô của Ái Linh, An Cường
Giá kia ngon rồi. Nhà em làm full đồ gỗ An Cường, tủ quần áo gỗ công nghiệp MDF phủ Melamine An Cường, hậu cũng là MDF An cường 6mm, giá 3,04 triệu/1m2, bản lề, ray kéo Inmundex tính riêng. Em làm ở hệ thống OneTop An Cường, có hóa đơn, chứng chỉ từng lô của Ái Linh, An Cường. Bác làm giá kia sợ lại bị trộn gỗấy chứ.
Bà chị em cũng vừa làm xong, báo giá gỗ MDF chốngẩm Thái Lan phù Melamine bằng giá của bác nhưng chất lượng hoàn thiện rất kém.

ducmanh_gha

Xe máy
Keo dán. Bản chất gỗ công nghiệp là mùn,mạt gỗ trộn keo ép lại. Mũi là 1 chuyện chứ bác cứ thử full đồ công nghiệp xem. Cay xè mắt. Tóm lại là giờ thà chơi gỗ tạp nghiêm.chỉnh còn hơn vạn lần 3 cái đòi công nghiệp. À....quan điểm cá nhân tôi chia sẻ thôi bác nhé!
Nhà em Full gỗ công nghiệp An Cường, không thấy cay xè mắt hay mùi khó chịu gì cả.