GL550 với LX570 con nào hơn

titoet.moc

Xe hơi
Đúng thật GL 550 nhìn còn được chứ GL 450 thì xấu quá, GLK thì cực xấu, ML thì quá xấu, G thì vãi hàng xấu. Nói chung dòng SUV to nhỏ của Mẹc G, GL, GLK, ML đều không đẹp. Nó chỉ toát lên một điều là " Mẹc " thôi.
Em lại ko đồng ý với bác lắm! ML thì bị gọi là đơn giản chứ nó cũng ko xấu, ít ra là dáng tương đối hài hòa, chỉ là các chi tiết ko nuột nà lắm. G thì CỰC ĐẸP!

Linkin Park

Xe tải
Tùy cảm nhận mỗi người thôi, thích con nào thì múc con ấy(l)

A&T

Xe hơi
Em lại ko đồng ý với bác lắm! ML thì bị gọi là đơn giản chứ nó cũng ko xấu, ít ra là dáng tương đối hài hòa, chỉ là các chi tiết ko nuột nà lắm. G thì CỰC ĐẸP!
Bác nào mà khen con G đẹp thì em nghĩ là có vấn đề về mắt đấy. Con G em dùng từ xấu vãi hàng là còn hơi nhân nhượng đấy. Nhìn nó giống như một cái xe taxi tải hạng sang í. Con ML thì em đồng ý với bác là nên dùng từ đơn giản cả về ngoại thất và nội thất.

Thang_Bang_Anh

Xe tải
em đồng ý với bác:) em cũng kết G lắm ợ(l)

Thang_Bang_Anh

Xe tải
Bác nào mà khen con G đẹp thì em nghĩ là có vấn đề về mắt đấy. Con G em dùng từ xấu vãi hàng là còn hơi nhân nhượng đấy. Nhìn nó giống như một cái xe taxi tải hạng sang í. Con ML thì em đồng ý với bác là nên dùng từ đơn giản cả về ngoại thất và nội thất.
bác nghĩ ko đẹp mà mer nó lại giữ cái dáng xe huyền thoại này mấy chục năm rồi hả bác??? mỗi ng một sở thích bác ợ, G có cái đẹp của G, em thấy là đẹp nhất trong SUV của mer đấy, ko biết làm sao mà nhiều bác ghét G lại cứ bảo những ng thích G là có vấn đề về thẩm mỹ thế ko biết. bác sang topic của em xem con G-Brabus xem có thay đổi quan niệm về dòng G ko ạh, nhìn nam tính, mạnh mẽ. mấy bác đen đen có tí số má bên nước ngoài thích em này lắm(b)

A&T

Xe hơi
bác nghĩ ko đẹp mà mer nó lại giữ cái dáng xe huyền thoại này mấy chục năm rồi hả bác??? mỗi ng một sở thích bác ợ, G có cái đẹp của G, em thấy là đẹp nhất trong SUV của mer đấy, ko biết làm sao mà nhiều bác ghét G lại cứ bảo những ng thích G là có vấn đề về thẩm mỹ thế ko biết. bác sang topic của em xem con G-Brabus xem có thay đổi quan niệm về dòng G ko ạh, nhìn nam tính, mạnh mẽ. mấy bác đen đen có tí số má bên nước ngoài thích em này lắm(b)

-Dòng xe Châu Âu nói chung và Đức nói riêng có một xu thế chung là ít thay đổi kiểu dáng xe. Một xe mà sản xuất ra ít nhất cũng có tuổi thọ khoảng 7 năm. Đấy chính là một lí do mà Mẹc không thay đổi kiểu dáng.
-Vừa rồi một bài báo (rất xin lỗi là em không nhớ nguồn ở đâu nhưng em đã đọc rồi) họ đưa thông tin là Mẹc quyết định sản xuất tiếp dòng này để kỷ niệm những thành công của nó mấy chục năm qua. Đấy cũng là một lí do mà dòng xe này tiếp tục được đưa vào sản xuất.
-Bác nghĩ để thay thế kiểu dáng một xe mà dễ ah? Em nghĩ là rất khó đấy nếu không muốn nói là cực khó.
-G-Brabus độ lên trông hầm hố nhưng theo em nó vẫn rất xấu. Nó giống như một ông quý tộc thời xưa, với phong cách ngày xưa trở về thời nay và đi một đôi giầy Puma, Adidas hay Nike í. Theo em nhà thiết kế xe của Mẹc nên bỏ tư tưởng quý tộc đi, bỏ phong cách bảo thủ của người Châu Âu đi, có thái độ cầu tiến học hỏi hơn và hãy bái sư nhà thiết kế xe Hummer đã TRANSFORM từ xe đặc chủng của Quân Đội thành xe dân dụng ý.

