GL550 với LX570 con nào hơn

ddthathch

Đi bộ
Con xe này em có nghe nói, trông thấy đi nhìn sướng mắt, nhưng chưa được chạm vào sơn nó ấy chứ. Chắc đi sướng phải biết. Bác nào nhiều siền cho em xin 1 con thì hay nhỉ.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
bên Otosaigon có bác Kate gì đó cũng chạy GL550 cũng than chán rồi kìa, lại đâm ra sèm LX570 đó.

em thấy nhiều bác thảo luận đều nói đồ của Lexus bao giờ cũng rẻ hơn đồ Đức đó là cái đương nhiên mà, chứ ko người ta chẳng bao giờ thèm mua xe Nhật đâu, chạy đường nhựa cao tốc và đẹp thì xe Đức ăn xe Nhật độ đầm và chắc chứ đường Việt Nam thì lại khác, xe Nhật thuộc loại êm ái, giảm xóc mềm nên sẽ ko xóc như xe Đức, em thấy LX570 là lựa chọn ngon nhất, Cadillac nhìn to xác và dài quá hơi cồng kềnh nếu được kẹt xe thì to dài dễ bị nó quẹt lắm, mà ăn xăng ko vừa đâu nha các cụ hehe.

nói đến trang thiết bị thì xe Nhật ko thua gì xe Đức đâu nhé, công nghệ điện tử của Nhật thì vốn nổi tiếng là hiện đại và bền, Đức thì hơn cái kiểu dáng và đông cơ cũng như cảm giác lái nó chính xác + thực + thể thao hơn nhưng đi đường Việt Nam thì phải xem xét kỹ vì xe Đức đi ko sướng = xe Nhật ở đường xấu.

V.3.V

Xe máy
sợ ăn xăng thì mua Cadillac Escalade hybrid

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
Escalade hybrid , ko tiết kiệm được bao nhiêu mà chạy chán hơn, dù xe nào cũng vậy, động cơ điện nhiều khi xảy ra vài lỗi trục trặc là bắt đầu mệt đấy.

nếu có tiền chơi xe đắt thế thì chắc chắn ko sợ tốn xăng nhưng phải tính đến cái vụ xe to quá đi đường kẹt thì mệt thân chứ được gì đâu.

thích thì cứ đi thử 2 xe LX570 và GL550 xem con nào sướng hơn rồi chọn, đó là cách hợp lý nhất.

nếu là em thì em sẽ chọn LX570 nếu thu nhập hàng tháng 50 triệu trở lên và ko đi triền miên.

manhhab

Xe buýt
Lexus em đã lái RX và LX
BMW em đã lái X5 và X6
Mẹc em đã lái ML và GL450
Acura em đã lái MDX
Porche, Audi và Infiniti em chưa lái bao giờ.
Em có một nhận xét chung thế này:
- Lexus mỗi dòng xe Suv có một ngoại thất riêng và nội thất riêng rất đặc trưng.
- BMW thì ngoại thất khác nhau nhưng nội thất gần như là giống nhau.
- MDX Suv thành công của Acura
- Mẹc từ GLK đến ML tiếp là GL450 sau đó là GL 550 và cao nhất là dòng G. Tất cả đều có một điểm chung là nội thất gần như giống nhau và rất đơn giản, ngoại thất thì chỉ duy nhất là GL 550 trông hầm hố, còn lại thì quá xấu. Cái này mọi người đều quá rõ rồi.
có thể mấy bác hoa hòe hoa sói chê dáng của G-class cũng như range rover
nhưng cá nhân e thấy dáng cổ điển của Gclass cũng như Range rover vogue là đẹp nhất, mạnh mẽ và rất sang trọng
đó là lí do người ta gọi Range rover là ông hoàng SUV, hay G-class là chuẩn mực của dòng 4x4.
đó cũng là lí do tại sao giá của nó gấp rưỡi, gấp đôi X5, GL hay LX... cái gì cũng có giá của nó
chính cái sự cổ điển làm nên giá trị của một món đồ, người ta chọn Rolls royce vì vẻ cổ điển chứ ko chọn maybach
người ta bỏ ra vài trăm ngàn $ để mua cái đồng hồ cơ quai da grand complication chứ ko dùng đồ điện tử or kiểu dáng hiện đại
....
nói chung, sang trọng nó có giá của nó. hoặc bác chưa hiểu hết dc vẻ đẹp của sự cổ điển + sang trọng.

mercedes-e250

Xe hơi
có thể mấy bác hoa hòe hoa sói chê dáng của G-class cũng như range rover
nhưng cá nhân e thấy dáng cổ điển của Gclass cũng như Range rover vogue là đẹp nhất, mạnh mẽ và rất sang trọng
đó là lí do người ta gọi Range rover là ông hoàng SUV, hay G-class là chuẩn mực của dòng 4x4.
đó cũng là lí do tại sao giá của nó gấp rưỡi, gấp đôi X5, GL hay LX... cái gì cũng có giá của nó
chính cái sự cổ điển làm nên giá trị của một món đồ, người ta chọn Rolls royce vì vẻ cổ điển chứ ko chọn maybach
người ta bỏ ra vài trăm ngàn $ để mua cái đồng hồ cơ quai da grand complication chứ ko dùng đồ điện tử or kiểu dáng hiện đại
....
nói chung, sang trọng nó có giá của nó. hoặc bác chưa hiểu hết dc vẻ đẹp của sự cổ điển + sang trọng.
Cụ nói quá chuẫn!

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
nói chung là ko sợ tốn kém tu sửa thì cứ GL550 mà đi cho nó máu cũng được, đỡ lăn tăn, đi đường đẹp thì nó ngon hơn LX570, GL550 em hỏi cụ kia đang chạy cụ ấy bảo 22 lít 100km nội thành ở tốc độ khoảng 40, đường trường thì có mười mấy lít thôi.

belancer

Xe buýt
Lời cụ nhầm nhọt thế nào ấy, cụ Kate đang muốn đổi sedan, chả có LX nào cả. Kate: "Vấn đề không phải là chê GL550, chán không muốn đi nữa vì đó là 1 chiếc SUV đỉnh cao về chất lượng và hình thức. Vấn đề là khi mức độ thoả mãn đã đạt được thì cần một sự thay đổi, vậy thôi. Một chiếc sedan chẳng hạn.
Bác gì đó gợi ý sang LX570 là coi như không hiểu gì cả
."

bên Otosaigon có bác Kate gì đó cũng chạy GL550 cũng than chán rồi kìa, lại đâm ra sèm LX570 đó.

em thấy nhiều bác thảo luận đều nói đồ của Lexus bao giờ cũng rẻ hơn đồ Đức đó là cái đương nhiên mà, chứ ko người ta chẳng bao giờ thèm mua xe Nhật đâu, chạy đường nhựa cao tốc và đẹp thì xe Đức ăn xe Nhật độ đầm và chắc chứ đường Việt Nam thì lại khác, xe Nhật thuộc loại êm ái, giảm xóc mềm nên sẽ ko xóc như xe Đức, em thấy LX570 là lựa chọn ngon nhất, Cadillac nhìn to xác và dài quá hơi cồng kềnh nếu được kẹt xe thì to dài dễ bị nó quẹt lắm, mà ăn xăng ko vừa đâu nha các cụ hehe.

nói đến trang thiết bị thì xe Nhật ko thua gì xe Đức đâu nhé, công nghệ điện tử của Nhật thì vốn nổi tiếng là hiện đại và bền, Đức thì hơn cái kiểu dáng và đông cơ cũng như cảm giác lái nó chính xác + thực + thể thao hơn nhưng đi đường Việt Nam thì phải xem xét kỹ vì xe Đức đi ko sướng = xe Nhật ở đường xấu.

tuvit77

Xe tăng
e mà nhiều xiền như cụ cứ GL mà chơi , e thì ngu nhưng e thấy mấy người nhiều tiền bảo đi xe đức mới sướng , mới an toàn !

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
Lời cụ nhầm nhọt thế nào ấy, cụ Kate đang muốn đổi sedan, chả có LX nào cả. Kate: "Vấn đề không phải là chê GL550, chán không muốn đi nữa vì đó là 1 chiếc SUV đỉnh cao về chất lượng và hình thức. Vấn đề là khi mức độ thoả mãn đã đạt được thì cần một sự thay đổi, vậy thôi. Một chiếc sedan chẳng hạn.
Bác gì đó gợi ý sang LX570 là coi như không hiểu gì cả
."
ai xúi lên LX570 chứ tui ko xúi nha cụ hehe.

như cụ Kate thì giờ chỉ có lên S Class hoặc BMW 7 hoặc vip thì Panamera Turbo thôi.

nirvana

Xe đạp
Bác lên euroauto đăng ký chạy thử quả x5 nữa đi cho thêm phân vân bác...xin lỗi em đùa tý cho vui..

belancer

Xe buýt
X5 chỉ là midsize, sao so với 2 đàn anh kia được. Đồng hạng GL, LX thì có infiniti QX56, cadillac escalade của anh tiger woods, range rover...

Bác lên euroauto đăng ký chạy thử quả x5 nữa đi cho thêm phân vân bác...xin lỗi em đùa tý cho vui..

168

Xe đạp
GL được đó

link_auto

Đi bộ
Sao bác ko rinh cả 2 em về nhỉ? Đỡ phải đau đầu chọn lựa vì em nào cũng đẹp, cũng tuyệt cả...>:D<

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
ráng thêm được 1 tỷ nữa mua Cayenne Turbo đỡ lăn tăn :)

OmegaO9

Xe container
theo thiển ý của em, thì ở phân khúc này, đã chọn đến các dòng xe này, thì mức độ an toàn và cảm giác lái khỏi băn khoăn rồi, điều mà chủ xe quan tâm không phải là đồ đắt rẻ, hao xăng hay không,mất giá hay không, mà đó là cá tính,cái gu sở thích.Không thể ép buộc sở thích của nhau được :)>-

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
em đã đọc hết toàn bộ 18 trang trong đêm và có ý kiến thế này.

các bác tranh cãi hơi nhiều và phần lớn đều nghiêng về GL550 hơn LX570, riêng cá nhân em thì chưa được chạy 2 con này nhưng em nghĩ so sánh 2 con này thì chẳng khác gì so sánh Sầu riêng và Mít quả nào ngon hơn, mỗi người mỗi sở thích và mắt thẩm mỷ nên em nghĩ chúng ta nên khách quan, phần lớn toàn mấy bác chưa chạy 2 xe này để so sánh mà vào phán như đúng rồi, em tìm hiểu đọc trên mạng thì thấy rằng LX570 về công nghệ nó ko thua gì Mer thậm chí nó còn vượt trội hơn ấy, riêng về độ bền bỉ của các trang thiết bị thì thằng Nhật luôn có ưu điểm cao hơn những thằng khác, ko riêng gì về xe cọ mà kể cả những thứ khác nữa, theo em được biết thì GL550 là giảm xóc cứng nên đi đường đẹp nó sẽ đằm, chắc, thích hơn LX570, còn LX570 là giảm xóc mềm nên khi đi đường gồ ghề và đường xấu sẽ ko bị xóc mạnh như mấy xe Đức giảm xóc cứng, cho nên đường VIỆT NAM em thấy đi LX570 có vẻ dễ chịu cho người lái và đặc biệt là hành khách hơn so với GL550.

về hình thức em thấy cả 2 đều đẹp nhưng em thì em thích nội ngoại thất của LX570 hơn, em thấy đã chơi đến xe này thì em nghĩ dù mer hay Lexus cũng đều khó sửa lắm, phần lớn chỉ có thay thôi, đồ của Nhật thì chủ yếu rẻ và dễ mua hơn của Đức, đặc biệt đồ Nhật được đánh giá là bền hơn.

nói chung là cho em chọn thì em chọn LX570 còn nếu giàu ko thiếu bạc đổi xe để hưởng thụ cảm giác thì em chọn GL hoặc cao hơn thì Cayenne