Em nói câu này khí không phải. Hummer nó toát lên một vẻ đẹp hầm hố hiện đại. Con G-Brabus hay AMG thì trông kệch cỡm lắm bác ah.

titoet.moc

Xe hơi
Em thấy bác nên đặt các thiết kế đấy trong điều kiện thử thách của thời gian! Có được một mẫu thiết kế bền như vậy đâu phải dễ. Ở đây, nếu nói về vẻ đẹp hoang dã thì em thấy G tuyệt với, hơn cả mấy con Land Rover Defender hay Dícovery.

maximo

Xe tải
Không riêng gì G class, mấy mẫu xe cao cấp và đắt tiền thiết kế vẫn nghiêng về cổ điển. Có thể thiết kế cổ điển đặt yếu tố chuẩn mực lên cao hơn các ý tưởng ngẫu hứng, phá cách do vậy nó tồn tại được lâu hơn. Từ âm nhạc, hội họa, kiến trúc...Hay rất nhỏ như chiếc đồng hồ đeo tay.

Chỉnh sửa cuối:

Buratino

Xe hơi
Em thì thấy mấy cái xe các bác nói có chung một ưu điểm là ăn uống nhiệt tình.:)):)):))

audi_cm

Đi bộ
bác nào cho e hỏi GL550 h giá e nó khoảng bao nhiêu ạh?

thanhtu_slr

Xe đạp
Đúng thật GL 550 nhìn còn được chứ GL 450 thì xấu quá, GLK thì cực xấu, ML thì quá xấu, G thì vãi hàng xấu. Nói chung dòng SUV to nhỏ của Mẹc G, GL, GLK, ML đều không đẹp. Nó chỉ toát lên một điều là " Mẹc " thôi.
G mà xấu ạ??? Bác nói thế nào............ :77:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Các cụ thấy hoa hậu Hà Kiều Anh xấu hay đẹp? :102::102::102:

glssstn

[Tịch thu bằng lái]
Có những cái chỉ cần toát lên 1 thứ là đủ. Còn hơn có cải chẳng toát lên nổi cái gì. Nói như cụ này thì toát lên là thẩm mỹ chẳng có gì.

A&T

Xe hơi
Có những cái chỉ cần toát lên 1 thứ là đủ. Còn hơn có cải chẳng toát lên nổi cái gì. Nói như cụ này thì toát lên là thẩm mỹ chẳng có gì.
Đúng như là bác nói SUV Mẹc chỉ toát lên đúng một điều là Mẹc thôi. Nhưng lời bình phẩm về Mẹc em không nhắc lại nữa. Liệt kê sơ sơ mấy điểm cơ bản để Mẹc học hỏi các hãng xe khác nhé.
- Trong khi ngoại thất của các hãng xe khác rất bắt mắt còn Mẹc thì quá thô
- Trong khi nội thất của các hãng xe rất đa dạng phong phú, tiện nghi và đẹp thì Mẹc hầu hết là gần giống như nhau. Quá đơn giản và khô khan.

Bây h xu hướng phải toát lên nhiều thứ chứ, nếu chỉ 1 thứ thì phải tìm cái gì thực dụng mà toát. Toát lên mỗi cái chữ mà làm gì. Ngày xưa thì xe Châu Âu là nhất. Bây h xe Châu Á lên ngôi rồi. Nói về công nghệ, tính năng...... thì các hãng cũng same same nhau cả rồi.

Gõ kiến

Xe buýt
Xe Châu Á lên ngôi vì cả thế giới bị khủng hoảng kinh tế mà!:21::21::21:

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đúng như là bác nói SUV Mẹc chỉ toát lên đúng một điều là Mẹc thôi. Nhưng lời bình phẩm về Mẹc em không nhắc lại nữa. Liệt kê sơ sơ mấy điểm cơ bản để Mẹc học hỏi các hãng xe khác nhé.
- Trong khi nội thất của các hãng xe rất đa dạng phong phú, tiện nghi và đẹp thì Mẹc hầu hết là gần giống như nhau. Quá đơn giản và khô khan.

Bây h xu hướng phải toát lên nhiều thứ chứ, nếu chỉ 1 thứ thì phải tìm cái gì thực dụng mà toát. Toát lên mỗi cái chữ mà làm gì. Ngày xưa thì xe Châu Âu là nhất. Bây h xe Châu Á lên ngôi rồi. Nói về công nghệ, tính năng...... thì các hãng cũng same same nhau cả rồi.
:77::77::77:. Khi nào có một con xe Made in Vietnam thì bác đúng:69:

tiger

Xe tăng

:)):)):)):)):))
ko hiểu bác đc lái những xe gì rùi ợ
:21::21::21::21: